Thành quả phấn đấu của 1 năm học Năm 2014

Red Arc

Đại Tá
Nổ bốc phét tý cho vui nhưng ai ngờ !
Sáng nay xem thời sự mới biêt BV vừa tiếp nhận 1 ca cấp cứu rất nghiêm trọng , người nhà đưa đến với triệu chứng tức ngực , khó thở . Các BS và chuyên gia khẳng định bệnh này mới gặp lần đầu rất nguy hiểm , may mắn gđ phát hiện và đưa đến kịp thời nên có phần hy vọng . Điều đặc biệt khi vào cấp cứu trên 2 tay BN nắm chặt 1 cái vợt BB và 1 quyển vở trong đó có 1 bài thơ đang viết dỡ . Theo như các chuyên gia nhận định thì thủ phạm chính là nội dung của bài thơ .
Cứu người hơn xây 7 tòa tháp nên mình chấp nhận HOÃN CÁI SỰ SUNG SƯỚNG ĐÓ LẠI mong ACE thông cảm , đừng làm mình khó xử . Qua đây mình thành thật xin lỗi và rút kinh nghiệm CÓ GÌ NÓI ĐÓ KHÔNG NỔ NỮA . Xin cảm ơn
P/s . Mà thật sự mình đọc đi đọc lại toàn thấy chia sẻ sự thật chứ chưa thấy Nổ .
Cảm ơn bác Sơn vì bài viết thật hài hước và có tác dụng giảm xì chéc cao, em đọc mà nãy giờ vẫn còn chưa hết cười, cười một cách thoải mái. Em mà không ngưng được khéo hôm nay Bệnh viện lại có thêm một ca cấp cứu nữa, tình trạng cũng nguy kịch không kém, hihi. Có lẽ phải bình chọn bài này là bài viết hay và dí dỏm nhất trong tuần này.

Last edited:

o3ma

Đại Tá
Nổ bốc phét tý cho vui nhưng ai ngờ !
Sáng nay xem thời sự mới biêt BV vừa tiếp nhận 1 ca cấp cứu rất nghiêm trọng , người nhà đưa đến với triệu chứng tức ngực , khó thở . Các BS và chuyên gia khẳng định bệnh này mới gặp lần đầu rất nguy hiểm , may mắn gđ phát hiện và đưa đến kịp thời nên có phần hy vọng . Điều đặc biệt khi vào cấp cứu trên 2 tay BN nắm chặt 1 cái vợt BB và 1 quyển vở trong đó có 1 bài thơ đang viết dỡ . Theo như các chuyên gia nhận định thì thủ phạm chính là nội dung của bài thơ. Cứu người hơn xây 7 tòa tháp nên mình chấp nhận HOÃN CÁI SỰ SUNG SƯỚNG ĐÓ LẠI mong ACE thông cảm , đừng làm mình khó xử . Qua đây mình thành thật xin lỗi và rút kinh nghiệm CÓ GÌ NÓI ĐÓ KHÔNG NỔ NỮA . Xin cảm ơn
P/s . Mà thật sự mình đọc đi đọc lại toàn thấy chia sẻ sự thật chứ chưa thấy Nổ .
Bác khéo léo quá. Hồi sáng e thấy avatar của bác hoa cả mắt, đếm mãi mà không hết những cái gì hình chữ nhật, trắng trắng, chưa kịp hỏi bác đã giấu đi đâu hết rồi giờ còn mỗi cái. Chúc mừng bác, cháu nó và toàn thể gia đình.
P/s: Sao bác lại treo ngược cái giấy khen thế?

Last edited:

Red Arc

Đại Tá
Tự nhiên cũng vui lây với bác Sơn nên xin góp vui cùng một tí. Chẳng là em có một người bạn đánh bóng bàn rất hay, trình trên em 2-3 bóng. Anh này lại có một người bạn, đánh cũng ngang ngửa, đều trên bóng em cả.... Chiều nay cả 2 anh hẹn gặp đấu một trận cho vui. Bình thường em được chấp 2 thua nhiều hơn hẳn thắng, nhưng hôm nay vì một anh có đôi giày mới rất đẹp (tí nữa em post hình sau) mới nhìn đã mê rồi. Anh này mới khai trương giày nên chắc quá hưng phấn, sức lực tràn trề nên giật quả nào cũng dư chút xíu, vậy là em may mắn dành chiến thắng 3-2. Lâu lắm mới có cảm giác chiến thắng nên chia vui cùng bác, tức cảnh sinh tình, em viết đại mấy câu:

Bắt đầu cầm bóng em "Giao
Hợp"
rơ nên bị ào ào tấn "công
Ngủ"
luôn bởi kị xoáy "vồng
May"
sao quả bóng lại không ra "bàn
Tọa"
lạc ngay vạch trắng "ngang
Tàng
long ngọa hổ mép bàn bóng rơi
"Bỏ
luôn pha bóng vừa rồi
Đời
ta sao lại phải bơi cứu mày'
Ngon
thì đưa bóng lại đây
Éo
cho cơ hội ăn may làm hoài
Rụt
vai, tấn bộ ra oai
Phong
kềm tỏa cặp ngắn dài tao phang
Mùng
mền chiếu gối đem sang
Tao cho mày ngủ tại bàn bữa nay
Học
luôn cái quả ăn may
Tào
lao thiên đế... một ngày vận hên
Xui
cho đối thủ quá đen
Phần ta thắng lợi một phen quá mừng....
.....
Nãy giờ kể lể lung tung
Rốt cục chỉ để khoe chung đôi giày
Và một trận thắng khá may
Anh em chiêm ngưỡng đôi giày...đẹp ghê!

