Tenergy 64 fx và 05 nó giống và khác gì nhau?

Dũng Gai

Moderator
Mình đang dùng mặt tàu Cuồng phong. Định chuyển sang Tenergy để tăng cường hơn quả giật phải. Nhưng chưa hiểu Tenergy 64 fx và Tenergy 05 nó giống và khác gì nhau? Nên dùng cái nào hơn? Mong anh em hiểu sâu tư vấn.

toannq

Trung Uý
Theo e biết thì ten 64 fx nó mềm hơn,còn ten05 cứng hơn,tùy theo đó mà kết hợp với các cốt cứng mềm :D

Theo cá nhân e đc biết thì cả 3 mặt dòng Tenergy là:05,25,64 thì độ cứng là như nhau,còn Butterfly sx thêm phiên bản Fx(là mềm hơn) cho từng loại.
Thông số của hãng đưa ra là
Speed:64>25>05
Coltrol:25>05>64
Spin:05>25>64
Đã chơi qua 64,05 còn Ten 25 thì e chưa chơi. Về độ xoáy ma sát thì phải nói Ten 05 là tốt nhất,còn tốc độ và bạt bóng thì Ten 64 hơn hẳn 2 e trên luôn ạ.
E chỉ biết đc 1 vài điều sơ sơ như vậy thôi ạ,còn bác nào biết thêm thì bổ sung nhé!

Dạ vâng giật vẫn ngon chán a ơi,kém ở đây là kém Ten 05 về độ ma sát thôi ạ,nhưng theo e nghĩ e Ten 64 để BH thì sẽ ngon hơn đấy ạ,vì chặn đẩy tốt,giật trái trên bàn hoặc từ bụng kéo lên,đấm bóng ngon cực.
A để ý sẽ thấy các VDV TQ họ luôn dùng 1 mặt Hurrican III bên FH và 1 mặt Ten 64 bên BH để chặn đẩy đôi công và...khi bóng lốp cao thì quay mặt Ten 64 để bạt đó ạ.

Dũng Gai

Moderator
Dạ vâng giật vẫn ngon chán a ơi,kém ở đây là kém Ten 05 về độ ma sát thôi ạ,nhưng theo e nghĩ e Ten 64 để BH thì sẽ ngon hơn đấy ạ,vì chặn đẩy tốt,giật trái trên bàn hoặc từ bụng kéo lên,đấm bóng ngon cực.
A để ý sẽ thấy các VDV TQ họ luôn dùng 1 mặt Hurrican III bên FH và 1 mặt Ten 64 bên BH để chặn đẩy đôi công và...khi bóng lốp cao thì quay mặt Ten 64 để bạt đó ạ.

Ừ, thì mặt 64 đó là do Vinh Gai (Lào Cai) vừa đánh giải Thanh Xuân về bán cho anh, anh đã đánh một mặt gai rồi thì mặt 64 này lại sang mặt công thôi em. Chắc vẫn ổn.

Với dòng Tenergy thì mặt nào oánh FH cũng đc hết a ạ,chẳng qua là nên FH hay BH để phát huy hết điểm mạnh của mặt vợt là điều ta nên làm thôi mà. Chúc a chiến thắng vs combo của mình nhé.

Sromaxlv

Binh Nhất

Bác thật là tài ,khi phát hiện vdv tq quay mặt 64 để bạt nữa. Sao trong diễn đàn lại có gió thế này

docmaorg

Đại Tá
Đúng là khi bị lốp cao các vận động viên TQ hay xoay mặt trái ra bạt, đặc biệt là xuxin khi bị lốp cao xoay mặt vợt trái tay cầm theo kiểu vợt ngang để bạt.

MaiXuanViet

Moderator
Mình đang dùng mặt tàu Cuồng phong. Định chuyển sang Tenergy để tăng cường hơn quả giật phải. Nhưng chưa hiểu Tenergy 64 fx và Tenergy 05 nó giống và khác gì nhau? Nên dùng cái nào hơn? Mong anh em hiểu sâu tư vấn.

Cá nhân em thấy Ten 05 hợp với rơ giật hơn là Ten 64, Ten 64 hợp với rơ đôi công hơn là Ten 05. Ten 05fx thì hợp với rơ giật đối với người quen giật mút mềm. Còn Ten 64fx thì chẳng biết nó hợp với cái gì vì ít thấy ai đôi công bằng mút mềm, mà giật thì nó lại ko bằng dòng 05 05fx. Chắc cũng vì thế mà Ten 64fx là ít người chơi nhất trong 4 loại.

Nghi_Xala

Trung Sỹ
Các vđv Trung Quốc quay mặt đỏ để bạt bóng cao là có thật. Điển hình là giây thứ 55 và phút thứ 3:27 của clip này...
[video=youtube;GwKIoF3ylWY]https://www.youtube.com/watch?v=GwKIoF3ylWY[/video]

Còn đây là pha quay mặt đỏ để bạt bóng của Zhang (phút 4:47)
[video=youtube;kkdypN-eSTI]https://www.youtube.com/watch?v=kkdypN-eSTI[/video]
Hầu hết các clip giữa các vđv Trung Quốc vs Mizutani đều có pha quay mặt đỏ để bạt bóng.

Last edited:

Bình luận từ Facebook