Tập lại bóng bàn

thangbeo

Binh Nhì
Từ khi bỏ bóng bàn em chinh chiến qua hết cả cầu lông, tennis. Giờ em muốn tập lại bóng bàn, môn thể thao đam mê nhất từ trước đến giờ
Bác nào có vợt cũ cần thanh lý để lại cho em, để em lại tiếp tục ra CLB Apatit tập luyện.
Chú Yên ơi, từ tháng sau có khả năng lại xin phép chú ra CLB tập luyện nha chú

subin

Đại Tá
Từ khi bỏ bóng bàn em chinh chiến qua hết cả cầu lông, tennis. Giờ em muốn tập lại bóng bàn, môn thể thao đam mê nhất từ trước đến giờ
Bác nào có vợt cũ cần thanh lý để lại cho em, để em lại tiếp tục ra CLB Apatit tập luyện.
http://bongban.org/threads/tq-ban-sardius-tem-dong-promiac-carbon-hurricane-king-ii-gia-re.22831/
http://bongban.org/threads/tq-ban-mut-cac-loai-gia-re-hoac-giao-luu-lay-ten05-donic.22982/

em nó đây

Duongapaco

Đại Tá
Trước hết là chúc mừng cháu trở lại tập luyện với bóng bàn nhé. Sau nhiều năm bỏ BB sang chơi tennis cháu phải chịu khó tập chuyên cần với cường độ thời gian dài mới mong tiến bộ được, hy vọng cháu sẽ nhanh chóng hòa nhập và tiến bộ nhanh với bóng bàn. CLB APT rất vui khi được đón cháu trở lại tập luyện bóng bàn

thangbeo

Binh Nhì
Trước hết là chúc mừng cháu trở lại tập luyện với bóng bàn nhé. Sau nhiều năm bỏ BB sang chơi tennis cháu phải chịu khó tập chuyên cần với cường độ thời gian dài mới mong tiến bộ được, hy vọng cháu sẽ nhanh chóng hòa nhập và tiến bộ nhanh với bóng bàn. CLB APT rất vui khi được đón cháu trở lại tập luyện bóng bàn
vâng cháu sẽ cố gắng
ko ai ở Lào cai có vợt cần thanh lý à, mua ở Lào cai cho tiện giao dịch

Duongapaco

Đại Tá
Thắng béo không biết bây giờ đang tập lại bóng bàn ở đâu rồi nhỉ ?, ra chơi được mấy buổi rồi mất hút luôn, thế mới biết cái gì cũng cần có sự đam mê mới thành công được

thangbeo

Binh Nhì
Thắng béo không biết bây giờ đang tập lại bóng bàn ở đâu rồi nhỉ ?, ra chơi được mấy buổi rồi mất hút luôn, thế mới biết cái gì cũng cần có sự đam mê mới thành công được
cháu vẫn theo dõi mà, dạo này nhà cháu có việc bận quá nên ko có thời gian tập chú ạ.

pkhuyenthoai

Đại Tá
Nếu bác nào không kén cốt hàng chính hãng thì mình có cốt ACT của bác An Đã Nẵng làm, thêm 2 mặt Razka 7 và 9. Nguyên combo 600k, vì 02 mặt còn rất tốt.
Sorry bác An vì đã có vợ mới nên em bán vợ bác đã cưới dùm em :)

Trainee

Đại Tá
mình cũng ở lào cai, mới tập chơi được 4 tháng, bác nào có vợt Sadius hoặc Timoboll alc thanh lý không ạ
Mới tập chơi thì chơi TMB ZLC hơi sang, nhưng còn hơn là dùng Sardius. Nó nảy quá, khó tập lắm. Đánh vợt kém nảy và bám bóng chút cho có cảm giác, cảm nhận về quả bóng và thói quen phát lực bản thân sẽ tốt hơn.

hungcklc

Trung Sỹ
Cảm ơn a trainee, e cũng suy nghĩ như vậy, e đã đọc và tìm hiểu rất nhiều bài viết của các a, và quyết định đầu tư 1 lần để làm quen e nó ngay từ đầu, sẽ đỡ tốn kém hơn :)

