So sánh cán vợt Amultart và Zhang Jike

aunhh

Đại Tá
Xin chào mọi người,
Em đang dùng Ạmultart. Em định mua Super ZLC Zhang Jike đánh thử. Nhìn hình cây SLZC ZJK cán vợt có vẻ to hơn Almultart nên không biết có khó cầm hay không ( vì em hơi nhỏ con, cao 1m6, cán vợt Amultart hợp với em). Em search trên Google rất ít thông tin, review về cây SZLC ZJK. Xin mọi người đã dùng qua cây Zhang Jike so sánh giúp em cán vợt Amultart và Zhang Jike ( nhìn trên hình nó giống SLZC ZJK)
Chân thành cảm ơn mọi người!!!

leeduni

Thượng Sỹ
Mình mới nghe thấy cây ZhangJike , cấu trúc giống Viscaria thôi, Chừ mới nghe có cả cây Super ZhangJike ZLC nữa. B nào có thông tin thêm về cây này up lên mọi người tìm hiểu với nhé

songphaisock

Trung Tá
Mình mới nghe thấy cây ZhangJike , cấu trúc giống Viscaria thôi, Chừ mới nghe có cả cây Super ZhangJike ZLC nữa. B nào có thông tin thêm về cây này up lên mọi người tìm hiểu với nhé

phungducthang

Đại Tá
--------------
Phải cây này không bạn? http://tt-japan.net/index.php?main_page=product_info&products_id=1549

larger image
ZHANG JIKE SUPER ZLC
JPY29,700
This product are currently sold out, Next our supply is expected on May 27th. 5PLY-WOOD+2PLY SUPER ZLCARBON
SPEED:FAST
FEELING:MIDDLE
BLADE-SIZE:157*150mm
THICKNESS:5.6mm
HANDLE-SIZE:FL100*25mm ST100*23mm AN100*24mm
HANDLE-DEPTH:FL34mm ST28mm AN32mm

Add to Cart:

Model: 36541
Manufactured by: Butterfly

Giá cây này cũng rất khủng 29.700 JPY (~ 6.500.000 VND)

aunhh

Đại Tá
Đúng là cây này rùi bạn. Mình định đang tậu con này. Mua bên Nhật kể cả ship thì khoảng 6,5tr. Không biết về mình nó tính thuế như thế nào?
Mình phân vân cán vợt nó có to giống cây Zhang Jike ( để mình hình dung ra) và to hơn cây Amultart hay không ( sợ khó cầm)

aunhh

Đại Tá
--------------
Phải cây này không bạn? http://tt-japan.net/index.php?main_page=product_info&products_id=1549

larger image
ZHANG JIKE SUPER ZLC
JPY29,700
This product are currently sold out, Next our supply is expected on May 27th. 5PLY-WOOD+2PLY SUPER ZLCARBON
SPEED:FAST
FEELING:MIDDLE
BLADE-SIZE:157*150mm
THICKNESS:5.6mm
HANDLE-SIZE:FL100*25mm ST100*23mm AN100*24mm
HANDLE-DEPTH:FL34mm ST28mm AN32mm

Add to Cart:

Model: 36541
Manufactured by: Butterfly

Giá cây này cũng rất khủng 29.700 JPY (~ 6.500.000 VND)

Đúng là cây này rùi bạn. Mình định đang tậu con này. Mua bên Nhật kể cả ship thì khoảng 6,5tr- shop ( Tomioka như đường dẫn của bạn đó). Không biết về mình nó tính thuế như thế nào? nếu không tính thuế thì rẻ hơn so với Việt Nam mình bán dự kiến từ >7tr.đ
Mình phân vân cán vợt nó có to giống cây Zhang Jike ( để mình hình dung ra) và to hơn cây Amultart hay không ( sợ khó cầm)

aunhh

Đại Tá
cây này như vậy khả năng đánh giống Timoboll ZLC hơn là Amultart

Anh bên website Phobongban nói nó gần giống cây Timo Boll ZLC limited, vì lớp gỗ già hơn. Còn theo quảng cáo, sợi Zylon gấp 1,8 lần so với thông thường không biết có đúng không? Nếu vậy cảm giác bóng tốt hơn, tốc độ cao hơn. Mình chỉ mong cây SZLC ZJK này tăng ưu điểm kiểm soát là tốt. Còn tốc độ như Amultart thì ok rùi.
Mình đang định tậu con này. Mua bên Nhật kể cả ship thì khoảng 6,5tr. Không biết về mình nó tính thuế như thế nào?

