so sanh giống và khác nhau hayabusa Z, Z+, ZI, ZX, và ZXI

candytit

Trung Sỹ
mình đang muốn mua 1 cốt hayabusa cua xiom nhưng k bit loại vào phù hợp
mình k ở HN nên k đi đánh thử ở CLB Dũng cửu đc
vậy ai có thể so sánh sự khác nhau của mấy em họ nhà Hayabussa k ah
lối đánh của mình là xoáy, giật trái và phải, đôi công gần và trung bàn
thank các bác đã đọc tin

pg7thuytinh

Trung Uý
mình đang muốn mua 1 cốt hayabusa cua xiom nhưng k bit loại vào phù hợp
mình k ở HN nên k đi đánh thử ở CLB Dũng cửu đc
vậy ai có thể so sánh sự khác nhau của mấy em họ nhà Hayabussa k ah
lối đánh của mình là xoáy, giật trái và phải, đôi công gần và trung bàn
thank các bác đã đọc tin

e cũng giống a quá
k biết chọn cây nào trong họ đó
nhờ các cao thủ tư vấn giúp e
lối đánh e cũng giống a candytit

bogiahn1

Thượng Sỹ
Em cũng vừa mua 1 cốt ZXi, chưa mua mặt vợt. Đang định sắm 1 mặt sigma 2 pro và 1 mặt sigma 2 euro. Tìm trên mạng ít đánh giá của người sử dụng quá. Xem clip giới thiệu có vận động viên bảo cốt này rung, mấy ông Clb em bảo cốt rung sẽ hơi khó đánh, dành cho dân chuyên nghiệp. Bác nào nào biết tư vấn em có đúng ko? Nếu đúng thì chọn mặt vợt nào để khắc phục tình trạng rung ( vì cốt em mua rồi, ko đổi được). Xin cảm ơn các bác!

Em cũng vừa mua 1 cốt ZXi, chưa mua mặt vợt. Đang định sắm 1 mặt sigma 2 pro và 1 mặt sigma 2 euro. Tìm trên mạng ít đánh giá của người sử dụng quá. Xem clip giới thiệu có vận động viên bảo cốt này rung, mấy ông Clb em bảo cốt rung sẽ hơi khó đánh, dành cho dân chuyên nghiệp. Bác nào nào biết tư vấn em có đúng ko? Nếu đúng thì chọn mặt vợt nào để khắc phục tình trạng rung ( vì cốt em mua rồi, ko đổi được). Xin cảm ơn các bác!

Cốt vợt mỏng - cán thon nhỏ - bản mặt vợt to -> cốt rung là xu hướng của 1 số cốt vợt dành cho lối chơi 2 càng hiện đại, đẹp mắt hiện nay. Thiết kế độ dày mỏng như vậy giúp người chơi có thể cảm nhận được đường bóng chính xác và cảm giác tốt hơn. Cán thon nhỏ giúp người chơi xoay sở cốt vợt nhanh chóng phù hợp lối đánh 2 càng đều trái phải, đặc biệt là việc giao bóng tạo xoáy dễ dàng hơn rất nhiều. Bản mặt vợt to giúp cú đánh bóng dễ dàng và làm cây vợt hơi nặng đầu 1 chút, nhờ đó cú giật sẽ uy lực hơn. 1 giải pháp giúp cây vợt giảm rung - nặng đầu là bạn dùng quấn cán, nhưng trước khi làm vậy, mình khuyên bạn nên thử làm quen với cốt rung 1 thời gian đã, nếu thấy k cảm nhận được thì hẵng thay đổi :)

Bình luận từ Facebook