Tại sao phải tìm Thầy dạy bóng bàn!.

DongChau

Trung Sỹ
Anh này chắc là sư đệ mới nhập môn đây mà ! vậy t7 tuần này gặp nhé anh ! em cũng tập t7 ! hehe

Đúng rồi. anh mới nhập môn. Nghe thầy Nghĩa nói em nhà rất xa (Bến Cát) mà vẫn chịu khó tầm sư Thầy Nghĩa. A rất khâm phục em. Bữa nào thầy Nghĩa tổ chức giải bóng bàn cho các học trò ae mình giao lưu. Lúc đó,e chỉ cho anh vài đường nhé

NghiaBum

Thượng Sỹ
Đúng rồi. anh mới nhập môn. Nghe thầy Nghĩa nói em nhà rất xa (Bến Cát) mà vẫn chịu khó tầm sư Thầy Nghĩa. A rất khâm phục em. Bữa nào thầy Nghĩa tổ chức giải bóng bàn cho các học trò ae mình giao lưu. Lúc đó,e chỉ cho anh vài đường nhé

Chủ nhật tuần sau (sáng 9h) tại Hoa Lư (hoặc Trần Quốc Toản) là giải giao lưu rồi đó anh, ráng tập đến lúc đó để khỏi...bỏ tiền nhe anh Lộc, hehethèm Bia

DongChau

Trung Sỹ
Ý tưởng "Giải giao lưu" quá hay nên mọi người sẽ tham gia nhiệt tình. Sẽ có những trận đấu nảy lửa trên bàn bóng bàn tại sân Hoa Lư (hoặc Trần Quốc Toản) và sau đó là bàn tròn (sân vườn) , haha . . .thèm Bia

Thanh Tùng

Trung Sỹ

Em tuy nhập môn trước , nhưng vẫn còn yếu nghề lắm anh à ! nhưng anh em mình giao lưu thì oke ! hihi

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Chủ nhật tuần sau (sáng 9h) tại Hoa Lư (hoặc Trần Quốc Toản) là giải giao lưu rồi đó anh, ráng tập đến lúc đó để khỏi...bỏ tiền nhe anh Lộc, hehethèm Bia

Ủa chứ hong phải góp tiền làm giải hả anh ? chứ thua mà bắt bỏ tiền chắc em chạy trước ! hì hì .

hoanganhauto

Thượng Sỹ
Ủa chứ hong phải góp tiền làm giải hả anh ? chứ thua mà bắt bỏ tiền chắc em chạy trước ! hì hì .

Phải tự tin chứ....hì...sắp có giải rồi.... Ủng hộ bạn hiền thi đấu tốt để giành giải thưởng cao nhất nhé! Giải này có thể tìm ra đệ tử chân truyền, cho anh Nghĩa truyền ấn của môn phái chăng??? nếu thế thì Tùng càng phải cố gắng nhé....

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Lúc đó Thầy Nghĩa chia hạng ra lo gi mà chạy hiiii

Em nói vậy thôi chứ đánh học hỏi mà chạy gì chứ ! anh Hiến rãnh đến chơi nhé !
Phải tự tin chứ....hì...sắp có giải rồi.... Ủng hộ bạn hiền thi đấu tốt để giành giải thưởng cao nhất nhé! Giải này có thể tìm ra đệ tử chân truyền, cho anh Nghĩa truyền ấn của môn phái chăng??? nếu thế thì Tùng càng phải cố gắng nhé....

Mình thì chắc chưa nhận được ấn chân truyền đâu ! còn phải tập dài dài Hoàng Anh ak

dailuong

Binh Nhì
Lâu quá không trả lời Em được - 50.000vnd -> 100,000vnd tùy theo khả năng của Em.

Còn nếu là sv "có hoàn cảnh" thì được dạy miễn phí nhưng thầy thì trình rất thấp, có gì Em đến đó đi - A sẽ "làm thầy" ngày đầu tiên!

Cảm ơn anh. Hôm nay em cũng đến đó và gặp thầy Tân, thầy cũng khuyên em đến, rảnh thì thầy chỉ dạy cho miễn phí, còn bận thì thầy giới thiệu người tập cùng cho (nếu được). Anh saigonfc.vn có thể cho em số điện thoại được không anh? Mong được học hỏi từ mọi người :D Em sẽ pm số điện thoại với email, yahoo của em qua private message cho anh nha :D

saigonfc.vn

Đại Uý
Cảm ơn anh. Hôm nay em cũng đến đó và gặp thầy Tân, thầy cũng khuyên em đến, rảnh thì thầy chỉ dạy cho miễn phí, còn bận thì thầy giới thiệu người tập cùng cho (nếu được). Anh saigonfc.vn có thể cho em số điện thoại được không anh? Mong được học hỏi từ mọi người :D Em sẽ pm số điện thoại với email, yahoo của em qua private message cho anh nha :D

Anh cũng trả lời Em rồi- cứ đến đó và chúng ta sẽ giao lưu. Hoàn toàn miễn phí hiiiii

trung2409

Trung Uý
Trò này khó thật..... điều kiện miền sơn cước không cho em tập tành được, đành chịu thôi. Chấp nhận làm gà

Tôi sử dụng vợt dọc ( loại chơi được cả 2 mặt như Xu Xin và Wang Hao), nhưng chưa phát huy được hết uy lực của loại vợt này.Mong ai biết và có kinh nghiệm chỉ giáo giùm.Tôi dùng Ebenholz 7.

tuyetchieu

Trung Uý
Trường hợp em mới kỳ lạ. Lúc đầu em đánh cũng gà tàm tạm, sau đó đi học thầy mong nâng cao trình độ được khoảng 6 tháng. Trong khi học thì phong độ xuốnng thê thảm đánh hỏng liên tục riết mất tự tin luôn. Nản quá em bỏ tập bỏ chơi bóng bàn khoảng 2 tháng sau, đó đánh lại thì thấy hay hơn hẳn lên cỡ 3 bóng so với ban đầu. Em cũng không biết tại sao nữa.

