Tôi Lại Táii Nghiện ORG - SOS

Drhongson

Đại Tá
Lại Táii Nghiện ORG - SOS
Thưa bà con anh em đồng đạo pingpong giáo ,
Số là tháng 6 năm 2011 mình gia nhập làm member diễn đàn BONGBAN.ORG .
Vào sinh hoạt một hai tuần đầu chỉ đọc là chủ yếu , sau đó ngứa tay NHẤN PHÍM
Post vài ý kiến ngăn ngắn , thấy anh em ủng hộ , rứa là hăng lên hào khí bốc cao ngùn ngụt ,
miệt mài mần tới tới , ngày nào cũng tuôn ra hết bài này đến bài khác dài thòong ,
tràng giang đại hải ... Tưởng chiếm tài nguyên diễn đàn , anh em đọc mỏi mắt sẽ phản đối hà rầm ,
ai dè các thành viên diễn đàn đều là những dân chơi thể thao tinh thần phóng khoáng đạo đức khoan dung
có tấm lòng đại lượng hải hà , đã hổng chê mà còn có đôi lời khuyến khích , kích động mình hăng tiết mãi lên
post hoài post mãi , chuyện vui có , chuyện buồn có , chuyện giải nọ giải kia , chàng này nàng nọ ... miên man
mãi .
Đến gần 1 năm sau thì tình hình có vẻ GAY GO TO , ngày nào cũng mò vô DIỄN ĐÀN , Đêm mô cũng lục xục gõ phím ,
đến nỗi hồi đó anh em phải lập TRẠI CAI NGHIỆN ORG , mình trốn về tận rừng sâu núi thẳm Vũng tàu , Bình thuận ,
cách ly hết với đám bạn con nhang đệ tử pingpong giáo chúng , đưoc đâu chừng 1 tuần lễ , lại râm ran đầu óc , ngứa ngáy xương cốt
tò mò online lại , lại ngứa tay Post bài , lại NGHIỆN .
Rứa rùi năm qua tháng lại cứ XOAY LÒNG ZÒNG NGHIỆN-CAI , CAI - NGHIỆN mãi .
Gần đây mới càng thậm chí nguy các bác ạ , em LẬM tới mức để online thường trực , có lúc vừa nhai cơm vừa nhấn phím
(như lúc này đây), đầu óc lúc nào cũng mơ mơ tưởng tưởng những chuyện ANH TUY ở CANADA , anh TQH có chơi lại không ,
Chị Cà ri sao lâu không thấy , Tc Group có siêng lại như thuở ban đầu?
Dũng ADMIN đã hồi phục công lực sau màn Da nang open bị thoát hết chân khí ?
Hải choc tiet sao ít làm thơ thế ? Chandatmattoet sao vắng bặt tăm hơi ,
TREHAMCHOI , BIGBIGBOG , THẮNG RÂU THẮNG ỦN , HƯNG TQ ... thế nào ?
METRI có chịu làm chuyên trách kinh tài ?...
Hiệp XIOM , TÀI SPORT tích cực tài trợ , vậy còn các SPORT KHÁC thì sao ?
Làm sao cho các BOX nào cũng sôi nổi như HÀ TRÌ , LINH ĐÀM , CỔ NHUẾ ?
Xới nào cũng nhộn nhịp đông khách như Văn Thánh , Đầu máy , Hoàng Hoa Thám , Bách Khoa , Duy Hưng , Đại Long ...
Rời làm sao kéo đưoc anh em Hải ngoại về chơi chung đông vui chan hòa thân ái ,
Rồi những anh TUY HIỆP SỸ, ANH HÙNG Hanoi nêu gương sáng <<đầu têu>> như thế , cứ cuốn hút mình theo mãi .
Rồi làm sao <<kéo>> đuoc càng nhiều member Nghiện chung giống mình cùng chung sướng khổ ....vân vân và vân vân Đúng là trăm thứ ngàn thứ đan xen , điên cái đầu già .

