tập bóng bàn ở hà nội giá cả video em dạy mấy người cho mọi người xem thử ạ :D

DucCat

Đại Tá
Thằng cu này tập 30 buổi thế này cũng là tạm đc rồi,nhưng động tác trong quả đánh vẫn chưa chuẩn lắm và phản xạ trong quả di chuyển động tác trong quả đánh cũng chưa đều,cảm giác tiếp xúc bóng trong quả di chuyển động tác vẫn chưa đc,di chuyển động tác vẫn chưa chuẩn hẳn,động tác di chuyển trong quả đôi công trái cánh tay kéo lên vẫn không hết động tác đc,còn quả giật cánh tay nhiều quả kéo lên còn hơi sát mặt và nhiều quả kéo lên kéo hơi quá đầu!
Còn bác nhà bạn 40 tuổi và tập đây là buổi 40 thì làm đc những động tác này không khó!Người bác của bạn không chụi cong chân cong lưng xuống và giật những quả bóng này cảm giác bóng vẫn chưa tốt và người ta cần giật hay đánh các động tác nào thì đúng lúc vào bóng thì mới vào lực,lúc động tác hạ cánh tay xuống thì vẫn phải thả lỏng,đúng lúc vào bóng cánh tay mới căng lên để tạo lực vào bóng,thì bác của bạn đánh động tác giật này vẫn còn lên gân và vẫn căng cứng và vào lực sớm quá!Tôi nói qua để bạn tham khảo để bạn chỉnh sửa cho bác của bạn và thằng cu chỗ bạn,Chúc bác của bạn và thằng cu chỗ bạn thành công!

Last edited:

Duc_NM

Đại Tá
Thằng cu này tập 30 buổi thế này cũng là tạm đc rồi,nhưng động tác trong quả đánh vẫn chưa chuẩn lắm và phản xạ trong quả di chuyển động tác trong quả đánh cũng chưa đều,cảm giác tiếp xúc bóng trong quả di chuyển động tác vẫn chưa đc,di chuyển động tác vẫn chưa chuẩn hẳn,động tác di chuyển trong quả đôi công trái cánh tay kéo lên vẫn không hết động tác đc,còn quả giật cánh tay nhiều quả kéo lên còn hơi sát mặt và nhiều quả kéo lên kéo hơi quá đầu!
Còn bác nhà bạn 40 tuổi và tập đây là buổi 40 thì làm đc những động tác này không khó!Người bác của bạn không chụi cong chân cong lưng xuống và giật những quả bóng này cảm giác bóng vẫn chưa tốt và người ta cần giật hay đánh các động tác nào thì đúng lúc vào bóng thì mới vào lực,lúc động tác hạ cánh tay xuống thì vẫn phải thả lỏng,đúng lúc vào bóng cánh tay mới căng lên để tạo lực vào bóng,thì bác của bạn đánh động tác giật này vẫn còn lên gân và vẫn căng cứng và vào lực sớm quá!Tôi nói qua để bạn tham khảo để bạn chỉnh sửa cho bác của bạn và thằng cu chỗ bạn,Chúc bác của bạn và thằng cu chỗ bạn thành công!
Thầy dạy có bằng kiện tướng có khác, nói đâu chuẩn đó. Chắc học trò bác toàn trình độ chuyên nghiệp. Nói vậy chứ thầy dạy 10 mà học trò thực hiện được 6, 7 đã là khá lắm rồi. Bác thử up đoạn clip học trò bác tập lên đây cho mọi người tham khảo, xem có chuẩn được như bác nói không. Nghe bảo chỗ bác cũng có máy quay đàng hoàng thì việc up clip chắc không khó.

