Tập luyện với máy bắn bóng ROBO PONG 2050 tại CLB APT

Duongapaco

Đại Tá
Bắt đầu từ chiều nay CLB APT triển khai tập luyện với máy bắn bóng ROBO PONG 2050, đã có 19 người đăng ký tham gia tập luyện cùng máy.
Từ chiều mai 2.10 đến hết chiều 4.10 NMT Tằng Loỏng mượn nhà thi đấu để thi đấu giải bóng chuyền nên không tập được với máy bắn bóng, rất mong anh chị em thông cảm nhiều cho CLB, từ chiều mùng 5.10 xin mời lại tiếp tục tập luyện bình thường

NTBB

Super Moderators
Xin lỗi ace CLB APT là tuần rồi mình có việc nhà (đám cưới thằng cháu), lu bu tiếp đón "phái đoàn" miền Bắc nên chưa hoàn thành việc dịch cataloge máy bắn bóng cho ace được. Để xong việc riêng, mình sẽ tiếp tục.

aunhh

Đại Tá
Em đang dùng máy bắn bóng Robo NewGy 2050. Đôi điều chia sẻ với các bác, chú, anh, chị, em như sau:
- Máy em tập liên tục 9 tháng nay, mỗi bữa tập liên tục 1-1h30. Để máy bền hơn, hoạt động ổn định, em có vài ý chia sẻ
+ Khi máy không hoạt động, nên tắt ( off) bộ điều khiển, rút điện ra càng tốt. Nếu ko thì con chip nó nóng, dể hư. Em đã thay 2 con chip rầu. May mà còn thời gian bảo hành. Anh bảo hành nói - khi em bảo hành lần thứ 3- " để e thay chip thế hệ mới cho lâu hư". Đúng là khi thay chip thế hệ mới, em dùng 3-4 tháng nay chưa thấy hư hỏng gì về bộ điều khiển. Tuy nhiên ,cũng rút kinh nghiệm là tắt bộ điều khiển, rút điện khi ko dùng để giảm độ nóng cho bộ điều khiển. Khi chip bị hư, thì thể hiện màn hình bị nhòe và 1 trong các Drill ko dùng được
+ Bóng khuyến mãi kèm theo: là loại bóng của Robopong, 729 1 sao (*), nên đường bóng ra ko ổn định. Nên dùng loại bóng tốt. DHS thì bây giờ bị làm giả nhiều. Em đã dùng bóng Xiom Pro để đường bóng ổn định.
+ Không nên để bóng quá nhiều, dễ gây ra hiện tượng kẹt bóng
+ Khi bóng phun ra bàn, rớt dưới đất, trước khi bỏ bóng, nên dùng khăn ẩm lau bóng. Để tránh hiện tượng, cát sạn, ảnh hưởng đến độ bền của nóng súng bắn bóng( bằng cao su). Nhớ lau bàn, về sinh hộc bóng, bóng để cát, bụi, sạn không vào máy, nòng súng bắn bóng

