TQ-Bán Butterfly Zhang Jike ALC FL (100%)

xukaka

Đại Tá
Bộ sưu tập mình đã có, không múc uiiiiii. Nhưng mình vẫn thích Timo Boll ALC hơn, hiện mình vẫn còn Timo Boll ALC làm bửu bối

xukaka

Đại Tá
Từ hồi dòng Zhang Jike ra lò thì mình đã thanh lý hết 2 em Zhang Jike t5000, Zhang Jike ZLC. Chỉ có supper ZLC là chưa thử. Nhưng qua sử dụng nhận thấy dòng Zhang Jike chưa có điểm gì nổi bật, chỉ thấy 1 điều giá cao hơn cùng chủng loại.

o3ma

Đại Tá
Từ hồi dòng Zhang Jike ra lò thì mình đã thanh lý hết 2 em Zhang Jike t5000, Zhang Jike ZLC. Chỉ có supper ZLC là chưa thử. Nhưng qua sử dụng nhận thấy dòng Zhang Jike chưa có điểm gì nổi bật, chỉ thấy 1 điều giá cao hơn cùng chủng loại.
Vote cho bác 1 phiếu Timo Boll.

Ttfan2012

Đại Tá
Thực ra để đánh một cây vợt cũng cần phải có thời gian đó bạn ơi. Mình đánh cây ZJK ALC này được hơn một năm rồi và cảm nhận của mình về nó cũng trải qua 3 thời kỳ khác nhau. Cảm nhận của bạn về cây này (giống tmb alc hay như của mình khi so sánh với tmb và viscaria) là cảm nhận ở giai đoạn thứ nhất. Còn sau này thì mình thấy rằng cây ZJK ALC này có 2 điểm mà mình đã ưu tiên lựa chọn: (1) sau hơn 6 tháng luyện tập thường xuyên cùng cây này mình thấy cây này có tốc độ nhanh hơn tmb một chút nhưng lại êm và kiểm soát tốt hơn (đây là điểm nổi bật nhất của ZJK ALC); (2) Cái cán của ZJK ALC hợp với mình hơn vì nó to và gần với cán Vis hơn nên hỗ trợ mình đánh 2 càng tốt hơn tmb alc. Đây là một vài dòng cảm nhận của riêng mình về ZJK ALC gửi các ae tham khảo.

o3ma

Đại Tá
Thực ra để đánh một cây vợt cũng cần phải có thời gian đó bạn ơi. Mình đánh cây ZJK ALC này được hơn một năm rồi và cảm nhận của mình về nó cũng trải qua 3 thời kỳ khác nhau. Cảm nhận của bạn về cây này (giống tmb alc hay như của mình khi so sánh với tmb và viscaria) là cảm nhận ở giai đoạn thứ nhất. Còn sau này thì mình thấy rằng cây ZJK ALC này có 2 điểm mà mình đã ưu tiên lựa chọn: (1) sau hơn 6 tháng luyện tập thường xuyên cùng cây này mình thấy cây này có tốc độ nhanh hơn tmb một chút nhưng lại êm và kiểm soát tốt hơn (đây là điểm nổi bật nhất của ZJK ALC); (2) Cái cán của ZJK ALC hợp với mình hơn vì nó to và gần với cán Vis hơn nên hỗ trợ mình đánh 2 càng tốt hơn tmb alc. Đây là một vài dòng cảm nhận của riêng mình về ZJK ALC gửi các ae tham khảo.

Nói chung thì vô cùng vì nó phải hợp sở thích và lối chơi. Ví dụ thô thiển: người thích em da trắng thì da trắng là đẹp; người thích em beo béo thì không cần phải trắng lắm nhưng cứ phải béo mới ok; người thì chẳng cần béo, chẳng cần trắng nhưng phải thắt đáy lưng ong, chân cong cong chữ bát cơ...Mọi so sánh đều là khập khiễng nên họ mới sản xuất ra lắm chủng loại là vì thế. Mỗi người mỗi ý nhưng đích cuối cùng là sảng khoái, thoải mái mỗi khi cầm em nó, đánh vật với em nó vài tiếng đồng hồ mỗi ngày.
Mỗi ngày không được sờ vào em nó là thấy nhớ lắm.:D

xukaka

Đại Tá
Mình không thích dòng Zhang Jike vì điểm này: "cái logo màu vàng bằng nhựa trên cán cầm" đánh được vài bữa là nhanh bị xước. Chắc có lẽ độ bền giống gia chủ là người Trung Quốc. Không biết bác nào có nhận thấy vậy không?

Ttfan2012

Đại Tá
Mình không thích dòng Zhang Jike vì điểm này: "cái logo màu vàng bằng nhựa trên cán cầm" đánh được vài bữa là nhanh bị xước. Chắc có lẽ độ bền giống gia chủ là người Trung Quốc. Không biết bác nào có nhận thấy vậy không?
Oh mình cũng thấy có mấy bác đăng bán cái logo bị xước thật. Nhưng không hiểu sao cây mình đánh thì cán vẫn nguyên và logo thì càng ngày càng rõ nết mặc dù đã hơn 1 năm qua và hầu như ngày nào cũng đánh. ;)

hoantopas

Đại Tá
bạn nói đúng đấy, cả cái Logo của Timo Boll cũng thế, một thời gian bong vẩy nhìn chán kinh

truongtxt

Đại Tá
cái logo nếu ko lấy vật gì sắc nhọn cào vào thì cũng còn lâu mới xước. nó bằng nhôm nhà sản xuất in chữ nên rễ bị bong và xước. còn những cốt có logo bằng miếng nhựa thì nó mới bền. mà co xước cũng khó nhận ra. mình dánh qua tất cả 4 cây zjk này rồi nhưng có mỗi cây zjk zlc khi mình ra keo cán vợt nên bị xước chút ít chứ tự nhiên thì chác con lâu mới bay dc chữ, logo cây này hơi chìm xuống cán cốt chứ không phẳng như loại của tmb ,amu, jun nên bền hơn mấy loại kia

o3ma

Đại Tá
Lấy băng dính trắng bản to quấn quanh logo vài vòng. Xấu tí nhưng giữ được, không bị bong, xước. Bác nào có cao kiến xin chỉ giáo. Lúc mới đẹp thế sau một thời gian nhìn thấy nản. Sao họ không làm chìm giống như các loại khác nhỉ ( sar, vis, pri...)

docmaorg

Đại Tá
Bảo quản logo cứ làm hai lớp băng dính miết thật mạnh, sau đó lấy dao lam chạy viền phát thì đến bao lâu vẫn đẹp. Cơ bản của bền tại người.

Bình luận từ Facebook