Thay cán cho cốt vợt - Các bác giúp em phẫu thuật ca này

linh729

Thượng Tá
Chẳng là cách cầm vợt của em hơi dị nên giờ muốn đổi cốt rất là nhọc nhằn.

Cây được cái mặt gỗ thì lại ko hợp cán, cây được cái cán vừa tay thì lại ko được cái mặt hoặc quá nặng đầu.

Em đang có ý định ghép cán cốt này sang mặt cốt khác hoặc đặt làm riêng 1 cái cán.

Tạm thời có 2 vấn đề đang làm em đau đầu :
== làm cách nào để tách gỗ ở cán vợt ra 1 cách ổn thỏa nhất, ko để lại sẹo hoặc di chứng.
== Khi ghép gỗ khác vào để hoàn thiện cái chuôi mới thì phải chú ý điểm gì để vợt vẫn đạt độ cân bằng , độ rung cần thiết, ko trở thành dở hơi.
....

Bác nào có kinh nghiệm trong vụ này thì cho em xin ý kiến.

Cảm ơn các bác.!!

mebb0101

Trung Tá
e cung gap van de dau dau nhu a.cay cc7 danh tuyet voi nhung moi toi can cc7 o giua hoi nho danh k co cam giac va khi thi dau lau bi mat suc thuong long tay k chac vot o nhung pha quyet dinh.danh dinh mua bang quan vot cau long ve quan vo nhung so mat het cam giac.hic

einstein

Trung Sỹ
vấn đề 1 thì e biết, ng ta ngâm phần cán vào 1 côc nước sôi, càng nóng càng tốt khoảng 5-10 phút, sau dó dùng dao dọc giấy tách rất dễ

pri-an

Trung Uý
Cán vậy đúng không bạn ơi ?

Attachments

1.1 MB · Đọc: 0
    1 MB · Đọc: 0
    1.1 MB · Đọc: 0
    999.8 KB · Đọc: 0
    796.4 KB · Đọc: 0
    771.1 KB · Đọc: 0

truongtxt

Đại Tá
Mình vừa gủi vào sài gòn cây LS để sửa cán FL thành ST. Hôm trước a lamtq có thay cán cây iolite thành cán cây tmb cầm thấy ngon .Nếu bạn k dám làm cứ gủi vào chỗ chú Hùng tân phú. Đảm bảo ngon. Vài hôm nữa cốt mình về mình up ảnh cho bạn xem.

hungtv2002

Đại Tá
Mình vừa gủi vào sài gòn cây LS để sửa cán FL thành ST. Hôm trước a lamtq có thay cán cây iolite thành cán cây tmb cầm thấy ngon .Nếu bạn k dám làm cứ gủi vào chỗ chú Hùng tân phú. Đảm bảo ngon. Vài hôm nữa cốt mình về mình up ảnh cho bạn xem.
đã lên diễn đàn rồi cơ à. Chú dạo này mê hẳn st rồi hả, cũng chịu khó phẫu thuật cốt nhỉ...

docmaorg

Đại Tá
Chẳng là cách cầm vợt của em hơi dị nên giờ muốn đổi cốt rất là nhọc nhằn.

Cây được cái mặt gỗ thì lại ko hợp cán, cây được cái cán vừa tay thì lại ko được cái mặt hoặc quá nặng đầu.

Em đang có ý định ghép cán cốt này sang mặt cốt khác hoặc đặt làm riêng 1 cái cán.

Tạm thời có 2 vấn đề đang làm em đau đầu :
== làm cách nào để tách gỗ ở cán vợt ra 1 cách ổn thỏa nhất, ko để lại sẹo hoặc di chứng.
== Khi ghép gỗ khác vào để hoàn thiện cái chuôi mới thì phải chú ý điểm gì để vợt vẫn đạt độ cân bằng , độ rung cần thiết, ko trở thành dở hơi.
....

Bác nào có kinh nghiệm trong vụ này thì cho em xin ý kiến.

Cảm ơn các bác.!!
A cũng đang tính biến cây cán AN của anh thành ST

Bình luận từ Facebook