TQ-Bán cốt Stiga Intensity NCT 99%

Ttfan2012

Đại Tá
Không biết con này với King II thì như thế nào nữa, thôi em cố cầm lòng chung thủy với King II, up giúp anh 1 tay cho hàng bay nhanh :)
Cây này đường bóng giật FH xoáy hơn King II (nếu cùng đánh H3) và bên BH đánh mềm mại và cảm giác tốt hơn King II một chút bạn nhé. Cây này ở VN hơi ít nên chắc sẽ không nhiều người biết đến. Chỉ có thể giới thiệu được là hiện nay Xu Xin đang chơi cây này với combo FH: TG3 NT Blue và BH: Ten 64. :)

Ttfan2012

Đại Tá
Stiga Intesity NCT: walnut-spruce-abachi-spruce-walnut, cấu trúc tương tự YEO
Chính xác là giống YEO đấy. Xu Xin quen đánh cây YEO rồi nên mới chọn Intensity của Stiga để đánh (vì được Stiga tài trợ). Tuy nhiên, Stiga đã cải tiến cây này theo hướng tạo cảm giác bóng tốt hơn YEO (mềm hơn) và dễ đánh BH hơn YEO đáng kể, tuy nhiên có hi sinh một số lượng nhỏ về tốc độ. Nói chung đây là một cây vợt hay và toàn diện. :) Chỉ có một lưu ý nhỏ là cây Intensity NCT này sẽ hợp hơn với những mặt có độ cứng từ trung bình trở lên.

Last edited:

Ttfan2012

Đại Tá
Nhân topic bán hàng này các bạn cho mình tiện thể hỏi luôn đã có bạn nào đánh cây này với mặt Tàu chưa cho mình và mọi người một vài cảm nhận về cây kiếm của Xu Xin này nhé? Thanks! :)

bachikho

Đại Tá
cấu trúc này chắc chắn hợp tàu rồi nhưng tùy gu từng người, tui chưa thử cây này nhưng so sánh thì thấy Infinity đánh tàu ngon hơn YEO (do lối chơi tui flick nhiều nên ko ưa YEO lắm), cây này cấu trúc giống thì chắc cảm giác tương tự YEO thôi

Ttfan2012

Đại Tá
cấu trúc này chắc chắn hợp tàu rồi nhưng tùy gu từng người, tui chưa thử cây này nhưng so sánh thì thấy Infinity đánh tàu ngon hơn YEO (do lối chơi tui flick nhiều nên ko ưa YEO lắm), cây này cấu trúc giống thì chắc cảm giác tương tự YEO thôi
Cấu trúc giống thì cũng như là Viscaria với Zhang Jike FL (rồng xanh) nhưng đánh thì có rất nhiều điểm khác nhau đó bạn ơi. Mình đã trải nghiệm cây Intensity này và mình cũng có cả cây Yeo nhưng thực sự là 02 cây không hề giống nhau tẹo nào ở việc cây Intensity đánh BH rất chắc chắn và đủ lực bạn nhé (độ lưu bóng cũng tốt nên flick rất thuận lợi nhé). :)

Bình luận từ Facebook