so sánh cốt Zhang Jike- LIU SHIWEN-TMB ZLC

kiếm thánh

Thượng Sỹ
Mình đang muốn thay cốt vợt nên cần các bạn tư vấn cho 3 loại cốt Zhang Jike- LIU SHIWEN-TMB ZLC. Hiện tại mình đang dùng cốt KTS của hàn quốc, cảm giác phòng thủ khá tốt, dễ kiểm soát nhưng lực công phải yếu, mình dơ đánh 2 càng, mong đc sự góp ý của các bạn.thanks:)

Mình đang muốn thay cốt vợt nên cần các bạn tư vấn cho 3 loại cốt Zhang Jike- LIU SHIWEN-TMB ZLC. Hiện tại mình đang dùng cốt KTS của hàn quốc, cảm giác phòng thủ khá tốt, dễ kiểm soát nhưng lực công phải yếu, mình dơ đánh 2 càng, mong đc sự góp ý của các bạn.thanks:)

Mình đưa ra 1 chút nhận xét của người sử dụng về 3 cây này.

Tốc độ: TMB > Zhang > Liu
Điều khiển: Liu > Zhang > TMB
Cảm giác ( cứng -> mềm ): TMB > Zhang > Liu.

Đối với mình cây Liu Shiwen ZLF có cảm giác giống cốt thuần gỗ, độ đàn hồi cao, rung, giật khá xoáy, xử lý trong bàn khéo, đánh xa bàn hơi thiếu lực. Cây ZHang Jike ALC thì cán to - đầm, giật bóng khá chìm, xoáy, xử lý trái tốt, chặn tốt nhưng không ác bóng lắm. Cây TMB ZLC thì nhiều ng đã chơi qua, nhìn chung là cây vợt đẳng cấp, giật phải uy lực, xoáy, đôi công chuẩn, chặn bóng tạm ổn, đánh xa bàn tạm ổn.

kiếm thánh

Thượng Sỹ
thanks bác Hùng, có vẻ như cốt Zhang là sự lựa chọn hợp lý cho mình, vì mình đánh dơ khéo nên ko dùng được những cốt có cảm giác cứng, cho e hỏi chút là cán cốt zhang có to không? vì lòng bàn tay mình ko được to lắm mà thích cầm ôm gọn cán.

thanks bác Hùng, có vẻ như cốt Zhang là sự lựa chọn hợp lý cho mình, vì mình đánh dơ khéo nên ko dùng được những cốt có cảm giác cứng, cho e hỏi chút là cán cốt zhang có to không? vì lòng bàn tay mình ko được to lắm mà thích cầm ôm gọn cán.

Cán cây Zhang Jike ALC to ( hơn Viscaria 1 chút ), đầm ( k to + tròn như Sardius ). Đánh hợp các mặt có độ cứng TB đến cứng cao như Xiom Sigma II pro - Xiom Omega 4 Pro, Nittaku Flyatt Hard, Donic Blue Fire M2....

hoantopas

Đại Tá
LÀm Em TMB ZLC chơi cho đẳng cấp Bác ơi? Em này được lắm, Em cũng mới đổi từ Gergely Alpha sang

vậy à, mình đánh ten 05 fx và ten 05 thường có ok ko? mình đánh thử mặt xiom, đánh hơi bì bì, khó đánh.

Nếu bạn đánh cây Zhang Jike ALC thì sử dụng Tenergy 64 cho FH và Tenergy 05 cho BH là hợp lý nhé bạn ( giá 1.350k ), nếu kinh tế chưa đủ thì bạn có thể dùng Xiom Sigma II Pro hoặc Nittaku Fastarc G1 ( giá 900k - 950k ) cũng rất hay và bền! Bia

kechamchich

Binh Nhì
Dòng mặt vợt Sigma II đã được cải tiến tăng cường tính ổn định và độ xoáy vượt trội, nếu so sánh độ xoáy với Tenergy 05 thì cũng chỉ 9/10 mà thôi bạn nhé! :D

Tks cửa hàng! Nghe mọi người nói sigma chỉ có độ đàn hồi cao thôi chứ khó tạo xoáy nên cũng hơi ngại :) Có lẽ cuối t12 em dự định múc 1 em innerforce zlc, ko biết mặt sigma có hợp ko nữa? Em thích đánh ma sát, ít bạt, ko quá dựa vào tốc độ

Tks cửa hàng! Nghe mọi người nói sigma chỉ có độ đàn hồi cao thôi chứ khó tạo xoáy nên cũng hơi ngại :) Có lẽ cuối t12 em dự định múc 1 em innerforce zlc, ko biết mặt sigma có hợp ko nữa? Em thích đánh ma sát, ít bạt, ko quá dựa vào tốc độ
Nếu bạn chơi cây Innerforce ZLC thì mặt Sigma II Europe là sự lựa chọn hợp lý bạn nhé, mặt mềm hơn giúp tăng độ xoáy, độ lưu bóng, cảm giác bóng và khả năng điều khiển. Nhờ đó mà giật xoáy điểm rơi sẽ tốt hơn rất nhiều :)

Bình luận từ Facebook