Tập luyện cùng máy bắn bóng ROBO PONG 1050 tại Lào Cai

NTBB

Super Moderators
Xin cảm ơn anh NTBB và Ma Cao đã có những ý kiến hết sức bổ ích cho CLB APT trong việc quyết định đầu tư máy tập bóng bàn cho mọi người cùng tập. Mình đang xem máy của USA loại 16 T thấy cũng hiện đại, nhưng một số anh em lại bảo nên mua loại 21 T cho khủng luôn, có người lại bảo chỉ cần mua loại mấy triệu thôi là OK rồi, thành ra lăn tăn tý

Đương nhiên nếu tình hình kinh doanh khoáng sản của APT mà ngon lành thì "đầu tư" 1 em 21T là khỏi phải "lăn tăn" gì luôn, cứ thế mà "chiến" thôi, hihi !

Loại OuKei TW-2700-S9 hầu như đầy đủ các tính năng cũng khoảng trên dưới 20T. Mình biết nhiều về "em" này vì bác Mai Văn Giót nhờ mình "ngâm cứu" và hướng dẫn cho bác ấy cách sử dụng. Và sau đó mình đã được tập nhiều với "ẻm".

NTBB

Super Moderators
Chau thi gap chu Ut kg duoi 10 lan roi, o Tam Rau, CLB P7 cua chu Giot, roi D3, nhung E nho be qua, kg dam lam quen voi Chu. Hehe. Nhung Bac hoi Ma Cao la ai thi cac CLB tren deu biet

He He ! Nghe ... dễ xa nhau quá nhẩy !!!??? Thế chả nhẽ NTBB "to con" lắm à ???? Người thích bóng bàn chứ có phải tổng thống đâu mà "ko dám làm quen"?!

Đùa vui tí thôi, vừa xem ảnh Ma Cao giao lưu với các bác APT Lào Cai, tuy hình ko rõ lắm, nhưng cũng nhận ra là đã có gặp MC ở đâu đó rồi. Mình có cái dở là trí nhớ khá... tệ, nên nhiều khi ... hihi !

Rất vui được làm quen (đằng này "dám" đấy, đằng ý "dám hôn?"). Hôm nào xin thọ giáo mấy chiêu giao bóng, chứ mình giao bóng hiền quá, chả "bắt nạt" được gà nào cả, huhu !

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Anh NTBB nhìn ảnh này chắc sẽ rõ Ma Cao hơn đôi chút anh nhé ( Máy IPad chụp trong nhà thi đấu điện yếu nên không được nét )

hiepasc

MOD Bắc Ninh
kinh nghiệm xương máu là ! một khi đã lăn tăn thì quyết định cuối cùng là mua cái sịn nhất ! điều đó sẽ khiến bạn giải tỏa được tâm lý kiểu như : Biết thế ! Đáng nhẽ ! Ngon nhất rồi chắc không có loại nào hơn đâu !

Vì ! Khi đã lăn tăn thì nghĩa là bạn có thể thu xếp đủ tiền !
Vì ! Khi đã lăn tăn thì nghĩa là bạn lo sợ đến chất lượng và chức năng !

Còn không thì :

Máy sịn thích thật nhưng nhiều tiền quá ! khó thu xếp
Máy sịn chạy thì thích thật nhưng sợ nhất là chỗ tập thể không ai trông nom, dễ hư hỏng mất mát !
Máy sịn chạy thích thật nhưng đôi khi thừa không dùng hết chức năng. Hơn nữa khi hỏng thì vứt luôn vì không thể sửa được !

Vẫn chưa thỏa đáng thì !

