Tâm lý , bản lĩnh thi đấu kém khi đánh độ $ .

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Mình thi đấu độ bia vừa phải hoặc giao lưu góp gạo ... bản lĩnh thi đấu rất tốt , thậm chí còn biết cách ( tiểu xảo ) tạo hưng phấn cho mình và làm đối thủ mất tập trung ...
Nhưng vào trận thi đấu độ tiền mặt , có thể mệnh giá không cao , nhưng bản lĩnh lại cực kém , hay ăn 2 séc đầu rất đậm nhưng trận đấu lại thường kéo dài đến séc CK , và luôn trong tình trạng rượt đuổi .
Nếu đánh ngang , đối thủ khó lên được 5 , nhưng khi chấp 1 hoặc 2 quả thì lại toàn thua , thậm chí khi chấp , mình toàn vươn lên dẫn trước , nhưng chung cuộc lại thua .

Last edited:

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Điển hình 3 trận đáng nhớ gần đây .
1 - BK giải các CLB Tĩnh , 2 séc đầu dẫn rất sâu nhưng bị kéo dài đến séc 5 , và séc 5 bị dẫn 6-1 rồi 10 - 6 và may mắn thắng 12 - 14 .
2 - BK giải Fomosa mở rộng , dẫn vđv Quảng Bình 2 séc đầu khá ấn tượng , bị san bằng , séc 5 bị dẫn 9 - 5 , may mắn thắng lại 11 - 13 .
3 - Trận độ 5 triệu ngày 8-3 vừa rồi , ( có người bầu tiền , mình có đóng ít cho có trách nhiệm )
Mình ở cách TP 20 km . AE ở thành phố cá độ với nhau , lấy mình chấp 1 vđv TP 3 quả . 2 séc đầu mình ăn đều tỷ số 11 - 4 , séc 4 mình dẫn 5 - 3 nhưng lại để thua , séc 5 họ dẫn 1 - 6 rồi đến 5 - 9 , may mắn lại đến với mình , ăn lại 11 - 9 .
Nói thật mình cảm thấy tâm lý quá kém , mình lại không thích đánh độ tiền , nếu đánh ăn nhậu thì mình không phân vân . Đang tìm phương pháp ổn định tâm lý , ae nào có KN chi sẻ giúp nhé .

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Độ nhiều lần và nhiều tiền hơn thôi bác

Hình như em đã nói ở trên này, đánh độ chuyên nghiệp, chỉ có ai nhiều tiền luôn thắng, chứ vốn ngắn thì buôn bán sao được ạ

MrTèo2015

Đại Uý
Mình thi đấu độ bia vừa phải hoặc giao lưu góp gạo ... bản lĩnh thi đấu rất tốt , thậm chí còn biết cách ( tiểu xảo ) tạo hưng phấn cho mình và làm đối thủ mất tập trung ...
Nhưng vào trận thi đấu độ tiền mặt , có thể mệnh giá không cao , nhưng bản lĩnh lại cực kém , hay ăn 2 séc đầu rất đậm nhưng trận đấu lại thường kéo dài đến séc CK , và luôn trong tình trạng rượt đuổi .
Nếu đánh ngang , đối thủ khó lên được 5 , nhưng khi chấp 1 hoặc 2 quả thì lại toàn thua , thậm chí khi chấp , mình toàn vươn lên dẫn trước , nhưng chung cuộc lại thua .
Chắc tại bác ko có máu mê cờ bạc nên nó thế, người có máu cờ bạc chơi ko độ ko vui độ càng lớn càng xung. Em giống bác chơi bình thường độ nước độ bia chơi tất nhưng đụng tới độ tiền lại dị ứng có chơi cũng miễn cưỡng mất mợ 40% phong độ.

