Tại sao lại quảng cáo “ Cốt nội địa Nhật”

Trainee

Đại Tá
Bác nói thiệt hay đùa... hàng handmade ah? Spec tiêu chuẩn là 90g thì chênh 88g là hợp lý, chứ làm gì tụt còn 79g???
Sardius còn có cây 80, 82gr thì Vis sợ gì không có 79 ợ.
Tuy nhiên em chỉ nói là nó hiếm, chứ không nói nó quý đâu nhé,
Bác gì ở trên đừng có vội như đỉa phải vôi! :rolleyes::rolleyes:

dammebongban72

Trung Sỹ
Có thằng trình trên em 6 bóng, cũng có tý tên tuổi ở VN, nó toàn chơi cốt 82, 83g thôi bác ợ!
Em đồng ý. Kiếm tốt nhất là kiếm giúp chủ nhân diệt được nhiều đối thủ nhất. 79g đúng là hiếm, nhưng không quí đối với Vis. Còn 88g thì không hiếm (bác docmaorg đừng giận em ). Nhưng cây ST của bác vân gỗ rất đẹp.

lamtq

Đại Tá
Em đồng ý. Kiếm tốt nhất là kiếm giúp chủ nhân diệt được nhiều đối thủ nhất. 79g đúng là hiếm, nhưng không quí đối với Vis. Còn 88g thì không hiếm (bác docmaorg đừng giận em ). Nhưng cây ST của bác vân gỗ rất đẹp.
mắt ngọc cán ST b tìm đc cây trên 86g là cũng lòi mắt đấy b

lion

Đại Tá
Chả phải 76Gr nhẹ, 88Gr số đẹp, 90Gr vừa miếng, thậm chí 100Gr cho phê vì trọng lượng nặng hay nhẹ tuỳ tay mỗi người, những con số đó đơn giản chỉ là trọng lượng của cây cốt, quan trọng nhất vẫn là kỹ chiến thuật.

docmaorg

Đại Tá
Thực tế VIS ST mắt ngọc trọng lượng loanh quanh 83-85. Nếu đánh quen vợt tầm 90g +-2g thì sẽ thấy vợt nhẹ bẫng, ko có cảm giác cầm vợt khi đánh, vì mình đang có 1 cây 84g chắc để dành cho F1 nhà mình thôi.
Đồng ý là kỹ thuật chiếm 90% nhưng xét trên 1 người chơi, cùng 1 kỹ thuật thì kiếm vừa tay chiếm 70%-80%. Đến tôn nghộ nghĩnh cũng cần phải có gậy như ý mới No1 mà.

docmaorg

Đại Tá
Cây ST mắt ngọc đợt đầu tiên ra cũng hiếm trọng lượng 88g mà bạn. Mình ko biết nên mua phải cây 84g để phần cho F1. Đang kiếm cây 88g về trải nghiệm cán ST của VIS.

Trainee

Đại Tá
Đành rằng kỹ thuật quan trọng, nhưng đó là mấy bác có kỹ thuật ổn định rồi và trau dồi cái khác; còn với dân gà gà như em, em thấy rõ các bạn cùng tâp chơi cùng (over 30 mới tập nghiêm túc) thì kỹ thuật và lối đánh hình thành từ các cây vợt khác nhau nó khác nhau khá nhiều.

lion

Đại Tá
Không liên quan lắm, nhưng em cũng thấy người Việt Nam rất lạ nhé. Ví dụ khi em làm xuất khẩu lao động, có dạo bên em và bên công ty khác có đơn hàng cùng ngành nghề, làm việc ở 2 địa phương khác nhau, nhưng mức lương thì tương đương. Vậy mà ứng viên lại sẵn sàng trả gần 200Tr cho bên kia vì họ cho rằng tiền nào của đó, còn bên em suy nghĩ đến khó khăn của người lao động khi huy động chi phí, giúp họ giảm áp lực hoàn tiền đầu tư để an tâm làm ăn nên chỉ thu hơn một nửa chút xíu so với bên công ty kia thì bị người lao động nghi ngờ đơn hàng đểu, thậm chí có người nói là lừa đảo. Biết dùng từ gì để diễn tả đây? Chả lẽ em lại thu hơn 200Tr cho bõ tức?!

Last edited:

conduongs

Đại Tá
Không liên quan lắm, nhưng em cũng thấy người Việt Nam rất lạ nhé. Ví dụ khi em làm xuất khẩu lao động, có dạo bên em và bên công ty khác có đơn hàng cùng ngành nghề, làm việc ở 2 địa phương khác nhau, nhưng mức lương thì tương đương. Vậy mà ứng viên lại sẵn sàng trả gần 200Tr cho bên kia vì họ cho rằng tiền nào của đó, tiền cao thì công việc nó mới chuẩn, còn bên em suy nghĩ đến khó khăn của người lao động khi huy động chi phí và muốn giảm áp lực hoàn tiền đầu tư cho họ sau khi sang Nhật để an tâm làm ăn nên chỉ thu hơn một nửa chút xít so với bên kia thì bị nghi ngờ rằng khả năng đơn hàng đểu, lừa đảo. Biết dùng từ gì để diễn tả đây? Chả lẽ lại thu hơn 200Tr cho bõ tức?!
Nó cũng tương tự như khi đến bác sĩ khám bệnh, nếu bác sĩ nói không có bệnh gì thì thay vì vui mừng người bệnh lại cố gắng nhờ bác sĩ xem có bệnh gì không, hoặc có khi lại nghĩ mình bệnh hiểm nghèo bác sĩ không nói để mình cố sống cho thanh thản phần đời còn lại. Là văn hóa rồi, khó thay đổi nhận thức lắm

Phuong_sardius

Đại Uý

Attachments

99.1 KB · Đọc: 115

Hinoki_Co

Trung Tá
Vậy là tụi thương gia trên mytabletennis không biết quảng cáo rồi. Em chưa thấy post “ bought in Japan, made for domestic Japan “ bao giờ. Hay là em miss ta?
Tại tụi trên đó là Đức,Thụy Điển hàng nhập vào cũng xịn sẵn rồi không như QG đang phat triển như VN ta!Thân

dammebongban

Trung Uý
Ai cũng tìm hàng nội địa cả vdv chuyên và nghiệp dư... Cả mặt và cốt. Vậy ai là người mua hàng Take a
- Riêng mặt vợt của Butter như Ten...; dignic... thì mình phải công nhận hàng TAKE nhanh ( bể rìa, nổi gai ) hơn mặt vợt mua bên thị trường Nhật...
- Còn cốt thì hơn kém nhau tý ti, chủ yếu là kỹ thuật hết...

Bình luận từ Facebook