So sánh giữa Toopspeed và Nittaku Acoustic????????????????????????

doantronghoan

Trung Tá
Chào các bác.
Lối đánh của E là giật sung quả đầu + bạt quả thứ 2 .E muốn quả giật của mình thật sung để quả 2 đủ cao rồi bạt.
Đang đắn đo ko biết nên mua cây vợt nào?Muốn mua 1 cây chơi lâu dài.E định chọn Toopspeed hoặc Nittaku Acoustic!!!!!!!.
Nếu chọn cốt trên thì mua mặt nào ghép vào hả các Bác. Thanks!!!!!!!!!

Radical

Moderator
Nếu có điều kiện thì Accoustic là hoàn hảo.

Vì đây là một cây vợt tốt, có cấu tạo thuần gỗ, cho nhiều cảm giác và thực hiện các loại kỹ thuật, phù hợp với người mới tập chơi và cả người có đẳng cấp. Ngoài ra còn có Avalox P500, Clipper CR, Andro CS7, Butterfly Korbel speed giá tầm 1tr5 trở lại.

Last edited:

songlam

Trung Uý
Làm cái tên tiêu đề so sánh hơi khập khiễng. Mình cũng thử các loại cốt cuối cùng dừng lại ở Accoustic.

BBHP

Trung Uý
Làm cái tên tiêu đề so sánh hơi khập khiễng. Mình cũng thử các loại cốt cuối cùng dừng lại ở Accoustic.
Bác nói đúng.. Nhìn tiêu đề em cũng thấy khá là ngạc nhiên vì có lẽ phần nhiều sẽ chọn Acoustic.

doantronghoan

Trung Tá
Xin lỗi các Bác, kiếm thức về cốt vợt của E kém lắm.
Nếu chọn Acoustic thì kết hợp với mặt nào cho phù hợp với lối đánh của E

MaiXuanViet

Moderator
Chào các bác.
Lối đánh của E là giật sung quả đầu + bạt quả thứ 2 .E muốn quả giật của mình thật sung để quả 2 đủ cao rồi bạt.
Đang đắn đo ko biết nên mua cây vợt nào?Muốn mua 1 cây chơi lâu dài.E định chọn Toopspeed hoặc Nittaku Acoustic!!!!!!!.
Nếu chọn cốt trên thì mua mặt nào ghép vào hả các Bác. Thanks!!!!!!!!!

Không biết bạn có nhầm giữa giật sung và giật moi không. Giật sung là giật bóng tốc độ cao để dễ ăn điểm trực tiếp, còn giật moi là giật cầu vồng tốc độ chậm nhưng độ xoáy thật cao. Thường thì giật moi người ta mới bạt quả 2 chứ giật sung thì người ta giật tiếp quả 2 3 4... luôn.
Và giữa topspeed với NA thì tất nhiên lựa chọn là NA rồi bạn à, NA vượt trội so với topspeed về mọi mặt, chỉ có điều giá của NA hơn topspeed rất rất nhiều. NA hiện nay giá là 2tr5 , còn top speed là 590k chưa bằng 1/4 giá của NA. Nếu có điều kiện thì bạn hốt một cây NA sẽ tốt hơn chứ.^^

Một lựa chọn mới cho rơ giật moi - bạt hiện nay là cây Leoviz Opal, do công nghệ carbon đàn hồi Modular nên cây này lúc giật moi tiếp xúc bóng nhẹ nhàng thì tạo được độ xoáy cao cảm giác rất giống cốt gỗ và lúc bạt lại uy lực như cốt carbon. Rơ mình cũng là giật moi và mình cảm nhận Opal hợp với rơ này hơn là Nittaku Acoustic. Mình nghĩ bạn nên thử ^^

Last edited:

long thủ

Đại Tá
Giá đắt chưa chắc đã tốt, kể cả rẻ tiền mà hợp tay, phát huy được sở trường của bác mới gọi là hay. Nếu so sánh thông số và danh tiếng thì đương nhiên Acoustic ăn đứt TopSpeed, nhưng không chừng nó lại "thừa" với tay bác, nói chung phải đánh trận với từng cây mới rút ra nhận định của riêng mình được.

