Run khi lâm trận

QuangNhotNB

Trung Uý
trước đây khi mới chơi lại e cũng thường xuyên bị zhang ji cóng như bác sau này e nhận ra 1 cách để làm giảm tâm lý: bác hãy cố gắng tập trung vào từng đường bóng đừng phân tán vì xung quanh, nghĩ đến từng quả đối phương đánh sang bàn thì mình sẽ xử lý bóng ntn dần dần bác sẽ hết tâm lý. ^^

damme_bongban214

Thượng Tá
khi nao danh do 1trieu 1 tran cam giac nhung danh 10 nghin dong 1 tran thoi thang thua khong can de y .Luc do giai giai chan se het run ngay .Nhung danh 100 nghin da so thua thi di danh giai thi2 dau goi danh vao nhau lien tuc

songphaisock

Trung Tá
Lần đầu tiên em đi đánh giải cũng vậy, dù đó là giải Hội khỏe phù đổng cấp tỉnh, toàn các tay đi để lãnh tiền bồi dưỡng chứ chả ai biết đánh. Lúc đó kĩ thuật em còn yếu nhưng cũng đủ để đưa banh qua bàn đều đều. Chả hiểu sao lúc ở ngoài thì hô hào tự tin lắm, tới lúc vào trận thì bỗng dưng người lạnh toát, tay run run, chân như bị chuột rút cứng ngắt không nhất chân lên nổi. Lúc ấy cầm vợt còn chả nổi nữa nói chi là đánh, thành ra là thua một mạch từ đơn, đôi nam, đôi nam nữ, đồng đội. Quá thất vọng :(

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Bạn nên đánh độ dần cho quen tâm lí.ban đầu làm 5chai Bia,sau tăng dần biên độ kèo lên một lít-hai lít...đút túi thì đút còn ko thì chuyển sang bò nhúng dấm hay nướng ngói thì tuỳ theo sở thích.
Bạn cứ đi kèo này khoảng 1 tháng quanh 3clb thôi,đảm bảo bạn sẽ lên đc 2 bóng.sau một tháng này bạn tìm về chốn cũ(clb của mình) làm thịt từng đối tác một...Axelo

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Các bác bị run chân lúc đánh giải thì làm thế nào?.
Em thường nhảy nhảy bật mũi chân nhưng ko khá hơn là mấy
Bạn có đăng kí giải Ba Đình này ko?cứ chơi cọ sát đi,giải này tôi cũng tham gia,rất vui khi đc gặp bạn trong giải nhé?

minhvip14

Trung Uý
Công nhận, hum trước xem chủ thớt đánh ở bách khoa, rõ hơn cơ đánh rất hay với em nữ mà nhìn không thoải mái chút nào, có vẻ run, tâm lí thôi bạn à, cũng giống như hồi đầu đi giảng dạy cũng thế, lên bục cũng run, hay đi phỏng vấn, đối mặt chả run, bạn thử hít sâu rồi thở ra, thả lỏng người vài giây, thả lòng toàn thân nhé, buông xuôi tay xuống thả lỏng khớp vai, sau đó chân duỗi tự nhiên, tập nhìn rõ mọi thứ xung quanh, hoặc bạn buộc lại dây giầy, kéo tất, nhiều lần sẽ quen và đỡ cảm giác run đi đó

tiachop

Thượng Tá
Vấn đề tâm lý, tinh thần thì có ở bất cứ môn thể thao nào. Và kể cả những người có tinh thần vững như sắt thì không phải lúc nào cũng giữ được tinh thần ấy.
Đấu độ cũng bị tâm lý nhưng không bằng đấu giải đâu bác ạh. Đấu độ thì thua trận này còn có thể gỡ trận sau, chứ đấu giải thì thua là đứt. Vì vậy vào đấu giải thì hơn đối phương 2 bóng vẫn có thể thua như thường. Vì lúc này mình được đánh giá cửa trên, đương nhiên buộc phải thắng, thế là áp lực tâm lý khiến người căng thẳng, phong độ giảm đi 01 bóng. Còn đối phương thì được đánh giá cửa dưới nên có thua cũng chẳng làm sao, tâm lý thoải mái, nhiều khi hăng hái, thế là lên được 01 bóng. Thành ra đồng cân đồng lạng, ai chết về tay ai còn chưa biết.
Kinh nghiệm của em là khi vào trận đừng để ý đối phương là ai, trình độ ra sao, mà nên tập trung vào từng đường bóng. Sở trường của mình là gì thì nên phát huy cái đó, để có thua vẫn chứng tỏ được mình là ai. Đừng để tình trạng mình sở trường giật bóng mà không dám giật, chỉ gò bóng để rồi thua đối phương thì kết quả vừa thua lại vừa chẳng thể hiện được mình.

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Vấn đề tâm lý, tinh thần thì có ở bất cứ môn thể thao nào. Và kể cả những người có tinh thần vững như sắt thì không phải lúc nào cũng giữ được tinh thần ấy.
Đấu độ cũng bị tâm lý nhưng không bằng đấu giải đâu bác ạh. Đấu độ thì thua trận này còn có thể gỡ trận sau, chứ đấu giải thì thua là đứt. Vì vậy vào đấu giải thì hơn đối phương 2 bóng vẫn có thể thua như thường. Vì lúc này mình được đánh giá cửa trên, đương nhiên buộc phải thắng, thế là áp lực tâm lý khiến người căng thẳng, phong độ giảm đi 01 bóng. Còn đối phương thì được đánh giá cửa dưới nên có thua cũng chẳng làm sao, tâm lý thoải mái, nhiều khi hăng hái, thế là lên được 01 bóng. Thành ra đồng cân đồng lạng, ai chết về tay ai còn chưa biết.
Kinh nghiệm của em là khi vào trận đừng để ý đối phương là ai, trình độ ra sao, mà nên tập trung vào từng đường bóng. Sở trường của mình là gì thì nên phát huy cái đó, để có thua vẫn chứng tỏ được mình là ai. Đừng để tình trạng mình sợ trường giật bóng mà không dám giật, chỉ gò bóng để rồi thua đối phương thì kết quả vừa thua lại vừa chẳng thể hiện được mình.
+ Chú nói thì hay lắm! Để xem giải sắp tới chú có kiếm được tí gì với TMB ALC về cho anh uống bia ko?

Bình luận từ Facebook