TQ-Review cốt Stiga Infinity VPS V

Ttfan2012

Đại Tá
Như tiêu đề, mình lập topic này để cùng anh em trên diễn đàn (những người yêu thích stiga và mặt Tàu) cùng bàn luận, đánh giá về cây vợt mới này của Stiga. Cốt vợt Infinity VPS V là cốt vợt hiện nay đang được vận động viên trẻ tuổi thuộc tuyển QG TQ Fan Zhendong sử dụng. Với cảm giác ban đầu khi nhìn thấy ngoại hình của cây vợt này mình cảm thấy như đây là một cây Viscaria thuần gỗ vậy.
DSC_0303.JPG DSC_0319.JPG DSC_0317.JPGDSC_0315.JPG

Nếu có anh em nào trên diễn đàn đã từng trải nghiệm cây vợt này rồi thì hãy chia sẻ cảm nhận với nhé. Xin cảm ơn!:zingme71:

Last edited:

Ttfan2012

Đại Tá
Mình mới chơi mặt tầu được hơn 1 năm. 2 hay ... có ý nghĩa gì đâu bác :)

Oh ý mình là cây này hiện đang có rất ít người trải nghiệm ở VN thôi. :zingme29: Mình cũng mới đánh mặt Tàu được gần 2 năm nhưng cứ như là đã đánh được cả thế kỷ vậy. Càng ngày càng mê mặt Tàu và cốt vợt hợp mặt Tàu bạn à. :zingme56:

langngoi

Đại Tá
Oh ý mình là cây này hiện đang có rất ít người trải nghiệm ở VN thôi. :zingme29: Mình cũng mới đánh mặt Tàu được gần 2 năm nhưng cứ như là đã đánh được cả thế kỷ vậy. Càng ngày càng mê mặt Tàu và cốt vợt hợp mặt Tàu bạn à. :zingme56:
Hi hi chắc tại bác Tài ko đánh giá cao nó :) hoặc nó nằm ở phân khúc bình dân, nên chả ai để ý :) mình thì thấy đặt nó cạnh cái cốt đắt gấp 2 lần xiền chả thấy khác biệt gì từ thẩm mỹ lẫn cảm giác :D.

Ttfan2012

Đại Tá
Hi hi chắc tại bác Tài ko đánh giá cao nó :) hoặc nó nằm ở phân khúc bình dân, nên chả ai để ý :) mình thì thấy đặt nó cạnh cái cốt đắt gấp 2 lần xiền chả thấy khác biệt gì từ thẩm mỹ lẫn cảm giác :D.
Oh hiện nay chỗ a Tài đã bán cây này rùi hả bạn?

langngoi

Đại Tá
Oh hiện nay chỗ a Tài đã bán cây này rùi hả bạn?
Hi ko, mình thấy có mang về VN cốt mẫu thử nghiệm thì phải :D nhưng chắc ko được đánh giá cao từ người thử, hoặc hàng khan quá, vì tại châu âu tầm tháng 8 mới bắt đầu sẵn hàng, còn trước đó phải đặt và chờ khá lâu mà.

docmaorg

Đại Tá
Thích mua thì có mà cả rổ, có cái là kềnh ko thể thích nghi được với cán của stiga, chứ cây này chơi không khác cây Malin Yeo là mấy.

Ttfan2012

Đại Tá
Thích mua thì có mà cả rổ, có cái là kềnh ko thể thích nghi được với cán của stiga, chứ cây này chơi không khác cây Malin Yeo là mấy.
Theo cảm nhận của mình, cây này bên BH khác cây YEO khá nhiều đấy: cây YEO đánh BH chủ yếu chỉ kê chặn (với khả năng của mình) là chính chứ giật trái hơi khó (có lẽ do gỗ walnuts hơi cứng bác P à). Còn cây này bên BH có thể giật, flip, giật moi những quả cắt xoáy xuống khó tương đối thuận tiện.

Ttfan2012

Đại Tá
Hi ko, mình thấy có mang về VN cốt mẫu thử nghiệm thì phải :D nhưng chắc ko được đánh giá cao từ người thử, hoặc hàng khan quá, vì tại châu âu tầm tháng 8 mới bắt đầu sẵn hàng, còn trước đó phải đặt và chờ khá lâu mà.

Oh thế bạn lấy một trong những cây thử nghiệm đấy à? Chắc là trọng lượng và gỗ tốt lắm nhỉ. :zingme1:

langngoi

Đại Tá
Oh thế bạn lấy một trong những cây thử nghiệm đấy à? Chắc là trọng lượng và gỗ tốt lắm nhỉ. :zingme1:
Hi ko bác :) cốt em tầm 86 gram, em cũng ko thích cốt nhẹ, cứ tầm 86 đến 92 gram cầm là em thấy thích nhất. Em thấy gỗ ngoài thì cũng bình thường nhìn giống gỗ cây mizutani Jun.

Ttfan2012

Đại Tá
Hi ko bác :) cốt em tầm 86 gram, em cũng ko thích cốt nhẹ, cứ tầm 86 đến 92 gram cầm là em thấy thích nhất. Em thấy gỗ ngoài thì cũng bình thường nhìn giống gỗ cây mizutani Jun.

Oạch. Gỗ limba mà giống cây Mizut thì quá đẹp rồi bạn ơi.

Bình luận từ Facebook