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Em đang dùng máy bắn bóng Robo NewGy 2050. Đôi điều chia sẻ với các bác, chú, anh, chị, em như sau:
- Máy em tập liên tục 9 tháng nay, mỗi bữa tập liên tục 1-1h30. Để máy bền hơn, hoạt động ổn định, em có vài ý chia sẻ
+ Khi máy không hoạt động, nên tắt ( off) bộ điều khiển, rút điện ra càng tốt. Nếu ko thì con chip nó nóng, dể hư. Em đã thay 2 con chip rầu. May mà còn thời gian bảo hành. Anh bảo hành nói - khi em bảo hành lần thứ 3- " để e thay chip thế hệ mới" cho lâu hư. Khi chip bị hư, thì thể hiện màn hình bị nhòe và 1 trong các Drill ko dùng được
+ Bóng khuyến mãi kèm theo: là loại bóng của Robopong, 729 1 sao (*), nên đường bóng ra ko ổn định. Nên dùng loại bóng tốt. DHS thì bây giờ bị làm giả nhiều. Em đã dùng bóng Xiom Pro để đường bóng ổn định.
+ Không nên để bóng quá nhiều, dễ gây ra hiện tượng kẹt bóng
+ Khi bóng phun ra bàn, rớt dưới đất, trước khi bỏ bóng, nên dùng khăn ẩm lau bóng. Để tránh hiện tượng, cát sạn, ảnh hưởng đến độ bền của nóng súng bắn bóng( bằng cao su). Nhớ lau bàn, về sinh hộc bóng, bóng để cát, bụi, sạn không vào máy, nòng súng bắn bóng
Xin cảm ơn bạn rất nhiều về những ý kiến tham gia góp ý cho CLB APT trong việc quản lý sử dụng máy bắn bóng ROBO PONG 2050, sau một thời gian ngắn đưa máy vào sử dụng mình thấy có việc khó quá:
- Bộ lưới thu hồi bóng hơi thấp nên khi tập bóng hay ra ngoài ( nhà thiết kế nên cải tạo lại bộ thu hồi lưới cao thêm ít nhất 50 cm thì tốt hơn )
- Anh em đa số tập với máy đều thích đánh nhanh, đánh mạnh nên không đều và thiếu chuẩn xác nên bóng bay ra ngoài nhiều quá làm cho bóng bị bẩn lại ít chịu khó nhặt, hoặc có nhặt lại không ai lau chùi bao giờ cứ thế cho vào khay chứa bóng để đánh lại
- Bóng bay ra ngoài nhiều ( mặc dù đã có lưới vây quanh ) nhưng ý thức của một số người tập chưa tốt thấy bóng ra ngoài không nhặt ngay nên mất bóng hoặc ai đó thấy bóng của máy tập nhặt được và cầm nhầm luôn. CLB mình mua loại bóng 3 sao (***) để tập nên khá tốn tiền mua bóng vì vỡ, thất lạc...
- Bàn bẩn, khay bẩn, bóng bẩn ít người lau chùi, tất cả chờ người có trách nhiệm làm tất

aunhh

Đại Tá
Xin cảm ơn bạn rất nhiều về những ý kiến tham gia góp ý cho CLB APT trong việc quản lý sử dụng máy bắn bóng ROBO PONG 2050, sau một thời gian ngắn đưa máy vào sử dụng mình thấy có việc khó quá:
- Bộ lưới thu hồi bóng hơi thấp nên khi tập bóng hay ra ngoài ( nhà thiết kế nên cải tạo lại bộ thu hồi lưới cao thêm ít nhất 50 cm thì tốt hơn )
- Anh em đa số tập với máy đều thích đánh nhanh, đánh mạnh nên không đều và thiếu chuẩn xác nên bóng bay ra ngoài nhiều quá làm cho bóng bị bẩn lại ít chịu khó nhặt, hoặc có nhặt lại không ai lau chùi bao giờ cứ thế cho vào khay chứa bóng để đánh lại
- Bóng bay ra ngoài nhiều ( mặc dù đã có lưới vây quanh ) nhưng ý thức của một số người tập chưa tốt thấy bóng ra ngoài không nhặt ngay nên mất bóng hoặc ai đó thấy bóng của máy tập nhặt được và cầm nhầm luôn. CLB mình mua loại bóng 3 sao (***) để tập nên khá tốn tiền mua bóng vì vỡ, thất lạc...
- Bàn bẩn, khay bẩn, bóng bẩn ít người lau chùi, tất cả chờ người có trách nhiệm làm tất

Em nghĩ đây là điều bình thường. Có lẽ người tập, đa số bắt đầu chơi. Nếu họ chơi lâu rồi, thì đường bóng chuẩn hơn. Em nghĩ anh cũng nên hướng dẫn một vài lần cho mọi người, khi bóng ra ngoài, nên lau bóng, rồi hãy bỏ vào máy. Các viên sạn li ti, dính vào bóng, bóng đi ra từ nóng súng- có miếng lót cao su- sau này miếng cao su này bị biến dạng, ko trơn nhẵn như ban đầu thì bóng phun ra sẽ ít nhiều mất đi tính năng đã lập trình sẵn- nhất là về độ xoáy.
Anh xem đặt bàn gần bức tường, hay lưới cao gì đó, sàn thì trước khi chơi, mình quét sạch, mỗi lần trước khi chơi mình lau bàn, lau bóng nó sẽ làm cho máy bền hơn, ổn định hơn. "Của bền tại người" mà. :zingme1:
Máy 2050 đến 18tr, nên giá trị không nhỏ. Thời gian đầu anh chịu khó vậy. Hi vọng mọi người sẽ quen
:zingme69:

thaythuydn

Đại Tá
Tập với máy bắn bóng thì TỐT rồi.Nhưng muốn mau tiến bộ ,thì nên có một Huấn luyện viên đứng ngoài xem động tác tay,lường và nhất là tư thế CHÂN để chỉnh kịp thời.Được như vậy thì tuyệt vời,dỉ nhiên là tốn ĐẠN

