Tàng Kinh Các bán sách

Drhongson

Đại Tá
Thưa Anh Chị Em Diễn Đàn Yêu Mến .

Nắm bắt NHU CẦU đam mê thể thao văn nghệ thi phú của đông đảo anh em Diễn đàn .
Hôm nay mình mở Quầy Sách này , chuyên Bày Bán Các Tuyển Tập Thơ .
Với mục đích chính là để thêm thắt chặt tình cảm hữu nghị thắm thiết giao lưu gần gũi anh chị em mình với nhau
và tạo thêm một dịp để anh chị em mình có cơ hội trao đổi thông tin , góp thêm sức người sức của ,
góp phần làm cho Diễn đàn ngày càng có nhiều hoạt động phong phú bổ ích .

Ngày KHAI TRƯƠNG HÔM NAY , TÀNG THƯ CÁC có mấy Bộ Sách Quý Hiếm sau .

1- Hà Nội mến yêu , (Tuyển tập Thơ của tác giả Thu Hà nội và nhiều tác giả khác )
2- Sóng pha lê ( tuyển tập Thơ của tác giả Thu Hà nội )
3-Thương về một miền quê ( Tuyển tập Thơ của tác giả Thu Hà nội )
4- Tuyển tập Thơ Thu Hà nội .

Tất cả các Tuyển tập Thơ đều do các nhà xuất bản danh tiếng Hội Nhà Văn , NXB Thanh niên ,NXB Văn hóa văn nghệ phát hành .
Sách in kỹ đẹp , dầy dặn , trình bày trang nhã , nội dung phong phú nhiều bài thơ đặc sắc .

Nhân đây , xin có đôi dòng chân thành cám ơn tấm lòng thơm thảo của Chị Thu hanoi , một hội viên tích cực của hội nhà văn tp .Hồ Chí Minh,
một thành viên quen thuộc của diễn đàn chúng ta .

Ghi chú . - Sách này rất thích hợp với dân chơi bóng bàn , luyện xong bộ sách Thơ này đảm bảo
tinh thần phấn chấn , tay chân mềm dẻo , kỹ thuật tăng tiến , phong độ thăng hoa , trình độ bóng banh thơ phú tăng vèo vèo
(Cứ nhìn gương KIỆN TƯỚNG Hồ Ngọc Thuận , con chị Thu Hanoi thì rõ ngay , hihi ).

-Sách này ĐẶC BIỆT rất cần thiết cho CÁC BÁC BQT DIỄN ĐÀN , sẽ giúp các Bác BQT ứng xử linh hoạt nhanh lẹ , mềm dẻo các
tình huống phát sinh trong lúc điều phối các hoạt động của diễn đàn , biết rõ điều đó nên mình ĐỂ RIÊNG ƯU TIÊN MỖI BÁC BQT
ĐUOC MUA 1 BỘ .
- Sách này càng bổ ích với anh em nào thích văn nghệ thi phú , thích văn chương chữ nghĩa .

Tất cả số tiền thu đuoc từ vệc bán sách này sẽ sung quỹ diễn đàn .

Anh em nào đặt mua thì đăng ký ở TOPIC NÀY ,gởi tiền vào tài khoản của mình
ĐẶNG HỒNG SƠN số tài khoản 1010137744006 Ngân hàng quân đội chi nhánh tp Hồ Chí Minh .

Số phone của mình 0933 127 699 .

Trân trọng KÍNH MỜI BÀ CON ỦNG HỘ .

GIÁ BÁN là 500 ngàn / 1 bộ bốn cuốn nhé anh chị em .

Last edited by a moderator:

Drhongson

Đại Tá
Nguyên văn Thu Hanoi <<CLB thơ Bóng bàn Tặng sách gây quỹ diễn đàn
Chào anh em trong BQT, anh Drhongsơn và các anh em yêu thơ. Hiện nay thuhanoi_729 vừa ra mắt tập thơ mới. xin tặng các bạn yêu thơ.
Nguyên văn bởi Drhongson
Em đăng ký 3 tập (hoặc nhiều hơn thì càng ổn , hì ) nhé chị , 1 tập cho em , 1 tập tặng ba em .
Còn lại (nếu có ) thì em làm giải thưởng cho mục <<Thơ bóng bàn có thưởng >> .
Chào bác sĩ.

