TOP 10 Cốt vợt hay nhất thế hệ 40+ 2016 đến 2017

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em cũng nghĩ thế bác ạ! Bóng càng to, chơi Sar càng sướng nhỉ?
Cái này không hẳn bóng to chơi mặt trung bình đến cứng sẽ hiệu quả hơn :D cái này các vđv từ hạng B đổ lên hiện nay đã nhận thức được trong thực chiến nhất là oánh tại nhà thi đấu không khí loãng ^_^ do sadius ko đánh dc mặt cứng nên dễ bị điều do ít xoáy + nhanh hay bay ra ngoài, ngay đến những vđv siêu sao về kỹ thuật Việt Hưng Yên cũng dần chuyển thành dơ lốp , Thắng đen hiện đánh bb chạy như đi chợ khi gặp các cầu thủ khéo , phòng thủ chủ động ^_^ còn chuyên nghiệp thì bộ chân tốt lên khoả lấp được khi di chuyển để tấn công nhưng điều này phong trào nhìn clip tưởng đơn giản nhưng hãy xác định tập 10 năm ngày 2 đến 3 tiếng :D

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Cái này không hẳn bóng to chơi mặt trung bình đến cứng sẽ hiệu quả hơn :D cái này các vđv từ hạng B đổ lên hiện nay đã nhận thức được trong thực chiến nhất là oánh tại nhà thi đấu không khí loãng ^_^ do sadius ko đánh dc mặt cứng nên dễ bị điều do ít xoáy + nhanh ngay đến những vđv siêu sao về kỹ thuật Việt Hưng Yên cũng dần chuyển thành dơ lốp , Thắng đen hiện đánh bb chạy như đi chợ khi gặp các cầu thủ khéo , phòng thủ chủ động ^_^
D9 hay nói về trình B, C trở lên, thi đấu trong nhà thi đấu không khí loãng...vậy với trình E, F, G, H thi đấu trong bầu không khí tràn ngập oxi (vì bên cạnh vườn cây) thì sao nhỉ?

hoantopas

Đại Tá
Oh, lên bóng sao được nữa, giữ cho nó ko bị xuống là may rồi ông ạ. Hình như ông mới có cái giải 3 gì đó nhỉ? Chắc lên bóng với super Jang đúng ko?
Uhm giải của Huyện ý mà, tôi chỉ chơi mỗi cây Super Zhang đó thôi

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
D9 hay nói về trình B, C trở lên, thi đấu trong nhà thi đấu không khí loãng...vậy với trình E, F, G, H thi đấu trong bầu không khí tràn ngập oxi (vì bên cạnh vườn cây) thì sao nhỉ?
E,F,G,H thì hãy cố gắng tập chuẩn , thi đấu giật nhẹ nhàng càng nhiều pha càng tốt để có tư duy chiến thuật , động tác cho đúng phom khi động tác đúng phom đôi chân di chuyển hợp lý sẽ thanh thoát mà ko mất sức khi giật ^_^ , cứ nhìn bóng mà phạng thật lực :D tay đi 1 nơi chân đi mội nẻo thì khó mà lên đến C , càng chơi ác mà ko có nền tảng thì càng trở thành iron man , vai cứng kéo theo cả cánh tay + động tác văng loạn xạ làm cả bộ pháp ko trụ được lúc thừa , lúc thiếu - lăng ba vi bộ như đi chợ thì... :D, trừ ai có sẵn sức khoẻ phi thường thì lên D , có :)) chơi 5 đến 10 năm thì cũng vẫn ở E,F ^_^
bb ở kỹ chiến thuật - bản lĩnh chứ ko ở cơ bắp nếu không dân da đen nó đã vô đối như bộ môn điền kinh việt dã :D

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
E,F,G,H thì hãy cố gắng tập chuẩn , thi đấu giật nhẹ nhàng càng nhiều pha càng tốt để có tư duy chiến thuật , động tác cho đúng phom , cứ nhìn bóng mà phạng thật lực :D tay đi 1 nơi chân đi mội nẻo thì khó mà lên đến C , càng chơi ác mà ko có nền tảng thì càng trở thành iron man , vai cứng kéo theo cả cánh tay + động tác văng loạn xạ làm cả bộ pháp ko trụ được lúc thừa , lúc thiếu - lăng ba vi bộ như đi chợ thì... :D, trừ ai có sẵn sức khoẻ phi thường thì lên D , có :)) chơi 5 đến 10 năm thì cũng vẫn ở E,F ^_^
bb ở kỹ chiến thuật - bản lĩnh chứ ko ở cơ bắp nếu không dân da đen nó đã vô đối :D
Mình chơi bóng 10 năm rồi, vẫn trình F. Có lẽ phải trở lại thuần gỗ, tập chậm lại để rèn luyện lên E thôi???

