Trang web mua BB ở Nhật Bản

lion

Đại Tá
Ra cửa hàng (shop) thì thường phải mua bằng giá hãng đề xuất chứ không rẻ như trên mạng đươc đâu ae nhé. Ví dụ cây Fan ZhenDong ALC giá hãng đề xuất 19,800 Yen = 3.2Tr, nhưng nếu mua trên mạng (online shop của các cửa hàng không phải là trang bán hàng trực tiếp của Butterfly) thì giá loanh quanh 15,000 Yen, tương đương 2.4~2.5Tr (tạm tính tỉ giá 1:165, nếu Yên rẻ hơn thì giá vợt càng rẻ hơn nữa, con số đưa ra để ae thấy sự khác nhau nhé).
Screen Shot 2023-10-27 at 10.21.03.png

Screen Shot 2023-10-27 at 10.21.26.png

hoangday113

Thượng Sỹ
Ra cửa hàng (shop) thì thường phải mua bằng giá hãng đề xuất chứ không rẻ như trên mạng đươc đâu ae nhé. Ví dụ cây Fan ZhenDong ALC giá hãng đề xuất 19,800 Yen = 3.2Tr, nhưng nếu mua trên mạng (online shop của các cửa hàng không phải là trang bán hàng trực tiếp của Butterfly) thì giá loanh quanh 15,000 Yen, tương đương 2.4~2.5Tr (tạm tính tỉ giá 1:165, nếu Yên rẻ hơn thì giá vợt càng rẻ hơn nữa, con số đưa ra để ae thấy sự khác nhau nhé).
View attachment 146435
View attachment 146436
Giá này là giá về VN r hả bác

anhemoy

Đại Tá
về VN bác cộng thêm 200-500k thuế phí các kiểu nữa, nhờ người nhà mua xách về là kinh tế nhất rồi bác
em nhờ bạn mua mất thêm 40-60k cpn nội địa, 200k chuyển từ JP về VN, 50k nội địa VN tới nhà em. Vị chi là ~300k ạ

hoangday113

Thượng Sỹ
về VN bác cộng thêm 200-500k thuế phí các kiểu nữa, nhờ người nhà mua xách về là kinh tế nhất rồi bác
em nhờ bạn mua mất thêm 40-60k cpn nội địa, 200k chuyển từ JP về VN, 50k nội địa VN tới nhà em. Vị chi là ~300k ạ
Thế là rẻ hơn nhiều so với mua NĐ ở VN nhỉ bác.

lion

Đại Tá
Đây mới là giá tại cửa hàng, mua nhiều thì được miễn từ toàn bộ đến một phần phí vận chuyển (về địa chỉ tại Nhật), tiền thu sau (ae gọi là COD). Nếu có người quen mua giúp thì tùy họ, có thể chỉ là mua giúp, nhưng cũng có người lấy thêm tí tiền công cho khỏi thiệt thòi (tỉ giá, chi phí công tác...). Nếu nhờ dịch vụ mua giúp thì mất thêm các khoản phí như: tỉ giá (họ sẽ tính tỉ giá có lợi cho mình hơn tỉ giá ngân hàng), công vận chuyển, công mua giúp, tiền chuyển hàng trong nước...

diamond

Trung Uý
View attachment 146435
View attachment 146436
Cảm ơn bạn. Đi du lịch vào các trung tâm thương mại có bán đồ gì cho bóng bàn ko ạ? Áo, giày chẳng hạn, thanks

anhemoy

Đại Tá
Cảm ơn bạn. Đi du lịch vào các trung tâm thương mại có bán đồ gì cho bóng bàn ko ạ? Áo, giày chẳng hạn, thanks
theo như em được biết thì giá trong các TTTM đắt hơn so với giá VN và giá bán lẻ tại các cửa hàng bên ngoài Mall ở bên Nhật. Bác cân nhắc nhé :D

lion

Đại Tá
Tùy nơi, nhưng hầu như không có bác ạ. Bác qua vùng nào thì trước đó chịu khó tìm kiếm rồi đến xem thử.

Bình luận từ Facebook