..... Có lúc đã thử cai bằng cách chia nhỏ liều lượng , mỗi lần online ngăn ngắn dăm bảy phút thôi , tưởng CAI NGHIỆN ngon lành , ai dè mỗi ngày tính ra mấy chục lần ra vào diễn đàn , toi công cốc .
Lúc thì tự nhủ, đằng nào cũng thế , thôi thì cứ online trường diễn thường trực suốt đêm ngày , khi mỏi mắt là chán thôi mà , ấy vậy mà tin tức khắp nơi cứ tràn về , chán đâu chẳng thấy , lại ngứa ngáy râm ran vung tay nhấn phím miệt mài thường trực như 1 tay chơi chuyên nghiệp . ...
Có nguy cơ BONGBAN.ORG đã trở thành 1 PHẦN MÁU THỊT TIM ÓC TAY MẮT XƯƠNG DA,1 PHẦN LINH HỒN TINH THẦN
KHÓCAI KHÓ TRIỆT BẤT DIỆT ?
Ngày nào không vào DIỄN ĐÀN lại cứ sợ bị bỏ sót thông tin về cốt mút của BOLLBOLL , R-K,
lại thấy thèm thèm mấy clip của anh Hùng hanoi , Trần Thế Long ,
lại sợ đội GPMB sơ sẩy thương vong không ai cứu cấp , lại sợ sót tin xa của anh TUY , anh Nghị , anh Dr Le ...
Lại sợ các xới có giải này giải nọ mà vắng mình thì sau này lại tiếc ...
Rồi lâu lâu không Post bài thì lại sợ anh em tưởng mình đã ngủm củ tỏi lại thăm hỏi phân ưu thì khốn ...

Lại NGHIỆN NẶNG nữa rồi , AI ƠI CỨU TÔI VỚI , GẤP GẤP GẤP . HIC

Những ai GHIỀN NẶNG ... giống tôi
Mau CAI NGHIỆN SỚM kẻo phôi pha đời .

Nhưng sợ là
DIỄN ĐÀN quyến rũ gọi mời
Chắc là mỏi mắt tàn hơi ... vẫn GHIỀN .

Last edited by a moderator:

pongvn

Trung Sỹ
Cháu thấy chỗ nào chú cũng có mặt, nhưng đôi khi đọc bài của chú thấy còn thiếu thiếu cái gì đó. Giả như các bài giao lưu giữa các CLB, các bài về giải này giải nọ có thông tin nhưng lại ko thấy có hình ảnh hay video gì...Nên chăng để đỡ nghiền thì chú xem sắm thêm một cái máy ảnh + một cái máy quay để đi đâu gặp gì là có đầy đủ cả hình, cả tiếng, cả lời luôn chú à.

metri

Binh Nhì
Cháu thấy chỗ nào chú cũng có mặt, nhưng đôi khi đọc bài của chú thấy còn thiếu thiếu cái gì đó. Giả như các bài giao lưu giữa các CLB, các bài về giải này giải nọ có thông tin nhưng lại ko thấy có hình ảnh hay video gì...Nên chăng để đỡ nghiền thì chú xem sắm thêm một cái máy ảnh + một cái máy quay để đi đâu gặp gì là có đầy đủ cả hình, cả tiếng, cả lời luôn chú à.

Thôi bạn đừng "rê" anh ấy vào con đường nghiện ngập nữa. Nghiên bóng bàn, org đủ rồi. Thêm cái món ảnh ọt, video chắc vợ con đuổi khỏi nhà luôn.

Drhongson

Đại Tá
Ngày xưa có cái topic "những con nghiện bóng bàn" giờ thêm một khái niệm về hội chứng nghiện ORG. Đúng là bây giờ số con nghiện ORG đã lên tới vài trăm rồi mà con nghiện nặng nhất y học bó tay bệnh viện trả về là Drson nhưng bác là con nghiện đáng yêu nhất được xã hội công nhận và biểu dương trong tất cả các loại nghiện.

thelanqb

Moderator
tại sao lại phải cai nghiện khi mình đã tốn bao nhiêu công sức và thời gian để nghiện được.
Bia Bia Bia

Gadienbien

Binh Nhì
Cảm ơn bạn đã tái nghiện ORG . Mình cũng mới tham gia diễn đàn một thời gian nhưng thật sự cám ơn bạn và một số anh em mod và những người Đam mê bóng bàn đã chịu khó dành thời gian chia sẻ những Video , clip , những kinh nghiệm của bóng bàn. Như bác Hunghanoi, v, v, v, và nhiều anh em nữa. Cám ơn các bạn và chúc các bạn một năm mới sức khỏe tốt công việc thuận lợi để có thể đóng góp nhiều hơn nữa Cho bóng bàn o giờ gờ.
Bên cạnh đó cũng có cũng có bạn tham gia diễn đàn rất nhiều như bạn meoluoitmb bạn có tới mấy k bài và mình thấy bạn tham ra tất cả các chủ để chỉ để chém một câu cụt lủn và vô nghĩa . mình có cảm giác như bạn đang chạy đua bài viết trên trên 4rum . mình thấy bạn chỉ lên diễn đàn " đặt gạch" " đẹp quá " " chấm rứt cơn tìm cảm giác lạ" v. v. v.
Để diễn đàn ngày càng hữu ích cho tín đồ bóng bàn việt . chúng ta cần có trách nhiệm khi tham ra diễn đàn