Máy sịn thì sịn vẫn thua người hết , dễ bắt bài !
Máy sịn hay máy chế đều là máy cả đều có thể hỏng ! mình thì không biết gì về kỹ thuật cả ! tốt nhất thuê thầy cho lành !
Máy chế được cái linh hoạt dễ sửa chữa, chức năng cơ bản là đủ vì mình cũng chỉ cần có thế ! bài tập khó thì thuê thầy hiệu quả hơn ! Chơi máy chế cho tiện khỏi máy sịn !
Máy chế sướng ở chỗ bóng ra có tính ngẫu nhiên hơn ( hehehehe vì độ chính xác không cao mà ) cái này sướng hơn nó bắt mình rèn phản xạ mà ! hehhe !
Không máy móc gì hết chơi lâu, va chạm nhiều, tự mình xem băng, đĩa, video,.. học hỏi từ người khác tâm huyết một chút là ngon máy móc làm gì cho mệt !
Không máy móc gì hết ! thể thao ra mồ hôi , tán dóc một chút giải stress, ăn thua mới ai !

Bạn hãy xếp mình vào một trong 3 nhóm trên mà chọn lựa nhé ! có thể có nhiều suy nghĩ khác nữa nhưng chung quy vẫn thuộc 1 trong 3 nhóm thôi mà !

Duongapaco

Đại Tá
Đương nhiên nếu tình hình kinh doanh khoáng sản của APT mà ngon lành thì "đầu tư" 1 em 21T là khỏi phải "lăn tăn" gì luôn, cứ thế mà "chiến" thôi, hihi !

Loại OuKei TW-2700-S9 hầu như đầy đủ các tính năng cũng khoảng trên dưới 20T. Mình biết nhiều về "em" này vì bác Mai Văn Giót nhờ mình "ngâm cứu" và hướng dẫn cho bác ấy cách sử dụng. Và sau đó mình đã được tập nhiều với "ẻm".
Nói vậy thôi chứ xin đầu tư mua một máy tập bóng cũng khó khăn lắm anh ah, bóng bàn là môn các xếp lớn ít chơi vì khó tập lâu lên tay vì vậy cả công ty không có xếp lớn nào chơi cả, như thế sẽ ít thuận lợi hơn trong việc đầu tư lớn

Ma Cao

Trung Uý
Xin cảm ơn anh NTBB và Ma Cao đã có những ý kiến hết sức bổ ích cho CLB APT trong việc quyết định đầu tư máy tập bóng bàn cho mọi người cùng tập. Mình đang xem máy của USA loại 16 T thấy cũng hiện đại, nhưng một số anh em lại bảo nên mua loại 21 T cho khủng luôn, có người lại bảo chỉ cần mua loại mấy triệu thôi là OK rồi, thành ra lăn tăn tý

Các tính năng của MBB thì tất cả mọi người đều nêu lên hết rồi. Từ chú NTBB, A. Hiệp ASC Bắc Ninh, v.v.. Nhưng E sẽ nói vấn đề này từ khía cạnh khác để chú Yên quyết định có nên đầu tư hay không!

MBB có đầy đủ các chức năng như xoáy lên, xuống, ngắn, dài, giao bóng, nhịp độ (frequency), tốc độ, điểm rơi, v.v. Nhưng MBB không thể giống người.

Một khi đã được cài đặt thì MBB chỉ bắn với 1 tốc độ, một độ xoáy, một điểm rơi, một nhịp độ và rất không “thật”. Do đó MBB chỉ thích hợp:

1. Người mới tập chơi. Vì MBB quá đều, người không thể đều như máy nên thích hợp cho người mới cầm vợt. Lúc này, HLV chì cần đứng kế bên và chỉnh sửa động tác. Việc tập với máy cho người mới tập thì sẽ tiết kiệm thời gian gấp 3 lần so với tập cùng HLV. Rất có lợi.

2. Tập di chuyển bộ chân. Nếu được cài đặt MBB với tốc độ cao, người chơi trình độ khá sẽ tập được bộ chân linh hoạt. Cái này MBB làm tốt hơn HLV.

3. Nâng cao thể lực: khi tập với máy ở tốc độ cao thì rất tốt cho việc rèn thể lực mà HLV “người” không làm được.

4. MBB hay hư hỏng vặt.

5. Phải dùng bóng 3 sao, thay vì dùng bóng một sao. Cái này hơi tốn kém tí. Bóng 1 sao thường bị kẹt vì mềm, nên dùng bóng 3 sao.

