Thầy trò đường tăng đi chinh chiến

thaythuydn

Đại Tá
13h30 ngày hôm nay Thầy Thuỵ và an còi sẽ đi vào TP TAM KỲ quậy phá nghe có 1 anh hùng hảo hán ở xa tới làm tung hoành TP Tam Kì,anh em bóng bàn phải nhờ thầy Thuỵ và siêu đệ tử An Còi vào dàn xếp
An còi nói cho vui vậy thôi.Chứ lần này đi vào Tam Kỳ để học hỏi là chính.Chủ đích của mình là xem trực tiếp cú chăn lừng danh BH bằng AntiPower của anh Thư Paragame.Mình không gặp khó khăn khi tấn công ,mà thật sự thì mình rất lúng túng khi chận/block cú giật của đối phương với mặt Antipower này.Trăm nghe khong bằng mắt thấy .Mình sẻ dùng máy IpadAir và máy handycam sony để quay.Hy vọng sẻ học hỏi được nhiều.

spy

Thiếu Uý
An còi nói cho vui vậy thôi.Chứ lần này đi vào Tam Kỳ để học hỏi là chính.Chủ đích của mình là xem trực tiếp cú chăn lừng danh BH bằng AntiPower của anh Thư Paragame.Mình không gặp khó khăn khi tấn công ,mà thật sự thì mình rất lúng túng khi chận/block cú giật của đối phương với mặt Antipower này.Trăm nghe khong bằng mắt thấy .Mình sẻ dùng máy IpadAir và máy handycam sony để quay.Hy vọng sẻ học hỏi được nhiều.

Thư Paragames là một zơ cực kỳ khó chịu. Khi nhìn thấy anh tay tươi tay héo đứng trên bàn bóng thì nhiều người cười khẩy nhưng vào trận mới thấy hết được cái hiểm hóc của lối đánh chặn anti rồi bạt mất bóng. Thư có thể bỏ Laplaitratu (B diễn đàn) 2 viên mà LLTT không dám nhận. Riêng trận Thư - An còi mình lấycửa Thư.

Thaythuy làm ơn quay trận này cho anh em thưởng thức nhé. Thanks

thaythuydn

Đại Tá
Thư Paragames là một zơ cực kỳ khó chịu. Khi nhìn thấy anh tay tươi tay héo đứng trên bàn bóng thì nhiều người cười khẩy nhưng vào trận mới thấy hết được cái hiểm hóc của lối đánh chặn anti rồi bạt mất bóng. Thư có thể bỏ Laplaitratu (B diễn đàn) 2 viên mà LLTT không dám nhận. Riêng trận Thư - An còi mình lấycửa Thư.

Thaythuy làm ơn quay trận này cho anh em thưởng thức nhé. Thanks
Bạn Spy nói đúng.Mình học được rất nhiều về cách sử dụng mặt AntiPower BH của cao thủ này.Từ cú block bóng giật xung,đến giật cầu vồng,từ cú bắn BH đến cú kéo quẹt ngang/swipe của anh.Thật là điệu nghệ.Đả dùng Ipad Air quay 7 ván,nhưng chưa biết cách post lên mạng đây.
Lượt đi :7 ván .An còi thua 2-4.
Lượt về 5 ván:An còi thắng lại 3-2.Ván chung kết Thư dẩn An còi 8-4 nhưng bị thua lại.
Có lẻ Thư sẻ ra Đà nẳng một ngày rất gần đây và đấu giao lưu với AE ở CLB Vỉnh Trung/Mười.
Một chuyến đi học hỏi được rất nhiều.Nhìn anh Thư đánh mình quyết định giử lại không bán sale miếng AntiPower đã cắt của mình.Cảm nhận TRÊN CẢ TUYỆT VỜI.Cám ơn Thư rất và rất nhiều.Cám ơn chủ bàn Sang và các ACE Tam kỳ.Đặc biệt cám ơn người đẹp ThoaTK đã giúp mình quay trọn 7 ván đấu của Thư vs An còi.

