Stiga Blade Hybrid Wood...xin review

thanhtqvn123

Binh Nhất
http://www.contra.de/product_info.php/info/p5833_Stiga-Blade-Hybrid-Wood.html
e đã tham khảo qua nhiều loại...dừng mắt ưng ý ở e này
nhưng băn khoăn 1 nỗi là
trọng lượng e nó có 75g...
e chưa thử vợt nhẹ ntn bh...
ae cho e hỏi ngu 1 tí là nhẹ quá ntn có bị yếu trong phát động những quả giật bóng ko a?
có ảnh hưởng nhiều đến lối chơi ko a?
xin các pro có kinh nghiệm chỉ giáo giúp e với ạ

Pearl

Thượng Sỹ
Stiga Hybrid Wood mà nặng có 75g thì e là.....hiếm. Cây này phải 88-90g ấy chứ.
Một cây cốt hay nhưng ko phải shop bóng bàn nào cũng bán. Cốt này ưu điểm nhiều, tốc độ cao, control tương đối, cảm giác rung, hơi khô, nặng đầu, thích hợp rơ giật moi móc. Gắn 1 mặt trung bình kiểu Baracuda bên phải là ổn. Bác yên tâm là cây này phát lực tương đối tốt, giật trái đầu dễ vào bàn.
Khuyết điểm lớn của cây này là thỉnh thoảng phải bóc mút ra dán lại, vì bề mặt cốt rất láng (kiểu như được bôi 1 lớp keo chống xước). Nhưng bạn yên tâm khi bóc mặt, ko có chuyện tước gỗ đâu.

thanhtqvn123

Binh Nhất
cảm ơn bác
vậy e ko còn phải nghĩ nhiều nữa rồi...
ak e xin hỏi thêm 1acau nữa ạ
so với CC7 đánh giá của bác ntn ạ?

Pearl

Thượng Sỹ
CC7 có lẽ là cây hoàn thiện nhất trong dòng Stiga, tốc độ cao hơn Hybrid Wood, phát lực cực tốt, tốt nhất trong những cây mình từng đánh.
Nó giống dòng Tamca của Butterfly (như Sadius) về khoản uy lực, nhưng tốt hơn về điều khiển. So với Hybrid Wood, CC7 đánh đầm hơn, tuy vậy cảm giác "gỗ" thì ko bằng.
Cây này hợp với rơ bao lực, dứt điểm chỉ sau 1,2 trái, tuy vậy đòi hỏi người chơi phải có kĩ thuật toàn diện.
CC7 mặt cốt hơi nhỏ, và khi bóc mặt, dễ bị tước gỗ, cái này là do tính chất nó vậy, ko phải tại bác. Dùng keo dán sữa thì chắc cũng đỡ được phần nào.
Ko nhớ rõ Hybrid Wood giờ giá bao nhiêu, nhưng em đoán tầm 1,6 - 1,9 triệu. CC7 đắt hơn và hầu như shop nào cũng có bán.

thanhtqvn123

Binh Nhất
e thấy CC7 trên tt rất nhiều
hybrid thì thấy khó kiếm hơn...
e nhờ ng sách tay về nên tìm hàng nào thật chuẩn 1 chút
nge bác nói vậy có lẽ dùng HW sẽ ổn hơn nhỉ
Thanks bác nhiều lắm.......................
mà giá sách bên Germany về là 2m4 bác ạ =)) có lẽ bên đó thuế cao hơn

boll_boll

Moderator
Cây Hybird Wood đời cũ mèm rồi, không ngon đâu vì khá nặng và thiết kế xấu. Bác có điều kiện cứ chơi dòng Rosewood or Ebenholz của Stiga là ổn rồi :)

thanhtqvn123

Binh Nhất
thế ạ...bác có tên e nào chỉ e vs
e xem trên trang chủ nó...chỉ có thông số cơ bản của nhà sx đưa ra thôi...
chỉ có gt tham khảo :D
Thanks bác

