NÀNG THƠ - NƠI THĂNG HOA CỦA NHỮNG HẢO THỦ BÓNG BÀN

Heo con

Đại Tá
Tôi yêu em đến nay chừng có thể
Ngọn lửa tình chưa hẳn đã tàn phai,
Nhưng không để em bận lòng thêm nữa
Hay hồn em phải gợn bóng u hoài

Tôi yêu em âm thầm, không hy vọng,
Lúc rụt rè khi hậm hực lòng ghen
Tôi yêu em, yêu chân thành đằm thắm
Cầu em được người tình như tôi đã yêu em

Heo con

Đại Tá
Anh vẫn thế,
Vẫn ân cần và hiền từ như vậy
Vẫn quan tâm và lo lắng cho em
Em vẫn nhớ
Những buổi chiều khi hoàng hôn gần tắt
Anh dắt tay em dưới những gốc phượng già
Anh kể em nghe về những điều mới lạ
Đặt lên môi em những nụ cười rạng rỡ
Đặt vào tim em hạnh phúc tuyệt vời!

Và em biết cuộc sống giờ vất vả
Không còn rảnh rỗi để đưa em đi chơi
Không còn những phút riêng tư của hai đứa
không còn nhiều những giây phút vui đùa
Có đôi lúc em chạnh lòng nghĩ ngợi
Có phải lấy nhau rồi sẽ khác hẳn lúc xưa
Rồi em gặng hỏi anh còn yêu em không
Thật ngớ ngẩn nhưng vẫn thích hỏi vậy
Vẫn thích nghe thật nhiều điều anh nói
Rằng yêu em, yêu em, yêu mãi em thôi
Em lại cười hồn nhiên như đứa trẻ
Em ước gì cứ mãi được anh yêu!
Chỉ cần anh một chút quan tâm
Và cần anh một chút gì lo lắng
Để em thấy mình vẫn mãi được yêu!

Mặc cho cuộc sống có muôn điều vất vả
Thì em vẫn tin chẳng khó để vượt qua
Em vẫn mong mỗi bình minh thức giấc
Được thấy anh hạnh phúc của em
Và thấy các con quây quần bên bố mẹ
Ngôi nhà nhỏ đầy ắp tiếng cười
Mong ước của em chỉ cần có vậy
Một hạnh phúc thật sự mà cũng thật giản đơn!

Heo con

Đại Tá
Là tại anh đã đánh mất tình em
Đã giết đi cuộc tình vừa chớm nở
Để giờ đây khóc cho tình dang dở
Để nghẹn ngào tiếc nuối những ngày qua. Bức tường nào ngăn cách giữa hai ta
Chẳng có đâu em, là tại anh hết đó
Để giờ đây chuyện tình tựa là gió
Đã qua rồi chẳng giữ lại được đâu Để bây giờ mình mãi cách xa nhau
Anh mới nhớ, mới thương và tiếc nuối
Thì thôi đành để một lần sau cuối
Nhớ về người anh ghép chữ thành thơ.
Hãy coi chuyện chúng mình tựa giấc mơ
Hãy mỉm cười khi đã là dĩ vãng
Và hướng về một ngày mai tươi sáng
Chuyện chúng mình đừng vương vấn làm chi.
Giọt lệ nào đọng dưới những hàng mi
Có phải chăng là giọt tình đau khổ
Tình càng sầu, càng mang nhiều trắc trở
Càng trân trọng hạnh phúc phải không em?
Hãy kiên trì, rồi có lúc sẽ quên
Anh nguyện cầu em suốt đời hạnh phúc
Chuyện chúng mình rồi sẽ thành kí ức
Làm một phần cuộc sống của riêng anh.

Heo con

Đại Tá
Hoàng hôn xuống cho lòng em buồn thẳm
Hạnh phúc nào sao mãi vẫn xa xăm
Gió vẫn thổi vào hồn em lạnh buốt
Mưa tâm hồn làm lệ mãi tuôn rơi Em vẫn biết cuộc đời là bể khổ
Mải mê tìm tia hạnh phúc mong manh
Đường em đi không biết anh có đợi?
Nắm tay em đi tới cuối con đường!
Có thể em không cùng anh chung bước
Nhưng xin đừng quên hết kỷ niệm xưa
Vì em biết trong dòng đời tấp nập
Vẫn rất cần hơi ấm một bàn tay
Lá vẫn bay trong buổi chiều gió lộng
Lướt mắt tìm trong khoảng trống hư không
Em mong lắm nụ cười anh ở đó
Cho tâm hồn em vơi bớt đơn côi.