DucCat

Đại Tá
Thầy dạy có bằng kiện tướng có khác, nói đâu chuẩn đó. Chắc học trò bác toàn trình độ chuyên nghiệp. Nói vậy chứ thầy dạy 10 mà học trò thực hiện được 6, 7 đã là khá lắm rồi. Bác thử up đoạn clip học trò bác tập lên đây cho mọi người tham khảo, xem có chuẩn được như bác nói không. Nghe bảo chỗ bác cũng có máy quay đàng hoàng thì việc up clip chắc không khó.
Nhà tôi làm gì có máy quay chỉ có máy bán bóng thôi!Đấy là tôi nói qua để cậu ấy đọc để tham khảo rồi nói cho bác cậu ấy thôi,còn ấy có đọc hay không và có làm j hay không thì tùy thôi!tôi thấy máy quay như thế nào thì nói thế!Còn tất nhiên là do người học nữa ai có năng khiếu thì học rất nhanh thôi!tôi nói thế không phải chê mọi người tập kém hay như thế nào!Tôi nói để cho cậu ấy tham khảo thôi và sửa thôi!Tôi không chê ai luyện tập kém j cả!

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
thằng bé chỗ em. tập 30 buổi mà được như này.. ạ

Thực sự tớ thấy tập 30 buổi mà tập bài này thì hơi sớm, các bước di chuyển của thằng cu này chân chưa chuẩn, chân còn đan chéo vào nhau, thời gian delay chờ bóng còn nhiều, tập bài tức là tập di chuyển, bóng phải bơm đều và liên tục theo nhịp của người dạy, nhưng ở đây bạn để thằng bé về chỗ, đứng nghiêm chỉnh rồi mới bơm bóng. Thực sự tập bài này vẫn còn là quá sớm với trình độ của thằng cu này, trước tiên cứ tập di chuyển ngang như thế này:

Nhưng bóng chậm và dễ đánh hơn và tuyệt đối vẫn phải bơm theo nhịp của bạn để thằng nhỏ chạy theo chứ không được để nó chạy về rồi mới bơm bóng, chậm nhưng vẫn phải giữ nhịp. :D

Duc_NM

Đại Tá
Nhà tôi làm gì có máy quay chỉ có máy bán bóng thôi!Đấy là tôi nói qua để cậu ấy đọc để tham khảo rồi nói cho bác cậu ấy thôi,còn ấy có đọc hay không và có làm j hay không thì tùy thôi!tôi thấy máy quay như thế nào thì nói thế!
Sao lúc trước thấy bác quảng cáo là có laptop để học viên xem lại ngay động tác và chỉnh sửa, mà máy quay thì chỉ cần lấy cái smart phone thôi, cũng đơn giản mà. Để nhận xét chém gió thì dễ chứ thực hiện được khoai lắm bác à.

DucCat

Đại Tá
Sao lúc trước thấy bác quảng cáo là có laptop để học viên xem lại ngay động tác và chỉnh sửa, mà máy quay thì chỉ cần lấy cái smart phone thôi, cũng đơn giản mà. Để nhận xét chém gió thì dễ chứ thực hiện được khoai lắm bác à.
Tôi có dùng i pad hay smart phone gì đâu!chỉ dùng cái điên thoại sam sung là hết!với lại tôi nhìn các động tác cảm thấy đúng là thiếu các động tác như thế thì mới nói!không tự nhiên thì nói lên làm j cho mệt!

cảm ơn anh :) nhưng e thấy 30 buổi như vậy cũng ổn rồi.. trước em mà tập trên hà nội mãi có được đâu thằng ý còn bé 30 buổi hình thành được động tác là e thấy cũng mãn nguyện.. chứ cứng hay ko thả lỏng tới giờ gặp những trận đấu căng thẳng em vẫn gồng ^^
dù sao cũng cảm ơn anh góp ý ạ

DucCat

Đại Tá
cảm ơn anh :) nhưng e thấy 30 buổi như vậy cũng ổn rồi.. trước em mà tập trên hà nội mãi có được đâu thằng ý còn bé 30 buổi hình thành được động tác là e thấy cũng mãn nguyện.. chứ cứng hay ko thả lỏng tới giờ gặp những trận đấu căng thẳng em vẫn gồng ^^
dù sao cũng cảm ơn anh góp ý ạ
Tôi biết!Đây cũng chỉ là lời nói qua để bạn đọc qua để bạn tham khảo và nếu thấy động tác nào của thằng cu nhà bạn và bác bạn sai thì bạn chỉnh sửa thôi,tôi không có ý gì cả!Chúc bác của bạn và bác của bạn tiến bộ!