NHAN KB

Thượng Sỹ
Tất cả những cây mà Bạn nêu lên trong bài ,đã ngắm nhìn, và những cây ACE nêu lên đều là những cây hay của dòng Stiga , trong 3 cây trong Topic này- tất nhiên Stiga còn nhiều cây nữa , nhưng với 3 cây đang nêu thì mình ( đã đánh qua cả 3 loại )cũng như nhiều người chắc sẽ đánh giá CC7 > 7.6 > Hybrit . Chúc bạn sẽ có những lựa chọn ưng ý theo cách đánh và kinh tế của mình. Nhưng bạn cũng lưu ý thêm : Hàng Stiga có ngoài luồng nghiêm chỉnh đó - có nghĩa là hàng không nghiêm chỉnh , bản thân mình đây đã dính một cây cách đây gần 2 năm, sau khi biết, mình quyết định cho cái gọi là vợt đó ( mua mất 1400k) không cho lưu hành, kê cái bếp điện đang đun , còn 2 cái ốp cán mình tháo 2 cái ốp nhựa ra để vĩnh viẽn không lưu hành trên cỗi đời này. Mình thấy bạn rất nhiệt tình với Stiga, nên có vài lời trao đổi , vì bản thân mình rất thích dòng Stiga ở 2 khía cạnh : đẹp, đánh bóng xoáy và có độ quái hơn so với cấc dòng kia - ý của mình.
Cuối , mình chúc bạn tham khảo thêm bạn bè , các ACE trên diễn đàn để có lựa chọn phù hợp và nên mua ở những ACE tin tưởng ( hàng đã dùng qua, để tiết kiệm) hoặc mới trong các Shop thì yên tâm rồi. Chúc bạn Khỏe , Nhân U 60.

Last edited:

thanhtqvn123

Binh Nhất
Tất cả những cây mà Bạn nêu lên trong bài ,đã ngắm nhìn, và những cây ACE nêu lên đều là những cây hay của dòng Stiga , trong 3 cây trong Topic này- tất nhiên Stiga còn nhiều cây nữa , nhưng với 3 cây đang nêu thì mình ( đã đánh qua cả 3 loại )cũng như nhiều người chắc sẽ đánh giá CC7 > 7.6 > Hybrit . Chúc bạn sẽ có những lựa chọn ưng ý theo cách đánh và kinh tế của mình. Nhưng bạn cũng lưu ý thêm : Hàng Stiga có ngoài luồng nghiêm chỉnh đó - có nghĩa là hàng không nghiêm chỉnh , bản thân mình đây đã dính một cây cách đây gần 2 năm, sau khi biết, mình quyết định cho cái gọi là vợt đó ( mua mất 1400k) không cho lưu hành, kê cái bếp điện đang đun , còn 2 cái ốp cán mình tháo 2 cái ốp nhựa ra để vĩnh viẽn không lưu hành trên cỗi đời này. Mình thấy bạn rất nhiệt tình với Stiga, nên có vài lời trao đổi , vì bản thân mình rất thích dòng Stiga ở 2 khía cạnh : đẹp, đánh bóng xoáy và có độ quái hơn so với cấc dòng kia - ý của mình.
Cuối , mình chúc bạn tham khảo thêm bạn bè , các ACE trên diễn đàn để có lựa chọn phù hợp và nên mua ở những ACE tin tưởng ( hàng đã dùng qua, để tiết kiệm) hoặc mới trong các Shop thì yên tâm rồi. Chúc bạn Khỏe , Nhân U 60.
cảm ơn bác về những điều vừa chia sẻ
cháu xin chân thành cảm ơn...
có lẽ cháu chọn 7.6 là vừa ..1 là trình độ ko cao...
2 là bền hơn cc7 (các bác nói CC7 dễ tước mặt )
cháu cũng thik dòng stiga lắm...
cháu nhờ ng mua bên châu âu....nên chắc hàng ngoài gần như ko có...
Cảm ơn bác nhiều lắm...có những ng đi trước chỉ dẫn cho ntn thì thật tuyệt với.....

dung.vima

Moderator
cảm ơn bác về những điều vừa chia sẻ
cháu xin chân thành cảm ơn...
có lẽ cháu chọn 7.6 là vừa ..1 là trình độ ko cao...
2 là bền hơn cc7 (các bác nói CC7 dễ tước mặt )
cháu cũng thik dòng stiga lắm...
cháu nhờ ng mua bên châu âu....nên chắc hàng ngoài gần như ko có...
Cảm ơn bác nhiều lắm...có những ng đi trước chỉ dẫn cho ntn thì thật tuyệt với.....

Sau khi mua xong thử bạn nhớ viết review lại và nếu có thể thì chụp vài kiểu ảnh nữa nhé : )

thanhtqvn123

Binh Nhất
Hybird lại có giá 107 euro
6.7 chỉ 70 euro...
theo đánh giá của chuyên gia bên đó
thì hybird đc đánh giá rất cao....
và bác của e đã chọn hybird :))
hy vọng khá hơn những gì e đc nghe
Thanks các bác rất nhiều

Bình luận từ Facebook