Slow motion

Trainee

Đại Tá
Trước giờ chả để ý là anh Youtube hỗ trợ tính năng làm chậm Video.
Nay phát hiện ra, nổi hứng lập topic up một số clip vừa là lưu trữ cho mình, vừa post cho mấy anh em không rành vụ quay chậm xem luôn. Mấy bác có Smart Phone, phần mềm chuyên cho xem chậm thì đơn giản không care vụ này lắm ...

Video gốc:

Làm chậm:

Red Arc

Đại Tá
Trước giờ chả để ý là anh Youtube hỗ trợ tính năng làm chậm Video.
Nay phát hiện ra, nổi hứng lập topic up một số clip vừa là lưu trữ cho mình, vừa post cho mấy anh em không rành vụ quay chậm xem luôn. Mấy bác có Smart Phone, phần mềm chuyên cho xem chậm thì đơn giản không care vụ này lắm ...

Video gốc:

Làm chậm:
Hay thế, share hướng dẫn đi bác @Trainee

Trainee

Đại Tá
Hướng dẫn đi bác ?
bác hướng dẫn cho ae đi
Ơ, chưa có mò, tạm thời xử với Video của mình thôi.

Trainee

Đại Tá
Suốt ngày xem ML, JZK, FZD, ... đánh FH, trong khi lại không chơi mặt Tàu, đúng là dở hơi. Thôi có lẽ giờ quay sang học Chuang thôi, dù anh sắp giải nghệ :D

Trainee

Đại Tá
Đơn giản thực dụng, dễ dùng cho anh em trình cùi cùi như mình trong đánh trận!

P/s: Tiên sư nó, sao nó phán đoán bóng nhanh thế nhỉ. Ku kia mới tung bóng lên nó đã di chuyển được rồi.

Trainee

Đại Tá
@Trạng .... CÁ
Phần mềm cắt thì đây, không cần crack: http://www.freevideocutter.com/

Video gốc,
Đoạn em cắt ra và làm chậm, mạng dạo này kém nên lâu:
Làm chậm 2x là được rồi, 4x hơi quá.

Nói thêm một câu: Kiểu giao này dành cho anh em muốn tập giao bóng mà cổ tay vụng, lại hay xô cả cánh tay và người lúc giao bóng như mình, rất ổn: Giao nặng, xoáy ngang, xốc, dài đơn giản hơn các kiểu kinh điển rất nhiều.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đang mò thêm, liệu video của người ta mình có copy nhanh thành của mình và edit được không, khỏi phải mất công download về rồi lại upload lên.
@Trạng .... CÁ : Ở cái Video gốc, lúc phút ~1.35 nó nói gì vậy?
Nó nói là

Wang Liqin: "Ngay sau khi đối phương đánh bóng, phải phán đoán là đánh sang đâu rồi, để chờ người đánh bóng, khi bóng đến dùng cả lườn và tay cùng lúc đánh bóng"

Dịch đại ý thôi nhé, có cần word detailed không để còn dịch lại.

Mà Wang Liqin FH kiểu cũ rồi, nó dùng cả lườn, nhưng vẫn dùng vai là chính, lườn chỉ trợ lực thôi. Bọn ML, ZJK, FZD bây giờ nó chỉ dùng lườn nếu đủ chân tay, tay chỉ dùng khi cứu bóng và thiếu chân thôi, nên cú đánh chủ động của nó thường cực xoáy và mạnh.

Chú ý nhé, nếu đánh đúng kỹ thuật TAM GIÁC/HIỆN ĐẠI, mày phải thấy cái bả vai nó lỏng toẹt, nhức một cái do lườn nó kéo đi bất ngờ, khi đó, chỉ cần chỉnh tay sao cho vừa bóng, thì bóng đã đi ầm ầm và xoáy tít mù rồi,

KHẨU QUYẾT: CHÚ Ý ĐẾN CÁI LƯỜN, BỎ QUA CÁI TAY, VAI, PHẢI THẤY CÁI VAI MÌNH NÓ BỊ LỎNG LOẸT, TRẸO ĐI, KHI ĐÓ LÀ ĐỘNG TÁC CHUẨN

Trainee

Đại Tá
Nó nói là

Wang Liqin: "Ngay sau khi đối phương đánh bóng, phải phán đoán là đánh sang đâu rồi, để chờ người đánh bóng, khi bóng đến dùng cả lườn và tay cùng lúc đánh bóng"

Dịch đại ý thôi nhé, có cần word detailed không để còn dịch lại.

Mà Wang Liqin FH kiểu cũ rồi, nó dùng cả lườn, nhưng vẫn dùng vai là chính, lườn chỉ trợ lực thôi. Bọn ML, ZJK, FZD bây giờ nó chỉ dùng lườn nếu đủ chân tay, tay chỉ dùng khi cứu bóng và thiếu chân thôi, nên cú đánh chủ động của nó thường cực xoáy và mạnh.

Chú ý nhé, nếu đánh đúng kỹ thuật TAM GIÁC/HIỆN ĐẠI, mày phải thấy cái bả vai nó lỏng toẹt, nhức một cái do lườn nó kéo đi bất ngờ, khi đó, chỉ cần chỉnh tay sao cho vừa bóng, thì bóng đã đi ầm ầm và xoáy tít mù rồi,

KHẨU QUYẾT: CHÚ Ý ĐẾN CÁI LƯỜN, BỎ QUA CÁI TAY, VAI, PHẢI THẤY CÁI VAI MÌNH NÓ BỊ LỎNG LOẸT, TRẸO ĐI, KHI ĐÓ LÀ ĐỘNG TÁC CHUẨN
Kỹ thuật mới khó hiểu quá, không có người sửa, thị phạm e khó! Từ từ ngẫm nghĩ vậy!
Em hỏi chỗ Video gốc nó nói khi có hình minh họa là quả bóng lún vào mặt vợt ấy!
Tưởng nó nói gì về việc lún bóng vào vợt!

Bình luận từ Facebook