So sánh giữa tenergy 05 và 05fx

luckyluckedh

Đại Uý
Có bác nào đã từng đánh cả 2 mặt này có thể cho em sự so sánh cảm nhận thực tế với ạ, về độ xoáy, tốc độ và đặc biệt là trọng lượng, em cũng có tham khảo các trang nước ngoài (Châu Âu) thì thấy đa số họ thấy ten 05 đánh vừa có tốc độ vừa xoáy, còn 05fx chỉ tăng độ kiểm soát và mất đi một phần tốc độ, độ xoáy thì tương đương nhau, e thì không cho vậy vì 05fx mềm hơn thì chắc phải xoáy hơn rất nhiều so với ten05, nhưng điều em nghĩ rằng trọng lượng của dòng ten ảnh hưởng rất lớn đến lối đánh, nếu ten05 có tốc độ mà quá nặng thì cũng giảm sức tấn công, theo các bác thì nên dùng mặt nào sẽ ok hơn? Em muốn hỏi thêm là ten64 có nhẹ hơn 05fx không? thanks các bác đã quan tâm

xukaka

Đại Tá
ten 05 có trọng lượng năng hơn một chút so với ten 05fx, đánh bóng xoáy hơn nhưng giật bóng không bằng ten 05fx, đánh ôm bàn tốt hơn. Lối đánh giật bóng, đánh bàn tầm trung và xa thì nên chọn ten 05fx.
Mình đang chơi Amultart thấy hợp ten 05fx hơn ten 05

DatVu

Thượng Sỹ
mỗi người có 1 cảm giác riêng nhưng nói chung thì dòng Fx thì mềm hơn dòng thường nên xoáy hơn, ngược lại tốc độ thì fx k bằng dòng thường, nói chung 05fx đánh trái và giật phải cần cảm giác sẽ hơn

Bình luận từ Facebook