6. Cho máy hoạt động khỏang 20 phút thì cho máy nghỉ 5 phút. Hơi bất tiện. Vì các bộ phận trong MBB thường mỏng manh, rất dễ hỏng.

Nếu chú Yên vẫn muốn đầu tư thì nên mua cái 21 tr cho an toàn nếu không nhiều tiền thì mua 2 cái của A. Hiệp ASC, có bảo hành. Và làm theo các hướng dẫn của cháu ở trên cho máy bền.

Cháu sẽ có 1 bài chi tiết nữa về “làm sao sử dụng MBB cho hiệu quả” sẽ đăng sau

Duongapaco

Đại Tá
kinh nghiệm xương máu là ! một khi đã lăn tăn thì quyết định cuối cùng là mua cái sịn nhất ! điều đó sẽ khiến bạn giải tỏa được tâm lý kiểu như : Biết thế ! Đáng nhẽ ! Ngon nhất rồi chắc không có loại nào hơn đâu !

Vì ! Khi đã lăn tăn thì nghĩa là bạn có thể thu xếp đủ tiền !
Vì ! Khi đã lăn tăn thì nghĩa là bạn lo sợ đến chất lượng và chức năng !

Còn không thì :

Máy sịn thích thật nhưng nhiều tiền quá ! khó thu xếp
Máy sịn chạy thì thích thật nhưng sợ nhất là chỗ tập thể không ai trông nom, dễ hư hỏng mất mát !
Máy sịn chạy thích thật nhưng đôi khi thừa không dùng hết chức năng. Hơn nữa khi hỏng thì vứt luôn vì không thể sửa được !

Vẫn chưa thỏa đáng thì !

Máy sịn thì sịn vẫn thua người hết , dễ bắt bài !
Máy sịn hay máy chế đều là máy cả đều có thể hỏng ! mình thì không biết gì về kỹ thuật cả ! tốt nhất thuê thầy cho lành !
Máy chế được cái linh hoạt dễ sửa chữa, chức năng cơ bản là đủ vì mình cũng chỉ cần có thế ! bài tập khó thì thuê thầy hiệu quả hơn ! Chơi máy chế cho tiện khỏi máy sịn !
Máy chế sướng ở chỗ bóng ra có tính ngẫu nhiên hơn ( hehehehe vì độ chính xác không cao mà ) cái này sướng hơn nó bắt mình rèn phản xạ mà ! hehhe !
Không máy móc gì hết chơi lâu, va chạm nhiều, tự mình xem băng, đĩa, video,.. học hỏi từ người khác tâm huyết một chút là ngon máy móc làm gì cho mệt !
Không máy móc gì hết ! thể thao ra mồ hôi , tán dóc một chút giải stress, ăn thua mới ai !

Bạn hãy xếp mình vào một trong 3 nhóm trên mà chọn lựa nhé ! có thể có nhiều suy nghĩ khác nữa nhưng chung quy vẫn thuộc 1 trong 3 nhóm thôi mà !
Cảm ơn bạn Hiệp nhiều nhé, mình ở miền núi xa xôi cách trở thiếu thốn nhiều thứ lắm, hy vọng sẽ được các bạn tư vấn nhiều trong thời gian tới

Duongapaco

Đại Tá
FBI up vài thông tin về máy bắn bóng Robo Pong 1050 để ae có thêm thông tin!