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Mỗi người một phong cách, em cảm nhận thấy bác mèo rất nhiệt tình . và đam mê bóng bàn, diễn đàn có mấy bác như bác meoluoi mới vui, đỡ hiu quạnh ! bác ấy cũng nghiện nặng , hihi

Last edited:

oldamultat

Trung Sỹ
Cảm ơn bạn đã tái nghiện ORG . Mình cũng mới tham gia diễn đàn một thời gian nhưng thật sự cám ơn bạn và một số anh em mod và những người Đam mê bóng bàn đã chịu khó dành thời gian chia sẻ những Video , clip , những kinh nghiệm của bóng bàn. Như bác Hunghanoi, v, v, v, và nhiều anh em nữa. Cám ơn các bạn và chúc các bạn một năm mới sức khỏe tốt công việc thuận lợi để có thể đóng góp nhiều hơn nữa Cho bóng bàn o giờ gờ.
Bên cạnh đó cũng có cũng có bạn tham gia diễn đàn rất nhiều như bạn meoluoitmb bạn có tới mấy k bài và mình thấy bạn tham ra tất cả các chủ để chỉ để chém một câu cụt lủn và vô nghĩa . mình có cảm giác như bạn đang chạy đua bài viết trên trên 4rum . mình thấy bạn chỉ lên diễn đàn " đặt gạch" " đẹp quá " " chấm rứt cơn tìm cảm giác lạ" v. v. v.
Để diễn đàn ngày càng hữu ích cho tín đồ bóng bàn việt . chúng ta cần có trách nhiệm khi tham ra diễn đàn

Mỗi người một phong cách, em cảm nhận thấy bác mèo rất nhiệt tình . và đam mê bóng bàn, diễn đàn có mấy bác như bác meoluoi mới vui, đỡ hiu quạnh ! bác ấy cũng nghiện nặng , hihi

Lúc đầu mình cũng nghĩ giống như bác Gadienbien, còn thẳng thắn vào chê bác meoluoitmb. Nhưng theo thời gian, mình thấy meoluoitmb rất có trách nhiệm, rất nhiệt tình với diễn đàn và ace trên diễn đàn. Và giống như drson, tieuthantien,... meoluoitmb cũng là con nghiện bb.org nặng.

Sobat

Trung Uý
Cũng bị nghiện ORG rồi tuy không có nhiều bài viết như các bác nhưng màn hình máy tính của em ORG xuất hiện từ 8h -17h hàng ngày trừ thứ 7, CN . nhiều hôm T7, CN không đi làm tối đi đánh bóng đến 22h về tắm rửa cơm nước xong đến 24h đợi vợ đi ngủ xong dậy bật máy tính lúc đầu cứ tưởng mình xem cái gì đen tối nhưng màn hình hôm nào cũng thấy ORG bảo mình cả ngày BB chưa chán hay sao mà đêm hôm còn BB đúng là đồ giở hơi, không biết mình có bị giở hơi không các bác?

Last edited:

saridao

Super Moderators
Hihi,những topic dư vầy có phải vui không,xin cảm ơn các "con nghiện" của bongban.org !

chắc nghiện sau a Sơn là a hunghanoi nhỉ. sáng trưa, chiều tối luôn, trừ mấy tiếng ngủ Bia Bia
e thì có ngày vào liên tục, ngày nào bận quá thì tranh thủ nghía vào dđ chút rồi làm việc tiếp
nói chung e cũng thuoc dạng hơi nghiện Bia Bia

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Lúc đầu mình cũng nghĩ giống như bác Gadienbien, còn thẳng thắn vào chê bác meoluoitmb. Nhưng theo thời gian, mình thấy meoluoitmb rất có trách nhiệm, rất nhiệt tình với diễn đàn và ace trên diễn đàn. Và giống như drson, tieuthantien,... meoluoitmb cũng là con nghiện bb.org nặng.
Mình cũng nghĩ giống chị Oldamutat , bây giờ bác Meoluoi tmb còn rất siêng trong các mục thơ phú rất dí dỏm nữa .

