Review Yasaka Rakza 7 soft

Lamberte

Trung Uý
Em chào các bác ạ,
Bác nào đã từng chơi, gắn bó lâu thì càng tốt, cho em đôi lời nhận xét về mặt Yasaka Rakza 7 soft với ạ. Cặp mút Rakza 7-Rakza 7 soft có điểm gì giống với cặp đôi Ten05-Ten05fx ko ạ?
Em cảm ơn ạ.

gik271

Thượng Tá
Em chào các bác ạ,
Bác nào đã từng chơi, gắn bó lâu thì càng tốt, cho em đôi lời nhận xét về mặt Yasaka Rakza 7 soft với ạ. Cặp mút Rakza 7-Rakza 7 soft có điểm gì giống với cặp đôi Ten05-Ten05fx ko ạ?
Em cảm ơn ạ.
bác chờ @lion trả lời. EM nhớ bác ấy chuyên gia dòng Yasaka đó. :D

Lamberte

Trung Uý
Về mặt Rakza 7, bác chủ thớt nên tìm hiểu thêm trong các topic khác vì em đã chia sẻ nhiều rồi. Em không dùng mặt R7 Soft, Ten nên không thể đưa ý kiến đánh giá được.
Vâng, e cảm ơn ạ. Mặt R7 soft nhiều người chơi rồi, mà chưa có nhiều review mấy.

lion

Đại Tá
Mặt R7 Soft thì chắc là vẫn bám xoáy, nhưng mềm hơn (soft mà) và chậm hơn chút so với R7 thường. Em thấy R7 đánh trái với Vis là rất thích, đủ độ êm ái, độ kiểm soát, uy lực, và độ phê :)

Luong Pham

Đại Uý
Em chào các bác ạ,
Em cảm ơn ạ.
7soft mình chơi nhiều năm.
Ưu điểm nhẹ, bền, độ xoáy cao, êm, giật moi tốt và lạ cái là tên là soft mà chặn và đấm bóng lại rất đỉnh (mạnh và ổn định). Tôi thấy điểm dở duy nhất là đỡ giao xoáy hay bị bung(chắc do mình võ kém).

R7 thường:
Ưu điểm: Đầu tiên thì có thể nói là mặt dễ đánh nhất trong các loại mà tôi từng chơi. Phù hợp lối đánh đôi công bền bỉ. Vì nó dễ đánh nên mặt này bóng đánh ra hiền khô và ổn định, không phù hợp rơ đập phát chết luôn.
Ngoài ra đc cái giá bình dân 750k hàng nhiều vô kể, chất lượng đồng đều.
Độ bền: trung bình khá.

Nếu so sánh cặp này với T05, T05fx thì khá giống nhưng mọi thứ đều kém một vài bậc (độ xoáy, tốc độ, cảm giác cắn bóng, độ ổn định...). Nhất là r7s số với T05fx thì thấy bì, chậm, không thoát bóng bằng.

Tóm lại thì chơi bình dân cặp Rakza là OK rồi. Muốn sang chảnh sắc lẹm và hưởng thụ cuộc sống thì chơi TEN. Tuy nhiên tôi đề xuất combo vừa phê vừa tiết kiệm chi phí là R7+Ten05FX

M.Hoang

Đại Tá
Ưu điểm nhẹ, bền, độ xoáy cao, êm, giật moi tốt và lạ cái là tên là soft mà chặn và đấm bóng lại rất đỉnh (mạnh và ổn định). Tôi thấy điểm dở duy nhất là đỡ giao xoáy hay bị bung(chắc do mình võ kém).

R7 thường:
Ưu điểm: Đầu tiên thì có thể nói là mặt dễ đánh nhất trong các loại mà tôi từng chơi. Phù hợp lối đánh đôi công bền bỉ. Vì nó dễ đánh nên mặt này bóng đánh ra hiền khô và ổn định, không phù hợp rơ đập phát chết luôn.

Nếu so sánh cặp này với T05, T05fx thì khá giống nhưng mọi thứ đều kém một vài bậc (độ xoáy, tốc độ, cảm giác cắn bóng, độ ổn định...). Nhất là r7s số với T05fx thì thấy bì, chậm, không thoát bóng bằng.

Tóm lại thì chơi bình dân cặp Rakza là OK rồi. Muốn sang chảnh sắc lẹm và hưởng thụ cuộc sống thì chơi TEN. Tuy nhiên tôi đề xuất combo vừa phê vừa tiết kiệm chi phí là R7+Ten05FX
Không biết bác chơi chơi cặp nittaku g1 c1 chưa? .so vs bọn .ten, rakza .thì .thế nào nhỉ

Lamberte

Trung Uý

R7 thường:

Đây rồi, hay quá, đúng là những thứ e cần rồi. Ten05fx với những ai chơi mặt mềm thì ngoài chi phí ra thì ko chê vào đâu được rồi. Cảm ơn bác @Luong Pham nhé.

duong2611

Binh Nhì

R7 thường:

