Thắc mắc . Xin hỏi AE hội gai dài

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Tôi xem rất nhiều clips của hội gai dài như . Vinh gai . Lâm làng sét ... mấy chú điều khiển gai rất hay , nhưng tôi có 1 thắc mắc xin hỏi AE hội gai
Tại sao khi đối thủ giật , mình chặn gai sang , đối thủ cắt , hất nâng trả trở lại về bên Gai , ae đều gạt hoặc cắt lại ? Tôi thấy quả này rất dể Ve hoặc Vẩy điểm rơi và bóng rất dị , nhưng không thấy ae nào sử dụng . Tôi chơi 388d-1 OX

khanhcfc

Thượng Tá
mình xin trả lời bạn như sau :
đây là theo ý kiến riêng nhé
thứ nhất các bạn đánh gai vững rồi thì đều đủ đòn gai như ve căng bóng ,gạt bóng căng và trùng ......
còn cái nói bóng dị lắm thì chỉ phụ thuộc vào xoáy của người ta mà bóng mình dị đến đâu (theo tôi thi chả dị gì cả )....
khi bóng người ta cắt trả sang thì tùy thuộc vào độ căng trùng của cú trả bóng + với bộ pháp của đối thủ mà đưa ra giải pháp gì .......NHƯNG đối với gai phòng thủ mà đánh ve căng bóng là 1 điều tối kỵ ......mình không nói là nó không hay ....nhưng nó không hay bằng trả trùng bóng ....
đối với trình D thì còn gây khó khăn bằng quả ve gai ....nhưng đối với trình C trở lên thì quả ve gai gần như là quả tự sát ......vì khi trình cao họ không quan tâm xoáy dị hay không ...mà họ chỉ quan tâm đến tốc độ và điểm rơi quả bóng .....mà 2 thứ này gai đánh căng bóng đều không phải là sở trường TRỪ KHI HỌ CẮT CĂNG VÀ THẲNG thì bạn có cơ hội mượn lực mà ve vẩy ........NHƯNG bạn chỉ gặp đường bóng đó khi gặp trình gà thôi

hoangthinh

Đại Uý
Có đây anh ơi , e chơi cũng loại đó nhưng có lót 0.5 e công nhiều quá nên mới được một tháng mà gãy gai rồi anh ạ. E dùng loại quattro màu đen lót tím.
UOTE="CLB Xuân Diệu, post: 697658, member: 20192"]Tôi xem rất nhiều clips của hội gai dài như . Vinh gai . Lâm làng sét ... mấy chú điều khiển gai rất hay , nhưng tôi có 1 thắc mắc xin hỏi AE hội gai
Tại sao khi đối thủ giật , mình chặn gai sang , đối thủ cắt , hất nâng trả trở lại về bên Gai , ae đều gạt hoặc cắt lại ? Tôi thấy quả này rất dể Ve hoặc Vẩy điểm rơi và bóng rất dị , nhưng không thấy ae nào sử dụng . Tôi chơi 388d-1 OX
[/QUOTE]
Co

Attachments

1.8 MB · Đọc: 0

hoangthinh

Đại Uý
Mình thì k nghĩ vậy . thế ở dẳng cấp tg thì có hơn trình abc dđ của mình k mà họ vẫn ve vẩy công để dứt điểm trong các pha bóng ?

UOTE="khanhcfc, post: 697668, member: 13232"]mình xin trả lời bạn như sau :
đây là theo ý kiến riêng nhé
thứ nhất các bạn đánh gai vững rồi thì đều đủ đòn gai như ve căng bóng ,gạt bóng căng và trùng ......
còn cái nói bóng dị lắm thì chỉ phụ thuộc vào xoáy của người ta mà bóng mình dị đến đâu (theo tôi thi chả dị gì cả )....
khi bóng người ta cắt trả sang thì tùy thuộc vào độ căng trùng của cú trả bóng + với bộ pháp của đối thủ mà đưa ra giải pháp gì .......NHƯNG đối với gai phòng thủ mà đánh ve căng bóng là 1 điều tối kỵ ......mình không nói là nó không hay ....nhưng nó không hay bằng trả trùng bóng ....
đối với trình D thì còn gây khó khăn bằng quả ve gai ....nhưng đối với trình C trở lên thì quả ve gai gần như là quả tự sát ......vì khi trình cao họ không quan tâm xoáy dị hay không ...mà họ chỉ quan tâm đến tốc độ và điểm rơi quả bóng .....mà 2 thứ này gai đánh căng bóng đều không phải là sở trường TRỪ KHI HỌ CẮT CĂNG VÀ THẲNG thì bạn có cơ hội mượn lực mà ve vẩy ........NHƯNG bạn chỉ gặp đường bóng đó khi gặp trình gà thôi[/QUOTE]
Mi

khanhcfc

Thượng Tá
Mình thì k nghĩ vậy . thế ở dẳng cấp tg thì có hơn trình abc dđ của mình k mà họ vẫn ve vẩy công để dứt điểm trong các pha bóng ?

mình không biết bạn có nhầm gai tấn cống và gai phòng thủ không ?
đẳng cấp thế giới đánh gai dài không ai về vẩy gạt công ầm ầm cả mà chỉ phòng thủ có chiều sâu theo trường phái joo sae hyuk thôi ...mà khi joo sae hyuk có tấn công dứt điểm bằng BH thì cũng quay vợt đánh mút còn nếu có về gái thành công thì cũng là tình huống hiếm hoi khi bóng nằm ngay lưới

