Topic cho những người bóng bạt!

kientuong-bat

Trung Tá
Em lập topic này hy vọng cùng anh chị em chia sẻ kinh nghiệm chơi bóng bạt đối với các dơ bóng mút - gai - chuội. Nào mời các bác chia sẻ đôi chút.

kientuong-bat

Trung Tá
Thế thì " Bạt là cha đẻ của giật" đúng như các cụ nói " Con hơn cha là nhà có phúc" gặp mấy cơ thủ giật khỏe em chết như bi.Xin hỏi bác MaixuanViet ở đâu? có giao lưu với em không? em thỉnh giáo bác học hỏi?

nam_chem

Trung Uý
Em lập topic này hy vọng cùng anh chị em chia sẻ kinh nghiệm chơi bóng bạt đối với các dơ bóng mút - gai - chuội. Nào mời các bác chia sẻ đôi chút.

Chào bác kientuong-bat mình ở Quảng Nam, mình rất ấn tượng với nic của bác, ở mình mấy ae rơ bạt rất ghét mình vì mỗi lần chiến với mình bị lụi mất quả bạt. Theo nic của bác ắt hẳn bác có quả bạt rất bất hủ, nếu có 1 ngày nào đó mình rất muốn so găng giữa quả bạt của bác và nhát kiếm thần sầu của mình!

kientuong-bat

Trung Tá
Những kiểu bạt.
- Bạt bóng cao : Ép bóng từ trên cao xuống đầu bóng
- Bạt bóng trung : Bạt đầu bóng, giữa bóng tùy vào quả trả là xoáy lên hay xuống
- Bạt bóng thấp : Dùng bạt giật, quả này thường dùng cho những cao thủ có đôi chân nhanh nhẹn cộng thêm phần cổ tay kéo. Quả này đánh được thì thần sầu! Giấu tay cao thủ chỉ có đứng ngắm lưới!

MaiXuanViet

Moderator
Thế thì " Bạt là cha đẻ của giật" đúng như các cụ nói " Con hơn cha là nhà có phúc" gặp mấy cơ thủ giật khỏe em chết như bi.Xin hỏi bác MaixuanViet ở đâu? có giao lưu với em không? em thỉnh giáo bác học hỏi?

Em ở Ninh Thuận bác ạ. Trình còi lắm .

hungtv2002

Đại Tá
mưa..............top pùn quá nhỉ..................lúc mới chơi chẳng có thầy thợ gì....chỉ mấy thằng cứ cầm mấy cây vợt cùi lên uýnh với nhau....lúc đó chỉ bít bạt làm gì bít giật....sau đó thấy uýnh giật hay quá thì bắt đầu tập theo...lúc mới tập giật bạt mất tiu lun, giật cũng kg vào đâu....sau pít giật rùi thì quả bạt nào cũng pị lai giật........

Last edited:

kientuong-bat

Trung Tá
Chào bác kientuong-bat mình ở Quảng Nam, mình rất ấn tượng với nic của bác, ở mình mấy ae rơ bạt rất ghét mình vì mỗi lần chiến với mình bị lụi mất quả bạt. Theo nic của bác ắt hẳn bác có quả bạt rất bất hủ, nếu có 1 ngày nào đó mình rất muốn so găng giữa quả bạt của bác và nhát kiếm thần sầu của mình!

Có khi nào cho em xin bác 1 chém, e tặng bác 1 bạt. Em ở ngoài Hải Dương các cao thủ ghét bạt của e lắm. Họ xấu mặt khi bị e cho ăn đòn chí mạng. kaka thiện tai.

kientuong-bat

Trung Tá
mưa..............top pùn quá nhỉ..................lúc mới chơi chẳng có thầy thợ gì....chỉ mấy thằng cứ cầm mấy cây vợt cùi lên uýnh với nhau....lúc đó chỉ bít bạt làm gì bít giật....sau đó thấy uýnh giật hay quá thì bắt đầu tập theo...lúc mới tập giật bạt mất tiu lun, giật cũng kg vào đâu....sau pít giật rùi thì quả bạt nào cũng pị lai giật........

Đó là tình trạng chung khi ta chưa theo trường phái nào. Em cũng sở bạt và cũng đang thêm giật cho đa dạng để quả 2 cho mất bóng nên cũng bị giống bác.

kientuong-bat

Trung Tá
==============

Bác này ở chơi ở Kinh Môn đúng không nhỉ??? Gần mình quá mà ko sang gluu dc với bác..Tiếc.

Gặp nhau có khó khăn gì
Chỉ cần nổ máy xa gì cũng đến nơi
Mời Chajen qua CLB chúng ta cùng giao lưu 1 trận chào ngày 20-10 nào? Mà bác chơi ở xới nào vậy?

kientuong-bat

Trung Tá
Kỹ thuật bạt chuội và gai : Chờ bóng cao nhất rồi chập 1 nhịp bạt dứt điểm dù mạnh hay nhẹ tùy thuộc vào trả bóng thì vào cứ phải gọi là ... Chia buồn với dơ gai và chuội ! Quan trọng gặp mấy dơ này ta phải cắt tốt 2 tay. Chia buồn với dơ cắt yếu!

Bình luận từ Facebook