Theo các bác cốt vượt nào đánh phong trào là OK nhất ?

hoangdiephb

Trung Sỹ
Mình đánh phong trào cũng đã thay nhiều cốt vợt mà mỗi lần thay thì lại phải trả tiền ngu, nên muốn nhờ các bác tư vấn. Mình đánh chủ yếu chỉ bạt 2 góc chữ a của bàn, ít khi giật, đánh được 2 càng theo các bác nên dùng cốt vợt nào trong các dòng cốt vợt phổ thông hiện nay :

1 ZHANG ZIKE SUPER ZLC​

2 Cốt vợt LIN YUN JU SUPER ZLC​

3 Cốt BUTTERFLY REVOLDIA CNF​

4 Viscaria Super ALC​

......

HungGL

Đại Tá
Mình đánh phong trào cũng đã thay nhiều cốt vợt mà mỗi lần thay thì lại phải trả tiền ngu, nên muốn nhờ các bác tư vấn. Mình đánh chủ yếu chỉ bạt 2 góc chữ a của bàn, ít khi giật, đánh được 2 càng theo các bác nên dùng cốt vợt nào trong các dòng cốt vợt phổ thông hiện nay :

1 ZHANG ZIKE SUPER ZLC​

4 Viscaria Super ALC​

......

Bạt thì nên đánh cốt cứng và nảy xíu. Trong 4 cây trên thì theo em dòng Supper ổn hơn cả. Cây CNF thiên về thủ, cắt, bác đúng lối này thì ok. Còn không quan trọng công nghệ cũ mới, mà giật ít, hoặc ko giật thì carbon thuần cũng ok mà!

hoangdiephb

Trung Sỹ
Bạt thì nên đánh cốt cứng và nảy xíu. Trong 4 cây trên thì theo em dòng Supper ổn hơn cả. Cây CNF thiên về thủ, cắt, bác đúng lối này thì ok. Còn không quan trọng công nghệ cũ mới, mà giật ít, hoặc ko giật thì carbon thuần cũng ok mà!
Trân trọng cảm ơn bác !

hoangdiephb

Trung Sỹ
Hay bạt thì bạn mua cây Primoac Carbon ngon bổ rẻ. Không thì cứ sài tiếp cây Sardius đang chơi, không cần đổi.
Mình dùng Sar thấy khả năng kiểm soát bóng không bằng dùng Vis, khi đi sang hiệu cắt dán mặt cho cốt Sar, cậu chủ cửa hàng cắt dán mặt vợt cho mình hỏi: Chú mua cây này bao nhiêu tiền ? khi mình nói giá cậu ấy bảo: Với số tiền đó sao chú không mua những cây vợt mới mà chơi, vợt mới thì công nghệ sẽ mới ưu việt hơn công nghệ cũ, còn Sar thì chỉ để sưu tầm...Hôm trước mình nõi chuyện với 1 anh bạn anh ấy bảo: " Bác xem các giải đấu từ cấp huyện trở lên có ai dùng vợt sar không ... Mình nghĩ những lời khuyên đó rất hợp lý và mình chia tay với Sar để tìm em bướm mới. Rất trân trọng cảm ơn thủ trưởng đã quan tâm đến lính tráng !

Thunderblade

Thượng Sỹ
Em nghĩ vấn đề của bác không hẳn do cốt đâu. Nếu bác bạt tốt 2 góc chữ A thì bác đổi sang gai công như MoristoSP xem thế nào, dán trên cốt bình dân cũng được. Chỗ e cũng có bạn trẻ dùng gai công dán trên Boll alc, bạt nửa nảy cuối bàn. Rất khó chịu và cũng khó đỡ nữa.

hoangdiephb

Trung Sỹ
Cảm ơn bạn, mình cũng nghĩ không phải tại cốt mà do trình của mình gà thôi, nhưng mình muốn thử công nghệ mới xem sao, mấy câí cốt rồi nhưng mình chỉ đánh thử thế thôi, chứ chủ công vẫn đang đánh bằng 729, vì mình đánh chỉ lấy sức khỏe và tròng bàn bóng mình thì các tay cơ đánh với mình đều cũng gà như mình, nên sắm để trải nghiệm là chính chứ không dùng cho đánh thật. Tình mình đơn giản không thích lằng nhằng thỉnh thoảng lại phải dán lại mặt vợt thấy rất phiền toái !

hoangdiephb

Trung Sỹ
Cao thủ diễn đàn nhận xét thì mình thôi, next :)
MÌnh mới quay lại đánh bóng và còn lạc hậu về mọi phương diện nên mình muốn học hỏi kinh nghiệm các tiền bối, và trân trọng tất cả các ý kiến của các tiền bồi giá

Super Moderators cho vài lời thì tốt biết mấy !​

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
MÌnh mới quay lại đánh bóng và còn lạc hậu về mọi phương diện nên mình muốn học hỏi kinh nghiệm các tiền bối, và trân trọng tất cả các ý kiến của các tiền bồi giá

Super Moderators cho vài lời thì tốt biết mấy !​

Không phải ai cũng có cơ hội trải nghiệm, mà tôi cũng chỉ là người chơi ở trình độ hạn chế :)
Chưa trải nghiệm thì không chém :)

lion

Đại Tá

1 ZHANG ZIKE SUPER ZLC​

4 Viscaria Super ALC​

......