thaythuydn

Đại Tá
Xin nói thêm về Thư.Combo của anh là :Blade : Donic Ovtcharov,FH :Tenergy 64,BH :AntiPower.
Có điều khá đặc biệt là nếu An còi giao bóng ngắn,sát lưới thì bị anh BẮN Revers,10 quả vào bàn hết 10,bất kể mọi loại xoáy.Sau tôi phải chỉ đạo An còi nên giao bóng dài biến hóa sâu bên FH của anh.Lối đánh của anh thiên về BH.Các cú giao bóng của An còi ngay cả bên FH anh đều nghiêng người qua để cắt hoặc bắn revers bên AntiPower.Thỉnh thoảng nếu đối thủ gò thì anh giật xoáy FH và bạt khá mạnh.Anh có cá tính khá mạnh.Trong khi thi đấu hỉnh thoảng anh củng la hét như Trần tuấn Quỳnh.Nhưng sau trận anh rất nhỏ nhẹ dể thương và rất tận tình giải thích các câu hỏi của tôi.Tôi hỏi BÍ QUYẾT của cú BH antiPower có phải anh tu ghiệp tại nước ngoài không?.Anh nói không ,chủ yếu là tự tập với MÁY BẮN BÓNG mà thôi.Mới vừa rôi anh đạt HCB giải đơn Paragames tại Myanmar sau khi thua một vân động viên Indonesia.Không rỏ trên youtube người ta có upload trận final naỳ không.(còn tiếp)

Last edited:

spy

Thiếu Uý
Xin nói thêm về Thư.Combo của anh là :Blade : Donic Ovtcharov,FH :Tenergy 05 FX,BH :AntiPower.
Có điều khá đặc biệt là nếu An còi giao bóng ngắn,sát lưới thì bị anh BẮN Revers,10 quả vào bàn hết 10,bất kể mọi loại xoáy.Sau tôi phải chỉ đạo An còi nên giao bóng dài biến hóa sâu bên FH của anh.Lối đánh của anh thiên về BH.Các cú giao bóng của An còi ngay cả bên FH anh đều nghiêng người qua để cắt hoặc bắn revers bên AntiPower.Thỉnh thoảng nếu đối thủ gò thì anh giật xoáy FH và bạt khá mạnh.Anh có cá tính khá mạnh.Trong khi thi đấu hỉnh thoảng anh củng la hét như Trần tuấn Quỳnh.Nhưng sau trận anh rất nhỏ nhẹ dể thương và rất tận tình giải thích các câu hỏi của tôi.Tôi hỏi BÍ QUYẾT của cú BH antiPower có phải anh tu ghiệp tại nước ngoài không?.Anh nói không ,chủ yếu là tự tập với MÁY BẮN BÓNG mà thôi.Mới vừa rôi anh đạt HCB giải đơn Paragames tại Myanmar sau khi thua một vân động viên Indonesia.Không rỏ trên youtube người ta có upload trận final naỳ không.(còn tiếp)

Thầy cố gắng up cái video lên để em nghiên cứu thêm nhé. Lần trước cũng thua tay Thư này mà chưa nghĩ ra chiêu để phục thù. Cảm ơn Thầy.

anzippo

Đại Tá
Thầy cố gắng up cái video lên để em nghiên cứu thêm nhé. Lần trước cũng thua tay Thư này mà chưa nghĩ ra chiêu để phục thù. Cảm ơn Thầy.
Spy mà găp Thư , spy mời thầy Thuỵ đến chỉ đạo hy vọng sẽ cải thiện hơn , hôm qua set 1 v à 3 an còi dẫn xa nhưng vẫn bị động rồi thua , may có thầy chỉ đạo lượt về nên đỡ lúng túng hơn và thắng nhờ may mắn , chung kết sẽ gặp tại clb vĩnh trung thời gian gần nhất , thanks

thaythuydn

Đại Tá
Đang nhờ người up giùm.Chưa biết khi nào mới thực hiện được.