aunhh

Đại Tá
larger image

ZHANG JIKE SUPER ZLC
[36541]
JPY29,700

I just received Zhang Jike Supper ZLC ST yesterday and tried it last night, I used to play with Tenergy 05 on forehand and Tenergy 64 on backhand sides. the feeling of the Supper ZLC was a good, great control even. This is a great blade and I am strongly recommend to any player who is looking for continuous loop forehand and backhand .Thanks for your service...
Date Added: 04/26/2013 by Binh Huynh
Đây là review duy nhất trên website http://tt-japan.net/index.php?main_page=product_reviews_info&products_id=1549&reviews_id=23
Các bạn tham khảo. tuy nhiên, review này mang tính quảng cáo hơn

phungducthang

Đại Tá
Anh bên website Phobongban nói nó gần giống cây Timo Boll ZLC limited, vì lớp gỗ già hơn. Còn theo quảng cáo, sợi Zylon gấp 1,8 lần so với thông thường không biết có đúng không? Nếu vậy cảm giác bóng tốt hơn, tốc độ cao hơn. Mình chỉ mong cây SZLC ZJK này tăng ưu điểm kiểm soát là tốt. Còn tốc độ như Amultart thì ok rùi.
Mình đang định tậu con này. Mua bên Nhật kể cả ship thì khoảng 6,5tr. Không biết về mình nó tính thuế như thế nào?
---------------------
Cán vợt tôi nghĩ không phải là vấn đề, các mẫu cán Butterfly nó cũng na ná như nhau theo tiêu chuẩn... Vấn đề là giá đó có xứng với giá trị thật không???
Giá bán của 1 cây vợt = Giá trị thật + Giá trị thương hiệu (Cái này rất cao với những SP mới)
Theo tôi nên thận trọng bạn à, sớm muộn nó sẽ có mặt ở VN và giá bán sẽ trở về đúng giá trị của nó, lúc đó mua cũng không muộn.

aunhh

Đại Tá
---------------------
Cán vợt tôi nghĩ không phải là vấn đề, các mẫu cán Butterfly nó cũng na ná như nhau theo tiêu chuẩn... Vấn đề là giá đó có xứng với giá trị thật không???
Giá bán của 1 cây vợt = Giá trị thật + Giá trị thương hiệu (Cái này rất cao với những SP mới)
Theo tôi nên thận trọng bạn à, sớm muộn nó sẽ có mặt ở VN và giá bán sẽ trở về đúng giá trị của nó, lúc đó mua cũng không muộn.
Mình hỏi các website tại VN, họ nói do hết hàng, chưa có gỗ làm lô hàng mới. Website tt-japan của shop Tomioka Nhật Bản bảo ngày 27/05/2013 mới có hàng lại.
Mình cũng nghĩ quan trọng là kỹ thuật đánh của mình. Cây vợt nó hỗ trợ 1 phần thôi. Nhưng nghe nói super nghe thấy thích, nó cũng hỗ trợ mình ít nhiều.

phungducthang

Đại Tá
Mình hỏi các website tại VN, họ nói do hết hàng, chưa có gỗ làm lô hàng mới. Website tt-japan của shop Tomioka Nhật Bản bảo ngày 27/05/2013 mới có hàng lại.
Mình cũng nghĩ quan trọng là kỹ thuật đánh của mình. Cây vợt nó hỗ trợ 1 phần thôi. Nhưng nghe nói super nghe thấy thích, nó cũng hỗ trợ mình ít nhiều.
------------
Tôi thông cảm với bạn, tôi cũng đã từng nhiều lần "thích" như vậy, và cũng gần bấy nhiêu lần thấy rằng cái "thích" đó thật sự không đáng.... Suy nghĩ cho kỹ bạn ạ!

docmaorg

Đại Tá
------------
Tôi thông cảm với bạn, tôi cũng đã từng nhiều lần "thích" như vậy, và cũng gần bấy nhiêu lần thấy rằng cái "thích" đó thật sự không đáng.... Suy nghĩ cho kỹ bạn ạ!

Bạn này chuẩn này cốt với mút với cảm nhận nó chỉ là khái niệm trừu tượng, nếu có sở thích sưu tập thì là 1 chuyện còn không thì đừng nên mua đồ đắt tiền làm gì. Nhiều cốt rất hay và phù hợp với tập luyện thi đấu, giá lại rẻ nữa.

xukaka

Đại Tá
Bạn đang chơi AMULTART +Ten 05FX, 64FX có tốc độ khá nhanh, khi chơi các cốt khác sẽ cho cảm giác khác nhau xa lắm. Timo boll ZLC và Zhang Jike ZLC tốc độ chậm hơn. Bạn xem cấu trúc độ dày cốt vợt là biết, AMULTART có độ dày 7.1, trong khi Timo boll ZLC và Zhang Jike ZLC có độ dày 5.5, 5.6. Nên tốc độ khác nhau rất nhiều.

aunhh

Đại Tá
Bạn đang chơi AMULTART +Ten 05FX, 64FX có tốc độ khá nhanh, khi chơi các cốt khác sẽ cho cảm giác khác nhau xa lắm. Timo boll ZLC và Zhang Jike ZLC tốc độ chậm hơn. Bạn xem cấu trúc độ dày cốt vợt là biết, AMULTART có độ dày 7.1, trong khi Timo boll ZLC và Zhang Jike ZLC có độ dày 5.5, 5.6. Nên tốc độ khác nhau rất nhiều.