Đặc điểm

- Xoáy 36 góc độ.
- Phát bóng từng điểm, từng vùng một cách chính xác.
- 64 bài tập từ cơ bản đến nâng cao.
- Kết nối với máy vi tính.
- Điều chỉnh tốc độ, tần số phát bóng.
* Bào hành chính hãng 1 năm

Đây là một robot thông minh với công nghệ vượt trội về điện tử và sự tiện nghi. Với nhiều chức năng đặc biệt như phát bóng từng điểm chính xác, ổn định về tốc độ, khỏang cách thời gian phát bóng. Trong đó, chế độ phát bóng bình thường cho quí khách tự điều chỉnh và chế độ tập luyện gồm 64 bài có sẵn nhưng thêm phần thú vị khi một nửa số bài có thể thay đổi tự do theo ý quý khách hàng. Thêm vào đó là giao diện dễ sử dụng của chế độ máy vi tính giúp quí khách tự điều chỉnh bài theo ý mình. Một sự đột phá khác nữa của máy tạo điều kiện cho khách hàng tập luyện ổn định hơn đó là chế độ đếm bóng. Một ví dụ điển hình là khi một vận động viên đang muốn tập một bài nào đó chỉ trong một giới hạn là 20 lần thì máy có thể phát ra 20 quả và tự động ngừng. Tính năng vượt trội cuối cùng là máy có thể đảo ngược vị trí tay đánh cho người thuận tay phải lẫn tay trái.
Có thể nói, Robo-Pong 1050 là một bản sao thu nhỏ của Robo-Pong 2050 ngọai trừ không có khả năng thu gom bóng. Nhưng bù lại, kích thước của máy cực nhỏ, có thể để vào balô thể thao và có thêm rổ đựng bóng mở rộng chứa đến 200 quả bóng. Thêm vào đó, quí khách có thể nâng cấp từ máy Robo-Pong 1050 lên máy Robo-Pong 2050 hoặc mua thêm 1 bộ lưới rời.

THÔNG SỐ KỸ THUẬT
ĐƠN VỊ
Số lượng bóng tối đa (40mm) 200 quả
Góc dao động 1 đến 20
Chế độ bộ điều khiển Tốc độ, tần số bóng, góc độ
Số lượng bóng phát ra nhiều nhất/phút 170 quả
Số lượng bóng phát ra ít nhất/phút 1.2 quả
Tốc độ nhanh nhất 104 km/h
Tốc độ chậm nhất < 16 km/h

Nếu có thể anh đưa thông tin về máy 2050 cho anh em tham khảo như máy 1050 này nhé. Thanks

Duongapaco

Đại Tá
Hôm nay CLB APT được duyệt mua một máy bắn bóng loại 1050 giá: 10, 5 triệu đồng, loại này nhỏ gọn nhưng không có bộ lưới thu hồi bóng rất bất tiện, nếu có tự chế lưới thì cũng rất xấu nhà thi đấu, vì thế mình đang định mua loại máy 2050 hiện đại hơn trông đẹp hơn nhưng chưa kiếm đủ thêm tiền, hy vọng xã hội hóa máy này thôi

tlccuong

Binh Nhất
Nếu có thể anh đưa thông tin về máy 2050 cho anh em tham khảo như máy 1050 này nhé. Thanks

Trước khi mua E đã "ngâm cứu" về 2 máy ROBO PONG 1050 và 2050 rồi A Yên à, về phần mềm, chức năng, bài tập (64 bài)... tất tần tật là như nhau, chỉ khác cái máy 2050 có bộ lưới thu bóng thôi Anh ạ!

Duongapaco

Đại Tá
Anh cũng tham khảo và xem qua và cũng nhận thấy như vậy nhưng bộ lưới thu hồi bóng trông đẹp và hiện đại lắm. Máy 1050 của em bán lại rồi phải không Cường ?

tlccuong

Binh Nhất
Anh cũng tham khảo và xem qua và cũng nhận thấy như vậy nhưng bộ lưới thu hồi bóng trông đẹp và hiện đại lắm. Máy 1050 của em bán lại rồi phải không Cường ?