Có thể nói "trí tuệ" cũng làm kinh doanh, nhưng kinh doanh theo chiều hướng đa chiều.
Mình có thể tập hợp ý kiến - tặng sách - nhận tiền duy trì web không (cái này diễn đàn đã nói nhiều, tìm nguồn ở đâu để giúp BQT)

1- nếu đồng ý, Mai Khoa sẽ ủng hộ một số sách, anh chị em nào yêu thích thì ủng hộ một chút tiền làm quỹ hội.
2- Hiện giờ có nhiều đầu sách do Mai Khoa liên kết xuất bản giúp bạn bè - sách in đẹp - thơ hay, tặng sách cho bạn nhận tiền làm từ thiện.

Ai đồng ý thì lên tiếng.
Mai Khoa muốn bác sĩ "Drhongson" làm Đầu đàn lo việc này... Alo... anh chị em có đồng ý không ạ.
Nguyên văn bởi Drhongson
Chị Thu Hà nội tinh ghê
Bán buôn góp quỹ là nghề của em .
Đấy rồi để ý mà xem
Xếp hàng giành giựt các mem ngóng chờ
Mút Vợt dễ kiếm , còn Thơ
Nếu đến trễ đừng có mơ xí phần .
Mau mau đặng ký ... mau chân .

Nguyên văn bởi Thang2501
"PHANG" ĐẠI!
Biết thơ chị mới "ra lò"
Bước cao, bước thấp em "mò" sang đây.
"Gạch to" em quẳng cục này,
Đợi thơ của chị ...hẹn ngày gặp nhau!!!

thuhanoi_729
Member
Thanks
216
Nguyên văn bởi Drhongson
Hôm qua em trót lăng xê
Quá trời Khách hỏi << Sách về chưa anh ?>>
Mong sao chị gởi nhanh nhanh ...
Chiều thứ hai, Mai Khoa sẽ trao sách đến tay anh Drhongson ạ.
Trước hết mỗi đầu sách là 10 cuốn.

Tác giả thơ: Phạm Thị Mai Khoa
1- Thu Hà Nội - NXB Thanh Niên 2010
2- Sóng pha lê - NXB Văn hóa-Văn nghệ 2011
3- Thương về một miền quê - NXB Hội nhà văn 2013

In chung:
1- Hà Nội mến yêu - NXB Thanh niên

Drhongson

Đại Tá
NguoiChicago thân mến ơi , Bình Ni lãng tử ơi , Thơ đã về rồi đó ,
lúc nào tiện dịp phone gặp , anh trao em nhé . Cám ơn Binh Ni đã mau mắn mở hàng .

Drhongson

Đại Tá
Sách này vừa Đẹp vừa Sang
Mỗi ngày siêng Đọc Não càng to ra
Sách này Độc bản danh gia
Gởi Tình Trọn Bộ Mai Khoa tiếng lòng
Sách Quý đê...ê ...ê ...ê ...ê , Ai mua hôn ??? ?

ping80

Trung Uý
ping80 chưa có cơ hội đọc thơ của tác giả thuhanoi (Mai Khoa), nhưng có nghe nhiều ca khúc của Ngọc Tân hát về Hà Nội, ping80 cảm nhận được ca sỹ Ngọc Tân có một tình yêu lớn với Hà Nội,có nỗi nhớ khôn nguôi về Hà Nội. Có lẽ ai đã từng sinh ra ở đó mai này lớn lên đi đâu đều có một tình cảm đặc biệt về Hà Nội.

bác Drhongson cho cháu đăng ký 4 bộ trên nhé, vụ này chắc chắn là ping80 lãi to rồi.

Drhongson

Đại Tá
Mến chào bạn Ping 80 (Tú Bắc Ninh )

Tú ơi , cám ơn Tú đã ủng hộ phiên mở hàng của Tàng kinh các .Nhớ năm ngoái Tú từng tặng cây vợt mới tinh
giúp Quỹ Mở Rộng Vòng Tay .
Nay lại mau mắn mua Thơ nữa , mến chúc Tú vui khỏe sung sướng với bóng bàn , với Thơ .
Rất cám ơn tấm lòng thơm thảo của Tú .
Khi nào vào Sài gòn Tú phone mình đưa đi giao lưu khắp nơi nhé .
Anh em diễn đàn rất mong các tin bài về bóng bàn Hà nội , Bắc Ninh của Tú .

