So sánh cán vợt Amultart và Zhang Jike

cttuan

Moderator
Mặc dù cán vợt của BTY tiêu chuẩn giống nhau, nhưng hình dạng cán lại có khác biệt. Cán FL của TMB, Sar và Amu giống nhau về kích thước và hình dạng. Cán của Inner lại khác hơn 1 tí, có phần dẹp hơn, cán FL của Gergly đời cũ lại vuông. Cán St của Shlager vuông và to hơn rất nhiều so với cán ST của TMB, cán ST của Inner lại dẹp hơn (vừa nhỏ hơn TMB). Cán ST của TMB và Mizu giống y như nhau (về hình dạng). Theo hình của cán cây ZJK, mình cho rằng nó giống với cán của Shlager và Primo, tức là cán sẽ vuông hơn và to hơn cán TMb và Amu1 tí.

aunhh

Đại Tá
[lcanaiQUOTE=cttuan;196373]Mặc dù cán vợt của BTY tiêu chuẩn giống nhau, nhưng hình dạng cán lại có khác biệt. Cán FL của TMB, Sar và Amu giống nhau về kích thước và hình dạng. Cán của Inner lại khác hơn 1 tí, có phần dẹp hơn, cán FL của Gergly đời cũ lại vuông. Cán St của Shlager vuông và to hơn rất nhiều so với cán ST của TMB, cán ST của Inner lại dẹp hơn (vừa nhỏ hơn TMB). Cán ST của TMB và Mizu giống y như nhau (về hình dạng). Theo hình của cán cây ZJK, mình cho rằng nó giống với cán của Shlager và Primo, tức là cán sẽ vuông hơn và to hơn cán TMb và Amu1 tí.[/QUOTE]

Cam on ban rat nhieu. Minh dang rat quan tam van de nay. Truoc day minh quinh cay Sadius, can hoi to va tron va ko hop voi minh, kho xoay tro(ko biet co phai do trinh cua minh hay ko). Chuyen qua Amutart thi de cam va xu ly hon. Can Super ZLC ZJK co the nh can Zhang Jike it nhieu gay minh lo ngai

lion

Đại Tá
Em cũng đã thử nhiều loại cốt, nhưng e thấy điều quan trọng nhất là kỹ thuật
chứ không phải cốt, mút.

Nếu có điều kiện thử nhiều cốt, mút thì cũng hay, nhưng không nên thay đổi
nhiều vì nó sẽ làm ảnh hưởng đến kỹ thuật, túi tiền.

cttuan

Moderator
Bác nói chí lý.
Chon cái cốt cầm cảm tháy vừa tay, ko quá nặng hay quá nhẹ. Chọn loại cốt thì tùy theo lối đánh, sao cho phát huy hết sở trường và khai thác tốt ưu điểm của cốt.
Anh HLV của e, không đánh được các dòng khác ngoài tamca, cậu bạn thì giật dùng đùng nhưng chỉ đánh cốt thuần gỗ, em thì nếu đánh tamca là chịu chết, không kiểm soát nổi quả bóng.
Em cũng đã thử nhiều loại cốt, nhưng e thấy điều quan trọng nhất là kỹ thuật
chứ không phải cốt, mút.

Nếu có điều kiện thử nhiều cốt, mút thì cũng hay, nhưng không nên thay đổi
nhiều vì nó sẽ làm ảnh hưởng đến kỹ thuật, túi tiền.

xukaka

Đại Tá
Mình thấy cốt Butterfly làm rất chuẩn, cầm rất vừa tay. Cốt Timoboll ZLC cán rất đẹp, đẹp hơn Amu, Amu nhanh bẩn và nhanh xuống. Logo dễ bị bóc chữ khi lấy móng tay cạy

phuchay

Binh Nhì
[lcanaiQUOTE=cttuan;196373]Mặc dù cán vợt của BTY tiêu chuẩn giống nhau, nhưng hình dạng cán lại có khác biệt. Cán FL của TMB, Sar và Amu giống nhau về kích thước và hình dạng. Cán của Inner lại khác hơn 1 tí, có phần dẹp hơn, cán FL của Gergly đời cũ lại vuông. Cán St của Shlager vuông và to hơn rất nhiều so với cán ST của TMB, cán ST của Inner lại dẹp hơn (vừa nhỏ hơn TMB). Cán ST của TMB và Mizu giống y như nhau (về hình dạng). Theo hình của cán cây ZJK, mình cho rằng nó giống với cán của Shlager và Primo, tức là cán sẽ vuông hơn và to hơn cán TMb và Amu1 tí.