Heo con

Đại Tá
Ngày gặp em anh thấy mình may mắn
Ngọn lửa tình đã rực cháy trong anh
Sau bao ngày trái tim anh muội lạnh
Em đến bên đời thắp lại lửa tình anh. Mùa thu ấy nắng trải dài trên lá
Dáng em hiền trong tà áo thiết tha
Môi em cười và ánh mắt kiêu xa
Cho lòng anh thao thức mỗi đêm về. Ngày bên em anh hạnh phúc tràn trề
Xua đi bao nỗi buồn phiền ngự trị
Và anh biết có một điều chân lý
Tình yêu anh tựa vạn lý trường thành.
Nguyện yêu em bằng tất cả chân thành
Không thề hẹn nhưng chẳng hề lừa dối
Luôn bên em mỗi khi lòng bối rối
Nụ cười nào mãn nguyện nở trên môi.
Anh vẫn mơ về hạnh phúc xa xôi
Như cánh chim xa mơ về tổ ấm
Như dòng sông mơ về nơi biển cả
Mang theo tấm lòng mãnh liệt bao la.
Nhưng sao giờ em lỡ vội chia xa
Khi tình mình đang ngọt ngào đằm thắm
Khi con tim đang sống trong say đắm
Lỡ để thuyền tình chìm đắm dưới đại dương.

Heo con

Đại Tá
Nếu anh là gió, em ước được là hạt cát
Gió đi đâu cuốn mang ôm cát theo bên mình
Nếu em là cát, rồi nếu anh là ngọn gió
Gió có bằng lòng ôm lấy tình em? Rất lâu rồi, em nghĩ về anh như mặc định
Rằng cuộc sống em sinh ra để chờ như thế...
Em nhớ anh, giống mầm xanh chờ một tia nắng
Chiếu sáng hồn em, chào một ngày nên thơ… Trời có mưa, có lạnh và có cô đơn
Em vẫn hướng về một nơi duy nhất
Nơi một người tưởng như rất lớn
Một người, em đã nghĩ chẳng bao giờ chạm được vào cảm giác yêu thương…
Giống như em, anh cũng từng yêu chân thành và tha thiết
Cũng hạnh phúc, cũng cách xa và cũng tổn thương
Em chỉ lo tình yêu mình không đủ lớn
Ôm ấp niềm tin và vỗ về êm dịu trái tim đau…
Rồi một ngày, chính chúng ta lại cách xa nhau
Em sẽ nuôi lớn những hạt mong chờ trong khu vườn hy vọng
Tưới nước, xới đất và thêm những tin yêu
Em sẽ chờ…
Rất lâu…
Có thể là cả một đời…
Khu vườn em, sẽ luôn ấm áp chờ một người quay lại
Hãy đi và tìm lấy những hạnh phúc của riêng anh
Của một nửa trái tim em đánh mất…
Của ước mơ, của nhựa sống tâm hồn…
Cho em gửi cả tình yêu vào gió, đến bên anh, tình yêu trong em!

Heo con

Đại Tá
Bước tới nhà em, bóng xế ta
Đứng chờ năm phút, bố em ... ra
Lo thơ phía trước: Vài con chó
Sợ quá anh chuồn, dép ... theo ma
Tối qua đi dạo lang thang
Dòm qua cửa sổ, thấy nàng ôn thi
Tớ liền lên tiếng hắt xì
Để nàng ngước mặt ( coi ) dung nghi thế nào?
Không ngờ nàng vẫn làm cao
Thản nhiên ngồi học, chẳng xao xuyến lòng
Chơi luôn, tớ mới chuyển "tông"
Ho gà vận hết nội công một tràng
Chợt nàng ngước mặt lên rằng:
"Tội ghê cho cái anh chàng ho lao!
Đêm hôm khuya khoắt thế sao ...
... Anh đi mô rứa? Không vào nhà thương?"​

Heo con

Đại Tá
Trời sinh chân ngắn có làm sao
Cớ chi xấu hổ, phải tự hào
Chân ngắn nên đành thông minh vậy
Bao kẻ lêu nghêu phải cúi chào Vì em chân ngắn rất mỏng manh
Việc to việc lớn mới cần anh
Giả mà em cao như người khác
Thì việc đâu nữa để anh giành? Chân ngắn làm vợ rất đảm đang
Nhà cửa luôn tươm tất gọn gàng
Cơm canh nóng sốt em dọn sẵn
Bảo đảm ngon hơn cả nhà hàng
Chân ngắn thương anh nhất trên đời
Còn mong gì nữa hở anh ơi?
Vinh nhục chân ngắn cùng anh chịu
Dù bao gian khó cũng chẳng rời
Chân ngắn ngồi sau rất đáng yêu
Những chiều lãng đãng gió hiu hiu
Tựa vào vai anh và thỏ thẻ
Chân ngắn em yêu anh rất nhiều
Luật pháp nào cấm Nam yêu Nữ?
Công lý nào cấm Nữ yêu Nam?
Em sẽ mở phiên toà xét xử
Xét vì tội: Anh cướp trái tim em

Heo con

Đại Tá
Tình yêu và tình bạn là hai thứ tình duy nhất có thể giúp con người khỏa lấp nỗi cô đơn. Nếu đường tình của bạn trắc trở, duyên phận chỉ khiến cho bạn đau thì nhất định ông trời đã an bài cho bạn một tình bạn đẹp để đưa bạn qua khỏi vũng lầy của những tình cảm nhập nhằng nhiều nước mắt.