hungvotdoc

Thượng Tá
1 - BK giải các CLB Tĩnh , 2 séc đầu dẫn rất sâu nhưng bị kéo dài đến séc 5 , và séc 5 bị dẫn 6-1 rồi 10 - 6 và may mắn thắng 12 - 14 .
2 - BK giải Fomosa mở rộng , dẫn vđv Quảng Bình 2 séc đầu khá ấn tượng , bị san bằng , séc 5 bị dẫn 9 - 5 , may mắn thắng lại 11 - 13 .
3 - Trận độ 5 triệu ngày 8-3 vừa rồi , ( có người bầu tiền , mình có đóng ít cho có trách nhiệm )
Mình ở cách TP 20 km . AE ở thành phố cá độ với nhau , lấy mình chấp 1 vđv TP 3 quả . 2 séc đầu mình ăn đều tỷ số 11 - 4 , séc 4 mình dẫn 5 - 3 nhưng lại để thua , séc 5 họ dẫn 1 - 6 rồi đến 5 - 9 , may mắn lại đến với mình , ăn lại 11 - 9 .
Nói thật mình cảm thấy tâm lý quá kém , mình lại không thích đánh độ tiền , nếu đánh ăn nhậu thì mình không phân vân . Đang tìm phương pháp ổn định tâm lý , ae nào có KN chi sẻ giúp nhé .
Tôi lại thấy tâm lý của bác như vậy là quá tốt đấy! ( theo những gì bác vừa kể ở trên). Ăn 2 séc, bị gỡ hòa 2 đều , séc 5 lại bị dẫn sâu nữa thế mà bác quật ngược lại được thì tôi thấy tâm lý của bác là quá ổn rồi còn gì! Bác còn phải lăn tăn điều gì nữa? Thường thì khi đã bị gỡ hòa 2 séc sau thì tâm lý người bị gỡ hòa sẽ kém hơn và thường thua luôn séc 5 (trừ trường hợp cố tình - "ngoại giao" chẳng hạn).

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Đang trêu đối thủ thì có, vậy là nhất nhất rồi. Ai toàn diện đâu!

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Đang trêu đối thủ thì có, vậy là nhất nhất rồi. Ai toàn diện đâu!
Tôi nghỉ có thể nguyên nhân là do sau , chính vì điểm này nên hay gặp khó khăn trong thi đấu .
- Tôi chơi gai dài , cách đánh hơi khác người , nên khi gặp những người dù có kinh nghiệm trị gai , tôi vẫn làm họ bất ngờ , lúng túng > Vì tôi rất sợ họ quen qai > nên tôi luôn luôn thay đổi chiến thuật đánh ở từng thời điểm . Khi thì thiên về thủ Blok , khi thì lùi sâu cắt gai , khi thì ôm bàn kê chặn và vẩy gai ...
Tôi hay có tư tưởng thay đổi chiến thuật liên tục trong thi đấu , nhất là khi gặp những đối thủ yếu hơn , tôi hay mồi vào điểm mạnh của họ cho họ dứt điểm , để tôi tập chống bằng gai ( vì đánh gai ít có cơ hội trải nghiệm ) ...
Theo AE những nguyên nhân trên có phải làm nên lý do tôi hay bị tâm lý không ? Nhiều trận tôi thi đấu , 2 séc đầu đồng đội còn ngồi xem , còn những séc sau ae không dám nhìn tôi thi đấu nữa :D:D:D

bocau

Đại Tá
Độ nhiều lần và nhiều tiền hơn thôi bác

Hình như em đã nói ở trên này, đánh độ chuyên nghiệp, chỉ có ai nhiều tiền luôn thắng, chứ vốn ngắn thì buôn bán sao được ạ
cái này có thể đúng! thua 5 độ nhỏ, thắng lại độ lớn huề... và như thế chả ai chạy độ, mình có độ đều đều... ăn hoài chạy mặt ai dám chơi nữa...

Anh Còi

Thượng Sỹ
người ta bảo "mạnh vì gạo, bạo vì tiền". Bác phải có nhiều tiền, xem thắng thua không quan trọng, chỉ có đam mê ko là chưa đủ. tóm lại là phải mạnh "đạn" và đánh độ thường xuyên mới tăng bản lĩnh được.hihi

Longtroc

Trung Uý
Bác toàn đưa người ta vào thế .. suýt thắng còn giề :D, câu khách giỏi lắm kaka

Luong Pham

Đại Uý
Ông này kể ra 1 loạt trận thì toàn thấy cho đối phương ăn "trứng lộn" vậy mà còn kêu tâm lý kém? Đáng lẽ câu hỏi này phải để mấy ông thua trận lên hỏi mới đúng. Chủ thớt thuộc hàng "yêu quái" rồi chứ không còn là hươu nai gà rùa gì nữa.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Ông này kể ra 1 loạt trận thì toàn thấy cho đối phương ăn "trứng lộn" vậy mà còn kêu tâm lý kém? Đáng lẽ câu hỏi này phải để mấy ông thua trận lên hỏi mới đúng. Chủ thớt thuộc hàng "yêu quái" rồi chứ không còn là hươu nai gà rùa gì nữa.

Trứng lộn kiểu này thuộc ăn may thôi :)

Bình luận từ Facebook