Tập luyện cùng máy bắn bóng ROBO PONG 1050 tại Lào Cai

Duongapaco

Đại Tá
Loại máy ROBO PONG 2050 có bộ lưới thu hồi bóng rất tiện lợi và hiện đại, tuy nhiên mình cảm thấy nếu nhà thiết kế bộ lưới cao thêm khoảng 20-30 cm nữa thì hợp lý hơn khi tập giật đối với những anh chị em chơi bóng phong trào, như thế bóng sẽ ra ngoài khung lưới ít hơn như hiện nay

Last edited:

tlccuong

Binh Nhất
Đúng vậy! Lưới theo máy hơi thấp A ah, Lào Cai bg có nhiều máy bắn bóng thế, theo E biết là có 5 cái rồi - toàn hàng hiệu, 1050 của E trước đây thành... bét bảng! Theo E biết còn 1 đơn vị nữa chuẩn bị mua máy và phòng tập có... điều hòa nhiệt độ nữa, mong rằng phong trào bóng bàn Lào Cai ngày càng phát triển! Hôm nay ra nhà thi đấu thấy lớp năng khiếu tập ko thấy cháu "Khang hy" đâu, hỏi A Hưng HLV thì được biết cháu đã về CLB Quân đội...Hy vọng sau này Lào Cai sẽ có thêm cao thủ...

Duongapaco

Đại Tá
Công ty Môi trường cũng mua một cái máy bắn bóng thì phải không biết loại nào, CLB APT lấy hôm qua rồi Cường nhé, nhưng chưa ai biết điều khiển các bài tập cả, bản dịch thì chỉ hướng dẫn sơ sài những cái cơ bản thôi, em có biết điều khiển thì hôm nào xuống bảo anh với nhé. Bệnh đau Dạ dày của em đã khỏi chưa đấy ?

tlccuong

Binh Nhất
Cty Môi Trường hình như là máy của Y&T của Trung Quốc. E đang uống thuốc A à, cũng đỡ 1 chút. Nếu ngày mai A có thời gian thì E rủ Bình lô xuống (E thì chỉ xuống đc từ 3h - 4h là E phải về đón cháu học mẫu giáo) mà lâu ko dùng E cũng chỉ nhớ lõm bõm thôi!

Duongapaco

Đại Tá
Anh cũng bảo Bình Lô rồi nhưng chiều nó bận tập cho 2 người nên chưa xuống được, chiều mai nhà anh có việc, nếu chiều chủ nhật các em xuống được thì ok nhé

HONGBBC

Thượng Sỹ
Anh Yên ơi! Bây giờ CLB Apatit có máy bắn bóng rồi, chắc mọi người sẽ lên tay lắm? Bọn em trên này sẽ không phải là đối thủ của mấy chị Apatit nữa rồi???

Duongapaco

Đại Tá
Anh Yên ơi! Bây giờ CLB Apatit có máy bắn bóng rồi, chắc mọi người sẽ lên tay lắm? Bọn em trên này sẽ không phải là đối thủ của mấy chị Apatit nữa rồi???
CLB APT hàng chiều ít nữ tham gia tập lắm, anh đơn cử cho em như thế này nhé:
- Trang mía: con nhỏ nhà xa CLB chỉ khi nào có giải mới tập thôi
- Chị Lộc đã nghỉ hưu, còn bận trông cháu nhỏ cũng ít thời gian tập bóng bàn, thỉnh thoảng mới ra chơi thôi
- Quỳnh: Ít đam mê, chỉ ra tập được vào chiều thứ 7 và chủ nhật thôi
- Phương, Thành : Lớn tuổi rồi, lúc nào có giải thì ra tập vài ngày thôi
- Hương: Bận việc cơ quan, gia đình nhiều, lúc nào có giải ra tập vài buổi và có giải nên chẳng cần tập nữa
- Sửu: Bị bế quan tỏa cảng từ lâu rồi
- Thơm: đã lâu không thấy ra tập, chắc còn bận đi dạy học sinh lớp năng khiếu trong tỉnh
* Còn lại chị Loan, chị Minh, em Đàm chiều nào cũng ra chơi thôi
Anh đang có chương trình mở lớp tập buổi tối cho CNVC chưa biết chơi bóng bàn để tập luyện để mở rộng phong trào sâu rộng nhất là đối với nữ CNVC trong công ty
* Các em có thời gian cuối hàng tuần xuống tập một hai buổi, như em tập khoảng 1 tháng liên tục là sẽ biết giật đấy, lúc đó em sẽ rất nguy hiểm trong thi đấu

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Mắt thì bên tỏ bên mờ.
Chân thì di chuyển như là ốc sên.
Tay đưa chẳng có độ mềm.
Tập theo Robot liệu thêm tí nào?

