Thay đổi vợt liên tục

Trainee

Đại Tá
Ko cần ten với super j đâu b. Mình hiểu sự khó chịu của 2 mặt gai nhưng bạn tâng thế hơi quá. Bữa nào bạn mời a thinhq6 gì đó qua chỗ mình, mình nói a bạn mình đánh hạng E pre và chưa từng vào quá tứ kết tiếp chiêu cho bạn xem. Cậu này đánh 2 cái mặt donic cùi thôi. Thứ 7 này thì tốt. làm chầu tất niên giao lưu luôn.
Thiếu j C cứng thua E mềm dùng gai. Nhưng chỉ 1 2 trận thôi, cứ thử cùng clb sẽ thấy hầu như gai cứng thua cả E nhũn. Mình ko có ý khen chê. Nói vài câu thế nếu b là người tiếp xús nhiều người chơi đủ mọi thể loại chắc sẽ hiểu. Còn bạn chưa ra khỏi ao làng thì chưa thẤy hết đc những cái mà bạn tưởng như là mình hiểu đâu
Lâm.01247535OO bốn
Nếu vậy thì ông này có lẽ còn dưới ông Quang Đẻn chỗ em VT?!

phuongnguyen

Đại Tá
Đã thử cầm con Cr và con T5000 đánh với bác 2 gai super block. Thấy con T5000 thắng dể hơn.. vợt cũng ảnh hưởng nhiều chứ .
Với gai hơn mình 4 bóng, làm quen và dợt nhiều thì rút ngắn xuống nhanh. Nhưng chơi với mus mà hơn 4 bóng thì cơ hội nỗ lực rút ngắn cực khó khăn em nhở.. như lão @lamtq kia,, ae mình chắc còn đỗ nhiều mồ hôi trên bàn bóng và bàn bia.

lamtq

Đại Tá
Đã thử cầm con Cr và con T5000 đánh với bác 2 gai super block. Thấy con T5000 thắng dể hơn.. vợt cũng ảnh hưởng nhiều chứ .
Với gai hơn mình 4 bóng, làm quen và dợt nhiều thì rút ngắn xuống nhanh. Nhưng chơi với mus mà hơn 4 bóng thì cơ hội nỗ lực rút ngắn cực khó khăn em nhở.. như lão @lamtq kia,, ae mình chắc còn đỗ nhiều mồ hôi trên bàn bóng và bàn bia.
a thi do mà. Nhung voi gai thi tru khi thua trình chu ko thua kieu âm uc vi ko biet cach danh dau
a co biet ong thinhq6 la ong nao dau. Haha. Ko có ten tren ban do gai SG e oi

Acoustic

Đại Uý
KK, đục có văn hóa, chứ ko mang tiếng em quá! :D
Con đó, cuối năm, em ít Time chơi quá, nên chưa đánh giá được. Dù cầm nó ăn được giải đôi giao lưu hỗn hợp cuối năm (uýnh 6 trận mới vào CK đó :D).
Có vẻ sẽ đánh BH ten05 FX, còn FH thì mềm chút, cỡ 80 hay G1.
Con này mỏng 5.3mm, ít rung, khá ngậm bóng nhưng không thiếu lực, bạt rất tốt; control quả thủ bị động cực tốt, cầm con đó em thủ bị động trung bàn được rất nhiều quả trái mà trước giờ chưa từng làm được. Cốt hơi nhẹ ~85gr!
P/s: bận quá thì hôm nào em xuống Tiền giang chơi với anh, kê kê!
Nhắc đến quả đục mà e thấy chán mình quá, luyện mãi mà đục bóng sang bên kia chỉ lờ đờ chạy chứ không xoáy lồng lên như nhiều video xem trên mạng. Năm sắp hết tết sắp đến bác có thể bật mí, điểm hóa giúp e chút không ạ:confused:

Trainee

Đại Tá
Last edited:

Trainee

Đại Tá
a thi do mà. Nhung voi gai thi tru khi thua trình chu ko thua kieu âm uc vi ko biet cach danh dau
a co biet ong thinhq6 la ong nao dau. Haha. Ko có ten tren ban do gai SG e oi
Hê hê, vậy bạn kia gặp ông Quang đẻn nhà ta thì chắc vất vợt đi ko chơi bóng nữa mất vì ức! :D

Trainee

Đại Tá
Nhắc đến quả đục mà e thấy chán mình quá, luyện mãi mà đục bóng sang bên kia chỉ lờ đờ chạy chứ không xoáy lồng lên như nhiều video xem trên mạng. Năm sắp hết tết sắp đến bác có thể bật mí, điểm hóa giúp e chút không ạ:confused:
Ka ka, đục đẽo không hợp thì mình đổi kiểu khác, ví dụ như mình tập hoài chả giao được xoáy ngang, ...
Quả giao nào thì cũng cần cái cổ tay và lúc tiếp bóng phải nhanh, xung, mỏng mới xoáy nhiều.

