Tại sao lại là Ten 05, 25, 80 và 64???

tosiosHD

Đại Tá
Chào mọi người!
Mình đang định mua 1 em Tenergy về chơi BH cho kê chặn ổn định hơn. Tự dưng mưa gió, rảnh rỗi mình lại để ý tới cái số 05, 25, 80 và 64....và ko hiểu ý nghĩa các con số đó có liên quan gì đến công thức cấu tạo hay thông số kỹ thuật của chúng ko nhỉ? Anh em nào am hiểu có thể chia sẻ với mình cùng mọi người được không?

tosiosHD

Đại Tá
He he he, mình cũng trong trường hợp như bác.
he he, cái thông số kỹ thuật của từng mút thực ra nhà sản xuất họ cũng đưa ra rồi. Nhưng anh em mình cứ tò mò muốn biết sao nó lại là 05, 25, 64, và 80 nhỉ? sao nó ko là 1 cái tên gì đó mà lại là những con số này nhỉ? Em nghĩ chắc nó có ý nghĩa gì đó đấy!

bocau

Đại Tá
he he, cái thông số kỹ thuật của từng mút thực ra nhà sản xuất họ cũng đưa ra rồi. Nhưng anh em mình cứ tò mò muốn biết sao nó lại là 05, 25, 64, và 80 nhỉ? sao nó ko là 1 cái tên gì đó mà lại là những con số này nhỉ? Em nghĩ chắc nó có ý nghĩa gì đó đấy!
Ca này khó!

tuanpl

Thượng Sỹ
Chào mọi người!
Mình đang định mua 1 em Tenergy về chơi BH cho kê chặn ổn định hơn. Tự dưng mưa gió, rảnh rỗi mình lại để ý tới cái số 05, 25, 80 và 64....và ko hiểu ý nghĩa các con số đó có liên quan gì đến công thức cấu tạo hay thông số kỹ thuật của chúng ko nhỉ? Anh em nào am hiểu có thể chia sẻ với mình cùng mọi người được không?
Rảnh rỗi sinh nông nổi...hehe
Trường hợp này có khi các đai diện hãng bướm có khi cũng khó trả lời bác đấy...
Tại sao lại là Boing 767, 777 và 787 mới nhất ta vừa tậu về...???
Bàn bóng d.f 323, 233, 231 ...vv nhỉ?

tosiosHD

Đại Tá
Rảnh rỗi sinh nông nổi...hehe
Trường hợp này có khi các đai diện hãng bướm có khi cũng khó trả lời bác đấy...
Tại sao lại là Boing 767, 777 và 787 mới nhất ta vừa tậu về...???
Bàn bóng d.f 323, 233, 231 ...vv nhỉ?
Vâng, em biết là rảnh rỗi sinh nông nổi. Nhưng em nghĩ tất cả đều có lý do của nó. Sao nó ko đặt tên như kiểu Ten HD, Ten plus, Ten Duro...cho anh em đỡ thắc mắc, mà lại là Tenergy 05, 25, 64, 80??? Sao ko là Tenergy 1, 2, 3, 4 để anh em nghĩ đến thứ tự sản xuất ra nó? Chắc nó có ý nghĩa gì liên quan đến thông số cấu tạo, hoặc thông số kỹ thuật bác ạ? Em xem cái clip nói về các mút Tenergy nó đều có phần mũi tên chỉ sự thay đổi khoảng cách chân gai, kích thước chân gai của từng mút khác nhau đấy thôi.

yinhet11+

Đại Uý
Chào mọi người!
Mấy cái thông số đó nói lên chiến thuật của trận đấu đó là:
Ten 05 - tức là không được giật, đến quả thứ 5 mới được giật.
Ten 25 - tức là cắt hai quả xong rồi bạt 5 quả liên tục
Ten 80 - tức là cắt 8 quả liên tục, không cần phải tấn công mà đối phương sẽ tự đánh hỏng.
Ten 64 - tức là giật 6 quả liên tục sau đó bạt liên tiếp 4 quả thì đối phương sẽ hoa mắt, tụt huyết áp và đột quỵ!

Câu trả lời cho các bác đây: Butterfly đưa ra 100 mẫu topsheet khác nhau trên cùng 1 loại sponge. 100 mẫu đó khác nhau về chiều cao, chiều rộng, độ giãn cách của gai. Mẫu số 05, 25, 64, 80 được chọn bởi các HLV và VĐV khách mời. Em nghĩ là trong các loại Tenergy thì chúng có sponge y chang nhau, các hệ FX thì cũng y chang nhau và chỉ khác cái topsheet. Chỉ là phán đoán cá nhân thôi nhé.

Last edited:
Hình ảnh này sẽ giúp bạn rõ hơn , chọn loại mặt dễ hơn nè .

Bạn căn cứ vào lối đánh của mình để chọn mặt cho hợp nhé !
Chỉ bấy nhiêu đó là không đủ thông tin để lựa chọn mặt cho hợp lối chơi đâu, tại vì ở đây Butterfly nói cho toàn thế giới. Để em rút gọn lại: ai muốn làm khó đối phương bằng cú giật moi nhiều xoáy thì xài 05, xài giật xung hoặc chặn đẩy thì xài 64; công bằng xoáy, thủ chặt thì xài 80, ở VN thì ít cái rơ này; 25 thì thường dành nữ Năng Khiếu tại vì mút có độ chính xác cao (đã ngắm trúng thì bắn trúng, mà trật thì chắc chắn không trúng), chỉ thích hợp với cận bàn; có nghĩa là người chơi vừa đánh nhanh liên hoàn vừa phải chính xác thì mới hợp 25. Phiên bản FX thì chỉ có 05 FX là ngon (giật vừa xung vừa xoáy) hoặc ai thấy 05 cứng quá thì chuyển sang dùng cũng được, mấy miếng FX kia mềm xèo, thiếu gì miếng ngon hơn.

HUNGdla

Trung Uý
Câu trả lời cho các bác đây: Butterfly đưa ra 100 mẫu topsheet khác nhau trên cùng 1 loại sponge. 100 mẫu đó khác nhau về chiều cao, chiều rộng, độ giãn cách của gai. Mẫu số 05, 25, 64, 80 được chọn bởi các HLV và VĐV khách mời. Em nghĩ là trong các loại Tenergy thì chúng có sponge y chang nhau, các hệ FX thì cũng y chang nhau và chỉ khác cái topsheet. Chỉ là phán đoán cá nhân thôi nhé.
Cái này có vẻ hợp lý đấy.

Bình luận từ Facebook