MaiXuanViet

Moderator
Bác này phân phối Leoviz có khác, cứ ai cần tư vấn là Opal, Amber...

Haizzz... mình tư vấn dưới dạng 1 mem chứ không phải là 1 nhà kinh doanh bạn à. Bạn nói vậy buồn thật đấy.
Opal là một trải nghiệm mới. Mình thử rồi nên nêu cảm nhận của mình thôi và cũng đã nói là "mình nghĩ là" mà bạn.hihi. Cứ đánh từng cây rồi rút ra em nào hợp là tốt nhất. Và bên mình vẫn phân phối Nittaku Acoustic cũng như tất cả các loại cốt và mút khác từ Nhật, Hàn, Đức đến Tàu mà bạn, bạn cần gì mình có tất chứ có phải mình chỉ có mỗi em Leoviz đâu.hihi. Chỉ là con đường bóng bàn của mình bước đi trong đời sinh viên rất thấm nên tiêu chí của mình lại thích những combo chất lượng cao, hợp với người chơi mà giá thành thấp nhất có thể thôi. Mình hoàn toàn có thể tư vấn Timo Boll với Ten 64 mà, chỉ là thấy nó cao giá so với chúng ta quá nên không nói làm gì thôi. Dù sao cũng cám ơn bạn vì lời cảnh báo này, có lẽ mình nên dè dặt hơn khi góp ý kiến về vũ khí cho các mem mới. ^^

Last edited:

zhang là vis

Đại Uý
Haizzz... mình tư vấn dưới dạng 1 mem chứ không phải là 1 nhà kinh doanh bạn à. Bạn nói vậy buồn thật đấy.
Opal là một trải nghiệm mới. Mình thử rồi nên nêu cảm nhận của mình thôi và cũng đã nói là "mình nghĩ là" mà bạn.hihi. Cứ đánh từng cây rồi rút ra em nào hợp là tốt nhất. Và bên mình vẫn phân phối Nittaku Acoustic cũng như tất cả các loại cốt và mút khác từ Nhật, Hàn, Đức đến Tàu mà bạn, bạn cần gì mình có tất chứ có phải mình chỉ có mỗi em Leoviz đâu.hihi. Chỉ là con đường bóng bàn của mình bước đi trong đời sinh viên rất thấm nên tiêu chí của mình lại thích những combo chất lượng cao, hợp với người chơi mà giá thành thấp nhất có thể thôi. Mình hoàn toàn có thể tư vấn Timo Boll với Ten 64 mà, chỉ là thấy nó cao giá so với chúng ta quá nên không nói làm gì thôi. Dù sao cũng cám ơn bạn vì lời cảnh báo này, có lẽ mình nên dè dặt hơn khi góp ý kiến về vũ khí cho các mem mới. ^^

khiêm tốn nhã nhặn dễ nghe.em thấy bác nói không sai.tố chất của 1 best seller đó.chúc bác bán được nhiều hàng và tư vấn combo chuẩn cho nhiều người.
So sánh 2 này thì hơi khợp khiễng thật các bác nhỉ.so sánh acoustic với 1 số dòng alc sẽ hợp lý hơn.hoặc 1 số con cùng nhà sản xuất vơí acoustic như tenor feruku largespear... hihi.

hixx.bác chủ thớt làm quả so sánh quá khập khiễng.zz.cây topspeed chẳng lấy gì so sánh dc với cây Acoustic cả bác ợ.zz.kể cả mới tập hay tập lâu,đánh tốt hay đánh kém thì Acoustic vẫn tốt hơn cho bác.tuy nhiên lối đánh của bác có nhiều loại có thể đáp ứng tốt hơn Acoustic.Nếu bác quyết tâm theo Acoustic thì combo sẽ là:FH:H3pro,Ten-05,BootTC,Calibra.... còn BH:Ten-05,Hexorpowersponge,bootTS,Plasma470...
1 combo đỉnh sẽ là Acoustic FH:ten-05,BH:ten-05 :mới khoảng 2m5+1m35+1m35=5m2
1combo hợp lý sẽ là:Acoustic FH:BootTC,BH:Hexorpowersponge :mới khoảng 2m5+850k+850k=4m2
1 combo kinh tế sẽ là:Acoustic FH:Calibra,BH:plasma470 :mới khoảng 2m5+800k+670k=3m9
Chúc bác đánh tốt với combo của mình....