Duc_NM

Đại Tá
Trường hợp em mới kỳ lạ. Lúc đầu em đánh cũng gà tàm tạm, sau đó đi học thầy mong nâng cao trình độ được khoảng 6 tháng. Trong khi học thì phong độ xuốnng thê thảm đánh hỏng liên tục riết mất tự tin luôn. Nản quá em bỏ tập bỏ chơi bóng bàn khoảng 2 tháng sau, đó đánh lại thì thấy hay hơn hẳn lên cỡ 3 bóng so với ban đầu. Em cũng không biết tại sao nữa.
Quả này là bác bị tẩu hỏa nhập mà khi học với thầy, bị lẫn lộn giữa cái quen cũ của bản thân và những cái mới mà thầy bắt sửa, sau đó một thời gian bác nghỉ thì nó mới ngấm. Có khả năng bây giờ bác đánh không tệ như cũ, nhưng cũng không được đẹp như thầy bắt thay đổi, nhưng hiệu quả hơn xưa :zingme71:

docmaorg

Đại Tá
Mỗi cú đánh, mỗi kỹ thuật đều có 1 yếu lĩnh, và bóng bàn là 1 môn các nhân liên quan đến cá tính, nên với mỗi thầy kỹ thuật từng cú đánh cũng có điểm khá nhau. Cá tính người tập cũng ko phải cá tính của thầy, nên nếu được chỉ yếu lĩnh thì ko phải ngay tại thời điểm được chỉ mà người tập có thể ngộ ra ( trừ những người được gọi là có năng khiếu), mà phải qua quá trình tập luyện và người tập ngộ ra cái yếu lĩnh được chỉ điểm phù hợp với cách phát lực, tiếp xúc bóng của bản thân, để có cú đánh hiệu quả nhất. Mình để ý là khi tập bóng bàn tốt nhất là nên tập bộ chân. Bước sao cho đúng, bật đánh thì thế nào, bật lao góc trống thì chân nào rơi xuống trước, v...v.....

voanhcuoc

Binh Nhì
Theo kinh nghiệm của mình thì trong thời gian tập nâng cao thì đánh trận bóng sẽ bị xuống kha khá. Do khi tập thường tập động tác mà khi vào trận thì bóng khá biến hóa mình chưa áp dụng ngay được. nghỉ 1 tg tập vào trận cơ thể thả lỏng mềm mại thuần hơn đánh sẽ tốt lên. Cái j cũng chỉ 1% là trí tuệ năng khiếu còn 99% là khổ luyện, vận động viên chưa hẳn có năng khiếu hơn chúng ta nhưng họ tập nhiều 1 động tác đánh hàng nghìn lần thành quen. Bạn nghĩ vận động viên tự dưng họ đi thi đấu luôn k có điều đó fair trải qua thời gian tập luyện khổ luyện cùng sự chỉ bảo của người thày. Lên k kần hỏi tại sao fair học thày. Muốn đánh giỏi hay lên hãy đi tập thầy.

luckyluckedh

Đại Uý
mình thấy trong bóng bàn bạn mà luyện được bộ chân nhanh và mắt tinh tường thì không cần bạn phải giao xoáy, không cần bạn phải giật mạnh là đã hơn được khối người rồi ^^

thuanlacsg

Đại Tá
mình thấy trong bóng bàn bạn mà luyện được bộ chân nhanh và mắt tinh tường thì không cần bạn phải giao xoáy, không cần bạn phải giật mạnh là đã hơn được khối người rồi ^^

Chân nhanh - mắt tinh tường - tay chậm thì cũng ko ổn bác ạ ^^
( E chém vui thôi )

saigonfc.vn

Đại Uý
Theo kinh nghiệm của mình thì trong thời gian tập nâng cao thì đánh trận bóng sẽ bị xuống kha khá. Do khi tập thường tập động tác mà khi vào trận thì bóng khá biến hóa mình chưa áp dụng ngay được. nghỉ 1 tg tập vào trận cơ thể thả lỏng mềm mại thuần hơn đánh sẽ tốt lên. Cái j cũng chỉ 1% là trí tuệ năng khiếu còn 99% là khổ luyện, vận động viên chưa hẳn có năng khiếu hơn chúng ta nhưng họ tập nhiều 1 động tác đánh hàng nghìn lần thành quen. Bạn nghĩ vận động viên tự dưng họ đi thi đấu luôn k có điều đó fair trải qua thời gian tập luyện khổ luyện cùng sự chỉ bảo của người thày. Lên k kần hỏi tại sao fair học thày. Muốn đánh giỏi hay lên hãy đi tập thầy.

Bạn góp ý rất đúng và hay, bản thân nhiều hồi cứ nghĩ đánh như vậy là đúng rồi- hay rồi. Cầm cái máy quay ghi lại quá trình tự tập thì thấy nó sai hết!. Thế thì chỉ còn đi học Thầy để chỉnh và đánh theo nhịp bóng!.

Bình luận từ Facebook