Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

thinhnguyen

Đại Tá
Vặt cái đít luôn

Attachments

544.7 KB · Đọc: 0

xukaka

Đại Tá
Hội tranh tài....người thắng kẻ thua là 1 chai Chivas 38 + 1 lẩu cá đuối, 1 đĩa ghẹ hấp, 1 đã tôm tích rang me,...4 người gồm XUKAKA, TUYETVU79, SUBIN, QUẠT MO.
Đấu vòng tròn, TUYETVU79 chấp Xukaka 1 trái, SUBIN chấp xukaka 2 trái, Quạt Mo chấp xukaka 3 trái. Đề nghị 4 anh gặp nhau. KAKAKAKA

Ttfan2012

Đại Tá
Mình xin phép được xin giới thiệu cây kiếm tiếp theo, đấy là cây kiếm mà Xu Xin và một số vận động viên của Nhật Bản đã sử dụng: Stiga Rosewood NCT V cán FL với lớp gỗ ngoài là rosewood (Hiện nay, Xu Xin nhớ cây YEO quá nên đã chuyển sang dùng cây Stiga Intensity NCT có cấu trúc gỗ tương tự YEO). Đây là một trong những cây vợt có ngoại hình đẹp nhất trong bộ sưu tập của mình và cũng là cây vợt mình đánh rất hợp và đã dùng qua các loại trọng lượng: cây NCT V xách tay Châu Âu về nặng 85g, cây đặt mua bên Nhật nặng 89g và bây giờ là cây bản Pro của Taisport nặng 90g. Đây là cây vợt có độ kiểm soát tốt, cho đường bóng và độ xoáy bên FH rất dị và khá hợp với H3Neo đặc biệt là H3Neo Pro Blue mà mình đang đánh. Bên BH thì hợp với những mặt tương đối cứng như Ten 64 hoặc Calibra LT như mình đang đánh hiện nay (nhưng mình nghĩ nên chọn Calibra LT vì mặt này bằng cao su không phải bọt khí nên có thể gắn keo tăng lực mà không phải keo sữa cho dễ). Cây này đánh BH phòng thủ, giật trái xoáy xuống tương đối tốt nhưng đấm bóng hoặc giật xoáy bung bên BH hơi thiếu lực một chút và hay bị tụt lưới (nhưng phiên bản pro hiện nay mình đang đánh gỗ tương đối tốt và trọng lượng đủ nặng nên vấn đề này không phát sinh nhiều nữa). Đấy là một số cảm nhận của mình về cây vợt khá thành công của Stiga gửi anh em tham khảo nhé.

Last edited:

Quạt mo

Đại Tá
Mình xin phép được xin giới thiệu cây kiếm tiếp theo, đấy là cây kiếm mà Xu Xin và một số vận động viên của Nhật Bản đã sử dụng: Stiga Rosewood NCT V cán FL với lớp gỗ ngoài là rosewood (Hiện nay, Xu Xin nhớ cây YEO quá nên đã chuyển sang dùng cây Stiga Intensity NCT có cấu trúc gỗ tương tự YEO). Đây là một trong những cây vợt có ngoại hình đẹp nhất trong bộ sưu tập của mình và cũng là cây vợt mình đánh rất hợp và đã dùng qua các loại trọng lượng: cây NCT V xách tay Châu Âu về nặng 85g, cây đặt mua bên Nhật nặng 89g và bây giờ là cây bản Pro của Taisport nặng 90g. Đây là cây vợt có độ kiểm soát tốt, cho đường bóng và độ xoáy bên FH rất dị và khá hợp với H3Neo đặc biệt là H3Neo Pro Blue mà mình đang đánh. Bên BH thì hợp với những mặt tương đối cứng như Ten 64 hoặc Calibra LT như mình đang đánh hiện nay (nhưng mình nghĩ nên chọn Calibra LT vì mặt này bằng cao su không phải bọt khí nên có thể gắn keo tăng lực mà không phải keo sữa cho dễ). Cây này đánh BH phòng thủ, giật trái xoáy xuống tương đối tốt nhưng đấm bóng hoặc giật xoáy bung bên FH hơi thiếu lực một chút và hay bị tụt lưới (nhưng phiên bản pro hiện nay mình đang đánh gỗ tương đối tốt và trọng lượng đủ nặng nên vấn đề này không phát sinh nhiều nữa). Đấy là một số cảm nhận của mình về cây vợt khá thành công của Stiga gửi anh em tham khảo nhé. View attachment 7038View attachment 7039View attachment 7040View attachment 7041View attachment 7042
Cảm ơn bác nhiều, bên cạnh các box bàn về kĩ chiến thuật, thì em khoái đọc những nhận xét, review về cốt vợt của các bác đi trước. Khách quan, thực tế hơn thông tin của Nhà cung cấp. Nhờ những chia sẻ của các bác mà em cũng như nhiều anh em khác tiết kiệm được vô số thời gian và tiền bạc.
Thank too!!

Ttfan2012

Đại Tá
Ko chất bằng Intensity của em rồi bác ơi :D Hnao giao lưu tí a Sơn nhỉ :)
Oh đúng là cây Intensity nó toàn diện hơn vì tuy hi sinh một chút tốc độ bên FH nhưng bên BH đánh ổn định và an toàn hơn nhiều (khả năng phòng thủ cũng cao hơn).

BBHP

Trung Uý
Em cũng đang chơi rosewood nct v cán AN với FH h3 neo pro blue và BH xiom omega3. Cảm giác đánh rất ngon. Chính vì vậy nên đã nhanh chóng tiễn zik alc lên đường, thành ra kết hàng stiga. A Sơn tư vấn giúp e xem stiga có cây nào đánh với h3 ngon nữa ko? Tiêu chí của e là rung và bám xoáy a ah.

Ttfan2012

Đại Tá
Em cũng đang chơi rosewood nct v cán AN với FH h3 neo pro blue và BH xiom omega3. Cảm giác đánh rất ngon. Chính vì vậy nên đã nhanh chóng tiễn zik alc lên đường, thành ra kết hàng stiga. A Sơn tư vấn giúp e xem stiga có cây nào đánh với h3 ngon nữa ko? Tiêu chí của e là rung và bám xoáy a ah.
Nếu em có lối đánh 02 càng giật nhiều quả thì có thể dùng cây Infinity VPS V hoặc Intensity NCT (nhưng cây Infinity đánh BH vẫn tốt hơn). Còn nếu cần nhiều lực hơn một chút thì có thể dùng Stiga Ebenholz NCT V cũng được nhé. :)

tuannn

Đại Uý
E xin góp vui vài cái cán trong bộ sưu tập của người bạn, tất cả đều nguyên bản và cực đẹp . Nếu các bác kết em nào thì cũng có thể rước về ngay, mặt mũi của từng em sẽ đc post trong nay mai . Để tránh pha loãng trong topic này bác nào thích thì liên lạc theo số : 01636619213.

Attachments

1.4 MB · Đọc: 0

Bình luận từ Facebook