Cam on ban rat nhieu. Minh dang rat quan tam van de nay. Truoc day minh quinh cay Sadius, can hoi to va tron va ko hop voi minh, kho xoay tro(ko biet co phai do trinh cua minh hay ko). Chuyen qua Amutart thi de cam va xu ly hon. Can Super ZLC ZJK co the nh can Zhang Jike it nhieu gay minh lo ngai[/Q
Cay Sar của bạn là loại tem đồng hay tem bạc.Bạn còn giữ không.Có thể nhượng lại cho minh không

aunhh

Đại Tá
Cam on ban rat nhieu. Minh dang rat quan tam van de nay. Truoc day minh quinh cay Sadius, can hoi to va tron va ko hop voi minh, kho xoay tro(ko biet co phai do trinh cua minh hay ko). Chuyen qua Amutart thi de cam va xu ly hon. Can Super ZLC ZJK co the nh can Zhang Jike it nhieu gay minh lo ngai[/Q
Cay Sar của bạn là loại tem đồng hay tem bạc.Bạn còn giữ không.Có thể nhượng lại cho minh không

Cây Sadius này mình bán để dành tiền sắm combo mới cho Amutart luôn rồi bạn ơi. Tiếc quá.

aunhh

Đại Tá
Mình thấy cốt Butterfly làm rất chuẩn, cầm rất vừa tay. Cốt Timoboll ZLC cán rất đẹp, đẹp hơn Amu, Amu nhanh bẩn và nhanh xuống. Logo dễ bị bóc chữ khi lấy móng tay cạy

Có thể như bạn nói, cán Amultart mình nhanh xuống màu. Cây này mình mua chính hãng tại Take. Đánh thì không vấn đề gì. Àh, mình đánh giật trái cây Amultart+ 64 FX nẩy thật, bóng đi nhanh lắm. Mình đang tập cú này. Hihi

xukaka

Đại Tá
Có thể như bạn nói, cán Amultart mình nhanh xuống màu. Cây này mình mua chính hãng tại Take. Đánh thì không vấn đề gì. Àh, mình đánh giật trái cây Amultart+ 64 FX nẩy thật, bóng đi nhanh lắm. Mình đang tập cú này. Hihi
------------------------------
Bạn nên miết mặt vợt vào 3/4 phần trên quả bóng, vì cốt Amu +Ten 64FX là tốt rồi, độ bám bóng nhiều, bóng đi nhanh. Tùy theo độ xoáy, độ cao của bóng do đối phương đánh qua, thời điểm bạn tiếp xúc vào bóng. Mà độ úp mặt vợt, tiêp xúc vào bóng ở phần nào tùy theo.
Chúc bạn giật bóng thành công. Mình có ưu điểm là cú giật bóng thuận tay.
--------------------
Cốt Amu +Ten 64FX là rất hay rồi bạn đừng lăn tăn thay đổi cốt vợt khác, hãy tập và hoàn thiện kỹ thuật. Mình đang chơi Amu và Timo Boll ZLC nhưng khi đánh giật bóng, mình vẫn thích Amu hơn. Amu rất lợi hại cú giật phải, clip trái tay, ve trái tay.

aunhh

Đại Tá
------------------------------
Bạn nên miết mặt vợt vào 3/4 phần trên quả bóng, vì cốt Amu +Ten 64FX là tốt rồi, độ bám bóng nhiều, bóng đi nhanh. Tùy theo độ xoáy, độ cao của bóng do đối phương đánh qua, thời điểm bạn tiếp xúc vào bóng. Mà độ úp mặt vợt, tiêp xúc vào bóng ở phần nào tùy theo.
Chúc bạn giật bóng thành công. Mình có ưu điểm là cú giật bóng thuận tay.
--------------------
Cốt Amu +Ten 64FX là rất hay rồi bạn đừng lăn tăn thay đổi cốt vợt khác, hãy tập và hoàn thiện kỹ thuật. Mình đang chơi Amu và Timo Boll ZLC nhưng khi đánh giật bóng, mình vẫn thích Amu hơn. Amu rất lợi hại cú giật phải, clip trái tay, ve trái tay.