Trainee

Đại Tá
Cảm ơn a trainee, e cũng suy nghĩ như vậy, e đã đọc và tìm hiểu rất nhiều bài viết của các a, và quyết định đầu tư 1 lần để làm quen e nó ngay từ đầu, sẽ đỡ tốn kém hơn :)
Nếu bạn dư dả tiền, ko phải lăn tăn thì cũng tốt.
Nhưng mình khuyên là mới chơi lại thì chơi cao nhất là tới dòng ALC thôi, cũng không nên chơi tới ZLC. ALC đảm bảo kiểm soát bóng tốt, cảm giác thật hơn mà vẫn đủ xoáy, lực. ZLC bắt đầu thiên về trợ lực và đánh không ngọt bằng ALC.
ALC mua lại vợt cũ, giá cũng không quá chát (<2tr).
Còn nếu như tiền bạc ko quá xông xênh, đừng nghĩ đầu tư 1 lần cho lâu dài, thì thực dụng chút, tìm hiểu mua dòng Yinhe mà chơi.

hungcklc

Trung Sỹ
Nếu bạn dư dả tiền, ko phải lăn tăn thì cũng tốt.
Nhưng mình khuyên là mới chơi lại thì chơi cao nhất là tới dòng ALC thôi, cũng không nên chơi tới ZLC. ALC đảm bảo kiểm soát bóng tốt, cảm giác thật hơn mà vẫn đủ xoáy, lực. ZLC bắt đầu thiên về trợ lực và đánh không ngọt bằng ALC.
ALC mua lại vợt cũ, giá cũng không quá chát (<2tr).
Còn nếu như tiền bạc ko quá xông xênh, đừng nghĩ đầu tư 1 lần cho lâu dài, thì thực dụng chút, tìm hiểu mua dòng Yinhe mà chơi.
Vâng, e dư dả j đâu bác, có lẽ e sẽ quyết định tìm 1 e Timoboll alc tầm 2 củ ạ hì :D

Trainee

Đại Tá
Vâng, e dư dả j đâu bác, có lẽ e sẽ quyết định tìm 1 e Timoboll alc tầm 2 củ ạ hì :D
2tr là ngon rồi, 2tr là đủ đáp ứng cho 90% dân chơi bóng bàn rồi :).
Sau khi quyết chọn dòng vợt nào thì yếu tố tay cầm cũng quan trọng. (Cầm thấy vừa tay, thoải mái tay). Nếu được bạn nên thử một vài cán vợt. Ví dụ cán TMB ALC cỡ 100x24mm (FL) thuộc dòng gọn nhỏ, một số người cầm bị lọt tay, + TMB thiết kế hơi nặng đầu từ đó dễ tạo cảm giác cầm không chặt cán vợt, ... Cán ZJK ALC cũng FL có kích cỡ 100x25mm thì lớn hơn một chút vừa tay nhiều người ... Cán nhỏ thì có thể quấn đệm (một vòng cao su, săm xe đạp cũ loại nhỏ như xe đua chẳng hạn), nhưng cán to, hay mang cá bè cầm vướng tay thì xử lý rắc rối hơn nhiều, ...

hungcklc

Trung Sỹ
2tr là ngon rồi, 2tr là đủ đáp ứng cho 90% dân chơi bóng bàn rồi :).
Sau khi quyết chọn dòng vợt nào thì yếu tố tay cầm cũng quan trọng. (Cầm thấy vừa tay, thoải mái tay). Nếu được bạn nên thử một vài cán vợt. Ví dụ cán TMB ALC cỡ 100x24mm (FL) thuộc dòng gọn nhỏ, một số người cầm bị lọt tay, + TMB thiết kế hơi nặng đầu từ đó dễ tạo cảm giác cầm không chặt cán vợt, ... Cán ZJK ALC cũng FL có kích cỡ 100x25mm thì lớn hơn một chút vừa tay nhiều người ... Cán nhỏ thì có thể quấn đệm (một vòng cao su, săm xe đạp cũ loại nhỏ như xe đua chẳng hạn), nhưng cán to, hay mang cá bè cầm vướng tay thì xử lý rắc rối hơn nhiều, ...
Vâng ạ, cảm ơn bác thật nhiều nhiều đã trợ giúp e ạ, chẳng là cơ quan mới mua bàn bóng bàn, có thuê thầy về dạy, e mới chơi nên cũng chưa cảm nhận đc nhiều bác ạ,
E ở lào cai, lại mới chơi, cơ quan mọi ng cũng vậy, nên không có vợt để thử, e tìm hiểu mạng và tự nghiệm bản thân chọn để mua chơi thui ạ. Đc tư vấn của bác, có lẽ chơi TMB alc a.

hungcklc

Trung Sỹ
Hôm nay vào đọc diễn đàn bongban.org, tập luyện hơn 1năm trong tay 8 cốt (sup zhga, jun, sa, vis, na...) giờ nhớ lại góp ý của bác @Trainee "chơi đến alc là đủ, tất cả đều là kỹ thuật, cảm ơn bác.

Bình luận từ Facebook