@Bác Gadienbien ơi , ngày xưa thì còn có tình trạng nhiều member ngây thơ vào đua tranh top Post , top Thanks ,
rồi có người lại chơi trò hiếu thắng trẻ con bon chen tự nhấn thank , hay spam những nội dung nhàm nhàm nhảm nhảm
Nhưng bây giờ thì khác xưa rồi bác ạ , bây giờ chú trọng CHẤT LƯỢNG là trên hết .
Mọi người hãy cứ vào NICK << tuy >> , NICK TcGroup , TQH ,Metri , ... mà xem , mỗi bác ấy chỉ viết vài chục bài ngắn
gọn , nhưng lại toát lên ý nghĩa giá trị lớn , lan tỏa khắp cộng đồng .
Lại cũng có 1 TYPE NGƯỜI ĐẶC BIỆT , như Hiệp XiOm chẳng hạn ,chẳng viết bài nào , chỉ vào đọc tin tức khắp nơi , ấy vậy mà
khi cần là lại kín đáo phone cho ADMIN 1 câu gọn hơ thế này << Anh ơi , cho em góp vài chục triệu vào QUỸ diễn đàn nhé>>
hay <<anh ơi , cho em gởi bác Trần Tuấn Anh vài triệu tẩm bổ nhé ... >> ...
Đến nay mình còn không biết Người Đặc Biệt này có NICK hay chưa nữa ... hì.
Hay có những NICK là những nhà kinh doanh như Taì Sport , Hằng Sport , Nguyên sport , HòaPhan Minh...
hiếm viết bài nhưng thường siêng vào đọc mỗi ngày và cũng <<siêng>> góp Quỹ ...
Trong mục Mở Rộng Vòng Tay cũng vậy ,có hàng chục NGƯỜI BÍ ẨN vẫn ngày ngày góp QUỸ
mà không cần nêu danh tính ...
Vậy đấy , hàng ngàn thành viên thì cũng có hàng ngàn kiểu chơi trên diễn đàn , kiểu nào Vui khỏe bổ ích mà vô hại thì đều được hoan nghênh cả .
Lưu ý là mình không có nói gì tới mấy trự viết nhiều đâu nhé , các NGÀI Hùng Hanoi , Vanuc, Ut NTBB, TranThe Long ...
thì vừa viết nhiều vừa có chất lượng cao .

Last edited by a moderator:

hungiraqdn

Đại Uý
Ối chà org, nhắc đến lại thấy cái cơn nhiện ngập sùi cả mấy đầu ngón tay, rồi đọc thấy người ta viết bài nới này nọ bóng nào tốt xấu, mút gì đánh thủ được, mút gì thì công tốt, nào là mặt gai thủ gai công thôi thì đủ loại tất tần tật các thứ hạng từ trăm rưỡi đến gần 2 Củ một mặt, khắp nơi trên Thế Giới, các Cao thủ ai dùng mặt gì, đánh như thế nào, thông tin cập nhật trước , sau và Giải đang diễn ra, bình luận, phỏng đoán chả thiếu thứ gì liên quan đến Quả Bóng. Lại nữa các hình ảnh chiến trận, sự sôi động hào hứng đúng vào những lúc cơn nghiền nổi lên, thoạt đầu thấy người ta đưa được những bức ảnh đẹp, hoành tráng mình cũng cảm thấy ngứa ngáy chân tay, nhớ lại cách đây vài chục năm về trước cũng đã cầm máy đi chụp dọc dãy Trường Sơn hồi chiến tranh, sau bỏ quá lâu không máy bèn lôi điện thoại ra chụp lấy chụp để, mang về học cách để đưa được cái hình lên cũng là một sự vất vả quá sức, nào nó có ra cái gì đâu..! xong tìm cách kiếm được cái máy vài củ cũng chụp, quay, rồi đưa lên trông nó cũng chả giống ai nữa, chưa vừa lòng, sự tham lam càng trỗi dậy, biết rằng bao nhiêu tâm tư, tâm huyết, công sức bỏ ra để viết bài, tải lên kiểu tự chìa cổ ra cho người ta chém, đâu phải cần người ta một lời cám ơ, khen tặng, kiến thức thì hạn hẹp, tài năng còn kém cỏi, ấy vậy mà vẫn cứ lao vào, vợ con khuyên can lời nói vào tai này nó lại chui qua tai kia, hàng ngày cứ cơm nguội một mình một mâm, đi đã rồi đêm lại ngồi cọc cạch gõ gõ, coppy, post, tải mờ cả mắt, " Già rồi Ông ham hố vừa phải thôi..!" Nghiện ngập khổ thế đấy các Bạn ạ..!