Xukaka đã chơi bóng bàn từ nhỏ nên rất kinh nghiệm. Cảm ơn lời chỉ dạy của bạn. Mình đang tập, đánh được nhưng chưa ổn định lắm. Mình đánh giật FH bên phải hay trái đều tốt. Giờ tập cú giật BH. Cảm ơn bạn nhé
Có dịp mình vào Tp. HCM giao lưu với bạn nhé

TNTHI HAGIANG

Trung Sỹ
chào bạn bạn cho mình hỏi AMU đánh FH với ten 64fx thế nào ?mình đang phân vân mấy loại như acuda s1 turbo,rasant,hexer+ và ten 64fx razka 7 soft .bên fh giật bạt ...công là chủ yếu.

sonbeonihbt

Binh Nhì
Bạn cho ý kiến thật là hay. Nếu theo lôgic này thì cây Super ZLC Zhang Jike với độ dày chỉ 5,7mm sẽ cho tốt độ chậm hơn. Bù lại, với mật độ ZLC gấp 1,8 lần so với thông thường ( theo quảng cáo) thì cảm giác bóng sẽ tốt, tốc độ chậm hơn. Mình đang đánh cây Amultart và 2 mút Ternegy tốc độ khá nhanh nên nhiều lúc muốn thử dòng vợt tốc độ chậm hơn chút và cảm giác bóng tốt hơn. Về cảm giác bóng thì cây mình đang đánh có thể nói là tốt rồi. Nhưng nếu quính ALC như bạn nói, tốc độ thấp hơn nhiều thì có thể không phù hợp so với thể lực người nhỏ con như mình. Xem ra cây Super ZLC sẽ là lựa chọn phù hợp của mình.
lam cay super ma danh minh dan 2 mat adidas danh thay cung ok

subasa

Đại Uý
Ngày xưa mình chơi mình chơi Amul thấy ko có gì chê trách,nhưng một lần ra clb cầm thử zhang zike zlc thế là bồ kết cái càn cầm của nó luôn>>>quất em zjk zlc thôi và ko hẹn ngày tái ngộ amul nữa,cảm giác riêng mình là thế,nói như vậy cho bác thớt đỡ phải lăn tăn nhé

sonbeonihbt

Binh Nhì
Ngày xưa mình chơi mình chơi Amul thấy ko có gì chê trách,nhưng một lần ra clb cầm thử zhang zike zlc thế là bồ kết cái càn cầm của nó luôn>>>quất em zjk zlc thôi và ko hẹn ngày tái ngộ amul nữa,cảm giác riêng mình là thế,nói như vậy cho bác thớt đỡ phải lăn tăn nhé
danh zjk zlc hoi rung ty con sai qua em super cam thay ok luon cam giac cuc chuan

phuocthanh

Trung Uý
Xin chào mọi người.Tình hình là em mới sắm 1 em Amultart,FH em gắn ten 64,bh em gắn tên 05 như vậy có hợp không.Lối đánh của em thích tấn công . nhờ các cao nhân tư vấn giúp em ạ

HaiDangVP

Thượng Sỹ
Chào các tín đồ bóng nhựa! Mình mới chơi Amul! Đang sdụng Fh 05; Bh 64. Thấy rất ưng ý. Mình xin hỏi theo ý và lối đánh của từng người và bản thân lối đánh của Xukaka; Fh với amul hợp với mặt nào nhất: 05,05fx,,64,64fx,80,80fx hoặc các dòng khác> Thanks!

xukaka

Đại Tá
Chào các tín đồ bóng nhựa! Mình mới chơi Amul! Đang sdụng Fh 05; Bh 64. Thấy rất ưng ý. Mình xin hỏi theo ý và lối đánh của từng người và bản thân lối đánh của Xukaka; Fh với amul hợp với mặt nào nhất: 05,05fx,,64,64fx,80,80fx hoặc các dòng khác> Thanks! View attachment 109925
----
...
Mình thì trình cũng còi thôi bạn. Được cái là trải nghiệm nhiều cốt và mút thôi.

Bình luận từ Facebook