Review cốt Iolite Tem đồng! 1 cốt vợt hay đã ngưng sản xuất của Butterfly

Duy_kientruc

Trung Sỹ
Tình cờ mình tìm được 1 cây Iolite tem đồng, series G ( 2006) mình đã đánh thử được gần 1 tuần nay. Cốt này thuộc dòng Acrylate Carbon, vợt khá dày 7,5mm, và đặc biệt cho tốc độ và độ kiểm soát thật hay. Ngoại hình thì khá giống với Vis, chỉ khác lớp gỗ ngoài là Hinoki. Điểm mình thích nhất có lẽ là độ kiểm soát của cốt này, cảm giác kiểm soát và bám bóng như Vis nhưng khi phát lực lại không bị xịt như Vis. Nếu ai biết phát lực có lẽ đánh còn ngon hơn cây TimoBoll ZLC mình đang đánh.. Có lẽ nhược điểm duy nhất là cán vợt quá bé! Không hiểu sao Butterfly đã dừng sản xuất 1 dòng vợt hay như vậy và thay thế bằng Iolite Neo có thể nói là tệ hơn rất nhiều.

Last edited:

giaoluu

Đại Tá
Tình cờ mình tìm được 1 cây Iolite tem đồng, series G ( 2006) mình đã đánh thử được gần 1 tuần nay. Cốt này thuộc dòng Acrylate Carbon, vợt khá dày 7,5mm, và đặc biệt cho tốc độ và độ kiểm soát thật hay. Ngoại hình thì khá giống với Vis, chỉ khác lớp gỗ ngoài là Hinoki. Điểm mình thích nhất có lẽ là độ kiểm soát của cốt này, cảm giác kiểm soát và bám bóng như Vis nhưng khi phát lực lại không bị xịt như Vis. Nếu ai biết phát lực có lẽ đánh còn ngon hơn cây TimoBoll ZLC mình đang đánh.. Có lẽ nhược điểm duy nhất là cán vợt quá bé! Không hiểu sao Butterfly đã dừng sản xuất 1 dòng vợt hay như vậy và thay thế bằng Iolite Neo có thể nói là tệ hơn rất nhiều.
A Duy đánh chỗ nào vậy? E ngay gần KTruc đây

Duy_kientruc

Trung Sỹ
5 lớp mà giống 7 lớp thì bó tay
Em nói cấu tạo cán vợt thôi! Tất nhiên em hiểu rõ cấu tạo của 2 cây, khác nhau từ số lớp gỗ cho đến cấu tạo gỗ! Còn em nhac đến Vis vì ngoại hình 2 cây hơi tương đồng và đều đánh 2 cây này rồi nên so sánh!

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Iolite chính là version sau của KLHS, cấu trúc giống KLHS (hinoki-alc-kiri-alc-hinoki) chứ ko hề giống vis
Bac da neu day du so lop chua? Klhs chi co 3 lop go + 2 alc con Iolite 5 go 2 alc b nhe
Tiep nua la klhs speed thap nhat dong Alc off trong khi Iolite cao nhat dong alc off+ .ko hieu version sau la ntn
Them thong tin nua cho bac la toi co catalogue dau tien khi klhs va iolite luc vua ra doi.cung nam nhe b.ko co doi diec j ca ma la 2 dong khacnhau

Duy_kientruc

Trung Sỹ
Bac da neu day du so lop chua? Klhs chi co 3 lop go + 2 alc con Iolite 5 go 2 alc b nhe
Tiep nua la klhs speed thap nhat dong Alc off trong khi Iolite cao nhat dong alc off+ .ko hieu version sau la ntn
Them thong tin nua cho bac la toi co catalogue dau tien khi klhs va iolite luc vua ra doi.cung nam nhe b.ko co doi diec j ca ma la 2 dong khacnhau
Cám ơn anh Lâm đã chia sẽ vài điều hay! Em thì cũng không rành nhiều về cốt, chỉ có điều thấy nó hay quá nên viết đôi dòng cảm nhận mà thôi! Vô tình làm cho các anh tranh luận sôi nổi quá! :)

lamtq

Đại Tá
Sorry 1 chut vi co su nham lan so lop.ca 2 dung la deu 3 go 2 alc.nhung la 2 dong rieng biet dc ra cung nam chu ko phai version trc sau j ca.luc dau tien moi ra la cay klh premium cau tao thi chinh la klhs va hien con rat it cay sot lai.sau ko bjt vi li do j BTY doi lai ten la klh special
Xin up len catalogue nam 1998 nam ma 2 cay dc sx

Attachments

852.6 KB · Đọc: 0
    851.5 KB · Đọc: 0

thanglong78

Thượng Tá
Sorry 1 chut vi co su nham lan so lop.ca 2 dung la deu 3 go 2 alc.nhung la 2 dong rieng biet dc ra cung nam chu ko phai version trc sau j ca.luc dau tien moi ra la cay klh premium cau tao thi chinh la klhs va hien con rat it cay sot lai.sau ko bjt vi li do j BTY doi lai ten la klh special
Xin up len catalogue nam 1998 nam ma 2 cay dc sx
Bác Lâm có thể scan hay chụp catalogue của bác được ko ? Em đang cần tìm hiểu thêm dòng ALC của Butter mà chưa có tài liệu.. ?

Duy_kientruc

Trung Sỹ
Em cám ơn anh Lâm vì catalogue hay quá! Hèn chi em đánh cây Iolite thấy khá nảy nhưng kiểm soát tốt lắm! Thậm chí còn hay hơn cây Timoboll nữa! Không hiểu sao giờ lại ngưng sản xuất!

Bình luận từ Facebook