Review các cốt được coi là Zhang Jike hiện nay đang sử dụng

cau2minh12

Binh Nhì
Chả hiểu sao có vẻ như Butterfly không thông minh bằng DHS trong việc quảng bá vợt thì phải. Trong khi Malong nó thay 5+ cái cốt đến cái cốt Long V rồi và biết bao Sưu Tầm Thủ chạy theo cháy ví rồi mà Butter vẫn cho ZJK dùng Vis nhỉ, đáng ra giờ phải là Vis version 10 rồi mới phải chứ o_O

=> KẾT LUẬN: ZJK giờ đúng là đang dùng Vis.
Có chăng đấy chỉ là cái má cán mang tên VIS :D

cau2minh12

Binh Nhì
Nếu bạn kỹ thuận tốt rồi và điều chỉnh nhịp bóng chuẩn thì có thể dùng Vis vì cây này kiểm soát rất cao và xoáy nhiều nhưng khó phát lực và phải tạo đủ ma sát.
Thanks Bác..E có ý định thôn tính E nó theo tàu đạo..! So với ZJK ALC thì tốc độ và đường bóng thế nào Bác cho E vài đường cơ bản nhé ;)

Duc_NM

Đại Tá
Cây ZJK ALC dễ chơi hơn Vis vì tốc độ nhanh hơn, lưu bóng ít hơn nên dễ phát lực hơn và có thể bạt bóng đc.
Vấn đề bạt bóng là nguyên nhân chủ yếu khiến em quyết định chia tay ZJK ALC cực đẹp của em, bạt bóng không chuẩn, thỉnh thoảng bóng vọt đi linh tinh.

ngoclinhsport

Trung Uý
bàn ra bàn vào, minh thì cũng từng thử vis và zjk ALC thì thấy sét một cách toàn diện Vis hay hơn nhiều
đơn giản là VIS XOAY, KHÉO, TRÁI HAY
ĐẠC BIỆT KHI ĐÁNH VỚI h3 thì cực hợp
bác nào chê thì lực thì do cách cầm vợt phát lực thôi
có gì sai , mong anh em góp ý

atnguyen23

Trung Uý
cũng thích vis lâu rồi nhưng chưa bao giờ mua được một em ,ra cửa hàng cầm mấy em gỗ non mà hơi tước, nối ghép cũng nhiều nên chán, cứ chơi với cốt gỗ trước đã.

traicauvong_bg

Đại Tá
bàn ra bàn vào, minh thì cũng từng thử vis và zjk ALC thì thấy sét một cách toàn diện Vis hay hơn nhiều
đơn giản là VIS XOAY, KHÉO, TRÁI HAY
ĐẠC BIỆT KHI ĐÁNH VỚI h3 thì cực hợp
bác nào chê thì lực thì do cách cầm vợt phát lực thôi
có gì sai , mong anh em góp ý
Đồng ý quan điểm của bác. E chuyển từ Long 5 qua Vis . Ban đầu cầm vợt kiểu cũ thấy thiếu lực quá. Nhưng cầm sâu lên mang cá chút, hố khẩu kẹp chặt mang cá.. Thì vào bóng cứ nổ đôm đốp luôn.

aunhh

Đại Tá
Mình nhận thấy các cốt vợt đời mới thiên hướng cho người chơi bóng bàn dễ chơi hơn, như cốt ZJK ALC, ZJK ZLC, ZJK supper ZLC hình thực đẹp và đặc điểm là dễ chơi. Độ control (điểu khiển bóng) rất dễ. Nhưng khi chuyên nghiệp và thi đấu thì ít người lựa chọn vì cảm giác bóng đi chuẩn nên đối phương dễ bắt bài....Đó ý kiến của mình không biết các bác thế nào.
Xét về phương diện các cao thủ, mình thấy rất nhiều người chơi Timoll Boll ALC, Viscaria,...Mình cũng nhận thấy Timoll Boll ALC rất hay, giá cả hợp lý...còn Viscaria mình đang chuản bị thử xem sao.
Anh còn cây zjk rx hay Vis ko? Hú em. :D

Quocanhsla

Trung Sỹ
E là người khá bảo thủ, đầu tư có chiều sâu vào bb, e quyết định mua sar vì lên gg sardius thấy ngập tràn ko lưỡng lự e làm luôn combo chuẩn sar + cặp ten 05 sp, đánh lên tay thật nhanh mạnh uy lực, nhà e có bàn nên 1 ngày e bỏ ra 2h đồng hồ tập phát xoáy, tự tập 1 mình. 1 năm bị chững lại vẫn dậm chân tại chỗ, chán quá vì thua 1 đối thủ khá mềm. Lên các diễn đàn bb tham khảo chán chê các kỹ thuật, youtube thì cứ ma long training,.....chỉ có cú giật là giống 90% hình nhưng vẫn ke tay ko dám phát công hzzz lại chán, hăng máu đánh nhanh là bóng cứ bay ra ngoài. Ruồng rẫy sar chuyển qua long v vs nguyên combo ten 05 đánh ko khác gì mồi cho đối phương bạt, lại quay về sar đánh kiểu ôm bàn kê chặn, giao bóng xong quả 3 là giật nhưng hiệu quả chỉ 60% cố gắng lầm lũi hận, đến tháng lương chả hiểu trời xui đất khiến ra sao e mua luôn zhang jike alc vẫn là ten 05 cho fb còn bh thì xiom sigma 2 euro ( nghe tên thấy hay hay nên e mua liền ) hôm đầu tiên đánh thấy hơi thiếu lực vẫn bay ra ngoài ( ảnh hưởng của lối carbon đánh ra mấy động tác lạ ) e cũng học bb bài bản cứ ko phải là phong trào tự phát nghỉ hè năm lớp 10 e dành nguyên mấy tháng hè tập thêm bên tàu cho tròn động tác ( lại lan man rồi e trở lại vs chủ đề )
Đánh sang hôm thứ 2 thấy ổn e phế động tác của giơ carbon rất nhanh
Hôm thứ 3 xơi ngay đối thủ ngang tầm
Hôm thứ 4 thì làm thịt 4 sê ông anh mà e hay thua, ông kêu m lên đồng à xoáy thế khó khống chế
Bố e cũng ngạc nhiên vì bộ chân thanh thoát cơ thể mềm mại đôngk tác đẹp hơn
Zhang jike alc e thấy đánh rất dễ vào bàn mà lực vừa phải ko bắn ầm ầm như sar, ở đây là sự cân bằng đánh an toàn cho cả 2 bên trái phải
E chỉ cần luyện thêm bạt vs gò bóng ( hay tụt lưới quá )
Theo cá nhân e zhang alc phù hợp vs bản thân và rất đáng đồng tiền bát gạo.
E dự định đánh fh là mặt tàu mà thấy hơi hoang mang vì các bác vẫn biết là mặt tàu hay dở chứng, hàng chất lượng khó kiếm chất lượng ko đồng đều, cứ ten mà quất thì ổn định chất lượng đồng đều nhưng tén lúa lắm hzz

Bình luận từ Facebook