Topic đội Sách Đỏ - HD pre 2012

thangRau

Đại Uý
Thay mặt a e đội Sách Đỏ, nhà cháu lập topic này cho các bác chém thoải mái.

Đội Sách Đỏ được biết tới lần đầu tiên khi a e chuyên VỢT DỌC tâm huyết lập nên khi Hải Dương tổ chức Cup Đồng Đội Hải Dương 2011.
Đội luôn có các thành viên được coi là cao tuổi nhất tham dự, năm 2011 có bác Sao, bác Khánh "bạc" tham dự. Đội vào đến bán kết và đứng thứ 3 tại giải.

HD Pre 2012, đội thành lập với 100% là Động Vật Quý Hiếm và cao tuổi, trẻ nhất là Hiếu "thầy đồ" năm nay đã gần 4 xị, cao tuổi nhất vẫn là bác Sao, U 70.

Hiện đội đã thi đấu 4 vòng tại HD Pre, và vì là loài Sách Đỏ gần tuyệt chủng, nên bị các đội "chần nhừ", hic hic

thangRau

Đại Uý
Đội trưởng, vận động viên có lẽ là cao tuổi nhất HD Pre 2012

Bác Sao, 1 cao thủ vợt dọc từ những năm 80, (hiện k có đối thủ trong làng tennis lứa tuổi trên 55 tại miền Bắc)

thangRau

Đại Uý

Bác Sao và thangRau trong trận đôi gặp đội Ánh Sáng gồm Hiển và Tuấn Anh, vòng 3,

(ảnh của Hungtq)

thangRau

Đại Uý

Bác Ba - Gia Lộc, thành viên của Sách Đỏ, nhà cách tp HD chừng 10km nhưng vẫn tham gia đầy đủ tại các vòng đấu.
1 pha bóng trong trận gặp đội Ánh Sáng

Đối thủ của bác Ba chính là đội trưởng của Ánh Sáng, hạng B1: Hải Giày, 1 thành viên tích cực của bb HD

Last edited:

thangRau

Đại Uý

Trong vòng 1 gặp đội Công Chức, có a Long "Mỡ" thành viên Dược Minh Hải - Láng Thượng, Hà Nội cũng tới xem loạt trận khai mạc HD Pre 2012.
từ trái qua là Anh Ba, Gia Lộc - Jpen, anh Long "Mỡ", anh Sơn - Cpen

HAIGIAY

Binh Nhì

Bác Ba - Gia Lộc, thành viên của Sách Đỏ, nhà cách tp HD chừng 10km nhưng vẫn tham gia đầy đủ tại các vòng đấu.
Phải nói là Đội Sách đỏ em có niềm xúc động từ khi gặp tại TTBBT trận đầu,Đội tuy không mạnh vì không có B1 nhưng Đội sách đỏ rất nhiệt tình thi đấu cổ vũ hết mình,từng séc,từng quả,đa số các Bác đều là người trung tuổi đến có tuổi,như Chú Sao thi đấu nhiệt tình máu lửa,Anh Ba Gia Lộc cách 10km vẫn có mặt đủ 4 vòng khi gặp đối thủ trên cơ nhưng không hề nao núng,Anh Thắng Râu cách 71km cũng có mặt thi đấu đủ 4 vòng{chắc tốn quà "nịnh'' Phu nhân lắm đây...:eek::p và để ''gỡ'' gạc lại ít quà Anh đã đánh bại cao thủ Khôi Đội Công chức và thắng trận đôi Tuấn Anh + Hiển Đội Ánh Sáng Đôi mà giao bóng khó nhất giải nhưng đã bị Thắng Râu và Chú Sao hạ gục..v.v.v
Tiếp đế là Anh Minh Bảo hiểm người truyền lửa cho Đội đồng thời cũng lập công đốn hạ tay vợt khó chịu là Toan GV khi trước đó mọi người đều nhận định là Minh Bảo hiểm chỉ là cuộc dạo chơi của Toan GV...
Nói chung còn nhiều lắm rốt cuộc là Đội Sách đỏ rất nhiệt tình nghiêm túc và có một điều gì hơn thế nữa mà nó cảm giác như khó tả....:confused: Xin cảm ơn các Bác,Các Bác xứng đáng nhận một giải thưởng nào đó của Công chúng và của Ban Tổ chức giải...Thân.

phuongkinh_HD

Trung Sỹ
híc đợt này gặp HD 2 híc,có lẽ phải bảo tồn thôi.lời lẽ bác thắng râu thống thiết như thế mà mình lại tàn sát thì tội quá ,bac thăng râu yên tâm nhé ae hd2 rất yêu thiên nhiên và hứa se bảo tồn sách đỏBia

dungdienluc

Binh Nhất
Sách đỏ không chỉ là động vật quý hiếm cần bảo vệ, mà cũng là style riêng của các cao thủ đấy chứ. Không thể coi thường được. Chúc đội Sách đỏ thành công với từng trận đấu.

thangRau

Đại Uý
híc đợt này gặp HD 2 híc,có lẽ phải bảo tồn thôi. Lời lẽ bác Thắng râu thống thiết như thế mà mình lại tàn sát thì tội quá ,bác Thắng râu yên tâm nhé ae hd2 rất yêu thiên nhiên và hứa sẽ bảo tồn sách đỏ Bia

Hehe, k cần bảo tồn nhé.
Có dám dùng toàn B2 đấu với B2 k nào??? hay .... hihe hihe

phuongkinh_HD

Trung Sỹ
bác yên tâm đội em cũng toàn b2 thôi mà ,mục tiêu của bọn em là giao lưu thôi,trừ khi gặp đội trên cơ mới có một cao thủ b1Bia

Bình luận từ Facebook