Trao đổi kinh nghiệm máy tập Bóng bàn

congcong73

Đại Tá

C5
XOÁY XUỐNG NHƯ THẾ NÀY QUÁ CHUẨN RỒI!
C6 - Xoáy lên 2 điểm cố định góc rộng
Như tiêu đề:
Mong ACE trao đổi kinh nghiệm chế máy, sử dụng sao cho hiệu quả với cả máy chế và máy xuất khẩu ở đây. KHÔNG MUA BÁN ở topic này. Còn mua bán thì sang đây:
http://bongban.org/threads/may-tap-bong-ban-cong-ninh-binh_-mau-moi.14619/page-26#post-543818

Last edited:

congcong73

Đại Tá
Hihi chú lạ lắm phải không ? Nhưng đây lại là loại linh kiện tốt nhất đảm bảo độ bền nhất và rẻ nhất để làm máy BB , chú nên phát triển theo hướng này sẻ đảm bảo được uy tín dài lâu khi bán sản phẩm tới người tiêu dùng .
tốc độ moto 3600v/phút xem ruột bút và đế dép chịu đựng được k?

congcong73

Đại Tá
lên đây cho anh em xem nào

Attachments

15.9 KB · Đọc: 0
    16.9 KB · Đọc: 0
    13.4 KB · Đọc: 0

congcong73

Đại Tá
- Cho bộ nạp vào đáy xô, đặt nằm ngang.
- Ống dẫn bóng ra ở giao đáy và thành xô.
- Tạo thêm cho nó chức năng nâng hạ nòng để bắn Cao - Thấp
Chúc Mừng Bác!!
Mẫu C3 của em đây bác!

Attachments

1 MB · Đọc: 0

son_canloc

Đại Tá
Không phải đâu anh. Phải làm cho phần trước bộ nạp luôn có bóng. Em làm cho AE dùng rồi...
a hiểu ý e rồi , khi bóng rơi xuống lỗ không liên tục thì trong bộ nạp luôn có 1 số quả dội trở lại khi đó sẻ xảy ra xung đột bất ngờ => gây tắc , khi ta làm thêm cái khóa sẻ giải quyết đc tình trạng này . Kiểu này nhìn thì hay nhưng không dể đối với 1 số người . Trước đây không tham khảo trên mạng mà tự nghiên cứu và mình đã thiết kế bộ nạp bóng theo kiểu Pít tông xe máy và mình cũng phải làm khóa 1 chiều mới hoạt động không bị tắc
Mình đang hoàn thiện 1 em thế này
Hiên nay son_canloc đang hoàn thiện 1 máy bắn bóng THÔNG MINH , ngoài chức năng bắn bóng còn có thêm 1 số chức năng khác như vừa tập vừa nghe các bản nhạc yêu thích , đặc biệt hơn có gắn Camera để ghi lại các bài tập nếu cần . ... Tất cả đều được thiết kế BÁN TỰ ĐỘNG + ĐIỀU KHIỂN TỪ XA . Thu hồi bóng tự động + nhỏ gọn dể sử dụng
Vì đam mê nên làm để dùng không có ý định trao đổi dưới mọi hình thức xin ACE đùng hiểu lầm , sau khi hoàn thiện giá của máy khoảng 980K . Sẻ cố gắng hoàn thiện sớm để úp lên cho ACE chém vào thời gian tới

congcong73

Đại Tá
a hiểu ý e rồi , khi bóng rơi xuống lỗ không liên tục thì trong bộ nạp luôn có 1 số quả dội trở lại khi đó sẻ xảy ra xung đột bất ngờ => gây tắc , khi ta làm thêm cái khóa sẻ giải quyết đc tình trạng này . Kiểu này nhìn thì hay nhưng không dể đối với 1 số người . Trước đây không tham khảo trên mạng mà tự nghiên cứu và mình đã thiết kế bộ nạp bóng theo kiểu Pít tông xe máy và mình cũng phải làm khóa 1 chiều mới hoạt động không bị tắc
Mình đang hoàn thiện 1 em thế này
Hiên nay son_canloc đang hoàn thiện 1 máy bắn bóng THÔNG MINH , ngoài chức năng bắn bóng còn có thêm 1 số chức năng khác như vừa tập vừa nghe các bản nhạc yêu thích , đặc biệt hơn có gắn Camera để ghi lại các bài tập nếu cần . ... Tất cả đều được thiết kế BÁN TỰ ĐỘNG + ĐIỀU KHIỂN TỪ XA . Thu hồi bóng tự động + nhỏ gọn dể sử dụng
Vì đam mê nên làm để dùng không có ý định trao đổi dưới mọi hình thức xin ACE đùng hiểu lầm , sau khi hoàn thiện giá của máy khoảng 980K . Sẻ cố gắng hoàn thiện sớm để úp lên cho ACE chém vào thời gian tới
không không...bóng trước bộ nạp mà.
vì đây là kiểu nạp vòng xoắn ( bán nguyệt) vậy khi có nhiều bóng thì nó mới ép vào bộ nạp. Nhưng bóng k có quả nào rồi tự nhiên lại rơi vào bộ nạp 1 quả đúng vào lúc cái Bán nguyệt quay gần hết. Thế là ẶC....ẶC....