Khuyên chân thành, bác nên mua cây thuần gỗ như Maze Advance (1.2Tr), hai mặt trung tiền tầm 700K/mặt (em gợi ý Yasaka Rakza7, không nên dùng Soft), số tiền còn lại bác tìm thầy nào đó học từ cơ bản lên đến giật được xoáy lên, xuống, trái, phải...(học phí chắc 200K/tiếng) trong 2~3 tháng (tuần 2~3 buổi) rồi hãy mua mấy cây Super và mặt vợt đắt tiền hơn. Vì nếu trình độ mới đến như vậy thôi thì Siêu Super cũng không có ý nghĩa gì ngoài tác dụng khoe kiếm!

Khoi Nguyen

Binh Nhì

1 ZHANG ZIKE SUPER ZLC​

4 Viscaria Super ALC​

......

Bác cầm cây nào ra trận thắng nhiều nhất thì chọn cây đó. Có nhiều cây tập thì cảm giác rất sướng nhưng ra trận toàn thua.

Trainee

Đại Tá
Quan điểm của tôi là cốt vợt cho phong trào càng rẻ càng cốt, khoảng 1.5÷2.0 triệu là đẹp. Nhìn miếng gỗ ép mà 5÷7 triệu/cái mà thấy xót. So sánh với cầu lông thì gỗ ép đắt kinh :)
Anh code vài chữ có khi cho trăm người dùng chục năm, trị giá cả trăm củ, …

LongV

Thượng Tá
Quan điểm của tôi là cốt vợt cho phong trào càng rẻ càng cốt, khoảng 1.5÷2.0 triệu là đẹp. Nhìn miếng gỗ ép mà 5÷7 triệu/cái mà thấy xót. So sánh với cầu lông thì gỗ ép đắt kinh :)
Chẳng nói đâu xa, chính anh vẫn mua miếng gỗ ép 7tr5 chơi đấy còn than vãn gì -)))))

hoangdiephb

Trung Sỹ
Khuyên chân thành, bác nên mua cây thuần gỗ như Maze Advance (1.2Tr), hai mặt trung tiền tầm 700K/mặt (em gợi ý Yasaka Rakza7, không nên dùng Soft), số tiền còn lại bác tìm thầy nào đó học từ cơ bản lên đến giật được xoáy lên, xuống, trái, phải...(học phí chắc 200K/tiếng) trong 2~3 tháng (tuần 2~3 buổi) rồi hãy mua mấy cây Super và mặt vợt đắt tiền hơn. Vì nếu trình độ mới đến như vậy thôi thì Siêu Super cũng không có ý nghĩa gì ngoài tác dụng khoe kiếm!

LongV

Thượng Tá
Cái này đôi khi còn tuỳ vào điều kiện nữa bạn Vua Sư Tử ơi :) Có điều kiện thì hoàn toàn có thể vừa mua cốt mút ưa thích vừa đi tập hlv thường xuyên, ví dụ như trường hợp của tôi chẳng hạn keke

hoangdiephb

Trung Sỹ
Cảm ơn bạn ! mình đánh bóng cách đây vài chục năm rồi, sau khi nghỉ hưu mới mua cái bàn về gọi mấy đứa bạn cùng lứa đánh để rèn luyện sức khỏe thôi chứ không giao lưu nhiều, mấy ông bạn ông nào cũng dùng Sardius, mỗi mình dùng VIS thấy lẻ loi, bán VIS đi tậu Sardius, sang tiệm bóng chủ cửa hàng bảo chú mua để đánh sao không mua những cấy vợt mới mà chơi, Sardius này thì chỉ để sưu tầm, nhiều đêm nằm nghĩ mãi lới khuyên của chủ cửa hàng nên lại bán Sardius đi tậu cây khác. Nói thực là mình mua chỉ để thử thôi chứ chủ công vẫn là 729, vì mình ngại cứ thỉnh thoảng lại phải bóc ra dán lại, trình độ mình gà nên đánh cây 7 - 8 triệu cũng chỉ thấy hơn cây 3 - 400k tí ti !

Bình luận từ Facebook