TP Hồ Chí Minh Sự thật về SARDIUS

bình-bung

Trung Uý
mình là tín đồ họ Sar muốn tìm hiểu một số thông tin về "dòng họ" này nhưng kiến thức hạn hẹp , xin hỏi các bậc cao niên chuyên sưu tầm về họ "SAR" này :
1 -Tem đồng không số ra đời từ năm nào , đến năm nào thì không sản xuất loại này nữa ?
2 - Tem đồng có số ra đời từ năm nào , đến năm nào thì không sản xuất nữa ? đời cuối cùng có số sơ-ri là gì ?
3 - Tem bạc ra đời năm nào , chất lượng so với tem đồng ra sao ?
4 - Tem bạc thế hệ mới ra sao , so với tem đồng trước đây ?
Có thể các cụ khi xem các câu hỏi này của mình chắc "phán" thằng này chẳng biết gì hết hay ngu dốt gì đó thì tớ cũng chịu hết . Vì mình không biết thì mình phải học hỏi thôi . Mong các bác chỉ giáo thêm . Cảm tạ ...

Nvh

Thượng Sỹ
Butterfly bắt đầu đóng seri lên vợt từ năm 2006, lúc đấy vẫn còn tem đồng. Số seri có 11 số, bắt đầu với kí tự G.
Năm 2007 BTY bắt đầu thay toàn bộ số tem đồng thành tem bạc, số seri bắt đầu bằng chữ H
Nẳm 2008 số seri là chữ I
2009 bắt đầu bằng chữ J
2010 bắt đầu bằng chữ K
2011 bắt đầu bằng chữ L
2012 bắt đầu bằng chữ M
2013 bắt đầu bằng chữ N

tieuho_8x

Đại Tá
Butterfly bắt đầu đóng seri lên vợt từ năm 2006, lúc đấy vẫn còn tem đồng. Số seri có 11 số, bắt đầu với kí tự G.
Năm 2007 BTY bắt đầu thay toàn bộ số tem đồng thành tem bạc, số seri bắt đầu bằng chữ H
2009 bắt đầu bằng chữ J
2010 bắt đầu bằng chữ K
2011 bắt đầu bằng chữ L
2012 bắt đầu bằng chữ M
2013 bắt đầu bằng chữ N
Nếu e có cây tem đồng seri I và H thì bác tính sao :))

xukaka

Đại Tá
Tình hình Sar mới vẫn còn sản xuất. Và hình thức sẽ thay đổi chút: Màu cán gỗ sẽ nhạt màu hơn, kích thước cán giống dòng vợt mới ra hơn không như cũ nữa, tem logo mặt trái trên cán Tamca5000 sẽ không còn thay vào đó là logo hình mắt xanh để chống bàng giả giống như dòng vợt mới ra Garay, Kenta,...
Nguồn: bongban.asia

TimoBoll Hồng

Thượng Tá
Tình hình Sar mới vẫn còn sản xuất. Và hình thức sẽ thay đổi chút: Màu cán gỗ sẽ nhạt màu hơn, kích thước cán giống dòng vợt mới ra hơn không như cũ nữa, tem logo mặt trái trên cán Tamca5000 sẽ không còn thay vào đó là logo hình mắt xanh để chống bàng giả giống như dòng vợt mới ra Garay, Kenta,...
Nguồn: bongban.asia
Hơi bị không vui với tin của bác vừa cập nhật. :oops:

lamtq

Đại Tá
Hỏi bác ma @lamtq đó
seri co từ năm 2006, lúc đấy vẫn còn tem đồng. Số seri bắt đầu =G.
Năm 2007 chữ H
2009 bắt đầu bằng chữ J
2010 bắt đầu bằng chữ K
2011 bắt đầu bằng chữ L
2012 bắt đầu bằng chữ M
2013 bắt đầu bằng chữ N
Sar den
G,H van la tem dong
I,J co ca dong và bac
Sau do la tem bac
Tem dong doi dau ko ro có tu nam nao nhung luc do fông chu Nhu the nay
1.
image-d7b0c6f9a588f62698f8cea3cd9210cd584484465f36f350810f25e25fab7f1d-V.jpg