phungducthang

Đại Tá
Sau này tuyển con rể cũng phải chọn thằng nào chơi bb tốt hơn mình bác ah
Mà phải chơi kiểu càng "xoáy" càng tốt.
Tự nhiên cũng vui lây với bác Sơn nên xin góp vui cùng một tí. Chẳng là em có một người bạn đánh bóng bàn rất hay, trình trên em 2-3 bóng. Anh này lại có một người bạn, đánh cũng ngang ngửa, đều trên bóng em cả.... Chiều nay cả 2 anh hẹn gặp đấu một trận cho vui. Bình thường em được chấp 2 thua nhiều hơn hẳn thắng, nhưng hôm nay vì một anh có đôi giày mới rất đẹp (tí nữa em post hình sau) mới nhìn đã mê rồi. Anh này mới khai trương giày nên chắc quá hưng phấn, sức lực tràn trề nên giật quả nào cũng dư chút xíu, vậy là em may mắn dành chiến thắng 3-2. Lâu lắm mới có cảm giác chiến thắng nên chia vui cùng bác, tức cảnh sinh tình, em viết đại mấy câu:

Bắt đầu cầm bóng em "Giao
Hợp"
rơ nên bị ào ào tấn "công
Ngủ"
luôn bởi kị xoáy "vồng
May"
sao quả bóng lại không ra "bàn
Tọa"
lạc ngay vạch trắng "ngang
Tàng
long ngọa hổ mép bàn bóng rơi
"Bỏ
luôn pha bóng vừa rồi
Đời
ta sao lại phải bơi cứu mày'
Ngon
thì đưa bóng lại đây
Éo
cho cơ hội ăn may làm hoài
Rụt
vai, tấn bộ ra oai
Phong
kềm tỏa cặp ngắn dài tao phang
Mùng
mền chiếu gối đem sang
Tao cho mày ngủ tại bàn bữa nay
Học
luôn cái quả ăn may
Tào
lao thiên đế... một ngày vận hên
Xui
cho đối thủ quá đen
Phần ta thắng lợi một phen quá mừng....
.....
Nãy giờ kể lể lung tung
Rốt cục chỉ để khoe chung đôi giày
Và một trận thắng khá may
Anh em chiêm ngưỡng đôi giày...đẹp ghê!
View attachment 12614 View attachment 12615 View attachment 12616 View attachment 12617 View attachment 12618 View attachment 12619 View attachment 12620 View attachment 12621 View attachment 12622 View attachment 12623
Vàng chóe, khoái nhất cái ảnh đứng chéo chân.

phungducthang

Đại Tá
Bác khéo léo quá. Hồi sáng e thấy avatar của bác hoa cả mắt, đếm mãi mà không hết những cái gì hình chữ nhật, trắng trắng, chưa kịp hỏi bác đã giấu đi đâu hết rồi giờ còn mỗi cái. Chúc mừng bác, cháu nó và toàn thể gia đình.
P/s: Sao bác lại treo ngược cái giấy khen thế?
Treo ngược thì chú phải làm thế nào để xem được thì thôi chứ, dốt...!

Red Arc

Đại Tá
Hôm trước cũng tính ghé vào cửa hàng 361 xem nhưng thấy đồ của bọn Khựa nên lại quay ra. Có khi mai lại quay vào xem thử. Nhìn cũng đẹp nhưng màu vàng nổi quá
Cửa hàng của 361 ở đâu vậy bác @o3ma ? Hình như cũng có màu khác đấy, chỉ tại anh bạn mình khoái mỗi "vàng".

o3ma

Đại Tá
Nếu vậy nhờ bác ghé qua nghía xem còn màu nào nữa kg và quan trọng nhất là giá bác nhé, thằng bạn của em cũng đang muốn làm 1 đôi.
Để mai chạy qua xem thử có giày BB không. Hôm trước đi ngang qua thấy quần áo và giày nhưng không biết có những loại giày nào. Có thì sẽ chụp vài kiểu ảnh gửi cho bác tham khảo.

o3ma

Đại Tá
Có cái gì màu "vàng" đâu mà "pốt", toàn "giải rút". O3ma thì còn tệ hơn đang tập... chặn đẩy
Đang đi tập nhưng cũng được thầy khen là có năng khiếu đấy, còn động viên cố gắng tập chăm độ 10 năm nữa cho đi đánh giải.

o3ma

Đại Tá
Nếu vậy nhờ bác ghé qua nghía xem còn màu nào nữa kg và quan trọng nhất là giá bác nhé, thằng bạn của em cũng đang muốn làm 1 đôi.
Hôm nay ghé đến nghía qua chỗ cửa hàng 361 rồi nhưng không có bán giày BB bác @Red Arc ạ. Toàn giày đi bộ và chạy thôi.

Attachments

960 KB · Đọc: 0
    1.2 MB · Đọc: 0

Bình luận từ Facebook