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Mắt thì bên tỏ bên mờ.
Tay đưa chẳng có độ mềm.
Tập theo Roo bôt liệu thêm tí nào?

Chính vì mắt tỏ mắt mờ,
Nên tập với máy bây giờ sáng lên.
Chính vì chân tựa ốc sên
Nên tập với máy, bốc lên vèo vèo.
Chính vì tay đánh khòng khoèo,
Nên tập với máy, dẻo queo tức thì !!!

Cứ tập đi, chắc chắn là thêm nhiều "tí" lắm bác Gai Tabor ơi !

Duongapaco

Đại Tá
Mắt thì bên tỏ bên mờ.
Tay đưa chẳng có độ mềm.
Tập theo Roo bôt liệu thêm tí nào?

Tập vào mắt tỏ hơn thôi
Sao anh Khôi lại than ôi thế này
Chân nhanh dy chuyển kịp thời
Tay mềm như bún, giật chơi cũng vào

Lá vàng sắp rụng trên cao
Mong chi tập máy sao đành nữa anh
Mình già cố tật không phanh
Dành cho tụi trẻ nhé anh lá vàng

Tâm khùng U 50 vẫn miệt mài tập bóng bàn với máy bắn bóng ROBO PONG 2050

Last edited:

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Chính vì mắt tỏ mắt mờ,
Nên tập với máy bây giờ sáng lên.
Chính vì chân tựa ốc sên
Nên tập với máy, bốc lên vèo vèo.
Chính vì tay đánh khòng khoèo,
Nên tập với máy, dẻo queo tức thì !!!

Cứ tập đi, chắc chắn là thêm nhiều "tí" lắm bác Gai Tabor ơi !

Cảm ơn bác NTBB có lời động viên anh chị em đã tới ngưỡng U 50-60 mà vẫn còn đam mê tập bóng bàn. Hy vọng máy bắn bóng của CLB APT sẽ mang nhiều niềm vui cho mọi người. Mong Bác luôn đồng hành với Box CLB APT nhé. Xin chào Bác./.

NTBB

Super Moderators
Cảm ơn bác NTBB có lời động viên anh chị em đã tới ngưỡng U 50-60 mà vẫn còn đam mê tập bóng bàn. Hy vọng máy bắn bóng của CLB APT sẽ mang nhiều niềm vui cho mọi người. Mong Bác luôn đồng hành với Box CLB APT nhé. Xin chào Bác./.

Tôi kể chuyện này để bác Khôi yên tâm là tập với máy bắn bóng rất hiệu quả:
Chả là NTBB quen một nhóm bạn (toàn trên dưới 6 "sọi" cả, hehe !) của CLB XNĐM ở Tân Bình. NTBB sang chơi với nhóm đó "oai" như ...HLV (!?) vì "xứ mù anh chột làm vua". NTBB động viên các bác ấy nên giành 1 buổi/ tuần để tập với máy thì mới lên tay được, chứ cứ ngày nào cũng đánh séc (đơn hoặc đôi, mà đôi là chủ yếu) thì chậm lên tay lắm. Cả mấy năm trời các bác ấy cứ ngại (vì ... ngại là đã cao tuổi mà còn "hăng" thế !). Mãi gần đây các bác ấy mới chịu "thử tập xem sao". Thế là theo hẹn, vào 1 chiều thứ Bảy các bác ấy sang CLB Bế Văn Đàn để tập cùng NTBB (mặc dù các bác ấy phải đi xa gấp đôi quãng đường đến CLB XNĐM). Và chỉ sau 1 buổi tập đầu tiên, các bác ấy đã "thay đổi quan điểm" và thế là cứ chiều thứ Bảy là có buổi tập với máy. Hiệu quả thì đương nhiên là "đã rõ rồi" (!).