Người yêu có thể không phải là một người bạn tốt nhưng một người bạn tốt lại có thể đóng vai trò là một người yêu hoàn hảo. Khi họ ở bên bạn,nắm tay bạn qua những ngày giông bão, ngồi lại bên bạn có đôi khi thao thao bất tuyệt cũng có lúc lặng đi chẳng nói nhưng bạn biết rằng, vết thương trong bạn đang được chữa lành dù bằng một thứ tình cảm khác. Khi yêu, dù tin đến tuyệt đối thì vẫn không giấu nổi cảm giác sợ hãi của chia ly nhưng tình bạn thì không. Một người bạn tốt, một trái tim chân thành, một lần đã đến thì chẳng bao giờ quay đi. Cảm giác an toàn khi ở bên một người bạn như thế, chính là lúc hạnh phúc đang nảy nở.

Không có gì tuyệt vời hơn nếu ta tìm thấy một tình yêu đích thực, một nửa kia có thể không toàn diện nhưng luôn yêu ta bằng thứ tình hoàn hảo nhất. Một người luôn nắm tay ta khi ra đường, có thể sống chung với cám dỗ, giao du, gặp gỡ với rất nhiều người tốt nhưng trái tim họ chỉ tồn tại mình ta. Sẽ tuyệt vời lắm nhỉ. Nhưng nếu đã chạm được người như thế rồi chia xa thì hẳn nỗi đau để lại là không nhỏ. Bạn có quyền khóc, đau, buồn, mệt mỏi, day dứt, nhức nhối, ám ảnh, hụt hẫng, thất vọng nhưng sau tất cả, chỉ cần đừng bao giờ để bản thân rơi vào tuyệt vọng.

Nghe thì lý thuyết, nhưng thật, đời tạo ra nỗi đau là để thách thức sự kiên nhẫn của ta và tạo cho ta cơ hội tìm thấy một người thực sự sẽ ở lại bên ta, xoa dịu nỗi đau và cùng ta bước qua mọi thứ. Bởi lẽ, khi con người đầy đủ, sung túc và hạnh phúc thì mấy ai tìm thấy được tri kỷ.

Chia tay - không phải là điều tồi tệ nhất. Chia tay - càng không phải là lý do để yêu vội, nắm bừa, chọn đại và đến với ai đó bằng một trái tim chi chít những nỗi đau. Chia tay - hãy cho mình khoảng không gian một - mình cần thiết để hóa sẹo những vết thương, để mở lòng yêu thương và để sẵn sàng cho một mối tình mới. Người đến sau là người không có tội, đừng bắt họ ở bên một đôi mắt vô hồn, một trái tim còn ám ảnh, một nỗi nhớ dành cho kẻ khác và một mối tình chắp vá từ vô số cảm xúc thiếu tình yêu.

Sau chia tay, người hạnh phúc không phải là người tìm thấy ngay một tình yêu mới mà là người tìm thấy một tri kỷ, một người bạn, một người kiên nhẫn ở cùng ta qua những tháng ngày dài dăng dẳng toàn buồn đau. Một người lắng nghe câu chuyện của ta, không phán xét, không khuyên nhủ, chỉ lặng im, kéo tay ta đi qua từng ngày khó nhọc, có lúc khóc cùng ta rồi lại hân hoan khi thấy ta vui vẻ. Hạnh phúc - đôi khi là những điều bình dị bên cạnh một người bạn tốt, một mối quan hệ an yên như thế đấy!