đây là video của cậu bé tập 50 buổi e vừa tìm được ở chỗ dũng cửu... a so sánh với 30 buổi của em với.. mà giá tập bằng 1 nửa : )

Thực sự tớ thấy tập 30 buổi mà tập bài này thì hơi sớm, các bước di chuyển của thằng cu này chân chưa chuẩn, chân còn đan chéo vào nhau, thời gian delay chờ bóng còn nhiều, tập bài tức là tập di chuyển, bóng phải bơm đều và liên tục theo nhịp của người dạy, nhưng ở đây bạn để thằng bé về chỗ, đứng nghiêm chỉnh rồi mới bơm bóng. Thực sự tập bài này vẫn còn là quá sớm với trình độ của thằng cu này, trước tiên cứ tập di chuyển ngang như thế này:

Nhưng bóng chậm và dễ đánh hơn và tuyệt đối vẫn phải bơm theo nhịp của bạn để thằng nhỏ chạy theo chứ không được để nó chạy về rồi mới bơm bóng, chậm nhưng vẫn phải giữ nhịp. :D
cảm ơn anh :D tại giật 2 điểm của nó đều rồi lên e cho tập bài ý ^^ mới tập lên nó ko đẹp đc hì.. còn 2 điểm e chấm là đc xoay chân gấp tay đều có phải ko ạ

DucCat

Đại Tá
đây là video của cậu bé tập 50 buổi e vừa tìm được ở chỗ dũng cửu... a so sánh với 30 buổi của em với.. mà giá tập bằng 1 nửa : )
Nếu tập động tác 50 buổi động tác thế này động tác di chuyển rất đều ,nhưng ở quả giật thằng cu này không hạ được cái lưng và tay xuống mấy,cảm giác bóng thì khá tốt,đánh không bị hụt bóng mấy,động tác kéo giật thì hơi thừa quả thì quá đầu quả thì kéo quá sang trái,chỉ cần kéo lên đúng trước mặt là dừng thôi,cách mặt tầm 15-20 cm!Còn thằng cu nhà bạn tập 30 buổi thì tập di chuyển vừa né giật vừa tập ve lại khác,động tác di chuyên vẫn hơi cứng,quả ve không kéo đc hết động tác,di chuyển bước đôi vẫn bị giật cục quá không thanh thoát như thằng cu tập 50 buổi này,thằng cu tập 50 buổi này quả di chuyển rất đều và rất nhanh nhẹn!Chỉ tiếc quả giật của thằng cu không có độ miết ma sát vào bóng không nhiều thôi!Tất nhiên cảm giác của thằng cu tập 50 buổi tập ở CLB Dũng Cửu nó có cảm giác tốt hơn và di chuyển nhanh nhẹn hơn thằng cu tập 30 buổi của bạn rồi!

Last edited:
Nếu tập động tác 50 buổi động tác thế này động tác di chuyển rất đều ,nhưng ở quả giật thằng cu này không hạ được cái lưng và tay xuống mấy,cảm giác bóng thì khá tốt,không bị hụt bóng mấy,động tác kéo giật thì hơi thừa quả thì quá đầu quả thì kéo quá sang trái!còn thằng cu nhà bạn tập 30 buổi thì tập di chuyển vừa né giật vừa tập ve,động tác di chuyên vẫn hơi cứng,quả ve không hết động tác,di chuyển bước đôi vẫn bị giật cục quá không thanh thoát như thằng cu tập 50 buổi này,thằng cu tập 50 buổi này quả di chuyển rất đều và rất nhanh nhẹn!Chỉ tiếc quả giật của thằng cu không có độ miết ma sát vào bóng không nhiều thôi!Tất nhiên cảm giác của thằng cu tập 50 buổi tập ở CLB Dũng Cửu nói có cảm giác tốt hơn và di chuyển nhanh nhẹn hơn thằng cu tập 30 buổi của bạn rồi!
vaang.. nếu mà giật 2 điểm mà nhẹ như này thì thằng chỗ em tập 15- 20 hôm là được rồi a à :)) e dạy thằng cu này từ lúc nó mới cầm vợt đấy ạ