metri

Binh Nhì
Ối chà org, nhắc đến lại thấy cái cơn nhiện ngập sùi cả mấy đầu ngón tay, rồi đọc thấy người ta viết bài nới này nọ bóng nào tốt xấu, mút gì đánh thủ được, mút gì thì công tốt, nào là mặt gai thủ gai công thôi thì đủ loại tất tần tật các thứ hạng từ trăm rưỡi đến gần 2 Củ một mặt, khắp nơi trên Thế Giới, các Cao thủ ai dùng mặt gì, đánh như thế nào, thông tin cập nhật trước , sau và Giải đang diễn ra, bình luận, phỏng đoán chả thiếu thứ gì liên quan đến Quả Bóng. Lại nữa các hình ảnh chiến trận, sự sôi động hào hứng đúng vào những lúc cơn nghiền nổi lên, thoạt đầu thấy người ta đưa được những bức ảnh đẹp, hoành tráng mình cũng cảm thấy ngứa ngáy chân tay, nhớ lại cách đây vài chục năm về trước cũng đã cầm máy đi chụp dọc dãy Trường Sơn hồi chiến tranh, sau bỏ quá lâu không máy bèn lôi điện thoại ra chụp lấy chụp để, mang về học cách để đưa được cái hình lên cũng là một sự vất vả quá sức, nào nó có ra cái gì đâu..! xong tìm cách kiếm được cái máy vài củ cũng chụp, quay, rồi đưa lên trông nó cũng chả giống ai nữa, chưa vừa lòng, sự tham lam càng trỗi dậy, biết rằng bao nhiêu tâm tư, tâm huyết, công sức bỏ ra để viết bài, tải lên kiểu tự chìa cổ ra cho người ta chém, đâu phải cần người ta một lời cám ơ, khen tặng, kiến thức thì hạn hẹp, tài năng còn kém cỏi, ấy vậy mà vẫn cứ lao vào, vợ con khuyên can lời nói vào tai này nó lại chui qua tai kia, hàng ngày cứ cơm nguội một mình một mâm, đi đã rồi đêm lại ngồi cọc cạch gõ gõ, coppy, post, tải mờ cả mắt, " Già rồi Ông ham hố vừa phải thôi..!" Nghiện ngập khổ thế đấy các Bạn ạ..!

Nghe nói bác Hùng còn chuẩn bị chạy đua vũ trang vụ ảnh ọt nữa. Kiểu này vợ con không rầy la mới lạ đó. Nhưng thiếu những người như bác thì bao giờ box Đà nẵng mới sôi động đây

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Không có những con nghiện như các bác diễn đàn đâu sôi động và phát triển như bây giờ. thank các bac nhiều nhiều

Last edited:

saridao

Super Moderators
Không có những con nghiện như các bác diễn đàn đâu sôi động và phát triển như bây giờ. thank các bac nhiều nhiều

Hai chú cháu mình nhậu vài lon, 8h30 cháu mới về tới nhà, 8h53 chú đã tắm rửa ăn uống và có bài post thế này thì chắc chú Hà cũng khó thoát khỏi top 10 nghiện diễn đàn hihihihi

QND

Binh Nhất
Đã cai nghiện thành công.Thỉnh thoảng vào hít hơi một tí cho đỡ thèm chứ không để tái nghiện như anh Dr Sơn nữa rùi.Hiiii

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Hai chú cháu mình nhậu vài lon, 8h30 cháu mới về tới nhà, 8h53 chú đã tắm rửa ăn uống và có bài post thế này thì chắc chú Hà cũng khó thoát khỏi top 10 nghiện diễn đàn hihihihi

Theo một nghiên cứu khoa học mới nhất vừa được em công bố là : tất cả những ai comment trong topic này đều đã hoặc đã từng nghiện nặng ! hihi nhiều khi có khi cả ngày ngồi máy tính em ko đọc thông tin trên diễn đàn, nhưng cứ bật máy lên là vô thức ấn vào bongban.org.

NTBB

Super Moderators
Mình thì chưa đi trường cai nghiện lần nào nên chưa ..."Tái", và vì thế chưa biết cái cảm giác "tái" nó thế nào mà comment cùng ace, chán thật, hehe !!!

Bình luận từ Facebook