Heo con

Đại Tá
Hôm nay xin gửi đến các bạn bộ đại cương tán gái gồm 2 phần - Chống chỉ định các bạn nữ đọc, nếu đọc đến đây rồi thì chuyển bài viết khác đọc không là lộ hết bí kíp. Nói vui vậy thôi, mời các bạn bắt đầu tu luyện. Mình để trong mục Góc thư giãn vì vậy trong bài này sẽ dùng nhiều từ ngữ không chính thống cho lắm, nhưng funny nhé rất dễ áp dụng thực tế.
Bài 1: Hãy biết đá khi cần thiết
Các bác thường thấy các cao thủ tán gái và cưa đổ gái 1 cách dễ dàng mà không hề biết quá khứ của họ đau thương như thế nào. Cuộc sống mà, đâu có gì là dễ dàng đâu, gái là những con sói đội lốt cừu, chúng lúc nào cũng tỏ ra ngây thơ dễ dụ...Nhưng đâu có dễ như thế, cái gì dễ ăn được thì cũng dễ hanh răng lắm, các bác chưa dụ được nó thì nó đã cho các bác lên bàn và chuẩn bị thìa rồi( ở đây mình chỉ nói các bác nhác gái đc gái nhắn 1 tin rồi trở nên sung sướng, khoe khoan đủ thứ rồi cuối cùng nhận ra nó còn có 1 thằng c..hó nào đó mà mà các bác rất muốn chém khi gấu gọi nó là "ck"..tạm gọi những bác thế này là "CDSHT" nhé . Thêm nữa, có 1 số khốn nạn hơn, chúng nó cho các thím hy vọng và chờ đợi chúng nó ( ơ đệch, số này đông đây) " anh ơi, em không biết rõ là mình có yêu anh không nữa, nhưng anh hãy cho em thời gian có được không ạ ( rồi cười đùa vui vẻ như k có chuyện gì xảy ra). Theo phản ứng của mình ngày xưa với loại này mình sẽ nói " um, anh sẽ chờ và tôn trọng quyết định của em" sau đó nhìn nó và 1 thằng tạm gọi là cờ hó nào đó xh với nhau ( không biết có anh em nào bị như thế 1 nhỉ?).

Một trường hợp nữa cũng khá đông đó là bị gái chăn và gọi là "đào mỏ" ( mỏ vàng, cũng có thể là mỏ kim cương khi 1 số anh em tỏ ra rất khờ khạo và nghe theo gái răm rắp). Ở trường hợp này gái tỏ ra rất muốn nhắn tin, gọi điên với anh em nhưng không có tiền điện thoại thế là "em đợi tí nhé anh sẽ nạp cho em cái card 100k và cũng có thể là 500k nếu loại sĩ diện ( thú thật đã từng được gái cho cái card 500k và nói đào được từ 1 anh nào đó, mình cũng không quan tâm nữa)"

Vài ví dụ trên chắc cũng có khá nhiều anh em mắc phải rồi phải không? Vậy thì hãy nhớ bài học đầu tiên này ( 1 cao thủ đã dạy mình). Hãy lườn trước những tình huống xấu và đặt ra tiêu chuẩn mỗi khi mày tán gái và thực hiện cutloss (đá gái) khi tình huống mày lườn trước xảy ra ( 1 khi các tình huống này xảy ra thì mày đã bị gái lừa rồi) nếu các bác không đá nó thì nó sẽ đá các bác, tất nhiên mình đá nó thì sẽ thoải mái hơn nó đá mình các bác nhỉ?

Hehe có khó hiểu không các bác...ví dụ nhé : Mình tán 1 em vào năm ngoái được khoảng 5 tháng ( 6 tháng là không vào là mình sút (cutloss) để bảo toàn vốn vì tiêu chuẩn của mình là vậy, các bác có thể đặt ra tiêu chuẩn riêng cho các bác) thì em nó ngỏ ý chỉ muốn làm bạn với mình, mình nghĩ ( ơ đệch! clgt hả? Bạn là bạn thế nào, tán gần 6 tháng rồi mà đíu vượt qua giới hạn tình bạn nên mình dự có thằng c..hó nào theo đuôi rồi) và đúng như vậy ở sinh nhật em ấy thằng c..hó xuất hiện, 2 đứa mặn nồng lắm...Chợt nhớ ra bài học vỡ lòng " cutloss" mình nhắn tin với em ấy rằng " một là em yêu anh, hai là chúng ta không la gì cả, bạn cũng không" cuối cùng em nó chọn thằng ấy nhưng mình cũng không buồn vì 3 tháng sau mình cũng đã quan được 1 người khác tốt hơn em ấy nhiều.
Bài 2: hãy biết lượng sức mình và chọn đúng đối tượng
Mình thấy câu này nói rất đúng, rất nhiều trường hợp thất bại là do chọn không đúng đối tượng để yêu nên thất bại trong tình yêu là điều đã thấy trước.

Đã từ lâu trong đầu nhiều bác vẫn còn mường tượng đến những câu chuyện cổ tích giữa chàng lọ lem và nàng công chúa (đan mạch, dẹp ngay cái ý nghĩ điên rồ đó đi và làm gì có chuyện đó) đó là 1 sự huyễn hoặc chết người từ phim ảnh...Thời đại bây giờ là "cọc nào thì trâu nấy nhé (cọc vàng thì cũng phải được con trâu bạc là bèo nhất đấy, có khi còn không có cửa đó nữa( trừ các bác đẹp trai khoai to nhé, ở đây em chỉ nói các bác khoai trung bình và dưới nữa nhé...)...Trong cuộc sống có rất nhiều trường hợp như này xảy ra như bài hôm trước mình đọc "bỏ thì thương vương thì xót gì đó...( đại khái là để ý 1 em trong lớp sau đó có 1 thằng đến tán nhưng hỏi ra mới biết cậu ấy vừa ít tiền vừa xấu trai vậy mà nhiều bác vẫn khuyên ôm luôn cục nợ làm gì?, haizz không biết bây giờ sao rồi nữa nhưng thất bại sẽ đứng về phía cậu ấy và bảo vệ cậu ta và cũng dự luôn là sắp tới sẽ có thớt " chẳng nhẽ xấu trai, ít tiền thì không được hít thơm sao"!

