TẠI SAO CỐT VỢT PHÒNG THỦ BẢN MẶT TO NGƯNG SẢN XUẤT

đức cương

Đại Uý
Xin hỏi mọi người trả lời gíup. Tại sao các cốt vợt defence bản mặt to lại ngừng sản xuất. Nó rất phù hợp cho lối đánh cắt xa bàn bằng gai dài. Tìm ở việt nam chủ yếu là các cây 2 tốc độ đánh gai bản mặt bé. Có phải là do bóng hiện nay to hơn nên khó tạo xoáy. Hay thể lực việt nam cầm các cây trên 100g là quá nặng, hay do điều kiện sân mình bé không đủ để phòng thủ...

Chân thành cảm ơn.

anzippo

Đại Tá
Xin hỏi mọi người trả lời gíup. Tại sao các cốt vợt defence bản mặt to lại ngừng sản xuất. Nó rất phù hợp cho lối đánh cắt xa bàn bằng gai dài. Tìm ở việt nam chủ yếu là các cây 2 tốc độ đánh gai bản mặt bé. Có phải là do bóng hiện nay to hơn nên khó tạo xoáy. Hay thể lực việt nam cầm các cây trên 100g là quá nặng, hay do điều kiện sân mình bé không đủ để phòng thủ...

Chân thành cảm ơn.
Câu hỏi quá hay nhưng cũng dễ hiểu , các nhà sx dựa trên thị hiếu của thị trường , họ tìm hiểu thị trường mà họ có kế hoạch sx làm sao đạt kết quả thương mại nhất . Như bạn đã biết hiện nay trên thế giới cũng như ở Việt Nam số người chơi rơ thủ rất ít cho nên họ ngưng sx là điều dễ hiểu .

Bbtayninh

Thượng Tá
Cần gì nướcngoài bác ơi,bác nhờ bác @anzippo làm 1cây theo ý bác.muốn ntn củng có,từ gỗ cho tới cacbon.từ nhẹ tới nặng,từ kích thước nhỏ tới bằng cái vợt ba tiêu cũng ko là vấn đề gì vớibác ấy đâu hàng việt nam chất lượng cao.

đức cương

Đại Uý
Vẫn còn đấy chứ bác, em cũng mua được 2 cây nữa nè, ở Phobongban cũng có bán mấy cây cũ Victas đấy.
Đúng rồi. Phố bóng bàn và một số cao thủ hay sưu tầm cốt vợt vẫn có. Nhưng mình muốn hỏi là đánh cốt như vậy có hạn chế gì. Mình thấy các cao thủ cắt như triết gai cũng không chơi cốt và mặt của các cao thủ thế giới. Có phải do bóng bây gìơ không phù hợp. Hay do hạn chế bên fh bóng không mạnh. Đang định kiếm thêm một em bản mặt to nhưng sợ đầu tư tốn kém không hiệu quả.

manhga_phuoclong

Đại Uý

Theo cảm nhận của riêng em đã chơi 2 cây cốt này, khá nhẹ chứ không nặng như bác nghĩ đâu, cốt thì rung, chặn đẩy rất an toàn, cắt thì dễ vào bóng lắm, vì em chơi gai bên bh nên em chơi rất hợp, giật moi thì tốt lắm bạt thì hơi rung nên cảm thấy không được sướng tay, có thể là do mua cốt này phải đầu tư 2 mặt mới nên ít người sài vì bản to. hì

đức cương

Đại Uý
View attachment 69089
Theo cảm nhận của riêng em đã chơi 2 cây cốt này, khá nhẹ chứ không nặng như bác nghĩ đâu, cốt thì rung, chặn đẩy rất an toàn, cắt thì dễ vào bóng lắm, vì em chơi gai bên bh nên em chơi rất hợp, giật moi thì tốt lắm bạt thì hơi rung nên cảm thấy không được sướng tay, có thể là do mua cốt này phải đầu tư 2 mặt mới nên ít người sài vì bản to. hì
Thấy nguyễn thị việt linh bộ công an cũng đánh bản mặt bé timo boll spi rit. Chắc lối đánh phòng thủ cổ điển đã bị mai một chăng.

manhga_phuoclong

Đại Uý
Thấy nguyễn thị việt linh bộ công an cũng đánh bản mặt bé timo boll spi rit. Chắc lối đánh phòng thủ cổ điển đã bị mai một chăng.
Theo em nghĩ bóng bàn phong trào thì nên trải nghiệm, chứ đừng theo số đông, bác thích thì chơi thôi, em cũng vậy, bác cứ thử xem k khéo lại hợp dòng cốt đó thì sao.

đức cương

Đại Uý
Theo em nghĩ bóng bàn phong trào thì nên trải nghiệm, chứ đừng theo số đông, bác thích thì chơi thôi, em cũng vậy, bác cứ thử xem k khéo lại hợp dòng cốt đó thì sao.
Cũng đang máu quá. Thêm vài ý kiến đồng tình nữa có khi cũng múc thêm em nữa. Đang có 02 cây rồi. Một cây sadiu s, một cây kts sieg.
Bác nào có cái cốt thủ bản to hay đổi cốt sadius với em đi.

Bình luận từ Facebook