Review Xuperman 41 2.1

mcfly

Thượng Tá
Hôm nay định thay mặt H3 đã cũ, mở đống mặt vợt ra mới thấy tự nhiên có cả mút Xuperman mà trước giờ ko biết!

Xin phép post giữ chỗ, sẽ sớm có review chi tiết.

(Ấn tượng đầu tiên là mùi mút đặc trưng của mút Tàu, nồng nặc cả phòng)

mcfly

Thượng Tá
Nhiều hàng thế bác. Thấy lấp ló con vis đời cũ? Phía sau
chủ yếu cho con em tập - em toàn dùng hàng thừa của cháu.
con Vis đấy đời 2011 series L là một trong những con Vis em thấy ưng ý nhất cả về trọng lượng (94g) lẫn độ già đanh của lõi mà lại rất êm ái. Em ko dám khoe ra sợ bác lion bác ấy lại mắng em vì bác ấy thích vợt mới mà ;)

tuannguyen97

Trung Sỹ
Hôm nay định thay mặt H3 đã cũ, mở đống mặt vợt ra mới thấy tự nhiên có cả mút Xuperman mà trước giờ ko biết!

Xin phép post giữ chỗ, sẽ sớm có review chi tiết.

(Ấn tượng đầu tiên là mùi mút đặc trưng của mút Tàu, nồng nặc cả phòng)View attachment 147555View attachment 147556
Bác review sớm tí. Xem phần cao su của mút này có dính như H3 không và lót là lót bọt khí hay lót không bọt khí. Liệu mút này có cần phải tune để sử dụng tố nhất không nhé. E hóng quá.

mcfly

Thượng Tá
update:
phần sponge xốp hơn, ko đặc như H3 nên mềm hơn - 41 độ nhưng mềm giống H3 39 độ (H3 là mút nằm trên)

em boost 3 lớp Seamoon và 2 lớp keo - bên BH là Red Monkey trên cây Apolonia - tổng cộng là 195g nhưng cảm thấy cân bằng ko bị nặng đầu

khi giật cảm giác mút mềm và tương đối nảy. em nghĩ lớp lót theo kiểu Battle và H9 chứ k phải kiểu cao su đặc như H3 truyền thống

điểm mạnh của mút chính là counter - hôm nay bạn tập moi lên bao nhiêu em “mua” hết, khi bóng chạm bàn thì chuội luôn, bạn tập chổng mông lên đỡ mà vẫn hụt.

về giao bóng ko có gì đặc biệt, em nghĩ H3 vẫn trội hơn về xoáy và độ tacky. H3 10 thì Xuperman chỉ được 7/8

túm lại: với giá $25 thì Xuperman ngon hơn H3 chợ chứ k thể bằng hàng H3 provincial được

hết!

HungGL

Đại Tá
update:
phần sponge xốp hơn, ko đặc như H3 nên mềm hơn - 41 độ nhưng mềm giống H3 39 độ (H3 là mút nằm trên)View attachment 147608

em boost 3 lớp Seamoon và 2 lớp keo - bên BH là Red Monkey trên cây Apolonia - tổng cộng là 195g nhưng cảm thấy cân bằng ko bị nặng đầu

View attachment 147609

khi giật cảm giác mút mềm và tương đối nảy. em nghĩ lớp lót theo kiểu Battle và H9 chứ k phải kiểu cao su đặc như H3 truyền thống

điểm mạnh của mút chính là counter - hôm nay bạn tập moi lên bao nhiêu em “mua” hết, khi bóng chạm bàn thì chuội luôn, bạn tập chổng mông lên đỡ mà vẫn hụt.

về giao bóng ko có gì đặc biệt, em nghĩ H3 vẫn trội hơn về xoáy và độ tacky. H3 10 thì Xuperman chỉ được 7/8

túm lại: với giá $25 thì Xuperman ngon hơn H3 chợ chứ k thể bằng hàng H3 provincial được

hết!
Chắc hợp cho BH hơn hoặc cho anh em mới làm quen dòng Tàu đạo :)

Pluripotenial

Đại Uý
Chắc hợp cho BH hơn hoặc cho anh em mới làm quen dòng Tàu đạo :)
Nghe qua review thì e thấy nó khá tương đồng với dòng B2 này, ko biết trọng lượng mặt vợt lúc cắt xong so với H3 pro thì ntn nhỉ.

Attachments

5.9 KB · Đọc: 22

mcfly

Thượng Tá
Có thể nhờ bác chủ thread review lọ haifu black đc ko :)))
nó là booster thôi bác, tác dụng nhanh hơn Seamoon bình thường một chút. khi boost với H3 tiếng kêu thánh thót và bóng bay nhanh hơn, cắm hơn tí tẹo thôi

bọn Tàu đúng làm ăn mánh khoé tiểu xảo, lọ 60ml nhưng cắm cái cọ vào thì nó đầy lọ, rút ra hết 1/3 lọ ;)

Pluripotenial

Đại Uý
nó là booster thôi bác, tác dụng nhanh hơn Seamoon bình thường một chút. khi boost với H3 tiếng kêu thánh thót và bóng bay nhanh hơn, cắm hơn tí tẹo thôi

bọn Tàu đúng làm ăn mánh khoé tiểu xảo, lọ 60ml nhưng cắm cái cọ vào thì nó đầy lọ, rút ra hết 1/3 lọ ;)
E thấy nó đen xì và đặc hơn lọ dầu hào nấu ăn nên sợ quét khó :))

mcfly

Thượng Tá
cho mình hỏi dùng Haifu mặt vợt nhanh hư đúng ko bác nhỉ =)), mà hình như xài 1 thời gian cũng phải gỡ mút ra dán lại phải ko bác
Haifu keo tăng lực thì chỉ có tác dụng dưới 8-10 tiếng thôi, hôm nay dán thì đến mai giảm tác dụng thấy rõ. còn Haifu booster thì lâu hơn, chắc 2,3 tuần.

khi nào đánh thua thì gỡ mút ra dán lại, còn toàn thắng thì... thôi

Bình luận từ Facebook