Cho e hỏi mặt r7 và r7s cắt rồi thì nặng bao nhiêu gram ạ

thanhibt

Thượng Sỹ
Em chào các bác ạ,
Em cảm ơn ạ.
Còn phải kết hợp cốt nữa bác ạ, mình chơi Rakza7 soft cũng khá khá lâu, mình kết hợp với ZJKS ZLC thì thấy đánh trái hay, moi xoáy ổn định, đấm trái và đỡ trái đều an toàn, tình huống phải cứu bóng sang thì bóng cũng an toàn. Giật trái an toàn tuy nhiên phải nói là bóng hiền lắm. Và một điều nữa là nó bền quá, hix, đánh mãi mà thấy vẫn ngon lắm. Giờ mình chuyển sang chơi 05fx, phải nói là cái 05fx nó có cảm giác gì đấy rất khác, bám xoáy hơn, bạt trái tốt hơn, kể cả cắt trái cũng tốt hơn, mặc dầu nó nẩy hơn R7s.

Lamberte

Trung Uý
Còn phải kết hợp cốt nữa bác ạ, mình chơi Rakza7 soft cũng khá khá lâu, mình kết hợp với ZJKS ZLC thì thấy đánh trái hay, moi xoáy ổn định, đấm trái và đỡ trái đều an toàn, tình huống phải cứu bóng sang thì bóng cũng an toàn. Giật trái an toàn tuy nhiên phải nói là bóng hiền lắm. Và một điều nữa là nó bền quá, hix, đánh mãi mà thấy vẫn ngon lắm. Giờ mình chuyển sang chơi 05fx, phải nói là cái 05fx nó có cảm giác gì đấy rất khác, bám xoáy hơn, bạt trái tốt hơn, kể cả cắt trái cũng tốt hơn, mặc dầu nó nẩy hơn R7s.
Em cảm ơn ạ, bên thuận tay bác chơi cây SZjk với mặt gì thế ạ?

Trainee

Đại Tá
Em cảm ơn ạ, bên thuận tay bác chơi cây SZjk với mặt gì thế ạ?
Thuận tay mà đánh được Dig05/80 thì quả giật ác lên 1 level luôn bác :D ; Em choáng với quả giật của mấy anh em clb sau khi đổi Dignics (chắc chắn kỹ thuật không tăng) nên đang ráng tập chuyển xem sao!
P/s: cá nhân em thấy SZJK ngon chuẩn thì phối được rất nhiều mặt mà vẫn dễ chơi!

Lamberte

Trung Uý
Thuận tay mà đánh được Dig05/80 thì quả giật ác lên 1 level luôn bác :D ; Em choáng với quả giật của mấy anh em clb sau khi đổi Dignics (chắc chắn kỹ thuật không tăng) nên đang ráng tập chuyển xem sao!
P/s: cá nhân em thấy SZJK ngon chuẩn thì phối được rất nhiều mặt mà vẫn dễ chơi!
Trên chợ em thấy nhiều mặt Dig còn ngon mà giá tốt quá, cũng muốn thử mà vẫn còn lăn tăn vì kinh tế còn eo hẹp, bên CLB em toàn Xiom, nên chưa thử được lần nào. Dig05/80/64 nó cũng kiểu tương quan xoáy/tốc độ/vòng cung như T05/80/64 phải ko bác @Trainee ? Em điểm yếu đỡ giao bóng nên vẫn sợ mặt quá nảy, cứng.

Trainee

Đại Tá
Nếu là em, em sẽ lựa chọn những mặt 1.9/1.7 để đánh trái; Cá nhân em thấy nó hợp lý và sướng hơn!

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Trên chợ em thấy nhiều mặt Dig còn ngon mà giá tốt quá, cũng muốn thử mà vẫn còn lăn tăn vì kinh tế còn eo hẹp, bên CLB em toàn Xiom, nên chưa thử được lần nào. Dig05/80/64 nó cũng kiểu tương quan xoáy/tốc độ/vòng cung như T05/80/64 phải ko bác @Trainee ? Em điểm yếu đỡ giao bóng nên vẫn sợ mặt quá nảy, cứng.
Dig chắc chắn là ăn xoáy hơn rồi, và phải xử lý nó chủ động bằng tác động (chém, ...) phá xoáy bác ạ; em đang có mặt Dig 05 1.9 giá mua rẻ bèo, đánh thử 1 tháng để quyết làm quen và chơi cho bằng được Dig, giờ chuyển lên 2.1; Mặt 1.9 và 2.1 của Dig (05) em thấy khác nhau rất nhiều; Quả 1.9 nó xoáy bám và mềm mềm hơn hẳn, xử lý giao bóng em cứ chém cật lực như H3, 2.1 thì hơi khó hơn tý.
Đúng bộ 05/80/64 nó cũng na ná vậy như Ten, Dig 80 gần Dig 05 hơn T80 gần T05.
Dig nội địa được cái cực bền. Với cả em thấy giá cũng không quá chat như các bác nói, nếu như các bác sẵn sàng bỏ 8-900K để mua một mặt Class dưới;
Tất nhiên, em vẫn nhấn mạnh là quan trọng là hợp chứ không phải quan trọng là đắt tiền.

Em đang tính đặt mặt này, vì Dig80 em chưa thử được nhiều,

Last edited:

Bình luận từ Facebook