NTBB

Super Moderators
Tập vào mắt tỏ hơn thôi
Sao anh Khôi lại than ôi thế này
Chân nhanh dy chuyển kịp thời
Tay mềm như bún, giật chơi cũng vào

Lá vàng sắp rụng trên cao
Mong chi tập máy sao đành nữa anh
Mình già cố tật không phanh
Dành cho tụi trẻ nhé anh lá vàng

Tâm khùng U 50 vẫn miệt mài tập bóng bàn với máy bắn bóng ROBO PONG 2050

Không biết cái bảng điều khiển của máy này có thể kéo đến bên bàn người tập không hả bác Yên ơi? Nếu dây điện đủ dài thì đem gắn cái bảng điều khiển vào cạnh bàn bên trái người tập sẽ tiện hơn. Khi nào cần dừng hay điều chỉnh các tùy chọn thì thò tay nhấn liền, khỏi phải nhờ người khác, hoặc nếu mình tự đi đến bảng điều khiển ở vị trí hiện tại thì vừa mất thời gian, vừa bị bóng bắn ra phải đi nhặt nhiều (trừ trường hợp máy có remode để tắt mờ nguồn điện thì không nói).

Duongapaco

Đại Tá
Không biết cái bảng điều khiển của máy này có thể kéo đến bên bàn người tập không hả bác Yên ơi? Nếu dây điện đủ dài thì đem gắn cái bảng điều khiển vào cạnh bàn bên trái người tập sẽ tiện hơn. Khi nào cần dừng hay điều chỉnh các tùy chọn thì thò tay nhấn liền, khỏi phải nhờ người khác, hoặc nếu mình tự đi đến bảng điều khiển ở vị trí hiện tại thì vừa mất thời gian, vừa bị bóng bắn ra phải đi nhặt nhiều (trừ trường hợp máy có remode để tắt mờ nguồn điện thì không nói).
Cái dây dẫn từ sau máy vào bảng điều khiển chỉ lắp được đến giữa bàn thôi anh ah, lúc đầu cũng định lắp gần với người tập hơn nhưng giây ngắn mà anh

Ex_Hai05

Đại Uý
kinh nghiệm xương máu là ! một khi đã lăn tăn thì quyết định cuối cùng là mua cái sịn nhất ! điều đó sẽ khiến bạn giải tỏa được tâm lý kiểu như : Biết thế ! Đáng nhẽ ! Ngon nhất rồi chắc không có loại nào hơn đâu !

Vì ! Khi đã lăn tăn thì nghĩa là bạn có thể thu xếp đủ tiền !
Vì ! Khi đã lăn tăn thì nghĩa là bạn lo sợ đến chất lượng và chức năng !

Còn không thì :

Máy sịn thích thật nhưng nhiều tiền quá ! khó thu xếp
Máy sịn chạy thì thích thật nhưng sợ nhất là chỗ tập thể không ai trông nom, dễ hư hỏng mất mát !
Máy sịn chạy thích thật nhưng đôi khi thừa không dùng hết chức năng. Hơn nữa khi hỏng thì vứt luôn vì không thể sửa được !

Vẫn chưa thỏa đáng thì !

Máy sịn thì sịn vẫn thua người hết , dễ bắt bài !
Máy sịn hay máy chế đều là máy cả đều có thể hỏng ! mình thì không biết gì về kỹ thuật cả ! tốt nhất thuê thầy cho lành !
Máy chế được cái linh hoạt dễ sửa chữa, chức năng cơ bản là đủ vì mình cũng chỉ cần có thế ! bài tập khó thì thuê thầy hiệu quả hơn ! Chơi máy chế cho tiện khỏi máy sịn !
Máy chế sướng ở chỗ bóng ra có tính ngẫu nhiên hơn ( hehehehe vì độ chính xác không cao mà ) cái này sướng hơn nó bắt mình rèn phản xạ mà ! hehhe !
Không máy móc gì hết chơi lâu, va chạm nhiều, tự mình xem băng, đĩa, video,.. học hỏi từ người khác tâm huyết một chút là ngon máy móc làm gì cho mệt !
Không máy móc gì hết ! thể thao ra mồ hôi , tán dóc một chút giải stress, ăn thua mới ai !

Bạn hãy xếp mình vào một trong 3 nhóm trên mà chọn lựa nhé ! có thể có nhiều suy nghĩ khác nữa nhưng chung quy vẫn thuộc 1 trong 3 nhóm thôi mà !
Sửa được chứ bạn, chính hãng sẽ thay thế linh kiện bị hỏng cho bạn. 1050 là 75$.

Bình luận từ Facebook