Saigon Super League nên chăng có hạng F

Bongbay

Binh Nhì
Sao mấy bác vinhtuong, huyducphamvn, nittakubro không đi tìm bác nb.toan để giao lưu thử xem mà cứ xúm lại đấu võ mồm và like ì xèo trên diễn đàn này vậy. Em thấy bác nb.toan đã đề nghị dừng rồi cơ mà. Tội nghiệp bác nb.toan viết bằng tiếng Việt mà các bác í đọc chả hiểu gì cả.

Em ở gần ga Bình Triệu, chơi bb khá lâu rồi, sẽ giao đấu thử với bác nb.toan vào thứ 4 tuần sau nhé. Em muốn xuống giếng Clb LVT xem thế nào mà các bác í chê bai thế. Cơ mà giếng này của kiện tướng HNThuận thì phải?

huyducphamvn

Đại Uý
Sao mấy bác vinhtuong, huyducphamvn, nittakubro không đi tìm bác nb.toan để giao lưu thử xem mà cứ xúm lại đấu võ mồm và like ì xèo trên diễn đàn này vậy. Em thấy bác nb.toan đã đề nghị dừng rồi cơ mà. Tội nghiệp bác nb.toan viết bằng tiếng Việt mà các bác í đọc chả hiểu gì cả.

Em ở gần ga Bình Triệu, chơi bb khá lâu rồi, sẽ giao đấu thử với bác nb.toan vào thứ 4 tuần sau nhé. Em muốn xuống giếng Clb LVT xem thế nào mà các bác í chê bai thế. Cơ mà giếng này của kiện tướng HNThuận thì phải?
nói thẳng quách ra là biết ai rồi, gặp rồi, thấy đánh rồi bác ơi.

Bongbay

Binh Nhì
nói thẳng quách ra là biết ai rồi, gặp rồi, thấy đánh rồi bác ơi.
Thấy đánh rồi hả? Dở lắm hả? Ổng đánh cho mình đi lượm suốt à? Vậy bóng của mình ổng có chịu lượm không ta? Cái này phải tính lại.
Các bạn chấp làm gì, về tắm ao nhà sướng hơn, nếu gặp trong giải thì cho ổng biết tay.

thinhq6

Thượng Sỹ
Thật đáng mừng khi phong trào bóng bàn quần chúng năm nay ở hạng E được ủng hộ nhhiệt liệt, tăng lên đến 7 đội so 2015 (năm 2016 là 31 đội trong khi 2015 chỉ có 24 đội) làm BTC cũng rất đau đầu trong lựa chọn thể thức thi đấu... Chứng tỏ phong trào bóng bàn ở TP HCM chúng ta rất được quan tâm ủng hộ.
Tuy nhiên, nhận thấy các anh chị em dường như có chút ưu tư khi tư duy tổ chức giải năm nay có thay đổi về đối tượng tham gia.
Xin có góp ý về định hướng phong trào là Saigon Super League nên chăng có tổ chưa giải hạng F?
Thành phần là những VĐV nghiệp dư hoàn toàn, trình độ thấp hơn hạng E, không phải năng khiếu, không phải đã từng có "đẳng" ở bất kỳ địa phương nào, năm nào.
Tôi cho rằng số lượng này chiếm tỉ lệ cao hơn cả hạng E, tổ chức sẽ chắc chắn thành công (BTC không lo bị làm không công đâu!
Đây là ý kiến cá nhân để tạo cơ hội quảng bá rộng phong trào rộng hơn. Mong anh chị em bóng bàn gần xa cho ý kiến đóng góp để BTC suy nghĩ quyết định.
Thời gian còn dài, hy vọng được chia xẻ nhiều cho rôm rả,...
( Nên hay không nên tổ chức thi đấu giải hạng F )
Theo mình nếu có điều kiện hoặc quản lý tốt thì vẫn có thể tổ chức thi đấu hạng F được.
Để phong trào bóng bàn phát triển thì cần phải tạo sân chơi cho mọi người và mọi lứa tuổi bất kể trình độ tới đâu . Không thể nhận định trình độ quá yếu không thể tham gia thi đấu được , hoặc kỹ thuật kém không hấp dẫn . Tuy nhiên mỗi hạng chơi đều có sự hấp dẫn riêng của nó.

Last edited:

thinhq6

Thượng Sỹ
Thật đáng mừng khi phong trào bóng bàn quần chúng năm nay ở hạng E được ủng hộ nhhiệt liệt, tăng lên đến 7 đội so 2015 (năm 2016 là 31 đội trong khi 2015 chỉ có 24 đội) làm BTC cũng rất đau đầu trong lựa chọn thể thức thi đấu... Chứng tỏ phong trào bóng bàn ở TP HCM chúng ta rất được quan tâm ủng hộ.
Tuy nhiên, nhận thấy các anh chị em dường như có chút ưu tư khi tư duy tổ chức giải năm nay có thay đổi về đối tượng tham gia.
Xin có góp ý về định hướng phong trào là Saigon Super League nên chăng có tổ chưa giải hạng F?
Thành phần là những VĐV nghiệp dư hoàn toàn, trình độ thấp hơn hạng E, không phải năng khiếu, không phải đã từng có "đẳng" ở bất kỳ địa phương nào, năm nào.
Tôi cho rằng số lượng này chiếm tỉ lệ cao hơn cả hạng E, tổ chức sẽ chắc chắn thành công (BTC không lo bị làm không công đâu!
Đây là ý kiến cá nhân để tạo cơ hội quảng bá rộng phong trào rộng hơn. Mong anh chị em bóng bàn gần xa cho ý kiến đóng góp để BTC suy nghĩ quyết định.
Thời gian còn dài, hy vọng được chia xẻ nhiều cho rôm rả,...
Hiên tại clb Nhà Thiếu Nhi Tân Bình só 292 đường Âu Cơ, Phường 10, Quận Tân Bình, t.p. Hồ Chí Minh. Có tổ chức định kỳ mỗi tháng 2 lần vào các buổi sáng ngày chủ nhật ( xem chi tiết điều lệ ) Thiết nghĩ đây là giải thi đấu dành cho ace hạng E và thấp hơn . Đó cũng là một sân chơi lành mạnh sẽ tích lũy được nhiều kinh nghiệm để sau này tham gia sân chơi lớn hơn. Mong các ace tham gia để phong trào phát triển hơn .

nb.toan

Thượng Tá
Hiên tại clb Nhà Thiếu Nhi Tân Bình só 292 đường Âu Cơ, Phường 10, Quận Tân Bình, t.p. Hồ Chí Minh. Có tổ chức định kỳ mỗi tháng 2 lần vào các buổi sáng ngày chủ nhật ( xem chi tiết điều lệ ) Thiết nghĩ đây là giải thi đấu dành cho ace hạng E và thấp hơn...

Xem điều lệ ở đâu anh?

Bình luận từ Facebook