Bạn cứ tập phụ trợ cái cổ tay cho khỏe, khi tập giao thì cứ tập hết lực tay luôn, giao bóng như muốn vằm hỏng quả bóng luôn ấy, đừng quan tâm ngắn dài vội.
Muốn lồng lên thì phải pha tý xoáy lên,
Mà ăn nhau lừa được cho người ta nhầm hay giật mình, xoáy quá cũng tốt, nhưng không xoáy quá cũng chả sao đâu!

Acoustic

Đại Uý
Ka ka, đục đẽo không hợp thì mình đổi kiểu khác, ví dụ như mình tập hoài chả giao được xoáy ngang, ...
Quả giao nào thì cũng cần cái cổ tay và lúc tiếp bóng phải nhanh, xung, mỏng mới xoáy nhiều.

Bạn cứ tập phụ trợ cái cổ tay cho khỏe, khi tập giao thì cứ tập hết lực tay luôn, giao bóng như muốn vằm hỏng quả bóng luôn ấy, đừng quan tâm ngắn dài vội.
Muốn lồng lên thì phải pha tý xoáy lên,
Mà ăn nhau lừa được cho người ta nhầm hay giật mình, xoáy quá cũng tốt, nhưng không xoáy quá cũng chả sao đâu!
Vâng cảm ơn a, e có thể giao con lắc xoáy ngang khá tốt nhưng thích kiểu giao của Wang Hao, tiếc là đục mãi không thấy xoáy. Chắc thời điểm vợt tiếp xúc bóng sai

Trainee

Đại Tá
Vâng cảm ơn a, e có thể giao con lắc xoáy ngang khá tốt nhưng thích kiểu giao của Wang Hao, tiếc là đục mãi không thấy xoáy. Chắc thời điểm vợt tiếp xúc bóng sai
Ô mình chả giao được con lắc. Hay là 2 kiểu này nó xung nhau, tập mất time, nếu mình không phải năng khiếu nhỉ.
Bạn cứ cho nó sát sạt tận mặt bàn rồi mới thúc vợt vào ấy, cứ thúc thật mạnh cho nó sướng, đùng rụt rè kê kê. Như thế vào trận giao mới đã tay được mà ít bị lố, do mình ko thể mạnh tay hơn lúc tập được nữa.
Xoay vợt sửa điểm tiếp xúc để điều chỉnh các loại xoáy, nhớ lúc tiếp bóng tăng cổ tay thật mạnh vào, gằn lên ấy.

Acoustic

Đại Uý
Ô mình chả giao được con lắc. Hay là 2 kiểu này nó xung nhau, tập mất time, nếu mình không phải năng khiếu nhỉ.
Bạn cứ cho nó sát sạt tận mặt bàn rồi mới thúc vợt vào ấy, cứ thúc thật mạnh cho nó sướng, đùng rụt rè kê kê. Như thế vào trận giao mới đã tay được mà ít bị lố, do mình ko thể mạnh tay hơn lúc tập được nữa.
Xoay vợt sửa điểm tiếp xúc để điều chỉnh các loại xoáy, nhớ lúc tiếp bóng tăng cổ tay thật mạnh vào, gằn lên ấy.
Có phải chia đôi mặt vợt từ mũi đến cán, muốn giao xoáy lên thì mình tiếp bóng nửa trên mặt vợt, muốn giao xoáy xuống thì nửa dưới không anh

Trainee

Đại Tá
Có phải chia đôi mặt vợt từ mũi đến cán, muốn giao xoáy lên thì mình tiếp bóng nửa trên mặt vợt, muốn giao xoáy xuống thì nửa dưới không anh
Đó cũng chỉ là 1 cách thôi, bản chất là tiếp bóng, miết tác động quả bóng theo hướng mình muốn và thuận tay mình nhất thôi!

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Giờ mà lấy ĐKQ ra làm VD chẳng hạn, gần như chỉ chơi Sar lùm ko số!
Căn cứ thể hiện kỹ thuật của ổng
Từ đó nội suy ra.... có mà nhức óc!
Cây của ĐKQ là lùn ko số hả bác? Ổng có bán ko nhỉ bác hỏi hộ e cái ? Kk

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Đố ai biết vợt này của cao thủ thế giới nào? Quỹ diễn đàn còn nhiều ko mua ủng hộ nó cây mới, Nhìn tởm thật đấy thế mà đánh hay vãi

Bình luận từ Facebook