CLB Xuân Diệu

Đại Tá

Vì thấy lạ nên mình mới hỏi , vđv nữ của Áo và Zou tong vđv hàng đầu của China đánh gai dài 388D-1 , lối đánh ôm bàn chặn đẩy và bạt . Nam thì có Pecab không rỏ cửa nước nào , cũng chơi ôm bàn chặn đẩy gai dài rất hay , mình học tấn công bằng gai qua động tác của Pecab .
Bóng ve vẩy sang rất tụt , đối phương rất dể bị lố đà khi đôi công ... Còn hất gạt thì là bài ca đi cùng năm tháng của người chơi gai dài , thế nên hầu như các đối thủ không còn lạ , thậm chí họ còn thích gặp để bẻ gai . Mình đang có suy nghỉ theo hướng > giống như mút , có người thì chuyên cắt , có người thì kê chặn , có người thì móc xoáy ... tùy theo sở trường của mỗi vđv .

hoangthinh

Đại Uý
http://htps://youtube.be/NHHu71zG6w8
đẳng cấp thế giới đánh gai dài không ai về vẩy gạt công ầm ầm cả mà chỉ phòng thủ có chiều sâu theo trường phái joo sae hyuk thôi ...mà khi joo sae hyuk có tấn công dứt điểm bằng BH thì cũng quay vợt đánh mút còn nếu có về gái thành công thì cũng là tình huống hiếm hoi khi bóng nằm ngay lưới
Mời bạn vào đường linh này để xem video nhé xem đây là gai công hay gai thủ : htps://youtube.be/NHHu71zG6w8

Last edited:

Tuấn gai

Binh Nhì
Đúng vậy. theo E khi gặp quả ngon xoay mút ve hoặc bạt dứt điểm là hiểu quả nhất chứ lạm dụng gai để ve ko an toàn. Gặp trình gà còn ăn đc chứ gặp ng đánh quen mình đánh gai căng không khác gì tự sát. E cũng dùng 388d-1 OX bên BH. E thích nhất kiểu kê bóng xoay gai mút liên tục của JOO SEE HUK. Đối phương không biết đường nào mà lần

huyheo99

Đại Uý
Tôi xem rất nhiều clips của hội gai dài như . Vinh gai . Lâm làng sét ... mấy chú điều khiển gai rất hay , nhưng tôi có 1 thắc mắc xin hỏi AE hội gai
Rục lưới ngay.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
AE nói thế nào chớ . Tôi thấy Jola của Áo - Zou tong China - Fukuka Japan ... Toàn vđv tốp đầu TG chơi gai dài chặn đẩy , đôi công , ôm bàn quá đinh , tôi nghỉ họ đánh hay nhờ lối đánh không giống ai của họ , điều này đã làm đối thủ bất ngờ ... Zou tong không những chặn đẩy tốt mà còn bạt rất hay bằng gai dài , vđv số 1 TG chỉ may mắn lội ngược dòng thắng ở séc 7 trong 1 trận đấu đầy gay cấn .
Theo tôi , nếu nói gai dài không tấn công hiệu quả đc không hoàn toàn chính xác .

hoangthinh

Đại Uý
AE nói thế nào chớ . Tôi thấy Jola của Áo - Zou tong China - Fukuka Japan ... Toàn vđv tốp đầu TG chơi gai dài chặn đẩy , đôi công , ôm bàn quá đinh , tôi nghỉ họ đánh hay nhờ lối đánh không giống ai của họ , điều này đã làm đối thủ bất ngờ ... Zou tong không những chặn đẩy tốt mà còn bạt rất hay bằng gai dài , vđv số 1 TG chỉ may mắn lội ngược dòng thắng ở séc 7 trong 1 trận đấu đầy gay cấn .
Theo tôi , nếu nói gai dài không tấn công hiệu quả đc không hoàn toàn chính xác .
Chuẩn bác ơi. Bác ắp mấy cái video để ae chiêm ngưỡng .

club7337

Đại Tá
Cũng cùng ý kiến bác cho em hỏi chút về lối đánh với người chơi mặt gai với.
Em vừa rồi chơi với mấy ông chú trong clb ông chơi gai mà em đi nhanh quá, tất nhiên trình của em thì kém rồi. Mong muốn được tốt hơn trong tg tới mong anh em chỉ giúp ạ.
1. Cách đỡ giao bóng của mặt gai
2. Cách giật hay bạt của quả gò gai sang
3. Cách xử lý chung của Zơ gai ạ
Mong bro chỉ bảo

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Vao youtube . Tim FuKuKa Japan . JoLa . Zou Tong Chna ..Co ca thong tin ve mat vot luon . Zou Tong long pips 388d-1 . Jola. Anti ...
Ho co diem chung la .om banf chan day va su dung ta dao de tan cong
Zou Tong truoc choi long pips755 sau nay la 388d-1

huyducphamvn

Đại Uý
Vao youtube . Tim FuKuKa Japan . JoLa . Zou Tong Chna ..Co ca thong tin ve mat vot luon . Zou Tong long pips 388d-1 . Jola. Anti ...
Ho co diem chung la .om banf chan day va su dung ta dao de tan cong
Zou Tong truoc choi long pips755 sau nay la 388d-1
Ten sai het roi a: haruna fukuoka (japan), zhou xintong (china). Con jola gi ay em ko biet a noi ai ca

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Hehe toan thi dot . Van thi nat . May ma ban hieu chinh xac ten VDV la vui roi . Co may vdv Nam danh gai dai rat hay .. khong dam ke ra vif so Ae bat loi chinh ta .Vi con Ipas gui tuw EngLis ve kg go TV dc .

Bình luận từ Facebook