Lưu ý ở đây em không phải chế giễu gì 1 số bác nhé, nhưng em chỉ nêu ra thực tế là "ngưu tầm ngưu, mã tầm mã thôi" đừng có cố quá thành quá cố đó nha. Điều này cũng không có nghĩa là những bác xấu trai và nghèo thì sẽ không có người yêu đâu, ngoài kia có rất nhiều cô gái hợp với các bác, tại các bác bỏ qua và trèo quá cao thôi, người ta bảo trèo cao thì té đau là vậy đó các bác ạ. Nếu cô gái giàu có yêu 1 bác nghèo ( em đang nói trường hợp này là đẹp trai khoai to đấy nhé vì điều này dường như là giả tưởng) thì đừng vội mừng, em dự là Lord of the shell.
Còn nếu bác nào vừa nghèo vừa ít thời gian mà cũng muốn hít thơm thì hãy cố gắng học đi nhé, người ta nói "Phụ nữ đẹp là phần thưởng cho sự thành công của đàn ông mà ". Cố gắng nhé các bác.

Tóm Lại: Bài này muốn nói, các bác hãy chọn đúng đối tượng theo đuổi để xây dựng tương lai và hạnh phúc cho mình sau này nhé, còn nếu chọn được rồi mà vẫn không thành công thì các bác đã đánh giá mình quá cao rồi ( hãy đánh giá lại)...còn những bác muốn hit thơm thì như mình nói ( cố gắng học giỏi mà kiếm tiền đi, và cũng báo giá luôn cho các bác biết mà phấn đấu là mỗi em hotgirl hiện giờ có giá 50 củ nhé).

Last edited:

