So sanh ten 05 va razka 7

stbhn

Thượng Sỹ
Mình cũng đang quan tâm tới vụ này. Đang lăn tăn lựa chọn Ten05 cũ và RZ7. RZ7 có 2 loại Hard và Soft không biết khác nhau nhiều không?

ACE nào đã chơi qua 2 dòng này cho biết thêm ý kiến nhé.

Thanks!

cttuan

Moderator
Ten 05 thì vẫn hơn R7 rồi. R7, soft thì gần giống như FX của các laọi mút của BTY. Soft, mềm hơn, bám bóng hơn 1 tí
Mình cũng đang quan tâm tới vụ này. Đang lăn tăn lựa chọn Ten05 cũ và RZ7. RZ7 có 2 loại Hard và Soft không biết khác nhau nhiều không?

ACE nào đã chơi qua 2 dòng này cho biết thêm ý kiến nhé.

Thanks!

stbhn

Thượng Sỹ
Đẳng cấp của Ten thì khỏi phải bàn rồi. Mỗi tội giá cao quá! Thích mà không dám nhích nên nhờ ACE tư vấn để có thêm thông tin. Hi

nguyenb

Binh Nhì
Mình đang dùng R7soft và T05 với cốt Sar, R7s bám xoáy hơn nhưng T05 tốc độ nhỉnh hơn so với R7s một chút, nhiều lúc cảm giác thích R7s hơn. Độ cứng thì R7s cũng tương đương như T05.

lion

Đại Tá
Em cũng đang lăn tăn giữa T05FX và RZ7, theo hãng thì RZ7 có các đặc điểm nổi bật như:
+ Uy lực, ổn định, giá mềm
+ Khả năng phát lực tốt
+ Xoáy, tốc độ, bền, ổn định
+ Phát bóng xoáy, đỡ giao bóng êm
+ Bền (do làm từ cao su thiên nhiên)

Trên một số diễn đàn thì họ cũng đánh giá khá nhiều về RZ7. Ở đây em nêu một số tính
năng nổi bật của RZ7:
+ RZ7 cho đường bóng thẳng, bạt tốt hơn T05, kê chặn đẩy tốt hơn, trái phải đều được
+ Bám xoáy, bền, mới đầu (khoảng 1, 2 tuần đầu) thì cảm giác hơi cứng, nhưng sau đó thì
mềm và dễ kiểm soát hơn
+ Có người đánh giá: xoáy: RZ7>T05>Acuda S1, tốc độ: Acuda S1>RZ7>T05, kiểm soát:
RZ7>Acuda S1>T05...nhưng không biết các bác đã dùng thấy thế nào.

Một vài hình ảnh:

Giá thành thì trong nước bán khoảng >800K, bác nào nói T05 (T05FX bán giá 7, 800K là
không đúng đâu nhé).

Chắc em làm luôn 1 đôi RZ7 dùng trước thay cho cặp Coppa X1 Gold đã cũ xem sao, chúc
các bác dũng cảm và như ý ;)

mebb0101

Trung Tá
Chào a Nam Lion.dạo này a và GD vẫn khỏe ah? e nói ten 05 mua cũ 7 , 8 trăm là xài ok hơn rakza 7 rùi.riêng a Nam nhà mình thì mua mới lun nhỉ.hi
a làm com bo ten 05 và rakza 7 là chuẩn vô đối luôn đó a trai.khi nào có ten 64FX 05 FX còn đẹp alo e nha.01212 777 701.chúc GD a luôn vui khỏe

Quan1991_hanoi

Trung Sỹ
túy lối đánh nữa chứ bác... RZ7 là dòng mặt mềm... bóng nó lưu lại nhiều hơn, dễ cảm nhận và kiểm soát hơn...bóng cũng khá là xoáy... nhưng về tốc độ và độ dị thì sao bằng đc ten 05...( đấy là theo e nghĩ vì e đã từng đánh mặt này )