Bạn cho ý kiến thật là hay. Nếu theo lôgic này thì cây Super ZLC Zhang Jike với độ dày chỉ 5,7mm sẽ cho tốt độ chậm hơn. Bù lại, với mật độ ZLC gấp 1,8 lần so với thông thường ( theo quảng cáo) thì cảm giác bóng sẽ tốt, tốc độ chậm hơn. Mình đang đánh cây Amultart và 2 mút Ternegy tốc độ khá nhanh nên nhiều lúc muốn thử dòng vợt tốc độ chậm hơn chút và cảm giác bóng tốt hơn. Về cảm giác bóng thì cây mình đang đánh có thể nói là tốt rồi. Nhưng nếu quính ALC như bạn nói, tốc độ thấp hơn nhiều thì có thể không phù hợp so với thể lực người nhỏ con như mình. Xem ra cây Super ZLC sẽ là lựa chọn phù hợp của mình.

aunhh

Đại Tá
Àh, bạn cho mình biết sự khác biệt giữa Amlultart- 3 lớp gỗ và Super ZLC 5 lớp gỗ không? Nhiều lớp gỗ nó sẽ cho cảm giác tốt hơn? Còn dày hơn sẽ cho tốc độ cao hơn như bạn đã nói
Cảm ơn!

xukaka

Đại Tá
Mình cũng nhự bạn lúc đầu chơi Amultart ZLC 05FX_05FX nhưng độ nảy nhanh, nên mình chuyển qua Timo Boll ZLC 05FX_05 và cảm thấy hợp hơn. Quan trọng là do lối đánh thôi. Mình thấy nhiều người chơi Amultart ZLC vẫn hay. Theo mình là do lối đánh của mình thế nào mà chọn cốt vợt và phối mới vút. Ví dụ nếu bạn cảm thấy Amultart ZLC nhanh thì phối với các mút có tốc độ chậm hơn xem sao.

xukaka

Đại Tá
Mình cũng đã từng chơi qua Butterfly +7OFF, +9OFF. Theo mình cốt càng dày có tốc độ nhanh. Càng nhiều lớp cảm giác bóng sẽ tốt. Thông thường mình thấy cốt mỏng thì càng nhiều. chắc có lẽ để cân bằng giữa tốc độ và kiểm soát, độ xoáy. Những cốt dày như Amultart ZLC, Sardius, Slager,..thường có độ dày nên tồc độ rất nhanh. Tùy theo lối đánh, ví dụ cốt mỏng cho độ linh hoạt đánh 2 càng, nhưng độ rung cao, cốt dày đánh đầm, giật bóng, bạt bóng hiểm hơn. Tùy theo sở trường thôi

tuankhoai

Đại Tá

ko to cho lắm cán FL: dài 100mm, dày 25mm ở chỗ chính giữa, đít cán 34mm. có vẻ vẫn là những con số về kích thước theo tiêu chuẩn của BTY (BTY có cán cầm tương đối thỏa mái so với các hãng khác)

Nói chung đã kết thì mua luôn để lâu lắm người dèm pha. kể cả ko thích bán vẫn được mà, cây này mới có khi bán ko lỗ tí nào:eek: cái nữa là nó là seri đời đầu của seri ZJK lên chất lượng sẽ tốt hơn các seri về sau, cái gì mới mà người làm chẳng muốn làm tốt để câu khách.

Đôi khi chọn 1 cây vợt chỉ hơn nhau có tí vân gỗ thôi là đã khác rất nhiều roàiBia

Last edited:

aunhh

Đại Tá
Mình cũng đã từng chơi qua Butterfly +7OFF, +9OFF. Theo mình cốt càng dày có tốc độ nhanh. Càng nhiều lớp cảm giác bóng sẽ tốt. Thông thường mình thấy cốt mỏng thì càng nhiều. chắc có lẽ để cân bằng giữa tốc độ và kiểm soát, độ xoáy. Những cốt dày như Amultart ZLC, Sardius, Slager,..thường có độ dày nên tồc độ rất nhanh. Tùy theo lối đánh, ví dụ cốt mỏng cho độ linh hoạt đánh 2 càng, nhưng độ rung cao, cốt dày đánh đầm, giật bóng, bạt bóng hiểm hơn. Tùy theo sở trường thôi

Thật sự mình đang chơi cây Amultart và hài lòng về nó. Giật xung hay giật xoáy đều rất ok. Cũng một phần là mút Ternegy hỗ trợ rất nhiều. Có lẽ mỗi người sẽ có một cốt vợt thích hợp nhất cho mình. Khi mình đánh Amultart thì lên bóng hơn so với cây Sadius.
Bạn đang chơi cây Timo Boll ZLC và cảm giác hợp hơn so với Amultart phải ko? Có lẽ điều mình cần tìm kiếm giống bạn. Mình sẽ thử nghiệm với cây Super ZLC Zhang Jike và hi vọng nó hợp với mình.
Cảm ơn bạn vì những thông tin bổ ích

Bình luận từ Facebook