Review siêu phẩm Mizutani Jun Super ZLC

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Cho mình hỏi thuật ngữ kiểm soát bóng là kiểm soát thế nào ạ? Mình xem chỉ số mấy cây vợt chỉ hiểu tốc độ với mấy thông số khác còn cái control thì ko biết đo bằng cái gì?

hoantopas

Đại Tá
Cụ Hoàn Topas ơi!
Tôi đã bảo với Cụ rằng với trình độ cao thì mới phát huy được hết các công năng sử dụng của các loại cốt khác nhau, từ cốt "bình thường phẩm" đến các cốt gọi là "siêu phẩm", do đó mới biết được cái hay của từng loại cốt. Với trình độ vừa vừa như anh em mình thì ko phát huy được hết các động tác kỹ thuật, ko phát huy được hết các tính năng của cốt nên ko cảm nhận được nhiều về sự khác nhau lắm đâu!
Đương nhiên là mỗi khi thay cốt ai cũng sẽ cảm thấy cốt có 1 chút gì đó khác cốt trước như tốc độ hơn hoặc kém, kiểm soát hơn hoặc kém, bám xoáy hơn hoặc kém,...nhưng mấy ai viết được 1 bài review khoảng 4 trang về cốt tầm cỡ như bollboll, phoenix, globle...
Sau nhiều lần trải nghiệm vũ khí, mình cũng rút ra được những bài học bổ ích rồi! Đương nhiên là dùng cốt xịn sẽ tốt hơn dùng cốt chưa xịn, ở nhà biệt thự sẽ thích hơn ở nhà cấp IV rồi,...nhưng với nền kinh tế đang khó khăn hiện nay, anh em hãy kiềm chế trong công cuộc chạy đua vũ trang nhé! Tất cả chỉ có lợi cho nhà sản xuất thôi!
hic hic :confused: vậy mà tôi lại thấy ông Bạn hay quan tâm đến cốt vợt nhất đấy :D, cốt nào cũng thấy Ông muốn trái nghiệm :p, ở mục giao vặt cốt, tôi thấy Ông hay quan tâm lắm đấy hjhj :p:p. Tất nhiên là nhà sản xuất họ cứ sản xuất, còn người nào mua thì cứ mua, nói như Ông bạn thì chắc là A, E cứ dừng lại ở Mazunov và Sadius à? Đúng là trình độ như A,E mình thì không thể thấy hết đc cái sự khác nhau của cốt vợt đc, nhưng tôi chỉ nói lên những gì mà mình cảm thấy đc ở sự khác nhau giữa hai cây Zjk Super và Jun Super thôi Bạn ạ, lập topic nhận xét theo trình của mình thôi mà :D:D. Còn đâu để cho các cao thủ sẽ bổ sung thêm sau :rolleyes:

tosiosHD

Đại Tá
hic hic :confused: vậy mà tôi lại thấy ông Bạn hay quan tâm đến cốt vợt nhất đấy :D, cốt nào cũng thấy Ông muốn trái nghiệm :p, ở mục giao vặt cốt, tôi thấy Ông hay quan tâm lắm đấy hjhj :p:p. Tất nhiên là nhà sản xuất họ cứ sản xuất, còn người nào mua thì cứ mua, nói như Ông bạn thì chắc là A, E cứ dừng lại ở Mazunov và Sadius à? Đúng là trình độ như A,E mình thì không thể thấy hết đc cái sự khác nhau của cốt vợt đc, nhưng tôi chỉ nói lên những gì mà mình cảm thấy đc ở sự khác nhau giữa hai cây Zjk Super và Jun Super thôi Bạn ạ, lập topic nhận xét theo trình của mình thôi mà :D:D. Còn đâu để cho các cao thủ sẽ bổ sung thêm sau :rolleyes:

Ah, nhận xét trêu ông vậy thôi. Ông nghĩ thế nào cũng được! Haha!

docmaorg

Đại Tá
Cho mình hỏi thuật ngữ kiểm soát bóng là kiểm soát thế nào ạ? Mình xem chỉ số mấy cây vợt chỉ hiểu tốc độ với mấy thông số khác còn cái control thì ko biết đo bằng cái gì?
Kiểm soát thường về tốc độ và xoáy đối với cốt và mút.
Theo mình tìm hiểu thì cốt vợt được kiểm tra độ kiểm soát bằng cách giới hạn khoảng cách từ bóng đến vợt cố định( tuỳ từng hãng). Cốt vợt được gá cố định( đánh ra với 1 lực cố định), sau đó bắn bóng ra với 1 vận tốc cần test đến tâm mặt vợt. Lúc này sẽ có đầu kiểm ( cơ, quang) sẽ chiếu vào mặt vợt và bóng, để kiểm tra độ rung ( đàn hồi) của mặt vợt, tốc độ bóng trả ra so với lúc bắn vào, sẽ đưa ra thông số kiểm soát của từng loại cốt, tuỳ theo tên gọi và cách test của từng hãng sẽ có tên gọi khác nhau. Mút cũng làm như vậy, nhưng mút sẽ có cả test về xoáy, bắn quả bóng với độ xoáy bao nhiêu vòng trên phút vào mút và kiểm tra khi bóng trả ra. V....v........
VD: butter có dòng off, off+ v...v.... Và các hãng khác nữa.
Tất cả những bài test đó sẽ đưa ra thông số của cốt vợt và mút vợt. Còn với người chơi thông số chỉ mang tính tham khảo.