Heo con

Đại Tá
Bài 4: Quan tâm làm sao cho đúng cách
Thật ra trong vấn đề này không có 1 chuẩn mực nào cụ thể cả các bạn ạ...Vấn đề này thật ra không khó, nhưng nó cũng không phải dễ...Chỉ đơn giản là các bạn tự rèn luyện thường xuyên cách quan tâm đến mọi người xung quanh là được...Nhưng đặc biệt với gái cách quan tâm phải thật tự nhiên ( cần rèn luyện chứ sức mình không thể liệt kê hết ra được...), hãy quan tâm đến những hành động nhỏ thôi, mặc dù nhỏ nhưng đối với gái nó thật to lớn và vĩ đại đấy các bạn ạ. Ví dụ nhé :
  1. Dành cho các bạn tuổi teen và các bạn sinh viên nhé...Trường hợp này là sắp thi giữa kì hay cuối kỳ gì đó, để động viên tinh thần gái các bạn có thể rủ gái chơi 1 trò chơi ví dụ như ai thi nhiều điểm hơn sẽ được người thua đãi 1 bữa hoặc là gì gì đó các bạn tự nghĩ ra.... điều này sẽ giúp gái có động lực học tập và tuy không nói ra nhưng gái cũng hiểu gái đang được để ý từ các bạn...
  2. Chỉ gọi điện thoại cho gái từ 1 đến 2 lần 1 tuần thôi khi có dịp rủ đi chơi ( cá là sẽ có bạn hỏi cách rủ đi chơi...) và có những chuyện quan trọng thì nhắn tin cho gái ( cá là có bạn sẽ hỏi cách nhắn tin...)...Và cũng đừng nhắn tin cho gái nhiều quá sẽ phản tác dụng đấy. Cái gì cũng phải từ từ.
  3. Hãy giúp đỡ gái khi có thể ( điều này phải thật tự nhiên vì kịch bản cho đoạn này khó có thể soạn sẵn)...Ví dụ như thấy gái đang ôm 1 đống gì đó( nặng hay không đíu cần biết nhé các bạn) thì các bạn hãy lại gần, này xyz( tên của gái, hoặc là bạn) để mình khiêng giúp cho ( cười )...Và nhớ là không cần để gái mở lời nhé, nếu gái có từ chối ( em ngại) cũng kệ mịa nó cứ lao vào giúp em nó cái đã...Sau khi giúp xong thì nhớ để lại 1 câu nhé " lần sau nhớ trả công cho anh đấy nhé...(cười)" ( câu này tuy cũ nhưng rất nhiều cao thủ dùng các bạn ợ)
Tóm lại: quan tâm thì các bạn nên tập luyện thật nhiều vì nó không có 1 chuẩn mực chính xác nào cả...cách quan tâm phải để cho gái thấy thật tự nhiên dí dỏm, đừng quan tâm nhiều qua gái sẽ thấy chán các hành động quan tâm đó, vừa phải nhưng lâi dài là được.
Bài 5: Tỏ tình hay không?
Đây chắc hẳn cũng là 1 trong các câu hỏi học búa đang diễn ra trong đầu nhiều bạn dù là có gấu hay đang trong giai đoạn cưa cẩm. Chắc cũng chính vì thế nhiều bạn hay hỏi bạn bè của mình "chúng mày ơi, tao với gấu yêu nhau cũng được xx tháng rồi, giờ tao phải làm sao nữa đây?" (đại loại là hay hỏi thế) ngay lập tức ở đâu đó bên bờ ruộng dưới bờ ao 1 đám bạn hùa vào "tỏ tình đê, tỏ tình đê, sợ éo gì, sao phải xoắn " (mà các bạn biết lời nói mấy thằng bạn thân rồi)...Sau khi nghe lời khuyên của đám bạn này ngay lập tức nửa tháng sau xuất hiện 1 pic "tao phải làm sao khi bị người yêu lạnh nhạt, chẳng lẽ gái nó lại mau thay đổi vậy sao?"
Nói sơ qua như vậy chắc các bạn cũng đã hiểu vấn đề tôi muốn đề cập ở đây...Tỏ tình là 1 việc không cần thiết các bạn ạ vì nếu 1 cô gái được các bạn quan tâm thì chắc cô ta cũng đủ thông minh để hiểu được là các bạn thích cô ấy...Phân tích 1 chút nhé :
Gái là 1 sinh vật tò mò( các bạn nữ không được giận mình vì câu này đâu nhé), họ luôn muốn khám phá và tìm hiểu về những thứ còn bí ẩn xung quanh họ, chính vì vậy họ thích cảm giác mập mờ và chờ đợi chứ không hề muốn các bạn phơi bày sẵng ra cho họ thấy ( giống như các bạn nhìn 1 em mặc bkn thì thích hơn lột sạch đúng k nào?..)...Mình biết có nhiều bạn rảnh rỗi không có việc gì làm với cả sợ mất người yêu (sợ nó yêu thằng khác) nên ngày nào cũng muốn tìm cách cho gái vui, lang thang hỏi han bạn bè tìm cách thì nhận được lời khuyên ( đan mạch, tỏ tình đi, để lâu kit trâu hóa bùn hay đại loại là tỏ cmn tình đê bạn phải làm cho rõ ràng chứ nhỡ nó xem bạn là osin thì sao) và thế là sau khi tỏ tình các bạn vẫn chưa bị tạch ngay nhưng 1 thời gian sau có 1 thằng doggy nào đó nhảy vào tranh cướp thì mình dự là cô gái đó sẽ chuyển động về phía thằng đó
Tóm lại sau bài này mình nghĩ các bạn cũng đã hiểu ý của mình, tỏ tình hay không thì tùy vào các bạn và cách suy nghĩ của từng người nhưng theo mình là không nên.
Bài 6: Cách giữ lợi thế khi tán gái
Đầu tiên phân tích 1 tí :
Lợi thế ở đây có nghĩa rất đơn giản là cảm tình mà gái dành cho các bạn ( đẹp trai, lịch lãm, hài hước, vui tính, tự tin...bla bla...vâng rất nhiều các bạn ạ)...Cái này có thể ví như cơ hội trong sự nghiệp của các bạn vậy, bạn nào biết giữ lợi thế để gái luôn có ấn tượng tốt về mình thì sẽ rất dễ thành công trong việc cưa cẩm gái, còn bạn nào không biết giữ lợi thế thì cũng không sao nhé.