Vâng! E bán lại rồi vì chẳng có chỗ kê + ko có thời gian tập Anh ạ! Đúng là máy 2050 có bộ lưới gom bóng rất đẹp và hiện đại, có thể gập gọn để dễ dàng di chuyển nhưng em nghĩ như ở CLB APT thì máy để cố định cũng không cần thiết lắm, mình tự thiết kế bộ lưới cũng được, vì có mỗi bộ lưới mà đắt hơn 7 triệu thì không đáng để mình phải bỏ tiền ra (trong điều kiện phải lựa chọn nguồn lực.... chứ nếu tiền có thoải mái tiêu không phải nghĩ thì em không dám bàn nhé!). Em chỉ có chút kinh nghiệm này muốn chia sẻ với bác là: có điều kiện thì mua bóng tập là bóng xịn thi đấu (3 sao trở lên) thì bóng đỡ bị móp méo do độ dày, mỏng không đều dẫn tới dễ bị kẹt bóng với máy, dùng vài ngày nếu bóng bẩn quá thì phải vệ sinh (anh lấy nước rửa bát pha loãng rửa cũng được) và đương nhiên là tập với bóng thi đấu thì cảm giác sẽ THẬT luôn khi thi đấu... chứ bóng tập thường nhẹ hơn 1 chút./.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Vâng! E bán lại rồi vì chẳng có chỗ kê + ko có thời gian tập Anh ạ! Đúng là máy 2050 có bộ lưới gom bóng rất đẹp và hiện đại, có thể gập gọn để dễ dàng di chuyển nhưng em nghĩ như ở CLB APT thì máy để cố định cũng không cần thiết lắm, mình tự thiết kế bộ lưới cũng được, vì có mỗi bộ lưới mà đắt hơn 7 triệu thì không đáng để mình phải bỏ tiền ra (trong điều kiện phải lựa chọn nguồn lực.... chứ nếu tiền có thoải mái tiêu không phải nghĩ thì em không dám bàn nhé!). Em chỉ có chút kinh nghiệm này muốn chia sẻ với bác là: có điều kiện thì mua bóng tập là bóng xịn thi đấu (3 sao trở lên) thì bóng đỡ bị móp méo do độ dày, mỏng không đều dẫn tới dễ bị kẹt bóng với máy, dùng vài ngày nếu bóng bẩn quá thì phải vệ sinh (anh lấy nước rửa bát pha loãng rửa cũng được) và đương nhiên là tập với bóng thi đấu thì cảm giác sẽ THẬT luôn khi thi đấu... chứ bóng tập thường nhẹ hơn 1 chút./.
Cảm ơn em, quá trình tập với máy 1050 em thấy máy có hay hỏng lặt vặt gì không ? ( ngoại trừ bóng mỏng bị kẹt ra vì máy nhập chính xác lắm , máy tự chế ít bị kẹt bóng hơn máy nhập ngoại ). Hình như em và Bình có cho thuê mọi người tập phải không, giá bao nhiêu tiền một giờ đấy em

Last edited:

tlccuong

Binh Nhất
Cảm ơn em, quá trình tập với máy 1050 em thấy máy có hay hỏng lặt vặt gì không ? ( ngoại trừ bóng mỏng bị kẹt ra vì máy nhập chính xác lắm , máy tự chế ít bị kẹt bóng hơn máy nhập ngoại ). Hình như em và Bình có cho thuê mọi người tập phải không, giá bao nhiêu tiền một giờ đấy em
Em thấy máy không hỏng vặt đâu anh, chỉ trừ kẹt do bóng méo, hoặc bẩn quá, 2-3 ngày nên rửa bằng nước rửa bát pha loãng như vậy bóng sẽ sạch => máy bắn chuẩn hơn và tuổi thọ của các "con lăn" tời bóng bằng cao su sẽ được lâu. Em bán lại máy rồi (6 triệu) Bình nó lấy hộ ông anh, từ trước giờ em đã cho thuê bao giờ đâu. Được cái giao diện của dòng máy này dễ sử dụng, đọc qua hướng dẫn nhanh đi kèm theo máy là dùng được ngay. Nhưng thú thật với anh tập với máy nhanh... chán lắm vì nó đơn điệu + nhanh mệt, chỉ những người mới tập chơi mà có máy thì tốt, tập động tác rất chuẩn và người huấn luyện cũng nhàn vì chỉ phải đứng "nắn chỉnh" động tác thôi. Chúc CLB APT phát huy tốt hiệu quả của máy bắn bóng và các anh em APT đều nâng cao được 1 vài bóng.
PS: Em cũng là người chơi bóng bàn trưởng thành từ APT nên rất nhớ và quan tâm đến các bác, các chú, các anh chị ở CLB. Em đi khám bên Trung Quốc có kết luận rồi anh ạ: viêm loét dạ dày, tá tràng nặng... bây giờ buổi sáng em phải sang Trung Quốc truyền (mất 4 ngày) và mua thuốc về uống khoảng 1 tháng anh ạ, không biết có đủ sức để tham gia giải trung cao tuổi không nữa. Buồn quá!