Tem chữ Sardius ngắn- còn gọi là tem lùn.
2.Tiếp theo đến tem lùn nhưng mặt in chữ như hiện nay.
3.Rồi đến tem dài,
4.tem dài có seri,
5. Cuoi cung la tem bạc.
mình là tín đồ họ Sar muốn tìm hiểu một số thông tin về "dòng họ" này nhưng kiến thức hạn hẹp , xin hỏi các bậc cao niên chuyên sưu tầm về họ "SAR" này :
1 -Tem đồng không số ra đời từ năm nào , đến năm nào thì không sản xuất loại này nữa ?
2 - Tem đồng có số ra đời từ năm nào , đến năm nào thì không sản xuất nữa ? đời cuối cùng có số sơ-ri là gì ?
3 - Tem bạc ra đời năm nào , chất lượng so với tem đồng ra sao ?
4 - Tem bạc thế hệ mới ra sao , so với tem đồng trước đây ?
Có thể các cụ khi xem các câu hỏi này của mình chắc "phán" thằng này chẳng biết gì hết hay ngu dốt gì đó thì tớ cũng chịu hết . Vì mình không biết thì mình phải học hỏi thôi . Mong các bác chỉ giáo thêm . Cảm tạ ...

Last edited:

bình-bung

Trung Uý
Xin thỉnh giáo các bác vậy tem lùn và tem đồng , tem nào có trước , năm nào ?
Đời nào thì tem có font roman như hình "em sar" của đại tá "lamtq" thấy lạ quá ?
Còn cây này cho rằng là tem đồng nhưng lại có dán thêm kèm tem : của của hàng dán tem hay nhà sản xuất dán tem chống hàng giả , mà mình nghĩ thời đó làm gì có tem dán trên cán vợt thế này , rất mong các sư huynh đệ giải thích giúp hộ , thanks

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cái món thuộc về nghiên cứu này có khi fải hỏi @Trạng .... CÁ thì mới rõ đc
Cái món lịch sử này em chịu, em chỉ chơi một số cốt thôi, mà đa số là cốt mới, chứ mấy món đồ cổ, lịch vạn niên này thì em chịu

Các bác hỏi về kỹ thuật, thì em còn chém được tí, chứ loại này thì em vái, nhường anh @lamtq , nhưng riêng Sar thì nếu được, @Red Arc@meoluoitmb có thể xếp vào hạng vô đối đấy ạ

lamtq

Đại Tá
Cái món lịch sử này em chịu, em chỉ chơi một số cốt thôi, mà đa số là cốt mới, chứ mấy món đồ cổ, lịch vạn niên này thì em chịu

Các bác hỏi về kỹ thuật, thì em còn chém được tí, chứ loại này thì em vái, nhường anh @lamtq , nhưng riêng Sar thì nếu được, @Red Arc@meoluoitmb có thể xếp vào hạng vô đối đấy ạ
meoluoi a ko chắc chứ Red dự là chơi Sar sau a nhiều cu ợ

xukaka

Đại Tá
Xin thỉnh giáo các bác vậy tem lùn và tem đồng , tem nào có trước , năm nào ?
Đời nào thì tem có font roman như hình "em sar" của đại tá "lamtq" thấy lạ quá ?
Còn cây này cho rằng là tem đồng nhưng lại có dán thêm kèm tem : của của hàng dán tem hay nhà sản xuất dán tem chống hàng giả , mà mình nghĩ thời đó làm gì có tem dán trên cán vợt thế này , rất mong các sư huynh đệ giải thích giúp hộ , thanks
View attachment 82280
---
Bác thác mắc thế sao bác không tiện thể chụp luôn cái mặt và cái đít lên. Thêm hình anh em mới phân tích được.

Bình luận từ Facebook