BongBanHG

Trung Uý
Chia sẻ 1 cái
Xin chào cả nhà !em cũng đam mê bóng bàn và thích chế máy bắn bong bàn nữa !cảm ơn Bác Hiệp đã chia sẻ cùng mọi người nhé
Chia sẻ 1 cái
Hình máy của em đây nhé về cơ bản cũng giống nguyên lý của Bác Hiệp ,nhưng máy của em có thêm cơ cấu xong nòng bắn bóng tạo xoáy ngẫu nhiên nữa !!!hihi làm để thỏa Long đam mê

Attachments

602.6 KB · Đọc: 0

congcong73

Đại Tá
Em đang có ý định tự chế một máy bắn bóng, để đạt được ý đồ rất mong muốn các cao thủ trên diễn đàn chỉ bảo cho em cần các vật dụng vật tư gì, cách thao tác và lắp ghép. Xin các bro chỉ giáo tường tận càng tỉ mỉ càng tốt cho em với ạ! Em xin chân thành cảm ơn.
bạn đã sẵn sàng!
xin bớt chút tg alo cho mình để được tư vấn miễn phí!
cước điện thoại vẫn tính theo mạng đt bình thường nha!!!
số alo chữ ký!
mong bạn thành công!

congcong73

Đại Tá
Bác Công ạ! Em chưa thấy số đt nổi lên phần chữ ký, bác cho em xin lun với. Em sẽ chuẩn bị một số vật dụng cần thiết trước khi đt cho bác. Bác có thể liệt kê cho em những vật dụng cần thiết với chi phí thấp nhất nhé bác. Em dự là sẽ dựng lên một cỗ máy sau đó sẽ rút kinh nghiệm cho sau này bác ạ
0983149899
trước tiên bạn cho mình biết bạn sẽ làm máy loại gì? Để bàn hay để đất, có những chức năng gì?
khi đó mới liệt kê vật liệu được.

congcong73

Đại Tá
Em dự kiến làm máy một nòng, đề trên bàn, máy có chức năng cơ bản là xoáy xuống và lên. Đơn giản thế thôi ạ. Bác liệt kê cho em vật tư với nhé, mong rằng trong thời gian tới bác cho em đc làm phiền cút ạ, thank bác
-01 moto giảm tốc 24v- 70 v/phut ( nạp bóng)
- 1 hoặc 2 moto bắn bóng có đệm cao su loại 12v - 3600v/phút
- 01 áp 24v- 3a + tụ, điôt, dây điện, công tắc quạt loại 3 số.
trước tiên các vật liệu này khó kiếm hơn. Còn lại thì chỗ nào cũng có..

congcong73

Đại Tá
Moto giảm tốc lấy cái quạt điện hỏng nhà em đc không ạ, moto bắn bóng là loại thổi bếp than phải ko anh. Tụ và đi ốt bác nói rõ giúp em là loại nào vậy ra cửa hàng thì hỏi là tụ gì bao nhiu fara và đi ốt cũng vậy hỏi thế nào ạ
mo tơ túc năng quạt chậm, không đủ số vòng với lại có cản nó quay ngược lại.
mo to bắn = loại khò cũng được chỉ có cần chọn kỹ con nào chưa mòn chổi than k có nó kêu lắm.
nguồn bạn mua và bảo người bán + kèm tụ và đi ốt cho nguồn đó

thethao25

Thượng Sỹ
Mình cũng sản xuất nè, tính đến nay cũng đã gần 3 năm vừa làm vưà nghiên cứu, cải tiến, hoàn thiện, cũng có một số chi tiết ban đầu học hỏi từ anh em, nhưng thực tế sử dụng thì phát hiện nhược điểm của nó. Đặt vào vị trí người sử dụng, bắt buộc mình phải cải tiến để hoàn thiện, có cả đam mê nửa đấy bạn a, chưa tính kinh phí thí nghiệm, hỏng lại làm lại, đến hiện nay máy của mình đã hoàn thiện, chỉ tìm cách làm đẹp hơn. Cơ cấu bộ phận của mình chẳng giống ai, kể cả máy hiện đại hoặc video trên youtube. Mỗi chi tiết, bộ phận của máy, ưu nhược điểm như thế nào cũng có thể hỏi mình nè.
http://bongban.org/threads/may-tap-bong-ban-thanh-hoa-0943-415-385.34616/page-5

thethao25

Thượng Sỹ
Bạn phải vào thực tế, anh Công đã hướng dẫn một số vấn đề ban đầu cho bạn rồi, đến đâu bạn hỏi đến đấy, làm sao máy bắn điểm rơi chụm, ốc bắt vào nhựa khi 03 động cơ 12 - 24V (máy để trên bàn, nếu có lia thì 04 động cơ, máy có lưới thu hồi 5 động cơ) cùng hoạt động, sẽ tạo độ rung, lắc dẫn đến... ngay cả với sắt thợ không lành nghề cũng khó khăn trong hạn chế rung, lắc, dẫn đến ốc lỏng, máy sọc sạch, không chắc chắn... đặc biệt các vị trí bắt vít, ốc gần động cơ
Ngoài ra phải hạn chế bóng kẹt (bộ phận đẩy), khi đã lỏng ốc, vít khỏi vị trí ban đầu do quá trình làm việc của động cơ vẫn diễn ra hiện tượng kẹt bóng, chưa nói các bộ phận khác, lựa chọn vật liệu, độ bền vật liệu, máy móc gia công...

congcong73

Đại Tá
Kinh nghiệm cho máy ổn định và tăng độ bền:
1. Hãy luôn quan tâm đến việc lau thật sạch phòng tập và các thiết bị, phụ kiện và các vật dụng trong phòng kê máy tập.
Lý do cần sạch:
- Khi quả bóng rơi xuống nền bám bụi thì sẽ làm cho toàn bộ hệ thống máy bửn dẫn đến vến đề sau:
* Bộ nạp bám bụi gây tiếng ồn và làm bóng xước.
* Bánh cao xu bám bụi bắn ra không ổn định và cũng xước, nhanh mòn.
* Mặt vợt sẽ dính bụi khi quả bóng có bụi thì mặt vợt đi nhanh và đánh vào bóng rất không ổn định.

Last edited:

Bình luận từ Facebook