Theo các bác cốt vượt nào đánh phong trào là OK nhất ?

LongV

Thượng Tá
Cảm ơn bạn ! mình đánh bóng cách đây vài chục năm rồi, sau khi nghỉ hưu mới mua cái bàn về gọi mấy đứa bạn cùng lứa đánh để rèn luyện sức khỏe thôi chứ không giao lưu nhiều, mấy ông bạn ông nào cũng dùng Sardius, mỗi mình dùng VIS thấy lẻ loi, bán VIS đi tậu Sardius, sang tiệm bóng chủ cửa hàng bảo chú mua để đánh sao không mua những cấy vợt mới mà chơi, Sardius này thì chỉ để sưu tầm, nhiều đêm nằm nghĩ mãi lới khuyên của chủ cửa hàng nên lại bán Sardius đi tậu cây khác. Nói thực là mình mua chỉ để thử thôi chứ chủ công vẫn là 729, vì mình ngại cứ thỉnh thoảng lại phải bóc ra dán lại, trình độ mình gà nên đánh cây 7 - 8 triệu cũng chỉ thấy hơn cây 3 - 400k tí ti !
Hơn tí ti là được rồi bác. Món bóng bàn này khó, lên được tí ti là cũng mướt mồ hôi, tốn biết bao công sức rồi :)

hoangdiephb

Trung Sỹ
Bạt thì nên đánh cốt cứng và nảy xíu. Trong 4 cây trên thì theo em dòng Supper ổn hơn cả. Cây CNF thiên về thủ, cắt, bác đúng lối này thì ok. Còn không quan trọng công nghệ cũ mới, mà giật ít, hoặc ko giật thì carbon thuần cũng ok mà!
Rất cảm ơn bạn ! Thế thì có lẽ mình chọn CNF là chính xác vì mình đánh tấn công nhưng thủ thì lại tốt hơn, có lần mình đánh vời thằng bạn ở sân nhà hàng xóm cách nhà khoảng 30 m , thằng bạn bực quá gảo lên: " Anh đánh thế này thì em đánh sao ?" đi đánh bóng về vợ hỏi sao nó gào lên thế xong cứ cười bò ra !

Daoky09

Đại Tá
Cảm ơn bạn ! mình đánh bóng cách đây vài chục năm rồi, sau khi nghỉ hưu mới mua cái bàn về gọi mấy đứa bạn cùng lứa đánh để rèn luyện sức khỏe thôi chứ không giao lưu nhiều, mấy ông bạn ông nào cũng dùng Sardius, mỗi mình dùng VIS thấy lẻ loi, bán VIS đi tậu Sardius, sang tiệm bóng chủ cửa hàng bảo chú mua để đánh sao không mua những cấy vợt mới mà chơi, Sardius này thì chỉ để sưu tầm, nhiều đêm nằm nghĩ mãi lới khuyên của chủ cửa hàng nên lại bán Sardius đi tậu cây khác. Nói thực là mình mua chỉ để thử thôi chứ chủ công vẫn là 729, vì mình ngại cứ thỉnh thoảng lại phải bóc ra dán lại, trình độ mình gà nên đánh cây 7 - 8 triệu cũng chỉ thấy hơn cây 3 - 400k tí ti !
Chào ông bạn già! Giá kể ông bạn gần chỗ mình thì hay quá, có bạn chơi cùng sở thích. Chân thành Khuyên ông bạn một điều: Ông nên theo lời khuyên của @LongV . Với 2 lý do, một là vũ khí như vậy là phù hợp với rơ đánh; hai là nếu ngại bóc mặt vợt thì dễ hỏng cốt vợt ( cốt đắt tiền sẽ phí phạm )

hoangdiephb

Trung Sỹ
Chào ông bạn già! Giá kể ông bạn gần chỗ mình thì hay quá, có bạn chơi cùng sở thích. Chân thành Khuyên ông bạn một điều: Ông nên theo lời khuyên của @LongV . Với 2 lý do, một là vũ khí như vậy là phù hợp với rơ đánh; hai là nếu ngại bóc mặt vợt thì dễ hỏng cốt vợt ( cốt đắt tiền sẽ phí phạm )
Xin cảm ơn lời khuyên chân tình của bạn !

lion

Đại Tá
Cái này đôi khi còn tuỳ vào điều kiện nữa bạn Vua Sư Tử ơi :) Có điều kiện thì hoàn toàn có thể vừa mua cốt mút ưa thích vừa đi tập hlv thường xuyên, ví dụ như trường hợp của tôi chẳng hạn keke
Vâng, ý em nói là nên tập có thầy để nắn động tác cho đẹp, cốt mút tính sau, nếu tập bằng kiếm xịn thì cũng không sao, tuy nhiên thấy nhiều bác lao vào chạy đua vũ khí mà quên mất kỹ thuật, giống như có con dao sắc nhưng chỉ là dao mà không biết sử dụng thế nào để gọi là múa (múa kiếm) mà chỉ dùng để chém (chặt chém).

nhqdesperado

Trung Uý
Quan trọng là chiêu thức thôi bác ạ, chứ vũ khí chỉ chiếm 1 phần nhỏ thành công. Luyện đi luyện lại 1 loại vũ khí duy nhất phù hợp với mình cho đến khi điêu luyện thì ko cần phải thay đổi vũ khí làm gì nữa Tất nhiên, chỉ có bản thân mới cảm nhận đc cái nào hợp với mình, người ngoài mỗi ng 1 ý, ko biết đâu mà lần

Bình luận từ Facebook