Topic bình luẬn - comment các trẬn ĐẤu

Drhongson

Đại Tá
Mình ở nhà nhưng cũng như nhiều anh em muốn được tương tác với giải như một chương trình truyền hình thực tế. Qua đây anh em có thể trao đổi cảm nghĩ comment vầ các trận đấu. Các bác đang ở nhà thi đấu cố gắng cung cấp thông tin cho anh em ở nhà được rõ nhé.
Mình đang thắc mắc về trận Phúc Hưng - Thiên Thành 3, sao PH lại có thể ra đi 2-3 được nhỉ, ai đốt mà khiếp thế.

scubi06

Super Moderators
Kết quả chi tiết trận Phúc Hưng và Thiên Thành 3:
Việt HY vs Kiệt Úc: 3/1
Thắng đen vs Phong Cà Mau: 2/3
Nam Tiến vs Phát tay trái: 1/3
Việt HY vs Phong Cà Mau: 3/0
Thắng đen vs Kiệt Úc: 1/3

FUJISANCO

Trung Sỹ
Nhớ giải diễn đàn 2009 tại NTD Phan Đình Phùng, có vô số phóng viên chiến trường nhiệt huyết như là Vân Anh, Duy bolobala, Hải saridao, HungTQ liên tục cập nhật và bình luận cho anh em.
Giải năm nay quy mô hơn nhưng khâu bình luận và truyền hình trực tiếp thấy có vẻ "đuối":
1/ Đến hôm nay vẫn chưa "Up" kết quả bốc thăm lên diễn đàn.
2/ Lực lượng "online" thì hiện tại chỉ thấy 1 người.
3/ Thông tin cập nhật "chậm".
...................................................:(

Last edited:

oldamultat

Trung Sỹ
Nhớ giải diễn đàn 2009 tại NTD Phan Đình Phùng, có vô số phóng viên chiến trường nhiệt huyết như là Vân Anh, Duy bolobala, Hải saridao, HungTQ liên tục cập nhật và bình luận cho anh em.
Giải năm nay quy mô hơn nhưng khâu bình luận và truyền hình trực tiếp thấy có vẻ "đuối".

Cứ bình tĩnh bạn ơi, còn nhiều phóng viên lắm, Metri, Cari, Hải saridao...

Drhongson

Đại Tá
Kết quả chi tiết trận Phúc Hưng và Thiên Thành 3:
Việt HY vs Kiệt Úc: 3/1
Thắng đen vs Phong Cà Mau: 2/3
Nam Tiến vs Phát tay trái: 1/3
Việt HY vs Phong Cà Mau: 3/0
Thắng đen vs Kiệt Úc: 1/3

Thắng đen trận này làm thần đèn rồi, Việt HY luôn khẳng định đẳng cấp ở những đấu trường lớn.

hungbongban

Moderator
anh em nào có địa chỉ skype mà đang xem trực tiếp các trận thi đấu cho hungbongban xin tên của skype để gọi và xin xem thi đấu trực tiếp một số trận quan trọng và hay nhất. có thể cài skype vào di động (hệ điều hành android, IOS) để xem trực tuyến. Cảm ơn nhiều.
địa chỉ skype của hungbongban: lequyanhhung

Last edited:

mask2009

Thiếu Uý
anh em nào có địa chỉ skype mà đang xem trực tiếp các trận thi đấu cho hungbongban xin tên của skype để gọi và xin xem thi đấu trực tiếp một số trận quan trọng và hay nhất. có thể cài skype vào di động (hệ điều hành android) để xem trực tuyến. Cảm ơn nhiều.
Có bác nào có giúp bác ấy đi ạ.

haininh

Binh Nhất
Chắc Thắng đen lúc thi đấu quên không cất bật lửa nên mới vậy, hơi buồn..............................
Thua trận này thì Phúc Hưng đang từ ứng cử viên vô địch có thể dẫn tới những hậu quả khó lường. Giải đạm phú mỹ vừa rồi đi nhanh chóng với PVV
Chọn thứ tự thi đấu là cả 1 nghệ thuật

T3VN

Binh Nhất
anh em nào có địa chỉ skype mà đang xem trực tiếp các trận thi đấu cho hungbongban xin tên của skype để gọi và xin xem thi đấu trực tiếp một số trận quan trọng và hay nhất. có thể cài skype vào di động (hệ điều hành android, IOS) để xem trực tuyến. Cảm ơn nhiều.