doantronghoan

Trung Tá
Bác MaiXuanViet cho E hỏi:
- Lối giật moi của E hay bị đối phương kê lại...nhiều khi dồn E vào thế bị động.
E có nên tập giật sung để bóng đi nhanh hơn ko A.
Thanks!!!!!!!

aivipbangta

Binh Nhì
- Lối giật moi của E hay bị đối phương kê lại...nhiều khi dồn E vào thế bị động.
Thanks!!!!!!!

bạn mới tập đánh thế là tốt rồi. cái gì nó cũng phải dần dần bạn ạ

MaiXuanViet

Moderator
Thanks!!!!!!!

Tất nhiên giật sung hiệu quả hơn giật moi nhiều, nếu bạn có thể tập được thì nên tập sẽ rất tốt cho sau này, như mình vì giật moi hơn 10 năm nay chết tay rồi nên không thể tập giật sung được nữa thôi.
Quả giật moi thật ra chỉ là phương án hạ sách khi cứu bóng hoặc làm pha kiến tạo cho những quả tấn công khác thôi. Khi đã lên hạng B thì chẳng ai sợ giật moi nữa, nhiều người thấy đối thủ giật moi còn bạt không thấy bóng luôn chứ chẳng thèm kê lại đâu bạn à. Cố gắng tập giật sung khi còn có thể đi bạn nhé.hihi ^^

zhang là vis

Đại Uý
Tất nhiên giật sung hiệu quả hơn giật moi nhiều, nếu bạn có thể tập được thì nên tập sẽ rất tốt cho sau này, như mình vì giật moi hơn 10 năm nay chết tay rồi nên không thể tập giật sung được nữa thôi.
Quả giật moi thật ra chỉ là phương án hạ sách khi cứu bóng hoặc làm pha kiến tạo cho những quả tấn công khác thôi. Khi đã lên hạng B thì chẳng ai sợ giật moi nữa, nhiều người thấy đối thủ giật moi còn bạt không thấy bóng luôn chứ chẳng thèm kê lại đâu bạn à. Cố gắng tập giật sung khi còn có thể đi bạn nhé.hihi ^^
Lại chuẩn không cần chỉnh.em cũng kiểu giật moi nhưng gần đây phải tập sang giật sung.giật sung hiểm hơn và có cơ hội ăn điểm cao hơn trong khi thi đáu.giật moi chỉ dành cho những quả khó thôi.hihi.nói chung em nghĩ là nên tập hết các quả,moi sung bạt để khi thi đấu còn áp dụng.nhưng từ lý thuyết đến thực hành cũng không phải là nhanh.cần phải có thời gian và sự kiên trì.hihi.chúc các bác lên bóng.em bây giờ cũng phải tập thôi không gà quá đi đánh ngại lắm :)

MaiXuanViet

Moderator
Lại chuẩn không cần chỉnh.em cũng kiểu giật moi nhưng gần đây phải tập sang giật sung.giật sung hiểm hơn và có cơ hội ăn điểm cao hơn trong khi thi đáu.giật moi chỉ dành cho những quả khó thôi.hihi.nói chung em nghĩ là nên tập hết các quả,moi sung bạt để khi thi đấu còn áp dụng.nhưng từ lý thuyết đến thực hành cũng không phải là nhanh.cần phải có thời gian và sự kiên trì.hihi.chúc các bác lên bóng.em bây giờ cũng phải tập thôi không gà quá đi đánh ngại lắm :)

hihi, tập được hết các quả thì khỏi phải chê rôi. Mình khi khởi động có người chịu banh cho giật thì giật sung được, còn vào sec là không hiểu sao cứ giật moi mà phang. Bó tay không sửa nổi :D
Giật moi lâu quá nên mình rút ra 1 kinh nghiệm: Nếu đã giật moi phải moi sao cho ra sát biên! Chứ không người ta quánh mất ngay :)

Bình luận từ Facebook