xukaka

Đại Tá
E,F,G,H thì hãy cố gắng tập chuẩn , thi đấu giật nhẹ nhàng càng nhiều pha càng tốt để có tư duy chiến thuật , động tác cho đúng phom , cứ nhìn bóng mà phạng thật lực :D tay đi 1 nơi chân đi mội nẻo thì khó mà lên đến C , càng chơi ác mà ko có nền tảng thì càng trở thành iron man , vai cứng kéo theo cả cánh tay + động tác văng loạn xạ làm cả bộ pháp ko trụ được lúc thừa , lúc thiếu - lăng ba vi bộ như đi chợ thì... :D, trừ ai có sẵn sức khoẻ phi thường thì lên D , có :)) chơi 5 đến 10 năm thì cũng vẫn ở E,F ^_^
bb ở kỹ chiến thuật - bản lĩnh chứ ko ở cơ bắp nếu không dân da đen nó đã vô đối :D
...
hay nhất trong tháng 8. like 10000 cái

bynzyn

Thượng Tá
Tiêu chí đánh giá :
- Chất lượng
- Gía
- Hình thức
- Sự linh hoạt
- Cảm giác người tiêu dùng
Đây là phần có sự chủ quan cũng như khách quan của riêng D9 trong quá trình đánh giá cũng như ý kiến anh em chơi bóng bàn trong quá trình D9 đi thi đấu lắng nghe ý kiến kết hợp theo dõi thông số 1 số trang thế giới đánh gia & phù hợp với anh em phong trào !

- Phần đánh giá sẽ liên tục thay đổi cho những sản phẩm khác & 1 tháng thay đổi 1 lần ^_^
- Có giá trị tham khảo + bình luận cho vui vì thực tế đương nhiên do cảm tính ít nhiều :D

1 : Treiber Q
SPEED : 9,5
control : 9,6
made in andro Germany
KOTO + 2 CARBON

Tốc độ cao , linh hoạt , dễ thích ứng mặt vợt từ cứng đến mềm
thế hệ Treiber do hãng ANDRO sản xuất thế hệ 40+ có đặc điểm chơi mặt cứng tốc độ nhanh , xoáy nhưng vẫn kiểm soát được !
Gía là điều làm lên cây Q đứng vị trí số 1 : quá hoàn hảo về giá thành phục vụ anh chị em
được khá nhiều vđv thế giới : Stephane vô địch nước Pháp
- vđv quốc gia sử dụng
- Rất nhiều vđv phong trào sử dụng từ hạng A đến F

2 : Graydia ZLC :

SPEED : 9,6
CONTROL : 9,1
HINOKI + 2 ZYLONCARBON

kiểm soát tốt - tốc độ nhanh graydia zlc - cho cảm giác hoàn thiện hơn amutart khá nhiều do bản graydia zlc chơi bóng 40 + hiệu quả hơn chơi được cả mặt cứng lẫn trung bình , mềm , amutart hầu hết chỉ chơi được đến trung bình cứng kết hợp BH mềm thì bản GRAYDIA ZLC chơi mặt cứng hay hơn nên đương nhiên chơi bóng 40 + hiệu quả hơn rất nhiều !
+ Nhược điểm : giá thành hơi chát :D do thương hiệu Bướm

3 . STIGA CARBONADO 190

SPEED : 9,1
CONTROL : 9,5
Gỗ LIMBA + 2 CARBON
Tốc độ vừa phải nhưng bản carbonado thế hệ 40+ của hãng stiga cho khả năng tương tác xoáy tuyệt vời nhất là với ai chơi được FH : trung bình trở lên
- xoay sở tốt - dễ kết hợp mặt vợt
Nhược điểm : giá vừa phải nhưng vẫn hơi chát ^_^

4 . HURRICANE KING 3
MADE IN DHS CHINA

SPEED : 9,5
CONTROL: 9,1
KOTO + 2 LỚP THỦY TINH CARBON

KING 3 là bản rất khó chịu khả năng tấn công tuyệt vời - phòng thủ rất kho chịu an toàn
- đánh BH rất tốt - khó có thể nói lên tính toàn diện bản này :)

5 . TREIBER Z

SPEED :9,6
CONTROL : 9,6
HINOKI + 2 FIBER CARBON

Đây là cây có thông số kỹ thuật cao nhất trên các trang mạng diễn đàn thế giới
- Tốc độ rất nhanh khi kết hợp FH trung bình cứng đổ lên , kết hợp mặt mềm Z thiên về tính kiểm soát
- Với ai ưa thích nhanh mạnh xoáy bản TREIBER Z kết hợp cứng đến rất cứng cho FH + BH : trung bình thì treiber Z trở thành cốt có tốc độ nhanh nhất thế giới
- Linh hoạt : công thủ toàn diện được anh Vũ Mạnh Cường sử dụng cũng như nhà vô địch SÉC dùng là bản tài trợ nhiều nhất của hãng ANDRO cho các vđv quốc gia .
Nếu dd có phần tạo bình chọn để mọi người vào bình chọn 10 cây hay 15 cây hay nhất thì hay hơn nữa đấy, khách quan và thuyết phục hơn.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
1. Em Q giá ngon, đánh cũng ngon. Nhưng có nhược điểm là Cán Treiber Q nhanh cũ và xuống màu, đánh tầm 1 tháng lem nhem phát kinh lúc đó cầm cây vợt mất hết cảm hứng.
2. Em Garadia ZLC đánh ngon, giật bóng rất chuẩn vào bàn dễ. Trình còi chưa phát huy hết cây này chỉ cảm nhận được thế.

