So sánh giữa innerforce ZLC vs amultart zlc

tosiosHD

Đại Tá
Có rất nhiều review và topic viết về 2 cốt này rồi đấy, bạn vào đó mà xem sẽ đầy đủ hơn, chứ bảo anh em viết bài review ở đây thì dài lắm. Mình có thể tóm tắt thế này nhé:
+ Amultart dày hơn, tốc độ lớn hơn, rất phù hợp rơ tấn công bạo liệt;
+ Iner mỏng hơn, rung hơn, bám xoáy hơn, cảm giác hơn, kiểm soát hơn...phù hợp với nhiều lối đánh hơn!
Bản thân mình thích nhất Iner zlc trong dòng zlc đấy!

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Có rất nhiều review và topic viết về 2 cốt này rồi đấy, bạn vào đó mà xem sẽ đầy đủ hơn, chứ bảo anh em viết bài review ở đây thì dài lắm. Mình có thể tóm tắt thế này nhé:
+ Iner mỏng hơn, rung hơn, bám xoáy hơn, cảm giác hơn, kiểm soát hơn...phù hợp với nhiều lối đánh hơn!
Chuẩn r a ơi , em mê cây này quá , mà fh cây này đánh palio marco êa 475 dc k a ? E còn thừa 1 miếng k bít có dán hơpj k ?

vietanhhatinh

Thượng Sỹ
E đang đanhs amul a ạ, nhưng mà thấy có vẻ ko hợp lắm, con này tốc độ lớn, giật bóng đi rất sát thủ nhưng trợ lực nhiều quá nên lúc nào giật vung tay mạnh là khó điều chỉnh dc bóng theo ý mình. Với lại hình như là mặt vợt của amu hơi bé đúng ko ạ? Trước e chơi cả cây sar và ovt nhưng đều có cảm giác bóng tốt hơn cây này ạ! Còn về inner thì e chưa thử, rơ của e là giật bạo lực, và moi trái, đánh xa bàn ạ

bruceleehs

Thượng Sỹ
E đang đanhs amul a ạ, nhưng mà thấy có vẻ ko hợp lắm, con này tốc độ lớn, giật bóng đi rất sát thủ nhưng trợ lực nhiều quá nên lúc nào giật vung tay mạnh là khó điều chỉnh dc bóng theo ý mình. Với lại hình như là mặt vợt của amu hơi bé đúng ko ạ? Trước e chơi cả cây sar và ovt nhưng đều có cảm giác bóng tốt hơn cây này ạ! Còn về inner thì e chưa thử, rơ của e là giật bạo lực, và moi trái, đánh xa bàn ạ
Bác có thể vào đây để xem so sánh nè: http://bongban.org/threads/so-sanh-3-cay-zlc-cua-bty-tmb-mizutani-jun-innerforce.7665/
Và vào đây để hỏi ý kiến các đại ca chơi IF nhé: http://bongban.org/threads/cau-lac-bo-nhung-nguoi-choi-innerforce-zlc.23164/

Như bác nói Amutart tốc độ cao gần như là nhất trong dòng ZLC, hợp với lối đánh sát thủ. Nhưng cũng giống như Sar với lớp ngoài là Hinoki thì Amultart nhả bóng nhanh, hợp với những người có nhịp nhanh (tốc độ vào bóng nhanh, gấp tay ma sát nhanh...) và nó hợp với tấn công cận bàn hơn là trung và xa bàn.

Đối với lối chơi xa bàn thì hợp các loại có lớp ngoài bằng Limba, những loại này như Jun, InnerZLC, Acoutics là những loại ngậm bóng lâu, đồng thời là loại cốt đàn hội cộng lực, cảm giác rung chứ không chắc, khô như đám Sar ở trên, giúp cho đánh xa bàn mà không thiếu lực.

Chúng ta hay nhầm lẫn giữa tốc độ và lực. Nhiều người cứ nghĩ tốc độ cao sẽ đánh xa bàn tốt, nhưng thực tế không phải vậy, tốc độ cao thì dành cho nhịp đánh nhanh, thường là ôm bàn. Với những cốt nhanh, khi bóng chạm vợt sẽ búng ra nhanh, do đó nếu đánh xa bàn, thì lực sẽ không truyền đầy đủ. Bên cạnh đó những dòng như Sar là dòng ít đàn hồi và triệt lực, do đó đánh gần bàn sẽ ok, nhưng xa bàn sẽ rất đuối.