3,4 giờ sáng tự nhiên trằn trọc không ngủ đuoc , linh tính có khách gõ cửa mua Sách
nên mình vội vào mở cửa hàng gặp ngay Ping 80 , hên ghê , hihi.

Chúc Tú đánh giải Bắc Ninh thật tốt , cho mình gởi lời chào MOD Hiệpasc với nhé .

Lâu lắm rồi mới có người nhắc đến Ngọc Tân , một nén hương thơm nhớ về 1 nghệ sỹ tài hoa chết trẻ .Cám ơn Tú .

Drhongson

Đại Tá
Như vậy là mới khai trương là có ngay hai bạn Bình Ni (Nguoichicago) và Tú (Ping 80 ) mau mắn ủng hộ .

Kính mời bà con.

thuhanoi_729

Trung Uý
Xem thêm ở đây :

Cảm ơn anh drhongson đã phát huy công hiệu người cửa hàng trưởng lừng danh.

*- Nhiều bài thơ trong tập thơ THU HÀ NỘI của tác giả Mai Khoa-thuhanoi đã được phổ nhạc in trong tuyển tập 1000 bài hát Thăng Long-Hà Nội phát hành nhân dịp kỷ niệm nghìn năm Thăng Long Hà Nội do NXB Âm nhạc phát hành 2010.

*- Đặc biệt có 1 bài được Nhạc sĩ Quỳnh Hợp phổ nhạc và là tựa cho album chào mừng Nghìn năm Thăng Long - Hà Nội được xuất bản 2010 đó là bài thơ NỖI NHỚ KHÔNG TÊN - bài hát chuyển thể MÙA THU NÍU BƯỚC EM VỀ (bấm vào đây để nghe)

*- Bài thơ Yêu con Ma được chuyển thể từ tập THƯƠNG VỀ MỘT MIỀN QUÊ - Giữa miền hư thực được nhạc sĩ Trung Kim Phổ nhạc - CS.Huỳnh Lợi thể hiện (bấm vào đây để nghe)

*-Trong số những bài thơ về bóng bàn - sẽ xuất bản sắp tới có bài thơ đăng ở tờ báo tường của diễn đàn bongban.org 2007: Danh thủ bóng bàn được nhạc sĩ Trung Kim phổ nhạc - hiện nay trên các sân thi đấu bóng bàn tp. Hồ Chí Minh đã phát bài hát này nhiều lần - đó là NGẪU HỨNG PING PONG - thơ Mai Khoa - top ca Phương Nam (bấm vào đây để nghe)

Và những bài thơ này đã in rải rác trên các báo, tạp chí...

Trân trọng giới thiệu.

Last edited:

thuhanoi_729

Trung Uý
ping80 chưa có cơ hội đọc thơ của tác giả thuhanoi (Mai Khoa), nhưng có nghe nhiều ca khúc của Ngọc Tân hát về Hà Nội, ping80 cảm nhận được ca sỹ Ngọc Tân có một tình yêu lớn với Hà Nội,có nỗi nhớ khôn nguôi về Hà Nội. Có lẽ ai đã từng sinh ra ở đó mai này lớn lên đi đâu đều có một tình cảm đặc biệt về Hà Nội.

bác Drhongson cho cháu đăng ký 4 bộ trên nhé, vụ này chắc chắn là ping80 lãi to rồi.

Cảm ơn ping80 nhé.
Có một dạo chị Mai Khoa đóng quân ở Bắc Ninh (thành Cổ-1977) và nhân đó có viết bài thơ Bến Sông nói về Hội Lim (in trong tập SÓNG PHA LÊ - Bắc Ninh là miền quê Quan họ nổi tiếng được công nhận di sản văn hóa phi vật thể. Chúc mừng em là người Bắc Ninh - thật tự hào đúng không nào. Cảm ơn em đã ủng hộ diễn đàn. Hẹn có dịp gặp gỡ.

Drhongson

Đại Tá
Như vậy là mới khai trương là có ngay hai bạn Bình Ni (Nguoichicago) và Tú (Ping 80 ) mau mắn ủng hộ .

Kính mời bà con .

Kính mời .

