Serial ZJK đời đầu có 1 đặc điểm đặc biệt, chúc mừng các bác đã mua cốt đời đầu

thaianhnguyen_hp94

Thượng Sỹ
e hiểu ý của bác docmaorg r, sau khi xem kiếm của m thì e chợt phát hiện ra kiếm của m cũng là "nguyên khối", e chơi Gergely Alpha nhưng seri N mà :zingme21:

danhbongban

Trung Tá
Ko biết các bác cầm cốt có để ý không, chứ hai cây của em không hề có vết nối ở chỗ bắt đầu vào lượn mang cá tạo thành hai vệt vuông góc.Nếu các bác để ý kỹ sẽ thấy ngay. Nhìn trên phần trắng của viền cốt vết ghép rất rõ. Mà bây giờ các bác mua cốt Sar tem đồng nhưng gần như mới cứng sẽ thấy rất rõ những cái vết đó trên viền vợt không chỉ là ở chỗ mang cá, mà còn kha khá ở 1 số chỗ khác. Hay là em may mắn mua được cây vợt máy chạy đúng phần nguyên miếng nhỉ. Vì e hay dán dây chuyền dịch vào viền vợt nên hay để ý hai chỗ đó để lấy mốc dán cho dây chuyền dịch được cân. Thế mà cây của em ko có chỗ lấy mốc nên phải dùng thước kẻ rồi đánh dấu bằng bút chì. Hôm trước có 1 bạn gọi điện hỏi chỗ mang cá của anh, nói đến đó em đã biết bạn ý hỏi cái gì để so sánh rồi, nói xong bạn ý còn bảo sao anh biết em định hỏi, tại cậu ý cũng đã từng so sánh hai cây cốt ZJK-ALC, 1 cây có 1 cây không, tất nhiên là hai cây mua hai nguồn khác nhau.
đọc xong em chẳng hiểu gì cả..........

aunhh

Đại Tá
Hi anh trai Lý Tiểu Long!!!
Lâu quá không gặp anh. Cây SZLC ZJK anh vẫn đánh chứ? Dùng được mấy tháng rồi, cảm thấy ngày càng hay không? Anh tiếp tục review cho bà con chiêm ngưỡng đi

haitanqd

Thượng Tá
Hi anh trai Lý Tiểu Long!!!
Lâu quá không gặp anh. Cây SZLC ZJK anh vẫn đánh chứ? Dùng được mấy tháng rồi, cảm thấy ngày càng hay không? Anh tiếp tục review cho bà con chiêm ngưỡng đi
-----------------------
OK! làm tí thư giản buổi sáng cho sảng khoái tinh thần :
Sau khi trải nghiệm với ten80, 64, 64fx, 05fx và đô nic S1..., thì mình có cảm nhận :

:zingme76:S ZLC JZK phù hợt với mút vợt mền vì nó cho một cảm giác :
1. Điều khiển bóng đi dễ dàng
2. Khả năng dính bám cao và tạo độ xoáy rất tốt
3. Lực phát ra khi kết hợp với 64FX và 05FX tốt hơn so với ten 80, vì giữa cốt vợt và mút vợt có sự đồng đều về lực tác dụng , đây cũng là cấu tạo đặc thù của S ZLC JZK. Tuy nhiên về FH mình chưa sử dụng mặt tàu nên chưa thể cảm nhận đc một cách đầy đủ
:zingme12::zingme76::zingme40:

Tehoasuong_hp

Thượng Sỹ
Cốt vợt theo công nghệ mới bgiờ là ghép các miếng gỗ lại với nhau ở phần lõi, thường là từ hai đến bốn miếng lại (inner ply), việc này có công dụng làm chống uốn, cong, vênh có hiệu quả, và chống rung. Như cốt cuả Joola chẳng hạn, đây gọi la công nghệ MCD. Vì là công nghệ mới nên các hãng sx ngại công bố, sợ ảnh hưởng tới lượng tiêu thụ sp mới vì người tiêu dùng vẫn đang quen với các công nghệ cũ...

Last edited:

Tehoasuong_hp

Thượng Sỹ
Và tất nhiên những miếng gỗ đc ghép đều đc kiểm tra kỹ về độ cứng đồng dều, công nghệ này còn có tác đụng làm cho bong nảy dều trên tất cả các diểm trên mặt vợt (mở rộng vùng sweet pot), giúp điều khiển bóng tốt hơn

bachikho

Đại Tá
các bác nên cho cái nguồn của info chứ ko nếu chỉ là cảm nhận chủ quan thì e là ko chính xác lắm ợ

Bình luận từ Facebook