• Like
Reactions: spy

spy

Thiếu Uý
Spy mà găp Thư , spy mời thầy Thuỵ đến chỉ đạo hy vọng sẽ cải thiện hơn , hôm qua set 1 v à 3 an còi dẫn xa nhưng vẫn bị động rồi thua , may có thầy chỉ đạo lượt về nên đỡ lúng túng hơn và thắng nhờ may mắn , chung kết sẽ gặp tại clb vĩnh trung thời gian gần nhất , thanks

Anh An sau khi được thầy Feguson chỉ đạo thắng lại là hay quá rồi. Đang đợi video trận này xem anh An xử lý zơ này thế nào.

thaythuydn

Đại Tá
Anh An sau khi được thầy Feguson chỉ đạo thắng lại là hay quá rồi. Đang đợi video trận này xem anh An xử lý zơ này thế nào.
Khi An còi thua 2-4,mình cởi áo khoác,cầm vợt xông vào để phục thù cho đệ tử.Nhưng an còi can mình và nói:"Thôi Thầy tuổi già sức yếu,e dể bỏ mạng nơi sa trường.Thôi thầy để em nghỉ 1/2 giờ rồi đánh lượt về,Thầy cố gắng chỉ đạo như Ferguson.Khi đó nếu em vẩn thua thì Thầy vào cứu em củng chưa muộn.Mình OK.Cuối cùng lươt về an còi thắng 3-2.

thaythuydn

Đại Tá
Trên đường du đấu(tiếp theo và hết).
Sau đây là những chuyện bên lề.Cả buổi sáng tôi đã gọi 4-5 người để đi chung một xe cho vui đặc biệt là những người chơi gai và anti.Nhưng tất cả đều từ chối.Lý do:người không khuyết tât chưa chắc đáng xem ,mà xem chi người bị khuyết tật.Nhưng khi vào Tam kỳ sau khi An còi thua 2-4,mình phone về Đà nẳng họ mới giật mình ,hối tiếc.
Thứ 2 là tài lái xe của An còi thật tuyệt vời..Xe An còi nhỏ,nên mới ngồi lên xe là mình định uống một viên thuốc chống nôn nautamine ngay,nhưng An còi can ngăn và nói :thầy yên tâm em lái xe rất êm.Nếu thầy nôn em củng nôn theo.An còi giải thích tiếp Thầy uống Nautamine sẽ buồn ngủ thì làm sao khi vào Tam kỳ còn tỉnh táo để chỉ đạo em được.I "CAN" You. Mình OK.Đúng là An còi lái xe rất là êm,"lạc giửa vùng êm chẳng bến bờ."
Thứ 3 trên đường về 2 thầy trò ghé quán cà phê ở thị xả Hà lam ,Thăng bình,bên hồ hoa súng đang nở,dưới rặng tre.Bất chợt mình nhớ đến người đẹp Thu,cựu hoa khôi trường trung học TP Tam kỳ.Lúc đó nàng là người yêu trong mộng của nhà thơ Đinh trầm Ca,tác giả bài thơ Ru con tình củ được Phạm Duy phổ nhạc.Về sau này chị là một trong những thân chủ của mình.
Mình đọc cho An còi nghe vài câu trong bài thơ của Đinh trầm Ca khi được tin người yêu đi lấy chồng.
"Bây giờ xin gọi Thu ơi,
Cho vừa thương nhớ cho vơi nổi sầu,
Thu ơi em của phố Hà,
Bây giờ dáng bướm kiêu sa có còn...".
(Phố Hà đây là thị trấn Hà Lam huyệnThăng bình.)
An còi không chịu thua.anh mượn 2 câu thơ của Quang Dủng sửa lại địa danh để tặng người hơi bị đẹp và nhiệt tình thoatk:
"Tôi nhớ Tam Kỳ mây trắng lắm,
Em có bao giờ ...em nhớ thương ..."

Last edited:

Bình luận từ Facebook