Nếu tập động tác 50 buổi động tác thế này động tác di chuyển rất đều ,nhưng ở quả giật thằng cu này không hạ được cái lưng và tay xuống mấy,cảm giác bóng thì khá tốt,đánh không bị hụt bóng mấy,động tác kéo giật thì hơi thừa quả thì quá đầu quả thì kéo quá sang trái,chỉ cần kéo lên đúng trước mặt là dừng thôi,cách mặt tầm 15-20 cm!Còn thằng cu nhà bạn tập 30 buổi thì tập di chuyển vừa né giật vừa tập ve lại khác,động tác di chuyên vẫn hơi cứng,quả ve không kéo đc hết động tác,di chuyển bước đôi vẫn bị giật cục quá không thanh thoát như thằng cu tập 50 buổi này,thằng cu tập 50 buổi này quả di chuyển rất đều và rất nhanh nhẹn!Chỉ tiếc quả giật của thằng cu không có độ miết ma sát vào bóng không nhiều thôi!Tất nhiên cảm giác của thằng cu tập 50 buổi tập ở CLB Dũng Cửu nói có cảm giác tốt hơn và di chuyển nhanh nhẹn hơn thằng cu tập 30 buổi của bạn rồi!
bình thường anh dạy đôi công phải đôi công trái mấy buổi thì hoàn thành ạ.. xong tới giật.. giật 2 điểm ạ... xong bài tập góc trống .. thằng cu này nếu đánh bóng sống giật nhiều nhất cũng đc 15 quả đấy anh à : ) e nói tập 30 buổi còn ko ai tin nữa :)

Last edited:

DucCat

Đại Tá
vaang.. nếu mà giật 2 điểm mà nhẹ như này thì thằng chỗ em tập 15- 20 hôm là được rồi a à :)) e dạy thằng cu này từ lúc nó mới cầm vợt đấy ạ
Tất nhiên rồi!Ai dạy thì phải dạy ngay từ đầu từ cách cầm vợt thế nào!Thế cậu đang dạy thằng cu chỗ cậu đang đến bước di chuyển,ve,né trái giật phải thì cậu có gắng dạy cho thằng cu quả ve trái động tác dứt khoát và kéo cánh tay lên cao một chút nữa và đánh xong quả ve cố gắng kéo về sát bụng và quả di chuyển bước đôi bật cái chân nhanh nhẹn và dứt khoát thêm một chút nữa thì quả đánh trong quả di chuyển của thằng cu bạn dạy cảm giác và động tác mới ổn định được!

DucCat

Đại Tá
bình thường anh dạy đôi công phải đôi công trái mấy buổi thì hoàn thành ạ.. xong tới giật.. giật e điểm ạ... xong bài tập góc trống .. thằng cu này nếu đánh bóng sống giật nhiều nhất cũng đc 15 quả đấy anh à : ) e nói tập 3 buổi còn ko ai tin nữa :)
Trước đây tôi dạy cho một thằng cu có năng khiếu,học đánh đôi công thì 8 buổi xong đôi công phải,đôi công trái chậm hơn 1 buổi là 9 buổi sang bươc đánh đổi mặt phản xạ thì 7 buổi thôi,ve và bạt thì không cần tâp,các bước di chuyển bước đơn và bước đôi thì 12 buổi!Chuyển sang quả giật xoáy lên là 7 buổi ,giật xoáy xuống 8 buổi!đối giật với tôi là 6 buổi,quả cắt 8 buổi,quả giật trái 8 buổi!

Trước đây tôi dạy cho một thằng cu có năng khiếu,học đánh đôi công thì 8 buổi xong đôi công phải,đôi công trái chậm hơn 1 buổi là 9 buổi sang bươc đánh đổi mặt phản xạ thì 7 buổi thôi,ve và bạt thì không cần tâp,các bước di chuyển bước đơn và bước đôi thì 12 buổi!Chuyển sang quả giật xoáy lên là 7 buổi ,giật xoáy xuống 8 buổi!đối giật với tôi là 6 buổi,quả cắt 8 buổi,quả giật trái 8 buổi!
như vậy thì quả là thần đồng rồi.. bh em bé ý đang đánh ở tuyển nào ko ạ

Bình luận từ Facebook