Bác ơi, nhiều khả năng do tại nhà thi đấu Internet không có sẵn do đó cũng ít anh em có thể tường thuật ngay được. Bên cạnh đó do là ngày thi đấu đầu tiên nên nhiều đội thi đấu cùng 1 lúc có thể sẽ xảy ra thiếu người và nhiều anh em phải huy động vào để tham gia công tác trọng tài, tổ chức....
Đồng thời việc đăng tải ảnh lên không phải chỉ là chụp và đăng lên, có ảnh rồi còn phải biên tập, chuyển ra máy tính, đăng lên mạng rồi còn vấn đề đường truyền nên việc Realtime là tương đối khó ở thời điểm này.

FUJISANCO

Trung Sỹ
Bác ơi, nhiều khả năng do tại nhà thi đấu Internet không có sẵn do đó cũng ít anh em có thể tường thuật ngay được. Bên cạnh đó do là ngày thi đấu đầu tiên nên nhiều đội thi đấu cùng 1 lúc có thể sẽ xảy ra thiếu người và nhiều anh em phải huy động vào để tham gia công tác trọng tài, tổ chức....
Đồng thời việc đăng tải ảnh lên không phải chỉ là chụp và đăng lên, có ảnh rồi còn phải biên tập, chuyển ra máy tính, đăng lên mạng rồi còn vấn đề đường truyền nên việc Realtime là tương đối khó ở thời điểm này.

Đây là câu trả lời mình cần. Cám ơn bạn.
Internet <===> Mấu chốt là đây.
3G <====> Giải pháp công nghệ. ^^

Xin chúc mừng các đội của HCM tham dự giải, đa số đều giành đc chiến thắng đầu tiên.
Cố gắng thi đấu tốt những trận còn lại nha.

Last edited:

haitanqd

Thượng Tá
Thắng đen có vẽ như đã xế chiều rồi, tập trung bình luận và quan tâm các tay súng mớ, như vậy Open ĐN 2012 mới xuất hiện nhân tố mới.
THTQD./.

Drhongson

Đại Tá
Thực lực các đội đã bắt đầu lộ diện, mọi dự đoán ban đầu có thể thay đổi.
Một đơn vị đã ra đi là Huế, không biết tình hình các đội chủ nhà Đà nẵng ntn.
Khả năng là các giải thưởng lại thuộc về HN và HCM

hungbongban

Moderator

Nhà thi đấu không có wifi tiếc quá ! cũng có thể dùng 3G mà, nhưng, như bạn nói do ACE nhiều việc quá không thể sử dụng skype được.

T3VN

Binh Nhất
Em tưởng ĐN đã phủ sóng wifi toàn thành phố rồi ạ

Thực ra nếu bác nào đang chụp ảnh ở nhà thi đấu bây giờ chắc đang phải chạy liên tục trong các khu vực để chộp những khoảng khắc trên các bàn đấu. Do đó nếu như có Internet thì cũng không thể đăng tải lên ngay được mà thỉnh thoảng ngồi tại chỗ Post lên 1 loạt rồi lại chạy đi chụp tiếp thôi.
Giờ nếu có bác nào dùng Ipad, Iphone hoặc Smart phone chụp tạm ảnh rồi up lên facebook hoặc đâu đó thì có lẽ sẽ nhanh hơn tuy nhiên ảnh sẽ không chất lượng được.

FUJISANCO

Trung Sỹ
Cái anh em cần là bình luận từng khoảnh khắc bác ợ ^^.
Từng pha bóng, từng bàn đấu, để ae hình dung, sướng lắm bác ợ. :))

Last edited:

Bình luận từ Facebook