Duongapaco

Đại Tá
Em chịu khó chữa luôn bệnh từ những ngày đầu đi cho khỏi triệt để nhé. CLB APT bây giờ có thêm vài cháu trẻ tập chơi bóng bàn của các XN thành viên nên anh mua máy bắn bóng về cho mọi người tập thêm. Một số anh em trẻ đã chơi tốt rồi cũng muốn thử cảm giác tập với máy để nâng cao khả năng dy chuyển, đôi công và đỡ giao bóng khó. Nếu một mình mà tập với máy thì đúng là chán nhanh thật nhưng có nhiều người chắc cũng không chán đâu em nhỉ

tlccuong

Binh Nhất
Em chịu khó chữa luôn bệnh từ những ngày đầu đi cho khỏi triệt để nhé. CLB APT bây giờ có thêm vài cháu trẻ tập chơi bóng bàn của các XN thành viên nên anh mua máy bắn bóng về cho mọi người tập thêm. Một số anh em trẻ đã chơi tốt rồi cũng muốn thử cảm giác tập với máy để nâng cao khả năng dy chuyển, đôi công và đỡ giao bóng khó. Nếu một mình mà tập với máy thì đúng là chán nhanh thật nhưng có nhiều người chắc cũng không chán đâu em nhỉ

Vâng, nhiều người thì ko chán, mỗi người khởi động 2 rổ đầy (400 quả) thì thoải mái Anh ạ, tập máy thì tập đôi công rất tốt đấy!

NTBB

Super Moderators
.... Một số anh em trẻ đã chơi tốt rồi cũng muốn thử cảm giác tập với máy để nâng cao khả năng dy chuyển, đôi công và đỡ giao bóng khó. Nếu một mình mà tập với máy thì đúng là chán nhanh thật nhưng có nhiều người chắc cũng không chán đâu em nhỉ

Kể cả tập một mình mà biết cách tập cũng không thấy chán đâu bác Yên ạ. Mình nói ví dụ thế này:
- Cùng một đường bóng do máy bắn ra - chẳng hạn bóng xoáy lên, điểm rơi ở góc phải bàn; người tập tập thực hiện cú giật thuận tay - Nếu cứ đứng sẵn ở góc phải và chờ bóng đến giật thì một lúc là ... chán. Nhưng nếu phải set up bài tập là tất cả các bóng đều phải xuất phát từ vị trí chuẩn bị (ở khoảng 1/3 bàn lệch trái) di chuyển sang góc FH để giật bóng rồi lại hồi vị về vị trí chuẩn bị thì không dễ đâu.
- Hoặc là cùng 1 đường bóng xoáy lên đến giữa bàn, mình có thể né người giật FH, giật BH, lùi ra cắt xa bàn, hay thực hiện động tác chặn hãm lực... như thế là kết hợp nhiều cú đánh và cả tập di chuyển luôn.
- Với máy 2 nòng, có thể set up 2 loại xoáy khác nhau đến 2 điểm rơi khác nhau (có thể là tập cắt 1 quả xoáy lên ở xa bàn bên BH, rồi di chyuển sang góc FH giật 1 quả xoáy đến xoáy xuống); hoặc chọn bài tập ngẫu nhiên (bóng đến bất kỳ điểm nào với bất kỳ xoáy nào), thì chả khác gì đánh với người thật (giống như đánh với mấy bác đánh gai ý), chạy mút chỉ luôn - khó mà "chán" được.