Chơi bóng 40+ có lẽ bỏ tư tưởng giật phát ăn ngay, hay do mình kém giật bóng đối phương chụp lại...chắc phải tập giật trên 5 quả để không bị lủng...
cái này rất đơn giản lấy dao bào cạo là hết rồi lấy bông thấm keo 502 thật mỏng lại trở thành siêu đẹp :)

Trainee

Đại Tá
1. Em Q giá ngon, đánh cũng ngon. Nhưng có nhược điểm là Cán Treiber Q nhanh cũ và xuống màu, đánh tầm 1 tháng lem nhem phát kinh lúc đó cầm cây vợt mất hết cảm hứng.
2. Em Garadia ZLC đánh ngon, giật bóng rất chuẩn vào bàn dễ. Trình còi chưa phát huy hết cây này chỉ cảm nhận được thế.

Chơi bóng 40+ có lẽ bỏ tư tưởng giật phát ăn ngay, hay do mình kém giật bóng đối phương chụp lại...chắc phải tập giật trên 5 quả để không bị lủng...
Hôm trước đánh cây ZLC của bác chút thấy hay phết, chắc từ từ em kiếm một em sứt môi chơi thử :)

Giang DoVan

Trung Sỹ
Nếu dd có phần tạo bình chọn để mọi người vào bình chọn 10 cây hay 15 cây hay nhất thì hay hơn nữa đấy, khách quan và thuyết phục hơn.
Chưa có số liệu thống kê của khách hàng, có thể chủ thớt gõ nhầm, tiêu chí cuối cùng chắc phải là "Cảm giác người bán hàng".
Hihihi !!!

Last edited:

bbtrung

Thượng Sỹ
Cây này gần như tuyệt chủng trong hạng A, B và vđv quốc gia , hạng C rất ít bản này dành cho những doanh nhân, thích thương hiệu , cán to và thô khó xoay sở , đc cái hình thức đẹp nên em ko đưa vào! Bản MJ có Tú Mẩu & Nga Ngố đánh nên đương nhiên cao hơn supper ZJK
a D9 nói chỉ có chuẩn.clb nhà e có 3 bác già đánh spz.1 bác đánh anti.1 bác gai.1 bác mút thường.đánh thì e ko nói vì các bác già rồi chơi vui là chủ yếu.điểm chung của 3 bác là đều lắm tiền.clb chuẩn bị có 1 bác nữa sắm spz vì con gà tức nhau tiếng gáy.e thấy cầm cán thô mà gỗ ko mịn như con mj của em.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
a D9 nói chỉ có chuẩn.clb nhà e có 3 bác già đánh spz.1 bác đánh anti.1 bác gai.1 bác mút thường.đánh thì e ko nói vì các bác già rồi chơi vui là chủ yếu.điểm chung của 3 bác là đều lắm tiền.clb chuẩn bị có 1 bác nữa sắm spz vì con gà tức nhau tiếng gáy.e thấy cầm cán thô mà gỗ ko mịn như con mj của em.
Sự xa xỉ len lỏi đến tận các bác già :D
Đúng là tức nhau tiếng gáy :D Giá vừa phải sẽ phổ cập ,các bác già rồi mà vẫn còn văn hoá đua đòi thương hiệu như teen clb em zui nhỉ ^_^

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
EM nghĩ bác D9 thay con Xiom Stradivarius bằng TMB ALC sẽ hay hơn. Em thấy ngoài giá rẻ hơn tý thì con Strad đều thua TMB ALC về mọi mặt, nhất là cái cán dẹp dẹp bẹt bẹt rất khó cầm
Hì hì có thêm phiếu bầu để cân đối nhiều hãng , ko xiom ko có cây nào trong bảng danh sách ^_^

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chưa có số liệu thống kê của khách hàng, có thể chủ thớt gõ nhầm, tiêu chí cuối cùng chắc phải là "Cảm giác người bán hàng".
Hihihi!
Chắc sẽ cho vô thêm phần cảm giác người bán hàng ở mục cuối :D nhưng bất kể đánh giá gì cũng đều có cảm tính em đã cố gắng rất khách quan rồi ! Hiện bb đang mất tính phổ cấp do sự xa xỉ đang lên hơi cao nên em mới có thêm tiêu chí " Giá" ^_^

cuongpn

Đại Tá
Chắc sẽ cho vô thêm phần cảm giác người bán hàng ở mục cuối :D nhưng bất kể đánh giá gì cũng đều có cảm tính em đã cố gắng rất khách quan rồi ! Hiện bb đang mất tính phổ cấp do sự xa xỉ đang lên hơi cao nên em mới có thêm tiêu chí " Giá" ^_^
E đánh K với bóng 40+ thấy dễ hơn là Q

Bình luận từ Facebook