Duongapaco

Đại Tá
Em nghĩ đây là điều bình thường. Có lẽ người tập, đa số bắt đầu chơi. Nếu họ chơi lâu rồi, thì đường bóng chuẩn hơn. Em nghĩ anh cũng nên hướng dẫn một vài lần cho mọi người, khi bóng ra ngoài, nên lau bóng, rồi hãy bỏ vào máy. Các viên sạn li ti, dính vào bóng, bóng đi ra từ nóng súng- có miếng lót cao su- sau này miếng cao su này bị biến dạng, ko trơn nhẵn như ban đầu thì bóng phun ra sẽ ít nhiều mất đi tính năng đã lập trình sẵn- nhất là về độ xoáy.
Anh xem đặt bàn gần bức tường, hay lưới cao gì đó, sàn thì trước khi chơi, mình quét sạch, mỗi lần trước khi chơi mình lau bàn, lau bóng nó sẽ làm cho máy bền hơn, ổn định hơn. "Của bền tại người" mà. :zingme1:
Máy 2050 đến 18tr, nên giá trị không nhỏ. Thời gian đầu anh chịu khó vậy. Hi vọng mọi người sẽ quen
:zingme69:
Nếu máy của một ông chủ đầu tư để cho thuê tập thì sẽ khác ngay, đằng này CLB bóng bàn APT là của một doanh nghiệp lớn của nhà nước thói quen bao cấp đã ngấm sâu vào máu của từng người mất rồi: Có hôm để ý thấy có 1 người đánh cầu lông xong ra ngồi cho mát đã bật một lúc: 12 cái quạt trần trong nhà thi đấu để cho mát một mình mình, sau đó đứng dậy ra về và cứ để 12 cái quạt chạy suốt cho đến khi cuối ngày và ra về vô tư không tắt 12 cái quạt đấy đi ( chắc ở nhà riêng sẽ không ai như thế cả )
Mình sẽ cố gắng làm những gì để mọi người hiểu thêm: tài sản chung nhưng mọi người phải có trách nhiệm cộng đồng quản lý thì mới tốt lên được. Cảm ơn bạn nhiều nhé. Thanks

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Tập với máy bắn bóng thì TỐT rồi.Nhưng muốn mau tiến bộ ,thì nên có một Huấn luyện viên đứng ngoài xem động tác tay,lường và nhất là tư thế CHÂN để chỉnh kịp thời.Được như vậy thì tuyệt vời,dỉ nhiên là tốn ĐẠN
Trên em miền núi xa xôi mọi cái đều hạn chế lắm Thầy ơi, kinh phí để mua mấy cái bàn và máy bắn bóng đã khó rồi Thầy ah, các Thầy ở Thành phố nên ít nhiều thuận lợi hơn chúng em rất nhiều

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Chiều qua Vinh béo xuống chơi và tập với máy bắn bóng, phải công nhận trông Vinh giật 2 điểm rơi tốt thật, mấy anh em trẻ như: Hiệp gà, Vũ cận... cũng giật 2 điểm nhưng còn thua rất xa so với Vinh ( độ mạnh và độ chính xác vào bàn ). Sau gần một tháng tập với máy bắn bóng mình cảm nhận một số anh chị em trẻ hạng C đã có nhiều tiến bộ như: Minh, Thuyết, Chiến, Đàm, với đà này sang năm hạng C sẽ lên hạng B thôi

Duongapaco

Đại Tá
Có vẻ các cháu trẻ thích tập với máy hơn các bác lớn tuổi rồi, hay nhưng tay vợt có động tác thiếu cơ bản ko thích tập với máy lắm thì phải ?

Duongapaco

Đại Tá
Sau một thời gian tạm nghỉ tập luyện với máy bắn bóng, từ tháng 7.2014 CLB bóng bàn Công ty Apatit VN sẽ tiếp tục triển khai KH tập luyện với máy cho đội tuyển Công ty tập đi thi đấu giải ngành Hóa chất Việt Nam. Đề nghị anh chị em lưu ý nhé

Bình luận từ Facebook