@Ping 80 thân mến , mình vừa ra bưu điện gởi rồi , Tú chờ nhận nhé . Lưu ý , Có nhiều bài đuoc phổ nhạc , khi rảnh vào nghe nhé .
Khoảng trung thu này mình ra Bắc chơi , hy vọng gặp nhau nhé .

Drhongson

Đại Tá
Mấy bữa nay mải chuyện đi quyên góp bàn bóng bàn , giờ mới thư thả về mở cửa Quầy Sách .
Thân mời các bạn yêu Thơ vào tham gia lấy hên nào .............................

@ Nhà băng vừa báo tin bạn NguoiChicago (Bình Ni Quận 7 ) và bạn Tú Bắc ninh (Ping 80 ) đã chuyển tiền vào tài khoản .

Mình đã chuyển Thơ qua Bưu điện gởi Tú từ hôm kia .
Bình Ni thì cuối tuần mình đi xem Pre gặp trao trực tiếp nhé em .

Drhongson

Đại Tá
Biết rằng Thi phú thú dịu êm
Nên Tàng Kinh Các mở thâu đêm
Quầy Thơ thao thức chờ Khách viếng
Mỗi người 1 bộ thỏa sức xem.

Ngày Pingpong body mạnh mẽ
Đêm ngâm thơ càng trẻ thần hồn .
Những ai thấu hiểu Dại - Khôn
Mau vào chia sẻ tâm hồn thi nhân .
Mỗi ngày <<rao báo >> đôi lần
...

Drhongson

Đại Tá
Thức suốt đêm qua mắt trõm lơ
Dài cổ thâu canh ngóng Khách Thơ
Bác nào ngang qua thì GHÉ nhé
Một tấm lòng son em vẫn CHỜ .

Cả Tuần sướng vui cùng banh bóng
Một bữa lên tiên với nàng thơ
Dân chơi sport luôn hào phóng
Mau ghé Chòi Thơ chớ hững hờ ...
Hơ hơ ...

Drhongson

Đại Tá
Dear chú Sơn & cô M.K,

Báo cáo cô chú hôm nay cháu đã nhận được sách chú Sơn gửi rồi ạ :)

Tú chuyên tâm ngâm hết bộ thơ của cô Thu hanoi đi nhé , vài tháng nữa mình ra thưởng thức mấy làn điệu quan họ quê bạn . hì .

Drhongson

Đại Tá
Một tuần mở hàng khách loe hoe
Chắc các Member đã chán chè ?
Bởi thế Quầy Thơ đâm ế ẩm
Nhấn phím mỏi tay móng muốn tòe .

Nào nhanh chân anh em cô bác
Ghé vô TÀNG kINH CÁC của em
Trước là ngắm ngắm xem xem
Sau là tiện thể ôm em nó về .

Xôleeeeeeeeeeeeeeeeeeê.

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Chiều hôm nay Nhà thơ Thu Hanoi ghé thăm CLB chỗ mình chơi và tặng mình bộ 3 tập thơ này,Rất cám ơn Thu Hanoi mong chị tiếp tục có nhiều bài thơ hay về bóng bàn ,về cuộc sống ,về Hà nội ....... góp vui cho đời và các trang thơ trên diễn đàn

Drhongson

Đại Tá
Cuối tuần TÀNG KINH CÁC MỞ CỬA SỚM PHỤC VỤ BÀ CON .

Đọc thơ tinh thần sảng khoái , tâm lý vững vàng , ngày mai đánh giải rất dễ thắng nhe anh em . hihi.

@ Quý khách lưu ý , Tàng Kinh Các bán sách trên toàn quốc nhé .

@Riêng các bạn Hải Ngoại quý sách , yêu thơ cũng có thể đặt mua bình thường nhé .
( Đặt mua bình thường , sẽ giao sách khi các bạn về dự Open cuối năm ) .

Drhongson

Đại Tá
Hôm nay mỗi Bế Văn Đàn ghé
Nhấn nút Thank chia sẻ quầy thơ

Ngồi canh chai đít sáng giờ
Tao nhân mặc khách ngó lơ cả rồi .

Không mua sớm sau này lại vội
Hận chậm chân lại hối sau này

Ai ơi nhẹ vía lấy may
Vô Tàng Kinh Các lanh tay ôm về
Sách hay đọc mải đọc mê ...