Không biết các bạn đang đọc bài này có bạn nào tự thấy mình đã đánh mất lợi thế hay không? ( chân thật nhé các bạn, đừng tự dối lòng mình ) nhưng mình nghĩ cũng không ít đâu các bạn nhỉ ...Vậy ta cũng xét qua 1 số trường hợp chúng ta thường đánh mất lợi thế để cùng rút kinh nghiệm nhé:
  1. Có 1 bạn nhìn có vẻ rất hấp (cao, to, đen, hôi, ăn nói tự tin lịch sự) rất hợp gu của nhiều bạn gái, thế là 1 gái ( mặc định là xinh nhé các bạn) thích và muốn tìm hiểu về bạn ấy. Những tưởng 2 người sẽ có 1 cuộc tình (đầu bạc răng sâu...) nhưng không ngờ bạn này lại có tật nói nhiều, lúc nào miệng cũng lẩm bẩm thế là bán gái đó đâm ra chán ( mới đầu nhìn cũng ngon lắm nhưng giờ mới thấy không có gì hấp dẫn nữa cả) sau đó thì mình không biết sao nữa (nhưng dự là thất bại... )
  2. Một bạn khác, cũng đẹp trai, nhà cũng khá, nhưng lợi thế lớn nhất không phải ở đó mà là ở khả năng nói chuyện với gái ( tay này khá là biết lắng nghe, nói chuyện vui tính gái thích ra mặt luôn) nhưng đến khi gặp được 1 người mà bạn ấy yêu thương thật lòng lại ngẹn cổ họng, không biết nói gì cả? (có không nhỉ...) bình thường thì chém gió rầm trời đến khi gái tới là tạch luôn, cạy mồm cũng không nói, trường hợp này không biết tính sao nhưng sự cũng tach luôn các bạn ạ.
  3. Trường hợp này ít nhưng cũng có khá nhiều...1 số bạn trở nên huyễn hoặc bản thân khi được gái khen vài câu, ngay lập tức các bạn dạng này liền lên cơn CDSHT nghĩ mình (blah, blah,...) thế là các bạn ấy dễ dàng trở thành rau cho gái chăng...Ngày nào gái cũng gọi điện hỏi thăm làm cho bệnh càng nặng hơn, nặng mãi...nặng mãi đến 1 ngày gái đi lấy chồng còn các bạn thì bỏ mịa luôn ( đừng nghe gái khen nhé các bạn...)
Bài 7: Không nói quá nhiều và nên có 1 ít tài lẻ
Không cần phân tích nhiều chắc các bạn cũng đã hiểu ý của bài này rồi chứ ( bạn nào không hiểu thì tự đấm vào mặt mình nhé ).
Thứ 1: Là 1 thằng đàn ông các bạn không nên nói nhiều, nhất là 1 thằng muốn cua gái thì càng không nên nói nhiều, trong binh pháp có câu " lấy tĩnh chế động" là như vậy đó các bạn ợ. Chắc các bạn cũng hiểu được phần nào cậu này chứ nhỉ, nói nhiều là việc của bầy gà và hoảng sợ là việc của bầy cừu, con gái là cáo(lai một lần nữa xin lỗi các bạn nữ vì đã so sánh các bạn với cáo), còn những tay nông dân là sói...Không khó bắt gặp 1 số trường hợp nhiều bạn làm gái mất cảm tình vì bệnh ( nói nhiều, nói rồi, nói lại, nói hoài, nói mãi...)...Còn gái ( biết dồi, khổ nhắm, nói mãi, thằng cha này không có vị gì cả...)..Nói thẳng ra là hết vị các bạn ạ, 1 cô gái bình thường có khá nhiều vệ tinh theo sau nên việc bạn chỉ cần mắc 1 chút tính xấu là có thể bị cô ta loại rồi. Các bạn cứ thử tưởng tượng xem, có 1 bạn gái ngày nào cũng nhắn tin cho các bạn hỏi han đủ điều " anh ơi, anh làm gì đó? anh ăn cơm chưa, anh uống nước chưa, con chó nhà anh ăn chưa, cho chó uống nước chưa anh, anh ... chưa? cấu trúc của loại câu này chỉ có anh/em ... chưa? 1 cấu trúc câu hỏi kinh điển của 1 thế hệ các bạn ợ"......Vậy giải pháp ở đây là gì? Nói ít lại thôi các bạn ạ, cần thiết thì vứt luôn cái điện thoại đi, đừng cầm làm gì rồi nt lung tung, mình là mình rất ít nhắn tin với gái, phiền vãi... có gì gọi nói luôn. Nói chuyện thì nói từ tốn thôi, nói câu nào ra câu đó, nói ít nhưng nhiều ẩn ý cho gái tự nghĩ là được ( phải vui vẻ nhé)
Thứ 2: Một thằng đàn ông có 1 ít tài vặt thì sẽ thu hút được phái nữ nhiều hơn những thằng khác các bạn ạ. Điều này thì khỏi cần bàn cãi, ai không có thì giáng kiếm 1 cái gì mà luyện. Tài vặt ở đây có thể là: " chơi guitar, piano , hát, nhảy popping, nhảy michal jason, hay sửa xe, sửa đồ điện...v.v thậm chí nấu ăn cũng là 1 tài vặt gái cực thích". Mà những tài vặt này thì các bạn cũng biết rồi, tự mà rèn luyện chứ ai mà chỉ được, nhưng về cơ bản thì các bạn nên có để phòng thân khi cần mà dùng chứ đừng để thằng khác thu hút gái của các bạn nhé. Ví dụ như các bạn đi gái vào 1 phòng trà có nhạc cụ, thế là dùng ngay tài lẻ của mình để gây ấn tượng với gái. Đảm bảo gái chết mê mệt ngay. Hay ví dụ 2 người đang đi trên đường vui vẻ mà xe gái bị hư thì hãy sử dụng tài lẻ của mình chứ đừng để 1 thằng nào khác nó lại sửa giúp gái thì nguy hiểm vô cùng nhé các bạn. Tất nhiên mỗi người nên tìm cho mình 1 ít tài lẻ thôi chứ không phải là tất cả, để có khi nào cần thì dùng đến và biết đâu cô gái sẽ đổ ngay lần đó.
Vậy là đã hết 7 bài học rút ra từ chính kinh nghiệm. Các bạn có thể chia sẽ những cách của bản thân ở phần comment phía dưới để giúp cho những bạn FA sớm có người yêu.
Chúc các bạn tán gái thành công!