docmaorg

Đại Tá
Hồi hộp được vật em nó vào buổi chiều nay với combo
FH-H3 NEO
Super Mizutani Jun -ST
BH - T80FX
Hôm qua đánh combo này thấy ko hiệu quả, có thể H3 neo2.2mm hơi nẩy nhả bóng nhanh nên ko cảm nhận được nhiều.
Hôm nay bê nguyên combo
H3 neo 2.1 FH
05fx BH
Quả phải cho nhiều xoáy đúng như mọi khi vẫn đánh, độ vọt kém ZJK superZLC 1 chút.
Quả trái hiệu quả ( có thể đánh ST linh hoạt hơn cán AN).

docmaorg

Đại Tá
Quả trái dễ đánh,cây này vẫn giống thuần gỗ,a thấy kê chặn giật bóng chuội,êm hơn sup jike nảy kém tí vòng cung ít hơn jike,bạt kém sup jike
Thấy chú Quý bảo bác bán rồi. Còn cây này em đánh cảm giác độ chuẩn cao, và êm hơn ZJK, nhưng độ vọt và bắn bóng thì kém 1 chút, giật xa bàn cho cảm giác an toàn và nhiều xoáy, em đánh ZJK dây bị thừa. Có thể do cấu tạo gỗ Limba cho cảm giác êm hơn.

phi hung

Đại Tá
A chưa bán,cây này đúng là giật xa bàn an toàn và nhiều xoáy bóng cắm,kê chặn giật giảm xoáy hẳn bóng tụt,hôm nay em có lên CQ chơi ko

docmaorg

Đại Tá
A chưa bán,cây này đúng là giật xa bàn an toàn và nhiều xoáy bóng cắm,kê chặn giật giảm xoáy hẳn bóng tụt,hôm nay em có lên CQ chơi ko
E có lên chứ, đánh trái tự tin hơn cây AN, đúng là sai lầm khi trước bán cây SuperZLC ZJK cán ST đi, đợt này phải kiếm lại 1 em.

tuankhoai

Đại Tá
có thể nói sau khi dùng qua rất nhiều cây vợt trong dòng ZLC và S-ZLC thì kết luận hợp với em Super Jun này nhất (chắc tại trước em cũng hợp với cây Jun thường). hiện tại thì trong tay em đang có 2 TMB ZLC và 1 em Innerforce ZLC + 1 em Super Jun cùng với vài miếng mút Acuda S1, Boost TS, Omega V tour, Calibra spin, joola maxxx, target force, Ten 64,80,05 để so sánh. cuối cùng thì cũng trọn ra được 2 combo 1 đắt 1 rẻ khá ưng ý cho em Super Jun này: combo 1 thì làm 1 cặp T64, combo 2 rẻ hơn chút nhưng đánh vẫn rất sướng FH Acuda S1, BH Joola maxxx 400.
Về cảm nhận khi chơi Super Jun với 2 combo trên: phải nói là rất êm ái mềm mại, độ lưu bóng tốt rất giống innerforce, khi chơi inner thì có 2 điều làm mình ko thích là bề mặt hơi to, cán cầm nhỏ quá nên khi chơi cứ thấy ko được chắc vợt và chắc chắn 1 điều cán nhỏ mặt to thì nặng đầu. Còn em Jun thường thì cố độ bám bóng tốt nhưng ko được mềm mại và tốc độ cao bằng SJ. TMB rễ chơi tốc độ tốt nhưng độ nảy cao cảm giác bám bóng kém nhất so với 3 em có lẽ do lớp gỗ Koto bề mặt, theo cá nhân em thì còn khô hơn cả Jun thường.về độ rung của các cây theo cảm nhận riêng: Super Jun < Jun thường < TMB < Inner. Tóm lại thì em SJ này làm em thấy thích thú nhất, rất rễ đánh, trái phải đều từ đôi công đến giật. đánh ôm bàn và tầm trung an toàn lực tốt, xa bàn chưa thử. nếu ai thích kiểu mềm mại, lưu bóng lâu tí thì sẽ rất hợp, tốc độ khá cao nhưng ko phải là theo kiểu 1 đập ăn quan.

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
Đúng như chú Tuấn khoai nói, đánh SuperJun với T64FH sướng, có lẽ nào em nớ đanh hợp TG2,TG3 hơn H3 ko, để mai thử phát cho sướng. Khi sướng rồi lại có khi T64 đánh BH, FH quay về tầu đạo.

tuandat2006

Đại Uý
hàng szlc phải trình cao mới khiển được trình còi như mình chỉ biết ngồi xem các bác chém thôi ,riêng mình vẫn thích em timo zlc thôi.

Ttfan2012

Đại Tá
hàng szlc phải trình cao mới khiển được trình còi như mình chỉ biết ngồi xem các bác chém thôi ,riêng mình vẫn thích em timo zlc thôi.
Thực ra là nó sẽ hợp với từng kiểu đánh một, ví dụ như nó sẽ rất hợp với lối đánh của mình (nhiều quả, đều đều,...). :)

loiphong

Đại Tá
Quả trái dễ đánh,cây này vẫn giống thuần gỗ,a thấy kê chặn giật bóng chuội,êm hơn sup jike nảy kém tí vòng cung ít hơn jike,bạt kém sup jike
Sau một hồi kết luận thì...........
cây này ngon gần bằng cốt..................GỖ!:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Em thì thấy cốt vợt nó cũng giống như...............g ai gai ấy ah.
Mà phàm đã là đàn ông thì đều có chung sở thích là ham mê........ của lạ.....

Ai chẳng biết là ......nhưng cũng có mấy người biết được là nó cũng ............:D:D:D:D:D:D!

Last edited:

Bình luận từ Facebook