Ngược lại những dòng cốt đàn hồi cộng lực, tuy nhìn qua speed thấp hơn, ngậm bóng lâu nhưng thực tế chính nhờ tốc độ thấp, ngậm bóng lâu mà khi đánh xa bàn, lực được truyền đầy đủ, cộng thêm tính chất đàn hội cộng lực thì đánh xa bàn sẽ hợp hơn. Cây NA tuy tốc độ thấp nhưng lại chính một cây đánh xa bàn rất tốt nhất là đối giật an toàn.

Cây InnerZLC em đánh giá là một cây xa bàn rất hay. Còn Amutart thì đánh cận bàn xuất sắc hơn.

tuankhoai

Đại Tá
innerforce ZLC các bác nên kết hợp với các mặt có độ cứng nên từ 47 độ trở lên sẽ thấy uy lực cho quả giật hơn, nếu dư tiền thì FH 05, còn nếu rẻ rẻ chút thì Acuda S1, razka 7 là sự lựa chọn tuyệt vời.
cây inner ZLC này chặn đẩy rất hay, giật cũng rất ruy lực cả gần bàn lẫn xa bàn.

Trong video dưới đây cậu áo xanh đang chơi combo InnerforceZLC FH: Acuda S1, BH: Acuda S2. còn bác áo đỏ chơi Amultart.

Last edited:

huydas

Đại Tá
innerforce ZLC các bác nên kết hợp với các mặt có độ cứng nên từ 47 độ trở lên sẽ thấy uy lực cho quả giật hơn, nếu dư tiền thì FH 05, còn nếu rẻ rẻ chút thì Acuda S1, razka 7 là sự lựa chọn tuyệt vời.
cây inner ZLC này chặn đẩy rất hay, giật cũng rất ruy lực cả gần bàn lẫn xa bàn.

Trong video dưới đây cậu áo xanh đang chơi combo InnerforceZLC FH: Acuda S1, BH: Acuda S2. còn bác áo đỏ chơi Amultart.

Tuấn khoai chơi với cu Hưng phỏm hay sao mà lại biết em nó chơi inner?

Trainee

Đại Tá
Ý bác là con InnerZLC hay Amutart ạ?
:D Ý là cả 2 :D
Đùa vậy chứ, trước mình chơi một combo tương đối nhanh, khi giật xa bàn hay rúc, sau có người khuyên dùng combo control tốt hơn, ngậm bóng hơn thì cải thiện được kha khá. Nhưng nhanh chậm, là tương đối theo trình độ đánh. Với mình là nhanh, với người khác lại là thường.
Trong Video trên, thấy mấy phát đối giật rúc, như mình nhìn là do bóng ra nhanh quá, thành thử bị vợt đè rúc xuống, chứ không moi lên. Thực tình mà nói cả 2 cây này mình nghĩ đều thuộc loại nhanh, lực. Cây ZLC kia đỡ hơn, nhưng nếu ALC đánh có lẽ an toàn hơn nhỉ?.
Mình đánh cũng chỉ làng nhàng, ko tự tin là nhận xét đúng, nhất là cả 2 cây này mình chỉ mượn chơi qua qua vài lần

thangRau

Đại Uý
2 lớp gỗ bề mặt có độ dầy khác nhau nên cảm giác 2 cây này khác nhiều
Amu ZLC lớp bề mặt mỏng, nhả bóng luôn, tốc độ cao, khó kiểm soát hơn chút
Inner ZLC lớp bề mặt dầy hơn, dễ điều khiển, phát lực tốt và khi lưu được bóng lâu hơn thì bóng thấm vào cốt thì tốc độ không kém Amu tý nào đâu

aunhh

Đại Tá
Combo nào thì tùy thuộc lối đánh của bạn nữa. Như bạn đã nói thì bên phải bạn giật bạo lực thì nên dùng T05. Bên trái bạn giật moi thì dùng T80 sẽ hợp lý.
Ko dùng Ten FX được hả bác? Ten 05 bên phải có chậm ko? Hay là đổi combo ngược lại như ý bác đuợc ko? Cảm ơn.

Duc_NM

Đại Tá
Bác có cảm nhận giống hệt mình về Amul và Sar. Cái hay của dòng vợt rung hoặc hơi rung là khi đánh hết tay như vậy nó cho quả bóng rất tốc độ nhưng mình sẽ khó kiểm soát điểm rơi của bóng. Nếu thuần được bọn nó thì chắc hay hơn dòng không rung nhiều. Nhưng mình không kiên trì được nên giờ lại trung thành với Tamca :D

Bình luận từ Facebook