Last edited:

Heo con

Đại Tá
Tối, mời đối tượng ra đâu trà tranh trà sữa gì đó. Nhưng nhớ phải ngồi ngoài trời.
Thình lình chỉ tay lên trời và hét:
- Aaa!!! Sao băng kìa đẹp quá...
Hầu hết đối tượng sẽ chắc chắn sẽ ngẩng đầu lên xem.
Lập tức nói tiếp:
- Em không phải nói gì cả, nếu yêu anh thì em chỉ cần gật đầu. Anh sẽ ngồi đợi được cho tới lúc đó.
... sau đó chỉ việc là ngồi chờ kết quả ^____^ nhớ là lập tức =))))))))

Heo con

Đại Tá
Con trai: Này! Cậu làm người yêu tớ nhé :X
Con gái: Còn lâu >:p
Con trai: Gì cơ? Cậu nghe tớ nói gì không mà trả lời vậy? :-"
Con gái: Có nghe >.
Con trai: Tớ nói gì? :O
Con gái: "Cậu làm người yêu tớ nhé" :-w
Con trai: TỚ ĐỒNG ÝYYYY!!!♥ =)))))

Heo con

Đại Tá
boy: anh có thể làm e nói 3 từ "em yêu anh"
girl: ko bao giờ :p
boy: cược nhé !!
girl: ok
boy: e nói ...màu xanh
girl: màu xanh
boy: e nói.....màu hồng
girl: ok,màu hồng
boy: giới tính e là gì???
girl: nữ
boy: tuổi??
girl: 18
boy: anh yêu em, em có yêu anh không???
girl: khôngggggggggggg
boy: đó,thấy chưa,a bảo a sẽ làm e nói từ "không" mà,e thua rồi nhé :-?
girl :ko phải,a bảo a làm e nói 3 từ "em yêu anh" cơ mà >"
boy: vâng,và a đã làm dc :"> >:))) =))))

Heo con

Đại Tá
Từng có người con gái nguyện cùng tôi đi về nơi tận cùng thế giới:

- "Không trả nợ cho bà, bà thề ôm mày chết chung"

Từng có người con gái cùng tôi hẹn ước đến kiếp sau:

- "Muốn cua chị mày đây hả? Kiếp sau đi kưng"

Từng có người con gái cam nguyện vì tôi mà chết:

- "Làm bạn gái ông? Tui thà chết còn hơn" =))))))))

Heo con

Đại Tá
Yêu anh ko???
.
.

Im lặng là đồng ý

Lên tiếng là nhất trí

Cãi lại là đồng tình

Thanh minh là thú nhận

=))

Đố ai định nghĩa được chữ yêu

Có khó gì đâu một buổi chiều

Cầm dao kề cổ yêu hay chết

Gật đầu cái rụp thế là yêuuuuuuuuuuuuuuuuuuu :-""""""""""

Nước trong nước chảy quanh chùa,

Không iu ta cũng bỏ bùa cho iuuuuuuuuuu :-x

Heo con

Đại Tá
"Em ơi! Khi em đọc tin nhắn này, em nợ anh cuộc hẹn. Xóa tin nhắn này, em nợ anh cuộc tình. Lưu tin là em nợ anh 1 nụ hôn. Trả lời anh, em nợ anh tất cả. Còn nếu em không trả lời... thì em đã yêu anh!" =)))

Tại 1 chuyên mục Rao Vặt: "Nam, 25 tuổi, cao 1.8m, nặng 72 kg còn độc thân. Thành đạt, đẹp trai, khỏe mạnh, thông minh, sở hữu hai xe BMW, một thuyền buồm, biệt thự ở Hawaii, hai nhà mặt tiền khu trung tâm. Không mua. Không bán. Cũng ko cần tìm bạn gái. Chỉ muốn khoe vậy thôi".

Bình luận từ Facebook