Dũng Cửu

Đại Tá
speed ten 05>rk7
spin ten 05>rk7
control:xấp xỉ
độ hiểm trong đường tấn công và thủ ten 05>rk7
KL:RK7 chỉ nên đánh trái vì mặt mềm độ tạo xoáy không lớn,đánh phải cho cảm giác tốt nhưng dễ bị đối phương bắt bài và dễ chặn,
Nếu bạn thích đánh RK7 bên FH nên chọn những dòng cốt cứng và tốc độ như sadius,slarger,axelo,zetro quad,andro cs7,tsp besty,lager spear của nitaku......

lion

Đại Tá
Tuần trước em dán Zakra 7 (Black) vào cốt (BTY) Michael Maze (FL) và có cảm nhận như sau:
+ Nặng hơn Donic Coppa X1
+ Lót chất lượng cao, tất nhiên không bằng Tenergy nhưng ngon hơn Donic
+ Lanh dai
+ Không cứng
+ Bám xoáy, có thể phát bóng dài, ngắn tùy thích, bắt trái trên bàn rất tốt. Với Donic Coppa
X1 Gold hay Donic Coppa X2 Platin Soft thì em chỉ bắt trái (líp Zhang Jike) trên bàn từ góc phải
thôi nhưng với Zakra 7 thì em bắt được ở các góc, bóng nặng em ngoáy sang được hết
+ Nhanh hơn Donic Coppa X1 Gold, X2 Platin Soft (hơi bất ngờ về tốc độ), em dự kiến sẽ sử
dụng Zakra 7 cho cả backhand luôn nên đã mua thêm 1 mặt, chắc cuối tuần có hàng
+ Bạt tốt, không thua kém Coppa X1 Gold (có phần nhỉnh hơn chút)
+ Giật bám xoáy, mạnh mẽ (chắc một phần tại gần đây em thay đổi động tác nên bóng vào
nhiều hơn, em thiên về bạt nên giật chưa tốt)
+ Gò xoáy, êm, bóng nảy vừa phải
+ Âm thanh khi phát bóng nghe không sướng như với Coppa X2 Platin Soft, cảm giác hơi bị
tù túng (Coppa X2 Platin Soft khi em chém đít bóng nghe nó rít sướng tai lắm), nhưng bù lại
bóng xoáy hơn
+ Như đã nói ở trên, kê chặn đẩy cũng khá tốt, có điều nếu bác nào dùng cốt nhanh hơn, dán
keo tăng lực thì sẽ hơi khó kiểm soát (em toàn dùng keo sữa Free chack cua BTY)
+ Với Zakra 7 có thể đánh trung, xa bàn tốt, không bị hụt lực
+ Cảm giác sau 2 lần (mỗi lần 6 - 8 tiếng, em chỉ chơi vào cuối tuần nên tranh thủ đánh toàn
thời gian, chắc nhiều bác hay thậm chí các bạn trẻ cũng không thể theo được em về độ bền với
6 tiếng liên tục đâu nhỉ ;)) em thấy khá hài lòng về mặt vợt này.

lion

Đại Tá
Chào a Nam Lion.dạo này a và GD vẫn khỏe ah? e nói ten 05 mua cũ 7 , 8 trăm là xài ok hơn rakza 7 rùi.riêng a Nam nhà mình thì mua mới lun nhỉ.hi
a làm com bo ten 05 và rakza 7 là chuẩn vô đối luôn đó a trai.khi nào có ten 64FX 05 FX còn đẹp alo e nha.01212 777 701.chúc GD a luôn vui khỏe

Xin chào mebb0101 và cảm ơn bác nhiều nhé. Không hiểu sao Lion chưa thấy có
duyên với Tenergy. Lion đặt sự phù hợp và triển vọng lên trên giá tiền nên không
nề hà cũ mới, đắt rẻ, vì vậy cho dù Tenergy cũ có rẻ bằng 1/2 Zakra7 nhưng nếu
chân dài không hợp gu thì mình cũng không dám rước ;)

Gần đây nguồn Tenergy cũ hơi bị hiếm, theo Lion cảm nhận thì đã có một số bác
giao dịch trực tiếp với cửa hàng bán mặt vợt trước khi họ cho đăng bán hàng trên
website nên không thể kiếm được như trước.

Bình luận từ Facebook