Đại loại mình ví dụ sơ sơ thế thôi, chứ phải nói tập với máy (tất nhiên là máy có tính năng đầy đủ) nếu biết khai thác các tính năng của máy và sáng tạo bài tập thì khá là hứng thú. Tuy nhiên máy không thể thay thế người, điều đó thì đương nhiên rồi.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Kể cả tập một mình mà biết cách tập cũng không thấy chán đâu bác Yên ạ. Mình nói ví dụ thế này:
- Cùng một đường bóng do máy bắn ra - chẳng hạn bóng xoáy lên, điểm rơi ở góc phải bàn; người tập tập thực hiện cú giật thuận tay - Nếu cứ đứng sẵn ở góc phải và chờ bóng đến giật thì một lúc là ... chán. Nhưng nếu phải set up bài tập là tất cả các bóng đều phải xuất phát từ vị trí chuẩn bị (ở khoảng 1/3 bàn lệch trái) di chuyển sang góc FH để giật bóng rồi lại hồi vị về vị trí chuẩn bị thì không dễ đâu.
- Hoặc là cùng 1 đường bóng xoáy lên đến giữa bàn, mình có thể né người giật FH, giật BH, lùi ra cắt xa bàn, hay thực hiện động tác chặn hãm lực... như thế là kết hợp nhiều cú đánh và cả tập di chuyển luôn.
- Với máy 2 nòng, có thể set up 2 loại xoáy khác nhau đến 2 điểm rơi khác nhau (có thể là tập cắt 1 quả xoáy lên ở xa bàn bên BH, rồi di chyuển sang góc FH giật 1 quả xoáy đến xoáy xuống); hoặc chọn bài tập ngẫu nhiên (bóng đến bất kỳ điểm nào với bất kỳ xoáy nào), thì chả khác gì đánh với người thật (giống như đánh với mấy bác đánh gai ý), chạy mút chỉ luôn - khó mà "chán" được.
Đại loại mình ví dụ sơ sơ thế thôi, chứ phải nói tập với máy (tất nhiên là máy có tính năng đầy đủ) nếu biết khai thác các tính năng của máy và sáng tạo bài tập thì khá là hứng thú. Tuy nhiên máy không thể thay thế người, điều đó thì đương nhiên rồi.

Xin cảm ơn anh NTBB rất nhiều, sắp tới CLB APT sẽ đầu tư một máy bắn bóng loại 2050 gần 20 triệu, hy vọng các bạn trẻ sẽ chịu khó tập và lên tay nhanh khi có máy, để thay thế mấy ông già sắp về hưu anh ah

Duongapaco

Đại Tá
Câu lạc bộ APT chiều qua đã lắp xong và tập thử máy bắn bóng ROBO PONG 2050. Xin mời các bạn đến tập thử với mày bắn bóng nhé

Duongapaco

Đại Tá
Kể từ ngày 12 tháng 9 năm 2013 CLB bóng bàn APT tỉnh Lào Cai chính thức đầu tư một chiếc máy bắn bóng ROBO PONG 2050, sau hai ngày chạy thử máy bắn bóng rất tốt, các bạn trẻ nếu chịu khó tập luyện với máy trình sẽ lên tay rất nhanh đấy. Tuy nhiên do chưa có ai biết cách điều khiển các bài tập ( ví dụ: bài 10 bấm nút nào, bài 20... Bài 64 bấm nút nào ) nên mới chỉ tập mấy bài đơn giản thôi, bác nào biết điều khiển hay có bản dịch cụ thể từng bài xin chỉ bảo giúp, CLB APT xin trân thành cảm ơn

Bình luận từ Facebook